Mua bảo hiểm cho Mẹc chọn hãng nào?

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Nếu sử dụng xe Mer thì các bác nên chọn mua Liberty đi..em thấy có cao hơn các bảo hểm khác nhưng nhanh gọn cực kỳ í..Vì loại bảo hiểm này dành cho các dòng xe hạng sang, các bác ko phải lo việc Bảo hiểm down giá lên lên xuống xuống...mỗi lần như thế, thật sự là mệt mỏi lắm :(
>> Tốt nhất là Liberty hoăc tìm hiếu trước xem đại lý đó liên kết với hãng Bảo hiểm nào đã rồi hãy lựa chọn
( Kinh nghiệm xương máu )
Em xin thưa với bác rằng, không chỉ có Liberty là loại bảo hiểm cho dòng xe hạng sang. Bên em với gói sản phẩm VIP Car dành cho xe ô tô của các bác có giá trị >= 800tr, với nhiều quyền lợi gia tăng hơn các gói bảo hiểm thông thường như trong trường hợp xe của bác không may bị nạn, bác alo vào đường dây nóng bên em, bên em sẽ có cán bộ xuống làm việc trực tiếp tại hiện trường, và sẽ đánh xe về đại lý chính hãng hoặc về gara gần nơi bị nạn nhất để khắc phục sửa chữa thiệt hại, trong quá trình sửa chữa cán bộ bên em sẽ trực tiếp giám sát quá trình, và khi sửa xong sẽ mang xe đến địa chỉ mà các bác yêu cầu, mọi chi phí bên em sẽ lo toàn bộ...và ngoài ra còn nhiều quyền lợi gia tăng khác nữa.
Mong các bác tìm hiểu và xem xét

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
e có con S400 Hybrid sx năm 2009 giá bảo hiểm mất cắp khoảng bao nhiu tiền bác ơi
Phí bảo hiểm bên em với gói bảo hiểm VIP Car(dành cho ô tô hạng sang) cho xe của bác là hơn 90tr/năm.

lqminh176

Xe hơi
câu trả lời của bác chủ topic chắc vẫn là tiền nào của đấy thôi ^^

vanhai0850

Xe tăng

SHD

Xe điện
Cụ thử nghiên cứu Liberty xem. Nếu cụ wan tâm, cho e xin email hoặc Mob e xin tư vấn cụ nhiệt tình.
Liberty dở ẹc. E có con xe mua liberty mà bức xúc cực, thề không bao giờ mua

PARASUCO

Xe tăng
Liberty dở ẹc. E có con xe mua liberty mà bức xúc cực, thề không bao giờ mua
Anh chia sẻ ít lí do tại sao đi anh, nếu không mua hãng đó thì nên mua hãng nào. Em là cậu hôm trước ra anh thay dầu với check kiểm tra mấy lỗi đây.

SummerHill

Xe máy
Em đã từng dùng vài năm Bảo Việt và vài năm PJCO. Túm lại là quan hệ người - người thôi bác ạ.

RUNE_1800

Xe buýt
Túm cái váy lại , mua làm rì rồi lại mang bực mình vào người thà để vậy đi còn cẩn thận hơn.Cụ chắc sắp có xe nên háo hức vậy thôi chứ lúc có rồi thì lại " chưa có thì ước thì thì ao , có rồi thì lại khổ thân tao thế này " Với ngần ấy tiền nếu đi cẩn thận chút sửa cả năm chắc cũng ko đến phân nửa.Cơ chế Vịt chán như con gián.

Chỉnh sửa cuối:

yqc

Xe máy
e thấy nhiều ae chọn Liberty,bác tham khảo thử xem nào

PARASUCO

Xe tăng
Túm cái váy lại , mua làm rì rồi lại mang bực mình vào người thà để vậy đi còn cẩn thận hơn.Cụ chắc sắp có xe nên háo hức vậy thôi chứ lúc có rồi thì lại " chưa có thì ước thì thì ao , có rồi thì lại khổ thân tao thế này " Với ngần ấy tiền nếu đi cẩn thận chút sửa cả năm chắc cũng ko đến phân nửa.Cơ chế Vịt chán như con gián.
Em từ hồi bắt đầu biết lái xe đến giờ cũng thay đến 6-7 cái rồi vì thế vụ háo hức thì chắc là không, trước toàn đi xe nhật em cũng ít khi mua bảo hiểm vì có xước xát nhẹ em cũng cứ để nhiều thì mới đi làm 1 thể, giờ đi xe đức mới có ý định mua cho lành vì đồ phụ tùng xe mẹc nó đắt hơn xe nhật xe hàn nhiều cụ à.

