[Funland] MU vs LIV 22h30 ngày 24/10: Điểm dừng chân cuối cùng của Solsa tại Old Trafford!?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Sir Alex buồn:(

fans MU bỏ về sớm, đi uống bia😀

Chuẩn, em ghét cái kiểu thua bạc nhược, ông Magai đội trưởng mà mặt lúc nào cũng thuỗn ra, éo thấy tính chiến đấu tẹo nào, tội nghiệp chú De Gea, phong độ chả đến nỗi nào mà cứ phải giơ mặt ra chịu đấm.
toàn đối mặt với đệm bóng gần trong khi các trung vệ chậm chạp và phế vật thì có cụ De Gea cũng ko làm gì đc

qua quả 2-0 thì mắc hài phá bóng như nghiệp dư, đc cả ông shaw, 2 ông lao vào nhau làm cho ông kia thoát xuống ăn bàn

quả thứ 3 thì mắc hài rõ ràng ko theo kèm đc salah để anh ta thoải mái đệm bóng vào khung thành

IP man

Xe lăn
“Thắng thua là bình thường” - Nghe cũng điềm đạm đấy. Cơ mờ có nx trận thua, kiểu thua mà không cảm thấy nhục ấy thì nó là down, là đần cụ ợ, chứ ko phải điềm đạm nhé.
:))
Đúng là fan đội gì, còm ít mà chất =))

Hà Tam

Xe điện
Chuẩn rồi cụ ơi, thua thì thua cho đẹp 1 tý, ví dụ thế trận cân bằng thua 1-0 hoặc 2-0 thì ok mà, bóng đá mà, sao mà thắng mãi đc

Nhưng hôm qua rõ ràng MU có 1 trận thua cả về tinh thần lẫn chuyên môn, Ole thì vẫn như thường lệ thủ thỉ với các trợ lý trên băng ghế HLV nhưng em xem thái độ của các trợ lý với Ole cũng nhạt rồi, qua Phil Neville có thèm nghe Ole trình bày đâu, may ra có ông Carrick vẫn còn kiên nhẫn nghe Ole
HLV và các trợ lý HLV như Carrick chả hiểu suy tính kiểu gì, lẽ ra khi tỷ số 0-2 là phải xoắn lên, phải bàn với nhau tức tốc thay người ngay, để còn tìm cách gỡ thế trận. Ai lại cứ đúng bài, máy móc chờ đến phút thứ 60 mới thay người, trận đấu có tỷ số đã 0-4 thì thay người là quá muộn và để làm gì nhỉ?

Isu_zu

Tháo bánh
Xóa đi đánh ván mới thôi các cụ. Solsa ở lại chắc không đến nỗi xuống hạng nhưng ông ta chẳng có bản sắc, phong cách gì cả. Nhìn MU giờ không khác gì các đội bóng làng nhàng chiếu dưới.
Với dàn cầu thủ MU thì cụ là HLV cũng ko thể xuống hạng được. Vấn đề là phải tranh vô địch mới cần HLV đủ tài và tầm thôi.

Hà Tam

Xe điện
toàn đối mặt với đệm bóng gần trong khi các trung vệ chậm chạp và phế vật thì có cụ De Gea cũng ko làm gì đc

qua quả 2-0 thì mắc hài phá bóng như nghiệp dư, đc cả ông shaw, 2 ông lao vào nhau làm cho ông kia thoát xuống ăn bàn

quả thứ 3 thì mắc hài rõ ràng ko theo kèm đc salah để anh ta thoải mái đệm bóng vào khung thành
Bên Liv, các hậu vệ với các pha chống đỡ là họ phá bóng dứt khoát hoặc ra biên ngay hoặc lên luôn, đảm bảo độ an toàn cao trước đã.

Ryan848

Xe container
Hôm qua chắc Kloop yêu cầu các cầu thủ ko ghi thêm bàn vì sợ Ole bay ghế
Liver chủ động nhả ngay từ lúc 3-0, ko ngờ lại còn ăn dc 4-0 trong hiệp 1. Hàng tiền vệ thủng lắm rồi nên phải giữ chân cụ ạ, muốn công cũng ko nên.

