Mù Cang Chải, sao em cứ mê mải?

Liz

Xe buýt
Các cụ so sánh hai tấm hình này

Cái đầu tiên e nhận ra là nước ảnh 2 tấm khác nhau. Kụ giải thích cho e với ah ! Có phải do nắng không kụ?
Điều thứ 2 là , "lúa chín" !!!!!!!!!!! Đẹp thật đấy !

linhthuydanhbo_

Xe tải
đẹp miễn chê cụ nhỉ

vungocanhxd

Xe tăng
Cái đầu tiên e nhận ra là nước ảnh 2 tấm khác nhau. Kụ giải thích cho e với ah ! Có phải do nắng không kụ?
Điều thứ 2 là , "lúa chín" !!!!!!!!!!! Đẹp thật đấy !
Em cũng không dám múa rìu qua mắt thợ đâu tấm ảnh trên chụp sau tấm ảnh trước 1 ngày tấm trên chụp lúc 11h trưa còn tấm dưới lúc 9h30 sáng chỉ đơn giản sau một ngày thôi màu sắc của lúa đã biến đổi nhanh quá, không hẳn do ánh sáng đâu nhá mà thực tế ngày hôm sau lúa nó dã chín vàng hơn ngày hôm trước

max100

Xe máy
Cung đường vẫn thế, cảnh vật k thay đổi. Lúa năm ngoái cũng chín vàng. Sao vẫn thèm.

the sun

Xe buýt
Em góp vài tấm ah. Em chụp máy bằng còi các cụ ngắm tạm nhé:P

Nữa ợ

Chỉnh sửa cuối:

Liz

Xe buýt
Em cũng không dám múa rìu qua mắt thợ đâu tấm ảnh trên chụp sau tấm ảnh trước 1 ngày tấm trên chụp lúc 11h trưa còn tấm dưới lúc 9h30 sáng chỉ đơn giản sau một ngày thôi màu sắc của lúa đã biến đổi nhanh quá, không hẳn do ánh sáng đâu nhá mà thực tế ngày hôm sau lúa nó dã chín vàng hơn ngày hôm trước
1 ngày ấy ah !!!!!!!! Trời, kì diệu thật! Nhìn lại góc trên bên phải của hai tấm ảnh thì thấy hình như cái khác nhau đó còn là vì sương mờ nữa kụ nhỉ ! :D
Một ngày mà cả cánh đồng thay đổi đến vậy ư !!!!!!
Hai tấm ảnh và sự so sánh này của kụ thật là tuyệt kụ ah. Nếu OF cho thì e xin tặng kụ cả thùng vodka luôn.

vungocanhxd

Xe tăng
1 ngày ấy ah !!!!!!!! Trời, kì diệu thật! Nhìn lại góc trên bên phải của hai tấm ảnh thì thấy hình như cái khác nhau đó còn là vì sương mờ nữa kụ nhỉ ! :D
Một ngày mà cả cánh đồng thay đổi đến vậy ư !!!!!!
Hai tấm ảnh và sự so sánh này của kụ thật là tuyệt kụ ah. Nếu OF cho thì e xin tặng kụ cả thùng vodka luôn.
Cảm ơn mợ một phần do ánh sáng và một phàn cảnh vật đã thay đổi ạ

nothinghd

Xe điện
ông đùi, về chuồng đê, sao cứ đâm chém ở đây thía hử :D

scoth79

Xe hơi
Tuy đã đến đây nhiều lần rồi, nhưng lần nào em cũng vẫn cứ thực sự ngẩn ngơ trước vẻ đẹp những gì mắt mình nhìn thấy. Thực ra em không phải dân văn nên tôi không biết miêu tả thế nào cho hết vẻ đẹp nơi này. Hai bên đường là những ruộng lúa mới đương thì con gái xanh ngắt lại mới qua cơn mưa nên nó càng xanh hơn.

Ruộng bậc thang chảy dài nhễ nhại từ trên núi xuống thung lũng như có ai nhào nặn tô vẽ, sắp đặt. Từng vạt ruộng bậc thang tuy được hình thành từ bàn tay lao động thô ráp nhưng nhìn nó mềm mại như lụa ôm lấy các sườn núi, lan tỏa từ trên xuống. Ở nó tóat lên một sức sống mãnh liệt, một sự cần cù chăm chỉ chịu thương chịu khó của người dân vùng đất này.

