Mua bảo hiểm online, thanh toán bằng hình thức nào đơn giản nhất?

Bavaria MW

Xe đạp
Tôi có dự định mua bảo hiểm online của Liberty, vì thấy hình thức mua này nhanh và phù hợp với người bận rộn như tôi.
Tôi có tìm hiểu và biết có 3 phương thức thanh toán tiền: 1/ Thanh toán tiền trực tuyến - 2/ Thanh toán chuyển khoản - 3/ Thanh toán trực tiếp cho nhân viên.

Trong 3 hình thức thanh toán này, thì phương thức thanh toán nào tiện lợi và tôi sẽ không phải chịu nhiều rủi ro nhiều nhất?

venza668

Đi bộ
Chào bạn Bavaria MW !
Hiện nay bảo hiểm Liberty của chúng tôi đang có chính sách giảm giá 15% cho xe <= 2008 & giảm giá 10% cho xe 2009-2010 .
Rất mong được phục vụ bác .Nếu bạn quan tâm xin gọi cho mình theo số đt : 0939 076668 (Venza668)
Cảm ơn bạn !

Bavaria MW

Xe đạp
Chào bạn Bavaria MW !
Hiện nay bảo hiểm Liberty của chúng tôi đang có chính sách giảm giá 15% cho xe <= 2008 & giảm giá 10% cho xe 2009-2010 .
Rất mong được phục vụ bác .Nếu bạn quan tâm xin gọi cho mình theo số đt : 0939 076668 (Venza668)
Cảm ơn bạn !
Vậy a/c Venza668 cho tôi hỏi, chính sách này áp dụng cho xe (mới? cũ?) và phạm vi ở đâu vậy? (cả nước hay chỉ ở Hà Nội?)

supersonic_car

Xe đạp
Tôi có dự định mua bảo hiểm online của Liberty, vì thấy hình thức mua này nhanh và phù hợp với người bận rộn như tôi.
Tôi có tìm hiểu và biết có 3 phương thức thanh toán tiền: 1/ Thanh toán tiền trực tuyến - 2/ Thanh toán chuyển khoản - 3/ Thanh toán trực tiếp cho nhân viên.

Trong 3 hình thức thanh toán này, thì phương thức thanh toán nào tiện lợi và tôi sẽ không phải chịu nhiều rủi ro nhiều nhất?
Chào bác Bavaria ạ! Theo em thì bác chọn phương thức thanh toán trực tiếp cho nhân viên thu tiền thì tránh rủi ro nhiều nhất ạ. Sau khi giám định xe, thì bác hẹn với nhân viên làm BH cho bác, NV thu tiền sẽ đến tận nơi của bác, bác cũng chẳng phải đi đâu, bác không phải tốn thời gian gì đâu!

inzagol

Xe đạp
Em chào bác Bavaria MW ạ! Theo em thì cả 3 hình thức thanh toán đó đều nhanh và không mất thời gian cho bác. - Thanh toán trực tuyến: Sau khi bác được báo giá và chọn mức giá tương ứng với mức BH phù hợp với bác, thì bác nhập loại thẻ và mã số thẻ của bác vào. Lúc đó, bên Li sẽ fax cho bác HD BH và gửi chuyển phát nhanh BH cho bác. - Chuyển khoản: Cái này thì hơi mất thời gian của bác một chút. Vì bác phải ra NH và chuyển vào tài khoản của Lib ở Vietcombank. Cũng tương tự trên, Li sẽ chuyển phát nhanh HD cho bác nhé! - Thanh toán trực tiếp: Đối với hình thức này thì bác hẹn NV thu tiền và họ sẽ đến tận nơi để nhận tiền mặt của bác. Bác nhận được HD bằng cách tương tự 2 hình thức trên!

Yahooooooooo

Xe hơi
Có một chi tiết hơi nhạy cảm trong vấn đề nạy để kụ cân nhắc, nếu thanh toán trực tiếp thì có thể thương lượng được với anh chị em làm đại lý bảo hiểm về giảm mức phí bảo hiểm, còn thanh toán trực tuyến thì em e là không được.

Xe máy cày

Xe máy
Theo em thì việc thanh toán tiền bằng cả 3 hình thức trên đều tiện lợi cho khách hàng và đỡ tốn thời gian cả. Nhưng đối với hìnht thức thanh toán bằng credit card hay debit card là tiện lợi và nhanh chóng nhất. Vì khách hàng chỉ việc ngồi 1 chỗ và chuyển tiền thôi, sau đó NV Liberty sẽ chuyển hợp đồng đến khách hàng bằng chuyển phát nhanh.

xe volvo

Xe đạp

Thân chào bác Bavaria MW, tôi vừa mua bảo hiểm online của Liberty này bác. Theo tôi, thì tôi thích hình thức thanh toán trực tuyến hơn cả. Vì nó phù hợp với tính chất công việc bận rộn của tôi, không có nhiều thời gian để đi chuyển khoản, mà tôi chỉ cần ngồi một chỗ để thực hiện các bước mua bảo hiểm online. Rất nhanh chóng và tiện lợi! Chúc bác mua được bảo hiểm tốt cho con xe của mình!

xe volvo

Xe đạp
Có một chi tiết hơi nhạy cảm trong vấn đề nạy để kụ cân nhắc, nếu thanh toán trực tiếp thì có thể thương lượng được với anh chị em làm đại lý bảo hiểm về giảm mức phí bảo hiểm, còn thanh toán trực tuyến thì em e là không được.
Theo tôi biết thì Liberty đưa ra hình thức mua bảo hiểm và tính phí online thì việc thương lượng với nhân viên để giảm mức phí là không có bác ạ! Không biết bác đã mua bảo hiểm online của Liberty chưa ạ? Và bác đã thương lượng được không vậy bác?