Dạ đúng cụ ạ, em cũng công nhận là với 2 bác Ole và Moyes thì đều chỉ giới hạn với những giải nội địa, thậm chí trình của 2 bác cũng chỉ nhàng nhàng cầm các đội dưới EFL thôi chưa thể đủ để lên Premier được. Nhưng bác David Moyes thì có kinh nghiệm hơn so với bác Ole tại thời điểm này, việc Hammers nhà em tối qua vô hiệu hóa Spurs là đủ hiểu bác ấy có bài miếng rõ ràng từng trận, từng đối thủ. Bác Ole em thấy chưa thể hiện được sự biến hóa trong cách cầm quân và lối chơi.

Một phần nữa em cũng muốn nhắc đến đó là thái độ thi đấu của cầu thủ, với những gì thể hiện như đêm qua thì em xin lỗi các cụ fan MU, em cũng theo dõi Ngoại hạng từ 94-95 đến giờ, cũng đến sân mỗi thứ 7, CN cổ vũ đội bóng địa phương em từng sống là Westham, nhưng cách các cầu thủ MU đêm qua chơi thì họ thực sự không xứng đáng với những gì được coi là truyền thống của MU trước đây. :)

Đổ lỗi cho Ole thì quá dễ, hãy nhìn vào thực tế về những cầu thủ MU đang có. Đấy mới là vấn đề của họ.
Nếu cho Moyes thời gian em nghĩ Moyes sẽ làm tốt hơn Ole thời điểm này, dù Moyes cũng khó cạnh tranh đc danh hiệu thì ít nhất cũng sẽ ko có những trận thua muối mặt và 1 lối đá vô hồn như thế này

Moyes đến MU tại cuối kỳ chuyển nhượng, và chỉ có 1 sự bổ sung là ông đầu xù Fellini ( xin lỗi cụ em quên viết tên rồi :)) ) . Rõ ràng Moyes hiểu khó khăn chờ mình nhưng danh tiếng của MU làm cho ông không cưỡng lại đc, kết quả là bị sa thải vào cuối mùa giải

Các cầu thủ MU hiện tại em nghĩ tuy ko vượt trội so với MC hay Liv, Chel (có thể nói kém hơn 1 phần) nhưng mà qua đá bạc nhược quá

Trận thua năm 2009 với tỷ số 4-1 cũng ko đến nỗi thất vọng ntn

Liver chủ động nhả ngay từ lúc 3-0, ko ngờ lại còn ăn dc 4-0 trong hiệp 1. Hàng tiền vệ thủng lắm rồi nên phải giữ chân cụ ạ, muốn công cũng ko nên.
Qua chỉ có ông Salah vẫn máu ghi bàn chứ còn lối đá của MU hôm qua cho đá với ĐTVN chắc cũng chỉ ngang cơ :))

Mắc Hài thì trận nào cũng bóp d.ái đồng đội, đau éo chịu đc

An_Vi

Xe điện
Hehe… cụ theo dõi em được bao lâu rồi mà phán chắc thế ;))
5 năm trước em đã nhận định MU Dùa đang trên đường đi xuống đội bóng hạng trung. Nhưng Mân tộc nhảy vào chửi bới ác quá nên bây giờ nhìn Mân tộc rên xiết, đau thổ là em rất là thống khoái, khà khà :))
Cụ phán thì kinh rồi. Mùa trước MU ngồi trên Liv thì phải nhỉ?

Bên Liv, các hậu vệ với các pha chống đỡ là họ phá bóng dứt khoát hoặc ra biên ngay hoặc lên luôn, đảm bảo độ an toàn cao trước đã.
Chuẩn rồi cụ ơi, Mắc Hài là mẫu trung vệ cao to, húc nhau khỏe nhưng mà chậm chạp và phán đoán NGU, đây đâu phải lần đầu anh ta mắc sai lầm cá nhân

HLV và các trợ lý HLV như Carrick chả hiểu suy tính kiểu gì, lẽ ra khi tỷ số 0-2 là phải xoắn lên, phải bàn với nhau tức tốc thay người ngay, để còn tìm cách gỡ thế trận. Ai lại cứ đúng bài, máy móc chờ đến phút thứ 60 mới thay người, trận đấu có tỷ số đã 0-4 thì thay người là quá muộn và để làm gì nhỉ?
Cái chính là HLV trưởng cụ ah, HLV trưởng phải đưa ra quyết định dứt khoát, trợ lý họ cũng khó nói khi HLV trưởng không mở lời, qua Phil Neville có thèm nghe Ole nói đâu, mặt có vẻ rất ko hài lòng & có chút tức giận khi Ole quay sang nói gì đó

