Thảo luận [Mu-Club] Kinh Nghiệm Kết Nối Giúp Đỡ Sẻ Chia ISUZU-MU-X

quangminhhc

Xe tải
Các Cụ chạy MUX lưu ý đọc bài viết theo đường link dưới đây. Rất hữu ích cho các cụ khi thay ắc quy, hoặc các trường hợp tương tự.
http://www.otosaigon.com/threads/reset-va-relern-hop-so-powershift-xe-ford-fiesta.5947888/
Em phải cám ơn bác vô cùng. bài này đến với em rất đúng lúc ạ. Số là cách đây 4 hôm em đi lắp thêm cái camera bên Gương phụ( nhà em trong ngõ nên xe hay phải lách vào) loay hoay lắp xong nó báo hai lỗi em cũng phải tháo dây mát của ắc quy ra để 5 phút, sau đi về nhà định mai ra hãng xem, sáng hôm sau ra hãng vừa nổ máy xe thì không thấy báo lỗi nữa, ra hãng họ check lại bằng máy tính thấy có báo hai lỗi nhưng đã tự khắc phục giờ hệ thống ok không có lỗi. Họ khuyên em cứ về đi nếu báo lỗi nữa thì đem ra rồi cùng tìm hiểu nguyên nhân. về đọc bài này thấy có lẽ lúc lắp em có cắt dây đấu nối nên bị dính chăng. Giwof yên tâm chạy thôi.

Big Bang

Xe điện
Em phải cám ơn bác vô cùng. bài này đến với em rất đúng lúc ạ. Số là cách đây 4 hôm em đi lắp thêm cái camera bên Gương phụ( nhà em trong ngõ nên xe hay phải lách vào) loay hoay lắp xong nó báo hai lỗi em cũng phải tháo dây mát của ắc quy ra để 5 phút, sau đi về nhà định mai ra hãng xem, sáng hôm sau ra hãng vừa nổ máy xe thì không thấy báo lỗi nữa, ra hãng họ check lại bằng máy tính thấy có báo hai lỗi nhưng đã tự khắc phục giờ hệ thống ok không có lỗi. Họ khuyên em cứ về đi nếu báo lỗi nữa thì đem ra rồi cùng tìm hiểu nguyên nhân. về đọc bài này thấy có lẽ lúc lắp em có cắt dây đấu nối nên bị dính chăng. Giwof yên tâm chạy thôi.
Các Cụ lưu ý, xe của các Cụ giờ không khác gì cái máy tính. Nên phải rất cẩn thận với việc đấu dây, độ thêm đồ.

0987898989.

Xe hơi
Lần e lên camera bên phụ thì k lỗi gì, chỉ dính cái giả lập hình ảnh của pioneer, cứ camera sau thuận thì camera phụ lại ngược, sau mò mãi mới ra :(

0987898989.

Xe hơi
Vợ em nó thích màu bạc của xe bac lắm lắm. cũng tại nó mệnh Kim. Nhưng em thì thích màu trắng hơn mà xe em mua em lái chứ nó lái éo đâu nên động viên sau này mua cho em thì em chọn màu còn giwof cứ màu trắng mà quất.
Lần lấy xe e cũng tính lấy màu trắng, nhưng thời điểm đó miền Nam thất thủ màu trắng, chờ đợi e k thích nên lấy bạc, cũng vì màu trắng mà e k lấy navara VL mà chuyển qua MU-X sau đúng 1 ngày lái thử :)

quangminhhc

Xe tải
Lần e lên camera bên phụ thì k lỗi gì, chỉ dính cái giả lập hình ảnh của pioneer, cứ camera sau thuận thì camera phụ lại ngược, sau mò mãi mới ra :(
cụ lắp thêm cam phụ ah. cụ đấu dây trực tiếp vao đường av của cam lùi ah? thi thoảng cụ có bị trôi hình ảnh không? thi thoang em đang bị mà chưa tìm hiểu được nguyên nhân chắc do bị đè tín hiệu. mà chuyển tin hiệu vào đường khác thì mỗi lần muốn xem phải bặt tắt chuyển trên đầu dvd cũng hơi phcs tạp. của cụ lắp ntn cho em tham khảo với ạ. kiểu này về lâu dài chắc không ổn lắm

0987898989.

Xe hơi
Dạ không hình như thợ bên em tách tín hiệu riêng của camera cặp lề, chỉ khi nào xi nhan phải hoặc bật đèn khẩn cấp thì camera lề mới on và hiện hình ảnh lên dvd, còn camera de phải tách nguồn lại, nguồn camera de được chuyển về nguồn đèn khi cài số de, vì theo mặc định của nhà sản xuất thì camera de lúc nào cũng dc cấp nguồn ( tức là trạng thái on liên tục ), chỉ khi nào cài số de thì dvd mới hiện hình ảnh lên, có lẽ như vậy hình ảnh của em tách biệt và không bị trôi ạ ! Chỉ có điều khi bật khẩn cấp trước, sau đó nếu cài số de thì hình ảnh camera de sẽ bị trôi chậm !!!

