[Funland] Mua bộ điện tử 4 nút 500k và văn hoá ứng xử trên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

tung5917

Xe điện
Bây giờ thì máy game đã trả lại người bán rồi còn đâu nhưng chưa thấy người bán trả lại tiền, mua tivi của bác về thì lại thiếu cái máy game =))
Năm 1990 em được bà chị mua cho bộ này chơi suốt. Bây giờ vứt đâu rồi cũng không biết nữa.

Slimz

Xe buýt
“Có đáng là bao”, câu này làm e nhớ vụ bảo bạn lái pot-chơ

Sonduong.BMV

Xe container
Nhiều người cứ bán được hàng, thu được tiền là xong, người mua dùng được hay không không cần biết. Em mua cái cục nguồn tổ ong 12V/30A. Họ giao cục 5V/30A (nhờ người nhà nhận hộ nên không biết kiểm tra). Lúc về bỏ ra dùng thấy 5V/30A. Gọi điện bảo họ giao nhầm, họ nói hết hàng 12V/30A rồi nên dùng tạm. 5V và 12V dùng tạm thế nào CC?

camryhn

Xe tải
Cụ chủ qua nhà xử lý cho máy hoạt động giúp cụ khách, xong hai cụ kéo nhau ra quán bia làm vài quại cho mát (khéo tiền nhậu còn hơn 500k)

meoung

Xe tải
Nhiều cụ cứ nói 500k ko đáng là bao. Xin lỗi 1k cũng đáng, như vụ shiper báo chênh giá 1k ship đang tranh cãi đấy.
500k là được 1 ngày e nằm ngủ ko phải đi làm đấy, ít đâu mà ít.
Mà vụ này trái chiều quá nên e chịu.

thanhnamst89

Xe tải
Em xem lại ảnh thì thấy thế này, trả lời là đợi bán hộ thì xác định luôn được rồi chứ ko cần dài dòng đoạn sau làm gì :)) Kiểu đồ khó bán thì tìm cách dí đi để đỡ phải bán dù đó là đồ của mình :D

em nghĩ cụ chủ thớt cũng xác dịnh mất tiền và mất hàng, nên cụ ý lập thớt này chia sẻ thôi.

sieunhancutchan

Xe tăng
em nghĩ cụ chủ thớt cũng xác dịnh mất tiền và mất hàng, nên cụ ý lập thớt này chia sẻ thôi.
Nếu bác bán mà nhất quyết ko trả hoặc bảo đợi bao h bán hộ được mới trả thì cũng xác định thôi, dù sao cũng biết cách xử lý của người bán để sau này mọi người biết mà tránh. Em cũng hay lượn lờ chợ giời, vẫn hay thấy bác kia rao bán món này món nọ suốt, nhìn nick quen quen nên mới vào comment thớt này :D

Hoa_anh_đào

Xe tải
Nhiều người cứ bán được hàng, thu được tiền là xong, người mua dùng được hay không không cần biết. Em mua cái cục nguồn tổ ong 12V/30A. Họ giao cục 5V/30A (nhờ người nhà nhận hộ nên không biết kiểm tra). Lúc về bỏ ra dùng thấy 5V/30A. Gọi điện bảo họ giao nhầm, họ nói hết hàng 12V/30A rồi nên dùng tạm. 5V và 12V dùng tạm thế nào CC?
Hài phết

giahoi

Xe hơi
Cụ ấy bảo là chờ bán hộ, mà cụ chờ đến lúc nào bán được 500k thì cụ ấy mới đủ để ck lại cho cụ chủ, còn không thì cứ chờ.
Tóm lại là sẽ chuyển, lúc nào bán được 500k sẽ chuyển, còn giờ bán được có 50k thôi thì nếu cụ đồng ý thì chuyển cho 50k, không thì lại chờ nhé.
Yên tâm là cụ không mất, chỉ không biết là lúc nào lấy lại được thôi.

thanhnamst89

Xe tải
Nếu bác bán mà nhất quyết ko trả hoặc bảo đợi bao h bán hộ được mới trả thì cũng xác định thôi, dù sao cũng biết cách xử lý của người bán để sau này mọi người biết mà tránh. Em cũng hay lượn lờ chợ giời, vẫn hay thấy bác kia rao bán món này món nọ suốt, nhìn nick quen quen nên mới vào comment thớt này :D
hay rao bán hay nick lâu năm h phải cảnh giác hết cụ ạ. như topic này đây

số tiền bị phốt còn lớn hơn 500k này, nhưng nó phản ánh bây giờ OF ko còn niềm tin nữa rồi mà có nhiều thành phần lợi dụng lòng tin, hay sự thiếu hiểu biết về đồ điện tử vì nghĩ OF chỉ quan tâm oo tô mà vào dí hàng lỗi hay bán giá cao hơn thị trường ....

