[Thảo luận] Mũ bảo hiểm 1 phần tất yếu.....

ong vàng 2000

Xe hơi
CÁC ĐỒNG CHÍ CSGT LẠI RA QUÂN LÀM VỤ MŨ BẢO HIỂM ,BIỂN SỐ THẬT GIẢ..... MỌI NGƯỜI NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH LUÂT GIAO THÔNG NHÉ.THÔI THÌ" BÃO" VỀ TA TRÁNH NHỈ.SAU CƠN MƯA RỒI TRỜI VẪY THẾ...:o):o):o)
" KHÔNG MANG NÓN THÌ EM MẤT XE ,MANG NÓN THÌ EM MẤT SỐ.........X_X "

Su75

Xe tải
thế sau bão cụ lại đi ẩu và không đội mũ à .bó tay với cụ ạ....

quangdieu05

Xe buýt
Sao hay có đợt ra quân với lại vào quân thế nhể.
Nhà cháu thấy tình hình sau đó chả khác mấy.
Đội nào chấp hành thì vẫn chấp hành.
Tên nào không đội thì vẫn cứ là không đội.

Tuanphim

Xe điện
Ra hay vào thì kệ, mình cứ làm đúng chả sợ. Mà đợt này không đội mũ bảo hiểm thì hãy nhìn 2 tấm gương tầy liếp, tránh đi cụ nhá, khỏi rắc rối.

MrBigM

Xe máy
Chả hiểu sao có mỗi vụ mũ bảo hiểm mà nhà ta làm mãi chưa xong nhỉ. Em thấy đội thêm cái mũ vào có chết ai đâu mà sao nhiều người vẫn ko chịu tuân thủ. Đội vào vừa đỡ nguy hiểm lại vừa đỡ lo rắc rối với xxx

thanhchung

Xe buýt
Chả hiểu sao có mỗi vụ mũ bảo hiểm mà nhà ta làm mãi chưa xong nhỉ. Em thấy đội thêm cái mũ vào có chết ai đâu mà sao nhiều người vẫn ko chịu tuân thủ. Đội vào vừa đỡ nguy hiểm lại vừa đỡ lo rắc rối với xxx
luật pháp không nghiêm và cơ chế thoáng nhưng mà lỏng lẻo ạ
chỉ tại dột từ nóc dột xuống mà các cụ

Wakeup

Xe điện
"Sau cơn mưa rồi trời vẫn thế" thì khả năng cụ lại bị xxx cướp cò là có đấy.
Mà chẳng may bắn không vào cái chân to mà lại đạn lạc vào cái chân nhỏ thì :21::21::21:
Mà chẳng may đen nữa thì giống vụ ở BG, lên nóc tủ bán hoa quả, quạt bún chả.

PhanhGap

Xe điện
Thật ra các cụ không biết có để ý đến vấn đền này không: Mũ bảo hiểm ngoài tác dụng bảo vệ an toàn tính mạng người tham gia GT trên 2b. Còn 1 chức năng nữa vô cung quan trọng là bảo vệ swucs khỏe người dân khi đi trời tối có nhiều sương đêm.:-?

Jerry Minh

Xe tăng
Đi 4B có phải đội mũ không kụ nhể?

ong vàng 2000

Xe hơi
EM NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH NÓN MŨ LẮM Ạ.CỤ ĐỌC PHẦN EM VIẾT BẰNG CHỮ KHỦNG LONG TRONG BÀI EM GỬI SẼ BIẾT EM GỬI GẮM GÌ CHO CỤ NÀO VỢ 2 .... TO :bz:bz

iducga

Xe tải
Chú nào không đội mũ bảo hiểm rất có thể sẽ bị CẢNH SÁT MẶC THƯỜNG PHỤC BẮN VÀO ĐÙI hoặc ĐÁNH CHẾT TẠI TRỤ SỞ CÔNG AN.
Nói chung khôn thì đội mũ, thằng nào không đội mũ là ngu.

PhanhGap

Xe điện
Chú nào không đội mũ bảo hiểm rất có thể sẽ bị CẢNH SÁT MẶC THƯỜNG PHỤC BẮN VÀO ĐÙI hoặc ĐÁNH CHẾT TẠI TRỤ SỞ CÔNG AN.
Nói chung khôn thì đội mũ, thằng nào không đội mũ là ngu.
Khôn chết, dại chết, chỉ có áo vàng là sống khỏe thôi. No Table.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Luật đã ban hành thì đội thôi các cụ. trời nóng cũng khó chịu lắm cũng phải đội thôi. E đi 4B là chủ yếu nhưng ngồi 2B vưỡn đội. Bây giờ ra đường ko đội mũ cứ thấy minh lạc lõng thế nào ý.

