Chi hội MSC- Khu kỹ thuật-Trao đổi kinh nghiệm,hiểu biết về xe !

Trạng thái
Thớt đang đóng

chinh_rua

Xe tăng
tình hình là em vừa tự tay vệ sinh con bù ga không tải, sau khi vệ sinh theo chỉ dẫn trên full ( của cụ chinh_rua thì phải ) em thấy xe chạy rất bốc, máy thoáng, ko có hiện tượng rồ ga khi ở số 1-2 , nhưng em thấy số 3 khi đạp ga ở 40km/h thả ga chôi thì thấy xe hới giật giật... các cụ phán xem con của em bị sao vậy? tiện đây em cảm ơn cụ chinh_rua đã cho em học hỏi nh kinh nghiệm ( qua fund) về con V2 của em.
K Phai em, nhàm cụ hung 39h38171

luuvandung

Xe tăng

nganhabtgtu

Xe buýt
Nhìn cũng nuột nà cụ nhỉ, nhưng cụ nên xem xe tận nơi cụ ạhh, chắc là biển công ty.

SuperDreamII

Xe tải
Em này có ngon không các cụ, có cưới được không ạ? http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Matiz--2007-82665.html
Hôm nay em mới đến xem xe, máy móc thì em cũng chẳng biết gì cả vì em chưa sở hữu 4 bánh, nhưng có một vài thông tin như sau: xe đăng kí tên công ty tư nhân có thể xuất hóa đơn, có kinh doanh cho thuê xe tự lái, ODO khoảng gần 10 vạn. Cũng chưa mối mọt gì nhiều nhưng va quệt thì cũng ko ít. Chủ xe cho giá chốt là 138tr. Theo các bác thì xe này có nên múc không ạ?

nganhabtgtu

Xe buýt
Đã máu thì đừng hỏi ố cháu là ai cụ ạhh!
Nhưng có điều cụ phải kiểm tra kỹ đó là cụ để ý xem xe đã bị lật chưa, tức là bị lật ngửa đó (xem nóc xe các loại kính còn đúng của nó k?), keo chỉ thì k phải bàn vì đâm đụng k tính toán, cụ kt cả gầm bệ và máy xem có chắc chắn k, dư mà cụ chưa mua xe lần nào thì cũng hơi khó! cụ nên tham khảo anh em nào đã đi Matiz lâu năm rồi đến cùng xem thì an toàn hơi, đừng máu quá cụ nhé!

SuperDreamII

Xe tải
Đã máu thì đừng hỏi ố cháu là ai cụ ạhh!
Nhưng có điều cụ phải kiểm tra kỹ đó là cụ để ý xem xe đã bị lật chưa, tức là bị lật ngửa đó (xem nóc xe các loại kính còn đúng của nó k?), keo chỉ thì k phải bàn vì đâm đụng k tính toán, cụ kt cả gầm bệ và máy xem có chắc chắn k, dư mà cụ chưa mua xe lần nào thì cũng hơi khó! cụ nên tham khảo anh em nào đã đi Matiz lâu năm rồi đến cùng xem thì an toàn hơi, đừng máu quá cụ nhé!
Cảm ơn cụ, em đã rót rượu mời cụ rồi ạ. Em cũng ở gần khu đô thị Linh Đàm, không biết có cụ nào trong gia đình MSC ở khu vực gần đó cho em nhờ đi xem hộ xe với ạ.

luuvandung

Xe tăng
Em này có ngon không các cụ, có cưới được không ạ? http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Matiz--2007-82665.html
máu thì múc thôi cụ, xe 2007 bây giờ giá thị trường khoảng 165tr, con này về làm lại cote 0 + vỏ + điện linh tinh cũng chỉ tầm 15 tr nữa, tự tay làm đồ yên tâm hơn nhiều, bác đừng ngại việc đó, giá hợp lý là múc thôi. nhiều xe gia đình do phụ nữ điều khiển còn lát hơn taxi ấy, theo em giá đó thơm rồi, múc thôi.

nganhabtgtu

Xe buýt
Iêm cũng đồng ý với cụ, nhưng mà sang tên tư nhân nữa thì cũng hơi thêm tiền cụ ạhh!

