Chi hội MSC- Khu kỹ thuật-Trao đổi kinh nghiệm,hiểu biết về xe !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizbk

Xe tải
Bẩm các cụ. Hôm nay cháu có qua Metro thấy họ bán mấy cái bọc da cho vô lăng sờ rất thích và rất mềm mại, giá cả cũng rất phải chăng (300K). Cháu đang định mua thì nhìn thấy nó có 3 size (S,M,L) Các cụ cho cháu hỏi rằng Matiz nhà mình dùng size gì nhỉ? Liệu có phải size S ko ah?

trankhon84

Xe tải
CHống ồn khá hiệu quả cho Spark Matiz đơn giản

như tiêu đề e đang đi spark van độ âm thanh nghe được thì lại toàn nghe tiếng ồn từ gầm và hốc lốp đang chán đời b-( làm dủ mọi cách giảm tiếng ồn như cách âm dán nhựa đường v.v duy chỉ có 4 cái hốc lốp ngoài xe là không làm được gì cho lên giảm chả được bao nhiêu thế là tham khảo qua nhiều cách như các cụ tren of đã làm như phun cao su non + thay lốp michelin v.v nhung hình như cũng chua hiệu quả nhiều lắm mà giá cả thì lại đắt đỏ đâm ra hiệu quả không cao mà lại tốn xiền .

nhân tiện thấy ông chú có mấy cái xăm xe tải bằng cao xu vứt xó liên xin ông luôn mang về tháo cái miếng nhựa hốc lốp phía trước ra rửa sạch dánh giấy ráp cho sạch đi cắt cái xăm cao su theo miếng nhựa dán 2 lớp vào bằng keo con chó và mua thêm ít đinh rút bắn vào miếng cao su chặt vào miếng nhựa sau gần chục hôm thử nghiệm thấy hiệu quả nhất trong các loại phun cao su non hay phun gầm mà lại dễ bề chế tác

Chỉnh sửa cuối:

Matizbk

Xe tải
Cụ cho vài xu ảnh để tham khảo với ah. Vụ này mà như cụ nói là khối cụ trên này làm theo luôn đó ợ.

trankhon84

Xe tải
mưa quá em không chụp ảnh được .mua đươc cái miếng nhựa bánh sau thì làm chụp lên luôn .nguyen tắc là dùng miếng xăm xe tải áp theo miếng nhựa dán 2 3 lớp chồng lên nhau nếu âm thanh dập vào sẽ bị dội ngược lại đặc tính cao su la vậy hút âm rất ít cho lên cung ít âm thanh va vào hốc bánh xe và tôn.nói túm lại là đỡ ồn đi rất nhiều

luuvandung

Xe tăng
về nguyên lý thì không bàn rồi, nhưng miếng nhựa xe quá nặng và có thể các vít leo vào tôn không chịu được ( tại các ô gà , ổ voi ) nếu nó rụng ra thì tại họa rùi. theo em thì làm 1 lớp là đc.

bong07

Xe container
cái này thì chống đá răm bắn lên hiệu quả lắm!có ng làm rồi nhưng là dán tấm cách âm vào mặt trên của tấm chắn gầm bánh trước!vote cụ 1 ly!

Matizbk

Xe tải
mưa quá em không chụp ảnh được .mua đươc cái miếng nhựa bánh sau thì làm chụp lên luôn .nguyen tắc là dùng miếng xăm xe tải áp theo miếng nhựa dán 2 3 lớp chồng lên nhau nếu âm thanh dập vào sẽ bị dội ngược lại đặc tính cao su la vậy hút âm rất ít cho lên cung ít âm thanh va vào hốc bánh xe và tôn.nói túm lại là đỡ ồn đi rất nhiều
Cụ chủ thớt cho em cái địa chỉ. Hôm nào em qua học hỏi tí :D. Thứ 7 này nhiều khả năng gấu em sẽ cho em lên chức nên khó mà đi được :D

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Cách làn của bác chủ nghe có vẻ ổn nhưng mờ không biết phải bắn bao nhiêu cái đinh rút vào xe nhể!

vmcgf

Xe tăng
Bẩm các cụ. Hôm nay cháu có qua Metro thấy họ bán mấy cái bọc da cho vô lăng sờ rất thích và rất mềm mại, giá cả cũng rất phải chăng (300K). Cháu đang định mua thì nhìn thấy nó có 3 size (S,M,L) Các cụ cho cháu hỏi rằng Matiz nhà mình dùng size gì nhỉ? Liệu có phải size S ko ah?
Chuẩn luôn s ! mà em đang có mấy cái mới tinh đây, cụ cần em đổi lại cho, đổi ra bia ae of chui cho vui

Chỉnh sửa cuối:

Matizbk

Xe tải
Chuẩn luôn s ! mà em đang có mấy cái mới tinh đây, cụ cần em đổi lại cho, đổi ra bia ae of chui cho vui
Cụ cho cháu vài xu ảnh đi cụ. Bia thì cụ có muốn tắm em cũng chiều :D

Matizbk

Xe tải
Năm ngoái E mua của bọn bán rong 300k loại da xịn dùng xướng lắm!:P
Cụ số đỏ thế. Cụ cho vài bức ảnh để em tham khảo rồi còn chọn của cụ VMCGF nữa chứ hehe :D

bong07

Xe container
bác chủ để lại cho em một ít cao su về em mần V2 xem thế nào?

Quygtvt

Xe máy
như tiêu đề e đang đi spark van độ âm thanh nghe được thì lại toàn nghe tiếng ồn từ gầm và hốc lốp đang chán đời b-( làm dủ mọi cách giảm tiếng ồn như cách âm dán nhựa đường v.v duy chỉ có 4 cái hốc lốp ngoài xe là không làm được gì cho lên giảm chả được bao nhiêu thế là tham khảo qua nhiều cách như các cụ tren of đã làm như phun cao su non + thay lốp michelin v.v nhung hình như cũng chua hiệu quả nhiều lắm mà giá cả thì lại đắt đỏ đâm ra hiệu quả không cao mà lại tốn xiền .

nhân tiện thấy ông chú có mấy cái xăm xe tải bằng cao xu vứt xó liên xin ông luôn mang về tháo cái miếng nhựa hốc lốp phía trước ra rửa sạch dánh giấy ráp cho sạch đi cắt cái xăm cao su theo miếng nhựa dán 2 lớp vào bằng keo con chó và mua thêm ít đinh rút bắn vào miếng cao su chặt vào miếng nhựa sau gần chục hôm thử nghiệm thấy hiệu quả nhất trong các loại phun cao su non hay phun gầm mà lại dễ bề chế tác
Hay đấy cụ ạ. Nhưng về thẩm mỹ có ổn không cụ?

luuvandung

Xe tăng
bác nào dung dau trung tu HALOREC chửa ?

Tình hình là em thấy dạo này quảng cáo rất nhiều về dầu trung tu HALOTEC , Tôi hôm qua còn thấy trên cả diễn đàn công nghệ nữa, chẳng bít tác dụng có như quảng cáo không nhỉ, em thấy phóng viên thử nghiệm trên xe máy wase cũ tháo cả nắp máy ra chạy ko dầu mà còn được. E test trên mạng thì thấy có rất nhiều ý kiến trái chiều, bác nào dùng rồi cho a em bit it kinh nghiệm và hiệu quả thực của loại dầu này nha!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng