[Funland] Mua dao làm bếp sản xuất tại Nhật ở đâu?

HN299

Xe tải
Món này là hàng DIY từ lưỡi cưa gỗ phỏng cụ :D
Dạ em dốt món này. Có ông anh làm cơ khí kiếm được ít lưỡi cưa Nhật hịn làm cho 1 bộ. Con em sâu kia lưỡi nó hiện giờ cạo râu như lưỡi lam, mà chặt xương ngọt thỉu.

Ông anh tạo hình rồi mang vào nhà máy ô tô 3-2 tôi lại. Cụ thủ nghiên cứu xem

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em đi mua dao, em thử lưỡi dao luôn. Nên hàng Nhật xịn hay đểu đừng hòng lừa em. Em đã bỏ mấy cái chủ nhật để tìm mua dao Nhật tại HN nhưng chưa mua được. Em đã vào cả chục cửa hàng bán dao Nhật tại 1 số siêu thị quảng cáo là hàng Nhật nội địa. Nhưng chẳng có con dao nào họ bán là sản xuất tại Nhật cả. Bằng chứng là sau màn test dao của em, Họ đều nhận là ko phải sản xuất tại Nhật như quảng cáo, Mà sản xuất tại Trung Quốc theo mẫu mã của Nhật, Sau đó dân tem mác cho ra dáng chữ Nhật,...
Nói chung cụ nào biết chỗ nào bán dao Nhật xịn tại HN không ạ?
Tranh thủ đào mộ, vì vô tình thấy bác online:
Cái "màn test dao" nó dư nào, bác làm ơn cho biết, để còn biết cách thử.
Cảm ơn bác.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Cụ qua e, bên e đg làm đại diện cho 1 nhãn hg của Nhật tại VN. Nhưng chủ yếu dùng cho hotel và nhà hg.

KhieuDauDo

Xe điện
E có phiếu mua dao giảm giá ở Big C đấy , cụ lấy k e cho

XeChuaCo

Xe tăng
Độ cứng, độ sắc, thời gian duy trì độ sắc, khả năng chống rỉ sét.
Em không biết cụ có chém không chứ kiếm Nhật thì đúng là chém được cả sắt

canhhoabatdiet

Xe container
Em không biết cụ có chém không chứ kiếm Nhật thì đúng là chém được cả sắt
Sắt thì nhiều dao chém được, nhất là các dao được rèn từ ray tàu hoả, lò xo tàu hoả, nhíp ô tô. Các loại dao rèn từ vật liệu trên (trui, tôi tốt) thì thanh sắt xoắn phi 8, chém vài phát là đứt

XeChuaCo

Xe tăng
Sắt thì nhiều dao chém được, nhất là các dao được rèn từ ray tàu hoả, lò xo tàu hoả, nhíp ô tô. Các loại dao rèn từ vật liệu trên (trui, tôi tốt) thì thanh sắt xoắn phi 8, chém vài phát là đứt
Vâng, em biết, nhưng quan trọng là chém mấy phát mới đứt, và chém xong thì lưỡi dao có bị sao không
Sorry cu, em không để ý là comment đã lâu rồi.

canhhoabatdiet

Xe container
Vâng, em biết, nhưng quan trọng là chém mấy phát mới đứt, và chém xong thì lưỡi dao có bị sao không
Sorry cu, em không để ý là comment đã lâu rồi.
Tất nhiên là có bị sao chứ. Vì 1 thằng thang cứng 8 chém thằng thang cứng 6 mặc dù thằng 6 vẫn đứt, nhưng thằng 8 vẫn bị ảnh huởng.
Thàng kiếm nhật vẫn thế (vì nó mài chuẩn) nên chém rất nuột nhưng vẫn có vết để lại trên lưỡi nhưng cơ bản là phải để ý gần mới thấy

XeChuaCo

Xe tăng
Tất nhiên là có bị sao chứ. Vì 1 thằng thang cứng 8 chém thằng thang cứng 6 mặc dù thằng 6 vẫn đứt, nhưng thằng 8 vẫn bị ảnh huởng.
Thàng kiếm nhật vẫn thế (vì nó mài chuẩn) nên chém rất nuột nhưng vẫn có vết để lại trên lưỡi nhưng cơ bản là phải để ý gần mới thấy
Thế ạ, em xem cái clip của thằng Samurai Nhật chém, qua clip thì em cứ tưởng là không việc gì :)

xe thủng lốp

Xe container
Dạ em dốt món này. Có ông anh làm cơ khí kiếm được ít lưỡi cưa Nhật hịn làm cho 1 bộ. Con em sâu kia lưỡi nó hiện giờ cạo râu như lưỡi lam, mà chặt xương ngọt thỉu.

Ông anh tạo hình rồi mang vào nhà máy ô tô 3-2 tôi lại. Cụ thủ nghiên cứu xem
Con luỡi của của cụ chỉ hợp với chặt gà thôi chứ ko chơi đc bọn xương ống đâu :D

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nào em lên Cao bằng vào bản lấy về cho các cụ mấy con, Dao bọn người Kinh khóc hết

HN299

Xe tải
Con luỡi của của cụ chỉ hợp với chặt gà thôi chứ ko chơi đc bọn xương ống đâu :D
Cái này thì em đảm bảo luôn. Nó ko còn là thép nguyên bản của lưỡi cưa ban đầu nữa đâu cụ. Vì là khi tạo hình phải cắt = mỏ hàn hơi. Sau đó đem tôi lại theo công thức của mình. về phần kỹ thuật thì em ko biết nhưng khi ông anh làm em đã dặn là pahir phang tất tần tật các loại xương em mới nhận:D. Em thử xương bò rồi ạ, tất nhiên loại này thì thiếu độ đầm. Tính em cầu toàn, thích ăn chắc mặc bền. Toàn thửa dao mổ bò để diết gà thoai

xe thủng lốp

Xe container
Cái này thì em đảm bảo luôn. Nó ko còn là thép nguyên bản của lưỡi cưa ban đầu nữa đâu cụ. Vì là khi tạo hình phải cắt = mỏ hàn hơi. Sau đó đem tôi lại theo công thức của mình. về phần kỹ thuật thì em ko biết nhưng khi ông anh làm em đã dặn là pahir phang tất tần tật các loại xương em mới nhận:D. Em thử xương bò rồi ạ, tất nhiên loại này thì thiếu độ đầm. Tính em cầu toàn, thích ăn chắc mặc bền. Toàn thửa dao mổ bò để diết gà thoai
Thì em có bảo ko chặt đc đâu mỗi tội với dao tông chặt 2 phát thì con này phải 5,7 phát đấy là cụ mài dày lưỡi nếu mài mỏng lưỡi thì bị mẻ ngay chặt gà thì 1 phát ăn ngay, dao tông cũng thế nhưng chặt gà lại nát vì nó dày quá

Chỉnh sửa cuối: