[Thảo luận] Moto Phân khối lớn và những tranh luận

Pigwalk

Xe container
Bẩm các cụ: em xin nói thẳng,nếu tụi em mà chạy đường gom,đảm bảo ngày nào cugx có người chết,90% là dân đi bình thường,còn tụi em chết khó lắm,mặc nguyên cây bảo hộ chết ko dễ đâu
Còn chạy đường cấm tụi em có hôn *** xe các bác thì chỉ tụi em chết,còn các cụ ko sao,còn xe của các cụ thì... Dù sao bảo hiểm sẽ chi trả 1 phần,cái này là cái ko ai muốn
Ai chạy xe cũng biết điều đó,nhưng vì cái cảm giác đó thì đành chấp nhận thôi,ngoài việc nâng cao phản xạ kỹ thuật ra thì trờ kêu ai người đấy dạ
So với tình hình hiện tại củ vn thì tụi em sai,sai lè lè luôn,sai ko có gì để bàn cãi
Thuế mua xe thì đắt lòi mắt(dù thế em nhịn ăn nhịn tiêu 3 năm cũng mua dc con xe hải quan),bằng thì ko ai cho thi,thuế thu nhập thì tháng nào cũng đóng,đủ các loại thuế thu mà đường thỉ như c ứt,em phỉ nhỏ vào mấy thằng làm đường tham nhũng,tại chúng nó mà đường vn *** bao giờ đc như nước ngoài,đi Đức đi Pháp ngồi xe trên đường ko giới hann tốc độ nhìn dân người ta chạy mà thèm .
Khổ thật,thôi thì 1 tuân chạy 1 vòng đại lộ chạy tâm 150 cho nó thỏa cơn ghiền còn hơn là tối lượn hồ với cái tốc độ đó
@minhcan:a xin ạ chú,lặp cái thớt này làm chi,đã ghét rồi có nói gì cũng thế thôi
Nếu đúng như cái dòng đo đỏ kia thì trình lái của các cụ quá tồi, bằng chắc lại mua, luật cấm là đúng. Sai lè lè rồi mà vẫn cố bao biện, dung túng và cổ súy cho hành động vi pháp luật pháp.

superdrives

Xe điện
Cái kiểu hô khẩu hiệu rỗng tuếch và vơ đũa cả nắm như cụ tôi gặp hàng ngày. Nói cái gì cũng tỏ ra nguy hiểm, dạy dỗ người khác còn những cái xấu của mình thì ngụy biện che giấu. Cũng là góp ý sao người khác nói dễ nghe và suy ngẫm, nghe kiểu vơ đũa: "giải tán hội", "loại bỏ ngay" không ai chịu được. Tôi k dám vơ nt gặp những người như cụ thì tốt
Không hiểu cụ Long-Troc này có phải trong hội Moto PKL này hay không nữa mà cụ bênh chằm chặp, bênh đến nỗi quên hết cả câu chuyện chủ thớt đã nói. "Cả 1 đoàn rất nhiều xe PKL (em nhìn ảnh còn thấy có cả phụ nữ ngồi sau), chạy như trong game...." thế mà cụ bảo tôi vơ đũa cả nắm? Tôi chỉ xin vơ cả bó xe PKL kia thôi cụ ạ ! Tôi chẳng giám hô khẩu hiệu đâu cụ ạ mà tôi chỉ nói đúng mà thôi khẩu hiệu này có từ lâu rùi. Còn rống tuếch hay không thì cụ thử hỏi bản thân cụ đi đã nhé! Thái độ của cụ bênh cái sai chằm chặp thế thì chịu cụ cả nón!
Cụ xem trong thớt này ai bênh họ ngoài cụ đâu? OF - Chung tay xây dựng văn hóa giao thông chứ có phải Phá Luật giao thông đâu cụ?

kia0789

Xe tải
Tối đâu cũng là nhà, ngã đâu cũng là giường
Nói cho cùng pháp luật là pháp luật, luật GTĐB qui định thì phải tuân thủ, nếu trái với luật có nghĩa là sai. Không thể nói ĐAM MÊ hay Yêu thích mà làm bậy được ạ.

