[Funland] Mua hay may vest ở đâu đẹp?

duytrong

Xe lăn
E đang tìm chỗ may or mua bộ vest mặc
Cụ nào có kinh nghiệm cho e xin vài địa chỉ ạ.
E cảm ơn
Em làm thợ may comle mà giờ toàn đi mua sẵn mạc thôi, giờ công nghệ may phát triển nhà sản xuất họ áp dụng khoa học tiên tiến vào sản phẩm, cắt may rất chuẩn chỉ , hơn triệu đến 2 triệu là ngon rồi, phom dáng đẹp...

DurexXL

Xe lăn
Em may bộ suit ở Cao Minh tại Trần Hưng Đạo, Hà Nội từ năm 1999, 1 vest 2 quần. Giờ vẫn mặc. Chả biết vải gì, nhưng đắt phết.
Em cắt bộ suit ở Cao Minh Trần Hưng Đạo năm 2004, đến giờ vẫn căng đét, và là bộ đẹp nhất tủ em

diboduoimua

Xe tăng
Mua sẵn của Pie Cardin, An Phước tầm 10 củ là nhanh và cũng đẹp.
Lâu lắm em ko để ý đến hàng Pie, nhưng cách đây hơn tuần theo chân ông bạn vào Pie mua áo, thấy đẹp và tiện thể làm luôn bộ Vest hơn 15 củ tý (2 quần) nhìn đẹp và ưng hơn mấy hàng may khá nổi tiếng ở HN mà em đã từng may.

ladug

Xe hơi
Em may của ông em ở Cửa Bắc được bộ tương đối ưng. Thích cái kiểu may quần nên may thêm 03 cái làm 02 đợt. Đợt đầu 1 cái thì hoàn thiện kém, lệch lung tung. Đợt Covid cố may thêm 02 cái nữa thì người mình 1 đằng, ông em may 1 kiểu, sửa cũng chả được, lấy về vứt xó - đi tong 3.6 củ. Thôi, xin kiếu ông em.
Cụ giống em :)) ông ẻm may cho cái áo thì ngon, đến lúc may cái quần lẻ thì rõ ẩu, quần may sẵn em mặc còn đẹp hơn, mà bụng em tương đối nhiều beer. Em nghĩ là khác thợ.

hungbeolt

Xe tăng
Em thích Blazer , Đờ mi , chả thích đóng hộp trong bộ vest khó chịu lắm , trừ những dịp quan trọng .
Gớm , em toàn ra hàng vnxk mua hàng vớ vẩn nhưng dc cái phom người hơi hơi tạm ổn , khoác cái áo 250k vừa khít khịt vai với tay áo , mụ chủ quán cứ nhảy tưng tưng lên khen là mặc luôn về thôi .

Euro2CityStar

Xe lăn
Em may của ông em ở Cửa Bắc được bộ tương đối ưng. Thích cái kiểu may quần nên may thêm 03 cái làm 02 đợt. Đợt đầu 1 cái thì hoàn thiện kém, lệch lung tung. Đợt Covid cố may thêm 02 cái nữa thì người mình 1 đằng, ông em may 1 kiểu, sửa cũng chả được, lấy về vứt xó - đi tong 3.6 củ. Thôi, xin kiếu ông em.
vây thì qua ông anh nầy

one

Xe điện
Em thấy bọn giai Nhật (dáng cũng không chuẩn gì lắm, được cái ít đứa béo bụng) toàn mua complet ở Uniqlo. Uniqlo Phạm Ngọc Thạch có bán complet nam không các cụ nhỉ?