skyway_xp

Xe máy
Các cụ đang mua bảo hiểm thân vỏ hãng nào ạ , bọn nào dịch vụ tốt các cụ chỉ em với . Em thấy bọn show bảo cũng mất tầm hơn 20 triệu nhưng em muốn các cụ tư vấn vì các cụ là người đang dùng dịch vụ chứ bọn show nói thì vô vàn lắm .Không biết có được bảo hiểm mất gương ( chỉ 1 lần / năm ) không ạ ?
em dùng Liberty . Chẳng biết nó như thế nào cả nhưng chưa bao giờ em phải đi làm bảo hiểm cả

SHD

Xe điện
Anh chia sẻ ít lí do tại sao đi anh, nếu không mua hãng đó thì nên mua hãng nào. Em là cậu hôm trước ra anh thay dầu với check kiểm tra mấy lỗi đây.
Mua liberty bị trừ mất mức miễn thường(BH của e là liberty, miễn thường 1tr), ví dụ làm cánh cửa hết 1700, BH chỉ thanh toán 700 thôi. Còn mua của hãng khác, VNI chẳng hạn mức miễn thường 600, nghĩa là thiệt hại dưới 600 mình trả, trên 600 BH trả toàn bộ ko trừ gì cả thanh toán thoáng nhanh, nhiệt tình.

ying_jun

Xe tăng
Mua liberty bị trừ mất mức miễn thường(BH của e là liberty, miễn thường 1tr), ví dụ làm cánh cửa hết 1700, BH chỉ thanh toán 700 thôi. Còn mua của hãng khác, VNI chẳng hạn mức miễn thường 600, nghĩa là thiệt hại dưới 600 mình trả, trên 600 BH trả toàn bộ ko trừ gì cả thanh toán thoáng nhanh, nhiệt tình.
Oái,
E mua Liberty thấy miễn thường cái vụ mất cắp bộ phận (phải tự trả 2tr or 30%) và thủy kích (tự trả 30%) thoai. Còn lại nóa trả hết chử nhể ;;)

hungbm

Xe điện
Miễn thường thì có cái lợi là phí mua bảo hiểm lại rẻ hơn, đâu vào đấy cả thôi

vanhai0850

Xe tăng
Có 2 loại mức miễn thường cụ ạ : MMT có khấu trừ và MMT không có khấu trừ
-Nếu HĐBH có áp dụng MMT có khấu trừ là x% và nếu tổn thất xảy ra vượt quá x% STBH thì DNBH sẽ bồi thường phần tổn thất vượt quá đó.
-Nếu HĐBH có áp dụng MMT không khấu trừ là x%,nếu tổn thất xảy ra vượt quá x% thì DNBH sẽ bồi thường toàn bộ tổn thất
trong cả 2 trường hợp miễn thường,nếu tổn thất không vượt quá MMT => DNBH sẽ không chịu trách nhiệm bồi thường tổn thất.
Li chỉ áp mức MT có khấu trừ cụ ạ

Moving

Xe tải
Hiểu đơn giản nhất, mức miễn thường là một điều khoản trong đó qui định nếu có tổn thất xảy ra và chi phí sửa chữa dưới mức miễn thường thì công ty bảo hiểm (BH) không có trách nhiệm phải thanh toán chi phí này. Ngược lại chi phí bằng và cao hơn mức miễn thường thì công ty BH phải thanh toán phần chi phí còn lại sau khi trừ đi mức miễn thường. Ví dụ khi khách hàng chọn mua gói BH vật chất cho xe với mức miễn thường là 2 triệu đồng. Khi có tổn thất xảy ra cho xe và chi phí sửa chữa từ 2 triệu đồng trở xuống thì công ty BH không thanh toán khoản chi phí này. Nhưng nếu tổn thất là 3 triệu đồng thì công ty BH thanh toán phần chênh lệch là 1 triệu đồng, số tiền 2 triệu đồng (thuộc mức miễn thường đã chọn thì chủ xe tự trả). Theo các chuyên gia BH, khách hàng nên chọn mức miễn thường trong hợp đồng BH xe ô tô để phí BH sẽ được giảm thấp hơn không chọn miễn thường. Mức miễn thường càng cao thì phí BH càng thấp và ngược lại. Điều nàykhông những góp phần làm cho chủ xe tiết kiệm được chi phí mua BH cũng như tăng cường ý thức bảo vệ tài sản của chính mình. Cụ thể với tỷ lệ tạm tính như bảng dưới đây, giả sử xe cần bảo hiểm là TOYOTA Camry 2.4G.
Ta có bảng phí:

Mức miễn thường (VND) Phí BH tạm tính (VND)