KUKKU

Xe tăng
Đúng như cụ Yahooooooooo nói, gặp trực tiếp nhân viên ta có thể thương lượng để được giảm phí gồm:

- 1 là giảm 10% đến 20% phí do họ không khai thác qua đại lý (khoản này là hoa hồng)
- 2 là giảm tiếp khoảng 10% nữa do họ không mất chi phí nôm na là: tiếp khách, tiếp thị, giao dịch khách hàng này kia.

Vậy mua BH toàn bộ xe có thể được giảm tối thiểu 20%, mua bảo hiểm Trách nhiệm dân sự giảm tối thiểu 30%.

Kính các cụ!

KUKKU

Xe tăng
à, phàn giảm thêm 30% nữa phải kể ra là: bảo hiểm hành khách trên xe, bảo hiểm lái phụ xe (gọi tắt là người ngồi trên xe)

KUKKU

Xe tăng
bác nào mà xe mới tinh tình tình họ còn giảm thêm 10% nữa
Bác nào mà mua nhiều xe 1 lúc (khoảng trên 5 xe) cũng được giảm 10% nữa!!!

Tất cả các khoản giảm e kể trên là giảm trên số tiền các bác mua, giá trị hóa đơn và giá trị tiền mua trên thẻ bảo hiểm vẫn ghi đủ nha!

1 số hiểu biết của e xin chia sẻ với các cụ!!!

Xe máy cày

Xe máy
Đúng như cụ Yahooooooooo nói, gặp trực tiếp nhân viên ta có thể thương lượng để được giảm phí gồm:

- 1 là giảm 10% đến 20% phí do họ không khai thác qua đại lý (khoản này là hoa hồng)
- 2 là giảm tiếp khoảng 10% nữa do họ không mất chi phí nôm na là: tiếp khách, tiếp thị, giao dịch khách hàng này kia.

Vậy mua BH toàn bộ xe có thể được giảm tối thiểu 20%, mua bảo hiểm Trách nhiệm dân sự giảm tối thiểu 30%.

Kính các cụ!

Bác Kukku thân, bác là nhân viên của Liberty hay sao ạ? Theo em biết, thì mua bảo hiểm online của Liberty thì việc tính phí bảo hiểm là công khai. Vậy thì làm sao có trường hợp thương lượng để được giảm 10%-20% được vậy bác?

KUKKU

Xe tăng
Bác Kukku thân, bác là nhân viên của Liberty hay sao ạ? Theo em biết, thì mua bảo hiểm online của Liberty thì việc tính phí bảo hiểm là công khai. Vậy thì làm sao có trường hợp thương lượng để được giảm 10%-20% được vậy bác?
bẩm cụ, e chỉ làm cò (môi giới thôi) hị hị hị
Liberty thì e không quen bít ai cả. E mua bên Bảo hiểm xăng dầu vì có thằng e nó bán BH ợ!!! Phí nó tính rẻ, giải quyết nó cũng nhanh.

Toám lại là phải quen thì phí rẻ mà không bực mình khi có chuyện khuất tất với bên bảo hiểm, vì nếu có bức xúc mình cũng nghe e mình nó giải thích cụ thể (còn không phải e mình thì mình đã nhảy vào mồm mấy thằng bảo hiểm như các cụ khác roài :P).
Thân

Bavaria MW

Xe đạp
Em không quen ai bên Liberty cả! Chỉ có mấy ông bạn chí cốt toàn mua bảo hiểm của Liberty nên em mua luôn của Lib. Vì công việc của em không có thời gian mua bảo hiểm thông thường, nên mua online cho tiện? Thật tình em ít khi mua hàng online lắm! Nên thấy hơi phiêu ạ!
Có bác nào từng mưa bảo hiểm trả tiền online rồi, xin chỉ giáo cho em ạ!

supersonic_car

Xe đạp

Kính các cụ!
Bác Kukku ạ, khi thanh toán bằng bất cứ hình thức nào cũng được discount hết bác ạ! Vì Liberty đang có chương trình khuyến mãi khi mua bảo hiếm đấy bác.
Còn thông tin mà bác nói thì... em không biết bác ạ. Em hỏi nhân viên tư vấn thì biết được như thế!

Công Nông

Xe điện
Mua online nhưng mà vẫn phải gặp trực tiếp để giám định thì nó có hơn gì bình thường đâu các cụ?

oto9fun

Xe tải
Em thấy các cụ trong này nói chuyện cứ như 1 người tâm sự 1 mình ý .........:)

xe volvo

Xe đạp
Mua online nhưng mà vẫn phải gặp trực tiếp để giám định thì nó có hơn gì bình thường đâu các cụ?
Mua bảo hiểm online, trả tiền online và có bảo hiểm ngay trong vòng 2 ngày đó bác. Nhanh hơn là mua thông thường, còn hẹn sales tư vấn rồi mới giám định. Tính ra mua bảo hiểm online nhanh hơn nhiều chứ bác?

supersonic_car

Xe đạp
Mua bảo hiểm online, trả tiền online và có bảo hiểm ngay trong vòng 2 ngày đó bác. Nhanh hơn là mua thông thường, còn hẹn sales tư vấn rồi mới giám định. Tính ra mua bảo hiểm online nhanh hơn nhiều chứ bác?
Nếu như xe của bác là xe mới, không cần giám định và bác chuyển tiền nhanh thì trong vòng 1 ngày là đã có bảo hiểm rồi bác ạ!