0-4 trong bóng đá đỉnh cao thì chịu cụ ơi, Liv cũng chỉ gỡ đc 3 bàn trc AC Milan trong trận chung kết C1 điên rồ

Ryan848

Xe container
“Thắng thua là bình thường” - Nghe cũng điềm đạm đấy. Cơ mờ có nx trận thua, kiểu thua mà không cảm thấy nhục ấy thì nó là down, là đần cụ ợ, chứ ko phải điềm đạm nhé.
:))
Hình như trận này chưa từng có tiền lệ, mu thua sân nhà 10 trận liên tiếp thì phải, cđv thì bỏ về tuân thủ 5-K(0), trận thắng cách biệt 5 bàn gần nhất từ 1925.
Hóng chuyên gia thông kê vào kiểm chứng ạ.

OTheAh

Xe tăng
Rút kinh nghiệm lần sau, dự đoán cho thực tế hơn nhá
Haizaa, mong solskjaer trụ đến khi gặp chelsea, không thì bất công cho chelsea lắm
E thấy ông khác vào cũng vẫn vậy thôi,nếu thàng p3 vẫn đá hehe

Thèm khát

Xì hơi lốp
Qua chỉ có ông Salah vẫn máu ghi bàn chứ còn lối đá của MU hôm qua cho đá với ĐTVN chắc cũng chỉ ngang cơ :))

Iem nghĩ toàn bộ cầu thủ Mu muốn sút vào bi của thầy Solsa rồi, chứ dân chuyên nghiệp ai mà đá đấm vớ vẫn thế bao giờ.
Đặc biệt là quả sút ngay mấy giây đầu của Bruno, tầm cỡ như Bruno gần như không bao giờ sút hỏng những quả như vậy. Chỉ là do cố ý thôi.
Hy vọng sút bay ghế Ole sớm.

#Ole out

Ryan848

Xe container

Cháu thấy mấy quả Salah có cố gắng để chuyền cho cả Firmino nữa ạ.
F9 cũng hơi tội vì làm nhiệm vụ kéo giãn, kết nối...lên tới vòng 16m50 thì cũng ko còn gân mà sút

IP man

Xe lăn
Cụ phán thì kinh rồi. Mùa trước MU ngồi trên Liv thì phải nhỉ?
Không kinh lắm, năm ngoái hầu như cả thế giới nó bỏ chẳng muốn đá bóng mà Mân tộc vẫn cứ hít hà thì mới gọi là kinh, không biết là thần hay động thôi ;))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mặc dù cụ Gangnam rất nhiệt huyết trong việc mở thớt cho MU nhưng em thấy có vẻ cụ mở MU không xuân lắm. Hay là cụ tạm dừng dùng nick này chuyển sang nick khác mở thớt hoặc là không mở một vài trận xem thế nào.

Thanks cụ Gangnam
Em mà điều khiển được việc MU thắng hay thua em cho đứt cụ 10 tỷ tiền tươi. Thẳng băng thế cho nhanh.

Ryan848

Xe container
Không kinh lắm, năm ngoái hầu như cả thế giới nó bỏ chẳng muốn đá bóng mà Mân tộc vẫn cứ hít hà thì mới gọi là kinh, không biết là thần hay động thôi ;))
Cháu thấy ấy nói đúng đấy, ngồi trên Liv luôn còn gì.
Liv có toang mất 3 trung vệ, 4 tiền vệ thay nhau chấn thương thôi =))
Cũng ko có gì để bấu nên nghĩ tới đó chắc cũng nguôi ngoai ít

Ryan848

Xe container
Em mà điều khiển được việc MU thắng hay thua em cho đứt cụ 10 tỷ tiền tươi. Thẳng băng thế cho nhanh.
Vớ va vớ vẩn.
Nghĩ cũng tội, thôi cũng kệ =))
Cụ chăm chỉ mở thớt mà nhiều mnsđ có vẻ luôn ko hiểu chuyện và tìm cách đổ lỗi nhỉ? Giống cách hô hào #oleout, có tài thánh cũng méo cầm nổi đội có Captain max hài, siêu mẫu tóc...
Mở thớt mu nhiều lên cụ nhé, cháu fan the Kop ủng hộ cụ nhiệt tình :D