Mr.Chem

Xe điện
Giống y hệt bọn bán hàng fb không uy tín. Lỡ còm vào hỏi giá vì muốn mua mấy cái quần đùi cho thằng cu con, nó nhắn tin mình ko trả lời thì nó nhắn cho vài tin nữa, nào là do dự, nào là mã giảm giá, nào là ...bla...bla. Thôi, cung cấp số đo chi tiết, cân nặng chiều cao rồi mua hẳn 4 cái cho bõ công mua. Mie! lúc nó ship đến thì vợ nhận, chiều về thử thì mặc rộng chẳng khác gì mặc váy. Nhắn bảo đổi thì mồm thì lúc nào cũng ok đổi nhưng chẳng thấy đâu, sau đó thì bảo dọn kho không còn size nhỏ hơn....đm!

Pilota

Xe điện
Cụ chủ thớt thích hoài cổ thì kiếm thêm chiếc tivi CRT nữa, cắm vào mà chơi. Như thế thì nó mới thú. Chứ mua cái đt 4 nút này về cắm vào chiếc tivi đời mới thì có nhiều cách hay hơn nhiều mà.

NayruLove

Xe buýt
có 500k. nếu là e thì trong tg bao test e nhận lại bất kể lý do
Các cụ cứ tranh luận mất bao tg làm việc khác
Cụ này làm ăn thất tín vậy. Bao test, nhận lại bất kể lý do nhưng nhận lại xong nuốt luôn hàng không hoàn lại tiền, sau đó người mua lên đây chê văn hóa lùn lại đi nói kháy người mua nói nhiều, tranh luận mất thời gian?
Người mua vừa mất tiền, vừa mất thời gian tranh luận không phải vì những người bán như cụ hay sao :-??
Không hiểu là gian thương lên đây bao che cho nhau hay là clone của cụ kia vào hội đồng đây :))

hencua

Tháo bánh
Website
meettomy.site
E cũng nhắn cụ ấy là có 500k, có đáng là bao.
Số tài khoản em đã nhắn cho cụ ấy, máy em cũng đã trả, còn chuyển tiền trả tiền hay ko thì tuỳ cụ ấy
Mua bán vớ vẩn nhỉ, kém trách nhiệm

Truns176

Xe tải
Cụ này làm ăn thất tín vậy. Bao test, nhận lại bất kể lý do nhưng nhận lại xong nuốt luôn hàng không hoàn lại tiền, sau đó người mua lên đây chê văn hóa lùn lại đi nói kháy người mua nói nhiều, tranh luận mất thời gian?
Người mua vừa mất tiền, vừa mất thời gian tranh luận không phải vì những người bán như cụ hay sao :-??
Không hiểu là gian thương lên đây bao che cho nhau hay là clone của cụ kia vào hội đồng đây :))
Chắc mấy ông âm binh cụ ạ.

viet-k

Xe tải
E định im lặng bỏ qua, kệ. Nhưng có mấy cụ bạn trên off gọi hỏi, nên e vào còm thêm.
Cứ cho là e tạm bỏ qua thái độ của bên mua, e trình bày lại câu chuyện để các cụ rõ:
E đã chụp ảnh cáp nối AV cho bên mua biết. Bên mua vẫn ok nên 2 bên mới giao dịch. Bên mua nói bao test 2, 3 ngày (dù cái này e chưa bgiờ xác nhận). Ok, cứ tạm thời cho là e bao test 2, 3 ngày. Vậy e chỉ nhận lại nếu bộ game bị hỏng thôi chứ? Bên mua muốn e nhận lại và back money thì cũng phải hỏi ý kiến e chứ? E mua bán đưa cả địa chỉ nhà, bên mua đến nhà 2 lần: lần 1 khi kg kết nối đc (do tivi bên mua kg có AV), lần 2 (tối qua lúc hơn 8pm) đến đưa bộ game. E muốn test lại và cũng muốn bán giúp (vì có 2 cụ khác ib hỏi e), vì đằng nào chả test trước khi bán. Nhưng bên mua về một lúc thì e thấy post bài này lên.
Từ lúc nào mà mua về mà không thích thì có quyền giả hàng và lấy lại tiền vậy?
E cũng trải nghiệm mua qua off và cũng chấp nhận mấy lần trải nghiệm kg tốt. Có ai ép buộc phải mua đâu? Quyết định là ở mình. Mình chưa rõ thì phải tìm hiểu rồi mới quyết định chứ, lớn có gia đình cả rồi cơ mà.
E cảm ơn các cụ, kể cả các cụ cmt tiêu cực.

muamua

Xe buýt
E đại diện cho bên chả hiểu j về kĩ thuật. Nếu ngay từ đoạn chụp ảnh và bên bán nói rõ là có thể phải mua thêm dây chuyển đổi là e đã k mua luôn rồi. Vì lằng nhằng thế ai biết dùng đc hay k. Bên mua thì cứ đinh ninh đc test nên cầm và trả tiền k ngại.

Bên bán chưa định trả tiền mà lại cầm hàng là dở rồi. Đằng nào cũng phải trả mà thành ra mang tiếng.

Trạng thái
Thớt đang đóng