[/QUOTE]
Đọc đoạn này em dự nhà văn chắc cũng tả đến thế này là cùng thôi mợ ạ. Vote cho mợ một ly.

bo_vang

Xe tải
vì thớt này mà 2 ngày vừa rồi em và lũ bạn cũng lọ mọ lên đây, quả mợ Dims không sai khi dùng từ "mải mê". Đoàn em cứ mê mải như lạc vào chốn thần tiên. Trình tụi em còi nên k dám post thêm ảnh, ở Nghĩa Lộ có KS nghĩa lộ rất đẹp giá 300k/ phòng, ở Mù CC có ks Moon mới khai trương - có lẽ đẹp nhất khu này, các kụ qua bến xe đi thêm 500m bên trái

QUannbk

Đi bộ
Có ai biết cho hỏi thăm Mù Căng Chải mùa này còn có cảnh đẹp không? Đi lại có được không?

vungocanhxd

Xe tăng
Bây giờ lúa chín và đang gặt rồi cảnh không đẹp bằng cách đây 1 tuần thôi chứ vẫn đẹp

tcvu

Xe đạp
Xem ảnh mợ Dims chụp vừa nghiêng mình cảm phục trước con mắt tinh tế, kỹ thuật thượng thừa với bố cục không thể nào khác hơn - đúng là nhất định nó phải ở đấy, màu sắc ấy và góc độ ấy, vừa làm sống lại giấc mơ nhiếp ảnh một thời chưa bao giờ thành hiện thực dù điều kiện cho phép - shame on me! Mong có duyên một ngày được cắp tráp học hỏi mợ và các bạn mợ.

Một góp ý nhỏ cho phần chữ ký trên ảnh. Mợ đang để là Dims's photo (ảnh nào em cũng thấy). Viết thế không đúng và vô tình làm xấu mất những tấm ảnh hoàn hảo của mợ. Nên viết là Dims' photo thôi mợ ạ (sở hửu cách cho những từ có chữ s cuối cùng thì chỉ đơn giản thêm dấu s' cuối cùng là đủ. Hai chữ s's đứng cạnh nhau không nên :)

phuongcad

Xe tải
Xem ảnh mợ Dims chụp vừa nghiêng mình cảm phục trước con mắt tinh tế, kỹ thuật thượng thừa với bố cục không thể nào khác hơn - đúng là nhất định nó phải ở đấy, màu sắc ấy và góc độ ấy, vừa làm sống lại giấc mơ nhiếp ảnh một thời chưa bao giờ thành hiện thực dù điều kiện cho phép - shame on me! Mong có duyên một ngày được cắp tráp học hỏi mợ và các bạn mợ.

Một góp ý nhỏ cho phần chữ ký trên ảnh. Mợ đang để là Dims's photo (ảnh nào em cũng thấy). Viết thế không đúng và vô tình làm xấu mất những tấm ảnh hoàn hảo của mợ. Nên viết là Dims' photo thôi mợ ạ (sở hửu cách cho những từ có chữ s cuối cùng thì chỉ đơn giản thêm dấu s' cuối cùng là đủ. Hai chữ s's đứng cạnh nhau không nên :)
Đến mức như cái dòng đỏ đỏ đấy cơ ah?????:-ss:-ss:-ss

tcvu

Xe đạp
Đến mức như cái dòng đỏ đỏ đấy cơ ah?????:-ss:-ss:-ss
Vầng, với trình độ dưới mầm non của em thì như vậy. Hoặc giả em trót đua đòi bọn 'Ta' nịnh đầm hơi quá lố chăng?:). Nhưng em vẫn giữ vững quan điểm ấy, vì so sánh những ảnh chụp cùng nơi, cùng chỗ và cảm giác mà nó mang lại thì iem ko nói khác được :)

vungocanhxd

Xe tăng
Chiều nhuộm nắng
Con đường đó khúc sông kia
Đi về đôi ngả

Sườn dốc là nơi tạo nên những thửa ruộng

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Cảm ơn cụ!

@ Vungocanhxd: nhiều ảnh cụ chụp tình cảm và có hồn ghê cơ, em ngưỡng mộ đấy!

@ All: có lẽ em cũng không cần nói nhiều, viét nhiều đâu nhỉ. Vì ai đến đây rồi thì thấy MCC đẹp như nào.

Chỉnh sửa cuối: