Chi hội MSC- Khu kỹ thuật-Trao đổi kinh nghiệm,hiểu biết về xe !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizbk

Xe tải
Cos là cos chứ cái gì!
Thì em đã nhận là hỏi ngu roài. Cụ trả nhời thì pải giải thích thêm chứ. Cos 0, cos 1...

Ví dụ như cái xưng danh là chồng thì đương nhiên là chồng roài. Nhưng kèm giải thích là chồng là thằng tối đc ngủ cùng với vợ chẳng hạn. Giải thích như cụ thì ai chẳng giải thích đc.

bong07

Xe container
Thì em đã nhận là hỏi ngu roài. Cụ trả nhời thì pải giải thích thêm chứ. Cos 0, cos 1...

Ví dụ như cái xưng danh là chồng thì đương nhiên là chồng roài. Nhưng kèm giải thích là chồng là thằng tối đc ngủ cùng với vợ chẳng hạn. Giải thích như cụ thì ai chẳng giải thích đc.
COS 0 là lúc còn trinh, cụ dùng lâu thì nó lên cos 1,2... giống như gái 1.2...con nên nó rộng cái lỗ ra!Em hiểu nhưng ko bít giải thích thế nào cho cụ hiểu?=))

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
COS 0 là lúc còn trinh, cụ dùng lâu thì nó lên cos 1,2... giống như gái 1.2...con nên nó rộng cái lỗ ra!Em hiểu nhưng ko bít giải thích thế nào cho cụ hiểu?=))
cos 0 cũng bét nhè thò thụt rồi

nganhabtgtu

Xe buýt
Àh! Mà cos 0 và cos 1-2 có chặt hay k còn phụ thuộc vào cả cái lõi nó cho vào nữa cá cụ nhể...

Matizbk

Xe tải
Vẫn không hiểu COS là gì hix. Có lẽ tại em nhu nhâu ó ào ạo. :(

vietran

Xe ba gác
Àh! Mà cos 0 và cos 1-2 có chặt hay k còn phụ thuộc vào cả cái lõi nó cho vào nữa cá cụ nhể...
Cái đấy gọi là Bít tông nó chọc vào xi lanh, nước nôi dầu mỡ chan hòa chứ k nà nóng máy lột biên ngay

matiz-se

Xe buýt
Cụ làm ở đâu vậy? e ở Hà Giang, đây là con xe đầu tiên, nghe bạn bè nói không nên sửa ở HG mà xuống HN sửa vừa rẻ, thợ tay nghề cao
Em làm ở Tiến Điệp, gần cầu Long biên. Cụ ở xa bảo nó tập trung làm chắc t7 + cn là xong. Của em nó làm 3 ngày (tính cả 1 buổi chiều chạy roda).

Cụ cần hỗ trợ thông tin gì cứ a nhô em

Matizcoi23t

Xe hơi
Em làm ở Tiến Điệp, gần cầu Long biên. Cụ ở xa bảo nó tập trung làm chắc t7 + cn là xong. Của em nó làm 3 ngày (tính cả 1 buổi chiều chạy roda).

Cụ cần hỗ trợ thông tin gì cứ a nhô em
Rất cảm ơn! gặp được người chân thành và sẵn lòng giúp đỡ mọi nguoi như cụ e rất vui, mong có ngày được diện kiến. Mà cụ làm nghề gì? ở đâu? có thể cho e biết được không? Còn e tên là Quang 1976, 2 vợ chồng đều là giáo viên với đồng lương ít ỏi ko mua được xe mới nên mới rước con xe nát về. Từ khi được công nhận "công viên địa chất" là điểm đến của nhiều du khách nếu có điều kiện lên chơi e nguyện làm hướng dẫn viên du lịch phục vụ các cụ.