The Leak

Xe buýt
Các cụ giúp em nhá :D
Xe em hôm qua e để ý thế này .
1. Tối qua đi , e thấy khói ở ống xả ra nhiều quá , chả hiểu làm sao
2. Volang hơi nặng
3. Xe em dạo này kiểu thế này : em đang từ số 1 lên số 2 , ga rất nhẹ và bt . Em canh cho dưới 2k v/p , thế nhưng khi về Mo , bao giờ kim cung báo vọt hẳn lên trên 2k v/p . Tương tự 2 lên 3 cũng thế ạ.
Mà cảm giác đi xe nó không đều máy , lúc thì lạch cạch yếu máy , lúc thì giật khục khục :(
Các cụ có cao kiến gì k ạ

Martit

Xe buýt
CỤ kiểm tra lại xem là khói hay hơi nước. Bình thường trời chuyển sang đông thì hơi nước rất nhiều, nếu buổi tối cụ nhìn lại nhầm tưởng thành khói.

nganhabtgtu

Xe buýt
Các cụ ơi!
Xe mới nổ thì kể cả xe mới còn có khói mà. Hình như người ta bảo là đấy là hơi dầu nó bốc lên thôi, với lại, lúc đầu máy nguội, khởi động nó phải bơm nhiều xăng hơn nên kiểu gì chẳng có khói. Các cụ mua xe máy mới, sáng sớm đề nổ mà ống pô k có khói em thề, em hứa, em đảm bảo là em sẽ thành con....kiến!

SuperDreamII

Xe tải
Iêm cũng đồng ý với cụ, nhưng mà sang tên tư nhân nữa thì cũng hơi thêm tiền cụ ạhh!
Các cụ cho hỏi sang tên tư nhân với xe cũ thì cách tính phí như thế nào ạ, và khi mua thì cần những giấy tờ gì từ công ty bán xe để làm thủ tục sang tên.

bao loc

Xe tải
Chao cac Cu em can mua doi gat nuoc doi 2004 cac Cu tu van nen mua o dau gia ca ntn loai tot cac Cu giup em nhe Cam on cac Cu

nganhabtgtu

Xe buýt
Xe em hôm qua e để ý thế này .
2. Volang hơi nặng
3. Xe em dạo này kiểu thế này : em đang từ số 1 lên số 2 , ga rất nhẹ và bt . Em canh cho dưới 2k v/p , thế nhưng khi về Mo , bao giờ kim cung báo vọt hẳn lên trên 2k v/p . Tương tự 2 lên 3 cũng thế ạ.
Mà cảm giác đi xe nó không đều máy , lúc thì lạch cạch yếu máy , lúc thì giật khục khục :(
Các cụ có cao kiến gì k ạ
Là máy bị òa ga cụ ạhh!
bệnh này tương đối khó chữa cụ ạhh!
nhưg em đã chữa ch V2 của iêm xog rồi! Mấy hôm nay iêm đi HN suốt mà xe chạy tương đối êm! Xăng giờ tiết kiệm hơn hẳn các cụ ạhh!trc kia đường trường xe em phải vào khoảng 6,2L/100km, nhưg giờ dưới 6L rồi các cụ ạhh!
Em tính k biết chính xác lắm k nhưg em mua 400K tiền xăng iêm chạy HN 2 quệt vào khoảng 310km các cụ ạhh!lúc bật điều hòa lúc k vì chạy nhanh mà bật liên tục xe iêm bị đóng đá các cụ ạhh!

The Leak

Xe buýt
Là máy bị òa ga cụ ạhh!
bệnh này tương đối khó chữa cụ ạhh!
nhưg em đã chữa ch V2 của iêm xog rồi! Mấy hôm nay iêm đi HN suốt mà xe chạy tương đối êm! Xăng giờ tiết kiệm hơn hẳn các cụ ạhh!trc kia đường trường xe em phải vào khoảng 6,2L/100km, nhưg giờ dưới 6L rồi các cụ ạhh!
Em tính k biết chính xác lắm k nhưg em mua 400K tiền xăng iêm chạy HN 2 quệt vào khoảng 310km các cụ ạhh!lúc bật điều hòa lúc k vì chạy nhanh mà bật liên tục xe iêm bị đóng đá các cụ ạhh!
Dạo này công việc e lu bu quá , đã thế cỗ bàn lại nhiều
Chưa có cơ hội để gặp cụ

matizac

Xe tăng
Các cụ góp ý nhé: Với 85tr, thì một em matiz tên công ty xuất hóa đơn cần phải có những gì?

bong07

Xe container
Các cụ góp ý nhé: Với 85tr, thì một em matiz tên công ty xuất hóa đơn cần phải có những gì?
cụ làm lại xe theo ý mình(nếu chưa ưng về xe)sơn xe theo màu mình thích rồi sang tên đổi chính chủ thôi!Giá của cụ là Ma1 hay Ma2 vậy?

Trạng thái
Thớt đang đóng