ladug

Xe hơi
ủa vậy ạ, em cũng chỉ nghe tiếng chứ chưa trực tiếp may ở đó. May quá, ông Long tailor này trước là thợ cho The Bespoke shop, xong nhảy ra làm riêng. Em thì vẫn tín nhiệm nhấn SIR. Các bạn ở đó trẻ, nhiệt huyết, có trình độ.
Ko đúng cụ ơi. Ông Long mở ở Đặng Văn Ngữ lâu lắm lắm rồi, trước khi Dương mở cái Vietnam Bespoke shop nhiều. 2 năm trước em hay qua thì ông ý may cho VBS nhiều. Khách sửa sang gì còn thấy nhân viên vác đồ qua trình bày, thấy em cũng biết đường che cái tên shop, mà trong chỗ thử đồ thì áo có mác của VBS treo đầy :))
Không biết 2 cụ trên trải nghiệm sao chứ em may ở đấy 5 lần quần áo đủ thứ thì chả chê được điểm gì. Giá cũng hợp lý ko rẻ ko đắt. Ông Long thì đễ tính điềm đạm. Có thể là cắt dáng trẻ ko hợp các cụ trung niên, vì đồ của em ông già em cũng chê. Hoặc giờ đông khách nên ẩu hơn. Cũng năm rưỡi em ko cập nhật.

khoinguyen

Xe điện
Lâu lắm em ko để ý đến hàng Pie, nhưng cách đây hơn tuần theo chân ông bạn vào Pie mua áo, thấy đẹp và tiện thể làm luôn bộ Vest hơn 15 củ tý (2 quần) nhìn đẹp và ưng hơn mấy hàng may khá nổi tiếng ở HN mà em đã từng may.
Em đồng ý với cụ, em cũng mới làm một bộ và thấy khá ưng ý.

Giangkpi

Xe buýt
Em may quần vs vest ở may Quyền 18 Đường Trịnh Đình cửu. Đẹp vừa vặn giá hợp lý

Spike

Xe tăng
Cụ giống em :)) ông ẻm may cho cái áo thì ngon, đến lúc may cái quần lẻ thì rõ ẩu, quần may sẵn em mặc còn đẹp hơn, mà bụng em tương đối nhiều beer. Em nghĩ là khác thợ.
Ha ha, đấy là em còn quên cái sơ mi đc tặng kèm khi may suit đấy, thật là...

Reddinang

Xe điện
Em làm thợ may comle mà giờ toàn đi mua sẵn mạc thôi, giờ công nghệ may phát triển nhà sản xuất họ áp dụng khoa học tiên tiến vào sản phẩm, cắt may rất chuẩn chỉ , hơn triệu đến 2 triệu là ngon rồi, phom dáng đẹp...
Cụ chỉ e chỗ mua ổn với

ladug

Xe hơi
Ha ha, đấy là em còn quên cái sơ mi đc tặng kèm khi may suit đấy, thật là...
Giờ mới nhìn nick cụ. Trước em lấy của cụ đôi chukka Fugashin lót đỏ choé đấy. Lâu lắm rồi.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em may bộ suit ở Cao Minh tại Trần Hưng Đạo, Hà Nội từ năm 1999, 1 vest 2 quần. Giờ vẫn mặc. Chả biết vải gì, nhưng đắt phết.
Em cắt bộ suit ở Cao Minh Trần Hưng Đạo năm 2004, đến giờ vẫn căng đét, và là bộ đẹp nhất tủ em
Các cụ giữ fom kinh thật! Hơn chục năm vẫn chui vào đc ! E phát triển bề ngang , vài năm là không cài khuy dc rồi

DurexXL

Xe lăn
Các cụ giữ fom kinh thật! Hơn chục năm vẫn chui vào đc ! E phát triển bề ngang , vài năm là không cài khuy dc rồi
Tạng em gầy nên mặc vẫn vừa Lão ợ, bụng hơi nhỉnh ra chút, nom còn đẹp hơn lúc trước
Cái dòng vest này mà bụng lép, ngực phẳng vai xuôi mặc khó lắm

kinvau

Đi bộ
Cụ cho e hỏi có phải tiệm Armoury Sartoria k? Em đang định cuối tuần phi sang đấy tham khảo đây. Chi phí e muốn đầu tư loanh quanh 6tr mà khó tìm quá