Audi A6

Xe tải
Bao nhiêu hành vi vi phạm GT khác, gây ảnh hưởng cho người khác: Vượt đèn đỏ, đi ngược đường, lạng lách, dừng đỗ lung tung gây ùn tắc... thì nên làm nghiêm, còn cái vụ MBH em thấy k đội cũng chẳng ảnh hưởng tới người khác, thì nên xếp ở vị trí thứ yếu, không bắt cũng chẳng sao.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bao nhiêu hành vi vi phạm GT khác, gây ảnh hưởng cho người khác: Vượt đèn đỏ, đi ngược đường, lạng lách, dừng đỗ lung tung gây ùn tắc... thì nên làm nghiêm, còn cái vụ MBH em thấy k đội cũng chẳng ảnh hưởng tới người khác, thì nên xếp ở vị trí thứ yếu, không bắt cũng chẳng sao.
Khi nào những cái này được khắc phục thì cụ đội mũ BH hay không tùy !

FUJITSU

Xe buýt
CÁC ĐỒNG CHÍ CSGT LẠI RA QUÂN LÀM VỤ MŨ BẢO HIỂM ,BIỂN SỐ THẬT GIẢ..... MỌI NGƯỜI NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH LUÂT GIAO THÔNG NHÉ.THÔI THÌ" BÃO" VỀ TA TRÁNH NHỈ.SAU CƠN MƯA RỒI TRỜI VẪY THẾ...:o):o):o)
" KHÔNG MANG NÓN THÌ EM MẤT XE ,MANG NÓN THÌ EM MẤT SỐ.........X_X "
Riêng vụ TB này e thấy bác ong vang 2000 đáng yêu quá rồi, vẫn biết ý thức của dân mình là chuyện nói mãi, tuy nhiên mỗi khi bên xxx có đợt ra quân lại có bác nắm được thông tin để TB cho a e thế này e cảm động ghê lắm, thanks bác

Wakeup

Xe điện
Riêng vụ TB này e thấy bác ong vang 2000 đáng yêu quá rồi, vẫn biết ý thức của dân mình là chuyện nói mãi, tuy nhiên mỗi khi bên xxx có đợt ra quân lại có bác nắm được thông tin để TB cho a e thế này e cảm động ghê lắm, thanks bác
Nhắc nhở mọi người đội mũ bảo hiểm thì đúng rồi nhưng mắt bác có bị kèm nhèm hay không mà không đọc nốt câu tiếp theo mà còn khen bài này đáng yêu, cảm động nữa cơ chứ. Bác lẩn thẩn nặng rồi. Vote trừ cho bác.
Bài của Ong vàng 2k khuyến khích mọi người tham gia giao thông chỉ đội mũ bảo hiểm để đối phó, lách khe luật pháp khi có đợt kiểm tra chứ không phải có tính chất xây dựng, nhắc nhở mọi người tuân thủ luật pháp trong mọi lúc, mọi thời gian. Đội mũ BH là bảo vệ cho bản thân người tham gia GT chứ chả bảo vệ cho thằng đáng yêu, cảm động nào đâu.
Tính mạng của mình là quan trọng chứ không phải cái tóc, cái sĩ diễn hão của ai cả mà bỏ mũ BH đi.
" KHÔNG MANG NÓN THÌ EM MẤT XE ,MANG NÓN THÌ EM MẤT SỐ......... "
Đọc xong em lại thấy bác khen OV 2K càng ngớ ngẩn.

koj.k0ol

Xe tăng
ra xong lại đâu vào đấy...thôi ai không đội thì người đó dễ ăn đòn...

yamasaki

Xe hơi
Đội mũ bảo hiểm ở Việt Nam chủ yếu là để đối phó chứ hiệu quả chẳng đáng bao nhiêu. Các cụ cứ xem thông tin về số người chết vì Tai nạn giao thông hàng năm thì biết. Chỉ để tạo dáng cho đường phố có vẻ văn minh hơn, làm béo mấy nhà sản xuất, tăng gia sản xuất cho các chú áo vàng áo xanh, phát triển mặt hàng súng đạn. Dân vẫn phọt đậu phụ và chết vì các lý do khác nhau như thường.
- Mũ đội theo kiểu úp một miếng tí ti trên đầu + mũ Tàu 20k/1cái thì bảo vệ bằng niềm tin.
- Mày không đội hử, cho mày chết - pằng chéo