Big Bang

Xe điện
Dạ không hình như thợ bên em tách tín hiệu riêng của camera cặp lề, chỉ khi nào xi nhan phải hoặc bật đèn khẩn cấp thì camera lề mới on và hiện hình ảnh lên dvd, còn camera de phải tách nguồn lại, nguồn camera de được chuyển về nguồn đèn khi cài số de, vì theo mặc định của nhà sản xuất thì camera de lúc nào cũng dc cấp nguồn ( tức là trạng thái on liên tục ), chỉ khi nào cài số de thì dvd mới hiện hình ảnh lên, có lẽ như vậy hình ảnh của em tách biệt và không bị trôi ạ ! Chỉ có điều khi bật khẩn cấp trước, sau đó nếu cài số de thì hình ảnh camera de sẽ bị trôi chậm !!!
Đầu Pioneer của MUX cho phép đấu hai camera các cụ ạ. Để cài đặt các cụ xem trang 39

quangminhhc

Xe tải
Cũng chung nguyên tắc. Em cũng đấu như cụ nhưng khác chỗ là em chế thêm cái nút bật tắt riêng không đấu vào đèn khẩn thôi. Em đang nghiên cuứ tiếp vụ này khả năng thêm con tụ nuẵ xem ok ko? Có gì em thông báo lại cụ sau nhé.

quangminhhc

Xe tải
Đầu Pioneer của MUX cho phép đấu hai camera các cụ ạ. Để cài đặt các cụ xem trang 39
Em chuă xem kỹ nhưng hình như đấu vào đường cam 02 thì muốn bật phải chỉnh trên dvd hơi phiền chút. Mai rảnh em nghiên cuứ kỹ lai con pioneer xem. Đang chuột bạch cái này cho các cụ.

0987898989.

Xe hơi
Cũng chung nguyên tắc. Em cũng đấu như cụ nhưng khác chỗ là em chế thêm cái nút bật tắt riêng không đấu vào đèn khẩn thôi. Em đang nghiên cuứ tiếp vụ này khả năng thêm con tụ nuẵ xem ok ko? Có gì em thông báo lại cụ sau nhé.
Theo em nghĩ hình ảnh trôi là do camera de theo xe lúc nào cũng dc cấp điện ( luôn ở trạng thái on và có tín hiệu trên dvd ), vì vậy khi camera cập lề bật cũng sẽ truyền tín hiệu về dvd nên hình ảnh sẽ trôi - chính xác xe e cũng bị trôi hình ảnh camera de khi bật khẩn cấp trước và cài số de, vậy nên trước kia thợ ráp cho e mới cắt nguồn camera theo xe đấu vào nguồn đèn hỗ trợ de chỉ để khi cài R thì điện nguồn mới dc cấp cho camera sau tránh trường hợp camera cập lề bị trôi ảnh ạ !

0987898989.

Xe hơi
Em chuă xem kỹ nhưng hình như đấu vào đường cam 02 thì muốn bật phải chỉnh trên dvd hơi phiền chút. Mai rảnh em nghiên cuứ kỹ lai con pioneer xem. Đang chuột bạch cái này cho các cụ.
Đường cam 2 của DVD khi gắn camera anh nhớ lưu ý là có trạng thái giả lập hình ảnh đối xứng nha !!!

Big Bang

Xe điện
Theo sách hướng dẫn ở trang 39 là cho camera phía trước. Như vậy đầu Pioneer đã mặc định hỗ trợ hai camera

Vuhip1979

Xe hơi

Vuhip1979

Xe hơi
Vợ em nó thích màu bạc của xe bac lắm lắm. cũng tại nó mệnh Kim. Nhưng em thì thích màu trắng hơn mà xe em mua em lái chứ nó lái éo đâu nên động viên sau này mua cho em thì em chọn màu còn giwof cứ màu trắng mà quất.
Xe e cũng màu bạc. Mua về gấu nó bảo trắng đen màu nào cũng đẹp mỗi màu bạc là ko đẹp bằng. E bỏ ngoài tai

kaparov

Xe đạp
Màu trắng là đẹp nhất bác à. Gấu bác nói đúng đó. Em thấy màu bạc nó không đẹp

quangminhhc

Xe tải
Màu trắng là đẹp nhất bác à. Gấu bác nói đúng đó. Em thấy màu bạc nó không đẹp
Màu đó bác sơn vành màu thép tintan thì đẹp mê hồn. Vẻ đẹp lạnh lùng của một em chân dài sắp bị mình cưỡi mà không cam tâm ấy

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Màu đó bác sơn vành màu thép tintan thì đẹp mê hồn. Vẻ đẹp lạnh lùng của một em chân dài sắp bị mình cưỡi mà không cam tâm ấy
Xem cụ tả mà em cứng hết cả người :)

khoa.le.bhc

[Tịch thu bằng lái]
rảnh rảnh mầy mò về con pioneer AVH-X8850BT lắp trên Mu-x thấy chạy được cả đuôi flv, mp4 giờ cứ nhacj hình và phim hay copy vào thẻ mà chiến thôi
Cụ biết cách dùng trình chiếu độc lập giữa màn hình DVD và màn hình phụ hàng ghế sau như thế nào không, em tách màn hình hơi lóng ngóng với phần âm thanh không thấy tách được thì phải