[Thảo luận] Mũ bảo hiểm 1 phần tất yếu.....

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đội mũ bảo hiểm ở Việt Nam chủ yếu là để đối phó chứ hiệu quả chẳng đáng bao nhiêu. Các cụ cứ xem thông tin về số người chết vì Tai nạn giao thông hàng năm thì biết. Chỉ để tạo dáng cho đường phố có vẻ văn minh hơn, làm béo mấy nhà sản xuất, tăng gia sản xuất cho các chú áo vàng áo xanh, phát triển mặt hàng súng đạn. Dân vẫn phọt đậu phụ và chết vì các lý do khác nhau như thường.
- Mũ đội theo kiểu úp một miếng tí ti trên đầu + mũ Tàu 20k/1cái thì bảo vệ bằng niềm tin.
- Mày không đội hử, cho mày chết - pằng chéo
Cụ có cái suy nghĩ cũng giống em(b)
Nhà ta chăng có ai đi làm cái thống kê về chết chóc sau khi có MBH so sánh với trước khi có cái của nợ này. LÀm nghiêm chỉnh, kết quả cho ra có khi...NGƯỢC LẠI. Đếch dám công bố.

Trên đời này có khối xứ văn minh hơn Việt nam hàng chục lần khi chạy 2b ngoài đường, người dân vẫn được tự do lựa chọn có và không có MBH.
Làm nghề thuốc em được người ta dạy là cái CTSN dưới mũ BH thì nặng nề hơn không mũ rất nhiều.

Để khẳng định công năng của cái MBH:
Có tài thì cụ nào cho ràng đội MBH là bất tử thì làm cái test dư lày nha. Em chấp cụ í đội 3 cái MBH trên đầu, Cụ í chịu khó đứng mũi xe em. Em đâm nhẹ lém. Chạy độ 30 cây/ giờ thôi.
=))

new_farmer

Xe container
Cụ có cái suy nghĩ cũng giống em(b)
Nhà ta chăng có ai đi làm cái thống kê về chết chóc sau khi có MBH so sánh với trước khi có cái của nợ này. LÀm nghiêm chỉnh, kết quả cho ra có khi...NGƯỢC LẠI. Đếch dám công bố.

Trên đời này có khối xứ văn minh hơn Việt nam hàng chục lần khi chạy 2b ngoài đường, người dân vẫn được tự do lựa chọn có và không có MBH.
Làm nghề thuốc em được người ta dạy là cái CTSN dưới mũ BH thì nặng nề hơn không mũ rất nhiều.

Để khẳng định công năng của cái MBH:
Có tài thì cụ nào cho ràng đội MBH là bất tử thì làm cái test dư lày nha. Em chấp cụ í đội 3 cái MBH trên đầu, Cụ í chịu khó đứng mũi xe em. Em đâm nhẹ lém. Chạy độ 30 cây/ giờ thôi.
=))
Em trông người nhà nằm trong viện Việt Đức, gặp một cụ trên Bắc Ninh nằm mê man nhưng chỉ cho thở bằng ô xi bơm vào mũi, không mổ xẻ gì cả. Bác sỹ bẩu cụ ấy "không sao" không biết mổ chỗ nào, vì máu bị tụ ở rất nhiều chỗ trong não nhưng đều đang để theo dõi ... cụ ấy thì không biết gì, mắt nhắm 24/24 và suốt ngày mắng người nhà để cụ ấy yên (mà có ai động vào cụ đâu).
Vấn đề là cụ ấy đi xe máy có đội mũ bảo hiểm loại mũ có hàm tuy nhiên lại không cài dây khi ngã mũ văng mất, đầu lăn lọc cọc trên đường nên mới gây ra "tụ máu nhiều chỗ)...
Hai hôm sau, cụ được cho về với tình trạng vưỡn thế, bác sỹ dặn cứ về nhà theo dõi, nếu có gì lại đưa lên. Còn nếu không yên tâm, cho về viện Tỉnh nằm...
Túm lại, vẫn là cái ý thức mờ thôi, nếu đội để đối phó thì ráng chịu...

yamasaki

Xe hơi
Tuy buồn nhưng việc cụ đưa hình ảnh người nhà bị tai nạn ra không chứng minh được việc gì ( em xin lỗi cụ). Bởi tai nạn thì có trăm ngàn lý do, trăm ngàn kiểu, em ngồi trong nhà mà bị tảng vữa rơi xuống thì vẫn chấn thương sọ não như thường. Vậy không lẽ nhà nước bắt buộc mọi người phải đội mũ bảo hiểm mọi lúc mọi nơi để bảo đảm tính mạng cho chính bản thân mỗi người, đứa nào không đội tao bắn ??
Vấn đề là các điều luật trong Nghị định như thế nào và cách thừa hành của người thực thi thế nào, có thực sự nghĩ đến quyền và lợi ích người dân hay không??

xe365vn

Xe container
MBH toàn mũ tàu rẻ lắm mà có quy định ko đội mũ lưỡi chai sao đội e cũng có thấy sao đâu .VN còn lỏng lẻo hời hợt lắm

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em trông người nhà nằm trong viện Việt Đức, gặp một cụ trên Bắc Ninh nằm mê man nhưng chỉ cho thở bằng ô xi bơm vào mũi, không mổ xẻ gì cả. Bác sỹ bẩu cụ ấy "không sao" không biết mổ chỗ nào, vì máu bị tụ ở rất nhiều chỗ trong não nhưng đều đang để theo dõi ... cụ ấy thì không biết gì, mắt nhắm 24/24 và suốt ngày mắng người nhà để cụ ấy yên (mà có ai động vào cụ đâu).
Vấn đề là cụ ấy đi xe máy có đội mũ bảo hiểm loại mũ có hàm tuy nhiên lại không cài dây khi ngã mũ văng mất, đầu lăn lọc cọc trên đường nên mới gây ra "tụ máu nhiều chỗ)...
Hai hôm sau, cụ được cho về với tình trạng vưỡn thế, bác sỹ dặn cứ về nhà theo dõi, nếu có gì lại đưa lên. Còn nếu không yên tâm, cho về viện Tỉnh nằm...
Túm lại, vẫn là cái ý thức mờ thôi, nếu đội để đối phó thì ráng chịu...
Các cụ nên bít rằng ở xứ Tây không tồn tại cái MBH chỉ che nửa đầu.
Chúng nó không đội thì thôi chớ nếu đội thì 100% dùng loại fullface và dây dợ nghiêm chỉnh. Không hề có chuyện đối phó.
Vầy mờ chít vưỡn hoàn chít.
2 năm giời em phải đi gác nhà thương nên gặp chẳng có ít.
Nói chung là cái MBH chẳng thể là cái bùa hộ mạng được.
Hơn nữa người đặt ra chính sách thì chẳng bao giờ phải đi xế 2b nên bít cái đếch giề.
Tài thì em chấp đội 3 cái MBH đứng đấy để em phang cho 1 phát xem đi đến đâu.
Chắc xa lắm thì đến được gần nước... THIÊN ĐÀNGX_X