Không miễn thường - 13.680.000

1.000.000 - 11.340.000

2.000.000 - 10.440.000

5.000.000 - 7.740.000

Giả sử khách chọn mức mức miễn thường 1 triệu đồng (là mức thấp nhất). Như vậy so với không chọn mức miễn thường, khách được giảm ngay phí BH là 13,680,000 – 11,340,000 = 2.340.000 đồng.
Ngoài ra, nếu như trong suốt 1 năm được BH, nếu không có bồi thường nào thì khách hàng sẽ được lợi mức phí trên. Trong trường hợp có 1 bồi thường khi xe bị sự cố, nếu chi phí sửa chữa là 2 triệu đồng thì khách hàng trả 1 triệu đồng (công ty BH trả 1 triệu đồng là phần chênh lệch trên mức miễn thường) thì khách hàng vẫn còn tiết kiệm được hơn 1,3 triệu đồng,...
Bên cạnh những lợi ích được giảm phí BH khi chọn mức miễn thường khách hàng còn được hưởng một dịch vụ chăm sóc chu đáo hơn. Đối với những khách hàng có ý thức giữ gìn xe tốt, số lần bồi thường ít được các công ty BH xem xét ưu đãi giảm phí cho năm BH tiếp theo. Đồng thời với mức khấu trừ đã lựa chọn khách hàng giảm bớt rủi ro nguy cơ bị chấm dứt hợp đồng trong thời gian BH do có quá nhiều yêu cầu bồi thường (mà điều này không khách hàng nào mong muốn xảy ra). Bên cạnh đó, khi chọn mức miễn thường đồng nghĩa với khách hàng tham gia chia sẻ rủi ro với công ty BH.
Ngoài ra khi số vụ bồi thường sẽ giảm đi cũng tạo điều kiện cho các công ty BH có nhiều thời gian giải quyết cho các yêu cầu được bồi thường và khách hàng được phục vụ tốt hơn. Hơn nữa, khi có mức miễn thường khách hàng sẽ chia sẻ việc giải quyết thiệt hại nên sự hợp tác với công ty BH cũng chặt chẽ và rút ngắn được thời gian giải quyết các sự cố khi xảy ra. Tại các công ty BH xe cơ giới ở Việt Nam hiện nay, nhiều mức miễn thường được đưa ra kèm với mức phí BH để khách hàng lựa chọn. Ví dụ tại Công ty BH Liberty (Mỹ), mức miễn thường ớ mức từ 1 triệu đồng đến 10 triệu đồng. Khách hàng có quyền lựa chọn tùy theo giá trị xe và khả năng tài chính của mình sao cho có lợi nhất.
Các cụ lưu ý :
Về cơ bản Li có 2 mức miễn thường (có khấu trừ) áp dụng cho tổn thất vật chất xe là MMT =0 VNĐ/ vụ và MMT=1 triệu VNĐ/ vụ. Ngoài ra MMT áp dụng riêng cho mất cắp bộ phận là 2 triệu or 30%/ vụ tùy theo số lớn hơn (giới hạn 2 vụ/năm và không giới số bộ phận bị mất cắp / vụ).
Đối với những xe chưa quá 5 năm tuổi thì Li cấp HĐ gói MT=0VNĐ/ vụ or MT =1 triệu VNĐ/ vụ. Đối với xe quá 5 năm tuổi thì Li chỉ cấp HĐ có mức MT =1 triệu VNĐ/ vụ.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
Miễn thường thì có cái lợi là phí mua bảo hiểm lại rẻ hơn, đâu vào đấy cả thôi
Xe Mec nhiều xèng thì nên chọn có miễn thường vì chênh nhau từ 5 - 10tr. Tính ra sẽ kinh tế hơn chút :)

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hồi đầu em không hiểu kỹ về khoản miễn thường , cứ trọn mức miễn thường = 0 , tính ra phí BH cũng bị đắt hơn nhiều phết , Sang năm nếu có mua tiếp của Li em sẽ điểu chỉnh lên mức miễn thường 1.000.000 cho rẻ .
Tiện thể có cụ nào làm bên Li cho em hỏi nếu em mua BH mà 1 sau 1 năm không phải làm BH lần nào hoặc chỉ làm 1 đến 2 lần với chi phí rất nhỏ ( dưới 1 nửa phí BH ) thì lần mua BH sau đó em có được ưu đãi gì hơn không ? Cụ nào biết thì pm cho em với nhé

vanhai0850

Xe tăng
Hồi đầu em không hiểu kỹ về khoản miễn thường , cứ trọn mức miễn thường = 0 , tính ra phí BH cũng bị đắt hơn nhiều phết , Sang năm nếu có mua tiếp của Li em sẽ điểu chỉnh lên mức miễn thường 1.000.000 cho rẻ .
Tiện thể có cụ nào làm bên Li cho em hỏi nếu em mua BH mà 1 sau 1 năm không phải làm BH lần nào hoặc chỉ làm 1 đến 2 lần với chi phí rất nhỏ ( dưới 1 nửa phí BH ) thì lần mua BH sau đó em có được ưu đãi gì hơn không ? Cụ nào biết thì pm cho em với nhé
Xe cụ do sale cũ bán nên chỉ có sale cũ mới xem thông tin cho cụ được. Nếu năm qua chỉ làm 1 đến 2 lần với chi phí rất nhỏ thì phí của xe cụ có thể được giảm từ 20 - 30% cụ ạ.