Phương Nga

Xe lăn
Rất cảm ơn! gặp được người chân thành và sẵn lòng giúp đỡ mọi nguoi như cụ e rất vui, mong có ngày được diện kiến. Mà cụ làm nghề gì? ở đâu? có thể cho e biết được không? Còn e tên là Quang 1976, 2 vợ chồng đều là giáo viên với đồng lương ít ỏi ko mua được xe mới nên mới rước con xe nát về. Từ khi được công nhận "công viên địa chất" là điểm đến của nhiều du khách nếu có điều kiện lên chơi e nguyện làm hướng dẫn viên du lịch phục vụ các cụ.
yên tâm mà chạy thôi cụ ạ. Matiz thợ ở đâu mà chả làm được, đồ thì rẻ, xăng ăn như ngửi. Quá hợp lý rồi.

30h1917

Xe tải
Vẫn không hiểu COS là gì hix. Có lẽ tại em nhu nhâu ó ào ạo. :(
e mạo muội
xi lanh và pittos co cùng 1 khích thứoc danh nghĩa do chạy lâu ngyaf nó bị mòn méo mó nếu cứ thay mới thì tốn tài nguyên của trái đất thế là mấy ông uống ruọi tây mới nghĩ ra là làm các quả pít tong to hơn 1 tí và vì vậy phải doa cái xi lanh rọng ra 1 tí
nên cos 0 là cos đựoc đo bởi kích thứoc danh nghĩa chuẩn của nhà sản xuất ví dụ là A
thì cos 0 đối với xi lanh chuẩn là B
khi lên cos thì như sau
ta mua quả pit tong Cos 1 thì nhà sản xuất sẽ bán cho ta cái quả pit ton cos 1 có kích thứoc đừong kính là A + 0,25mm
về ta đút vào cái lỗ có sẵn thì nó ko vừa
nên ta vác tới quán có máy doa bảo là doa lên cos 1 thì thằng có máy doa sẽ ngaamf hiểu là B + 0,25mm
cứ như thế ta có Cos 3 pit ton là A + 0,75mm và tuơng tự như vậy
và tại sao lại ko có cos 4
nguòi tây bảo rằng khi tới COS 3 thì kim loại đã kém về mọi thứ mài mòn chịu nhiệt hay đo chính xác........ nên lại nghĩ ra 1 cái mới đó là cái sơmi ( dịch ra TV là cái xi lanh cos O) đóng cái cos 3 ra và thay cái sơmi mới vào
hiển nhiên ta sẽ lại mua cái pitton có cái kích thuóc dnah nghĩ chuẩn là A
các cụ ngày xưa thì đi mua đò toàn mang theo thước cặp để đo và kiểm tra
thằng tây lại nghĩ ra 1 trò để phân biệt cos ), 1, 2, 3
bằng cahcs đánh dấu trên mặt trên quả PItton
cos O ko đánh dấu gì hết hoặc là đanh số 0
cos 1 đánh dấu 1 chấm tròn hoặc số 1
tuơng tự như thế
..... vậy khi bổ máy ra các cụ cứ tìm 3 quả pít ton (đối với matit) và cạo lớp muội trên đỉnh pitton mà tìm kí hiệu vui nhé
e nói sai đâi và khó hiểu các cụ bỏ qua nói đúng các cụ cho e ruọi nhé

noithatkientruc

Xe điện
Cảm ơn cụ Phương nga giới thiệu em vào tiến điệp ở đấy thợ chịu khó sửa chữa chứ không cò quay thay đồ lấy số lượng như những chỗ khác.

matiz-se

Xe buýt
e mạo muội
xi lanh và pittos co cùng 1 khích thứoc danh nghĩa do chạy lâu ngyaf nó bị mòn méo mó nếu cứ thay mới thì tốn tài nguyên của trái đất thế là mấy ông uống ruọi tây mới nghĩ ra là làm các quả pít tong to hơn 1 tí và vì vậy phải doa cái xi lanh rọng ra 1 tí
nên cos 0 là cos đựoc đo bởi kích thứoc danh nghĩa chuẩn của nhà sản xuất ví dụ là A
thì cos 0 đối với xi lanh chuẩn là B
khi lên cos thì như sau
ta mua quả pit tong Cos 1 thì nhà sản xuất sẽ bán cho ta cái quả pit ton cos 1 có kích thứoc đừong kính là A + 0,25mm
về ta đút vào cái lỗ có sẵn thì nó ko vừa
nên ta vác tới quán có máy doa bảo là doa lên cos 1 thì thằng có máy doa sẽ ngaamf hiểu là B + 0,25mm
cứ như thế ta có Cos 3 pit ton là A + 0,75mm và tuơng tự như vậy
và tại sao lại ko có cos 4
nguòi tây bảo rằng khi tới COS 3 thì kim loại đã kém về mọi thứ mài mòn chịu nhiệt hay đo chính xác........ nên lại nghĩ ra 1 cái mới đó là cái sơmi ( dịch ra TV là cái xi lanh cos O) đóng cái cos 3 ra và thay cái sơmi mới vào
hiển nhiên ta sẽ lại mua cái pitton có cái kích thuóc dnah nghĩ chuẩn là A
các cụ ngày xưa thì đi mua đò toàn mang theo thước cặp để đo và kiểm tra
thằng tây lại nghĩ ra 1 trò để phân biệt cos ), 1, 2, 3
bằng cahcs đánh dấu trên mặt trên quả PItton
cos O ko đánh dấu gì hết hoặc là đanh số 0
cos 1 đánh dấu 1 chấm tròn hoặc số 1
tuơng tự như thế
..... vậy khi bổ máy ra các cụ cứ tìm 3 quả pít ton (đối với matit) và cạo lớp muội trên đỉnh pitton mà tìm kí hiệu vui nhé
e nói sai đâi và khó hiểu các cụ bỏ qua nói đúng các cụ cho e ruọi nhé
Vậy là cos 3 sẽ tốn xăng và khỏe nhứt cụ nhẩy :D

matiz-se

Xe buýt
Sáng nay em chạy từ nhà tới cơ quan, cứ thấy hơi nước bốc lên, em đoán nước mát tràn rồi. Mở ra thì ôi thôi nước mát tràn qua lắp, gặp nóng bốc hơi nghi ngút. Em tưởng tại nước đầy quá. Nhưng tắt máy 5 phút thì thấy nước về đúng dưới vạch max 1 tí, mở ra xem thì nước xanh lè toàn nước mát nguyên chất :D.

Vấn đề em muốn hỏi các cụ là tại sao nước nó lại tràn ra được nhỉ? (em check cái nắp thấy đạy chặt) :D

CHIPSUPER

Xe buýt
Chào các cụ!
Tối hôm qua đi xe, e bật quạt gió thấy không mát, chẳng có chút gió nào, bật đến nấc 3 cũng k có chút gió nào, nấc 4 thì thổi vù vù???? Xe e bị làm sao các cụ nhờ?

30h1917

Xe tải
Chào các cụ!
Tối hôm qua đi xe, e bật quạt gió thấy không mát, chẳng có chút gió nào, bật đến nấc 3 cũng k có chút gió nào, nấc 4 thì thổi vù vù???? Xe e bị làm sao các cụ nhờ?
xe anh thử cho thợ tháo cái quạt gió ra về sinh lại xem sao dễ và nhanh thôi mà
@ mait se : tuỏng thế nào ai dè mua phải cái xe đểu roài...bệnh này là bệnh mua xe ko chuịu rửa bằng bia bằng ruọi đây mà nên đây biết nhưng ứ nói đâu..... khà khà

bong07

Xe container
xe anh thử cho thợ tháo cái quạt gió ra về sinh lại xem sao dễ và nhanh thôi mà
@ mait se : tuỏng thế nào ai dè mua phải cái xe đểu roài...bệnh này là bệnh mua xe ko chuịu rửa bằng bia bằng ruọi đây mà nên đây biết nhưng ứ nói đâu..... khà khà
cụ có nhã ý giúp thì giúp cho chót đi?ai lại lửng lơ như thế?

Matizcoi23t

Xe hơi
Chào các cụ!
Vụ này tui bị rồi xem lại dây hoặc zắc cắm vào công tắc quạt ngay dưới taplo

Trạng thái
Thớt đang đóng