bmtbuon

Xe tải
Mấy con cruser đó chạy như rùa:)),thường những người đi cruser nhất là dân chơi Harley ko bao giờ mặc đồ bảo hộ,chỉ có mũ còn quần áo thường là áo da kiểu hầm hố,còn đi sport hay naked bike thì ai có nhận thức tốt và tài chính đầy đủ thì bỏ 20,30tr làm nguyên cây,ko có tài chính thì 10tr cũng hòm hòm.và e ạ cụ vì cái kiểu vạch lá tìm sâu bắt bẻ ngôn từ của cụ đấy
Cụ ạ em làm gì ạ ? cho em Vodka là được rồi ạ. hehe. Mà em lại cứ hiểu là > 175cc là PKL. chả phân biệt được Cruser với Sport cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
hôm qua rất nhiều chiếc xe PKL đã tham gia giao thông trên đại lộ thăng long và đã có những bài viết phản ảnh về vấn đề này k ít lần. với niềm đam mê cả PKL và oto, e mạn phép viết bài này nhằm mục đích giải thích, lắng nghe, tránh gây tranh cái, hiểu lầm cho những vấn đề tương tự.
xin thưa các bác, e cũng là 1 dân chơi pkl, hôm qua e cũng tham gia PKL.
-điều đầu tiên: e muốn nói là xin lỗi toàn thể người dân VN rằng bọn e vi phạm ATGT khá nhiều và k định biện hộ hay chối bỏ trách nhiệm về việc sai trái này. đây k phải vi phạm duy nhất, dần pkl còn vi phạm nhiều lắm lắm nhưng e k tiện kể ra
-thứ 2: bọn e cũng vì đam mê thôi, biết là sai nhưng đam mê mà, ai mà k bị ảnh hưởng chứ, các bác thử đứng ở vị trí bọn e mà xem. nói về đam mê thì dài lắm,nhưng chắc các bác cũng là người có niềm đam mê nào đó, như ô tô chẳng hạn. vậy nên cùng là người có niềm đam mê xe, hãy hiểu là suy nghĩ như những người cùng chí hướng, thông cảm cho nhau đi.
-thứ 3: pháp luật việt nam nhiều khi còn hạn chế ae chơi xe như chúng ta, vậy nên thật khó khi vừa chấp hành luật GT và vừa giữ lửa đam mê
-thứ 4: các bác thử nghĩ lại xem, bản thân trong tất cả các bác ở đây đã ai từng k vi phạm luật giao thông chưa, e nói thật các bác vi phạm an toàn giao thông từ khi là học sinh cấp 1 cơ. có ai đã đi đúng làn người người đi bộ chưa, thời học sinh có ai đi xe đạp vượt đèn đỏ chưa, đi xe máy vươttj đèn đỏ thì cũng k hiếm. bọn e cũng đã, đang và cố gắng gây ga ít ảnh hưởng cho người đường nhất
-thứ 5: có những con sâu làm rầu nồi canh, vậy nên các bác đừng vơ cả nắm. PKL.VN phần lớn là dân chơi pkl chân chính hết đấy. họ luôn có trách nhiệm với cộng đồng
-thứ 6: các bác nói bọn e chạy quá tốc độ, bọn e đi lên làn đg giành cho ô tô ( e biết e sai) tuy nhiên có ai dám khẳng định 100% OFER đi đúng tốc độ trên đại lộ thăng long chưa, e đọc nhiều bài rồi, k ít bát OFER đóng 250km/h trên đại lộ thăng long đâu, còn đóng 100-150 thì inova hay civic thì nhiều lắm lắm.
-thứ 7: chúng là đều là dân chơi xe, vậy hãycư xử đúng mức như người lịch sự.
em xin comment tí ti thôi ạ, em trả lời theo suy nghĩ của em từ 1 đến 7
1: cái này phải tuyên dương cụ vì đã dám thật thà thẳng thắn nhận lỗi, đúng, làm người ai cũng có cái sai vấn đề chính là có dám nhận cái sai không và có nhận ra nổi cái sai không..... nhận ra để mà sửa là cái tốt

2: em cũng cực kỳ đam mê PKL, nhất là dòng nakebike, tiếng nổ kích động này, dáng dấp hầm hố này, nam tính này..... nhưng đứng ở góc cạnh của em thì đam mê thế nào cũng được nhưng cố gắng hạn chế đừng vì cái riêng của mình mà làm ảnh hưởng đến người khác. có thể là em thích tiếng nổ ồn ào phình phịc phình phịch của dòng 2 máy đổ lên, bác cũng vậy... nhưng người thứ 3 hay thậm chí đến người thứ 10 đi chăng nữa lại coi đó là ồn ào, phá quấy.... vì không phải ai cũng thích nét cá tính của nó.... đam mê phân khối lớn không phải là cái tội và đặc biệt là xe phân khối lớn hoàn toàn vô tội... nhưng nếu làm ảnh hưởng đến người khác, vi phạm pháp luật, gây tai nạn.... lại là có tội

3: chính xác là Luật pháp nước ta còn nhiều điểm chưa hoàn thiện, thậm chí còn bị lạm dụng.... nhưng không phải vì nó như thế mà ta không tuân theo những cái đúng. theo bác nói thì cứ không như ý ta thì ta sẽ vi phạm, xe của các bác giỏi lắm vài trăm phân khối, 2000 phân khối là cùng chứ ạ, đâu có nhất thiết cứ phân khối nhớn là phải hú ga ầm ỹ phóng toàn lít, hai lít đâu, nếu thế thì các bác lái 4b nếu cũng nghĩ như bác thì đa phần vì cái đam mê mà không chấp hành luật pháp vì có bét re 4b cũng phải tầm 800cc trở lên cho tới 2, 3000cc và còn hơn nữa, I4, I6, V6, V8.... đủ cả. nếu các bác vẫn muốn chơi thì sang Laos, Thailand, Campuchia... mà thỏa chí tang bồng, nơi ấy cao tốc ngon lành + không hạn chế tốc độ như ở xứ ta.

4: em thừa nhận ngay cả bản thân em, cũng 1 thời trai trẻ bồng bột ( em năm nay 33 ợ ) cũng từng kha khá nhiều lần vi phạm giao thông, trêu ghẹo CSGT, 113 để rồi chạy.... nhưng từ hồi tham gia vào OF, em tự nhận thấy mình ý thức tốt hơn về vấn đề tham gia giao thông, an toàn cho chính mình và cho xã hội. cái này tiêu chí và mục đích chính của OF sinh ra cũng vậy, luôn hướng các mem tới 1 mục đích chung là văn hóa gt ạ.
các bác nói đã và đang cố gắng gây ra ít ảnh hưởng tới cộng đồng là cái tốt, hãy hướng tới những cái hoàn thiện hơn bác ạ

5: bác nói đúng, ở đâu cũng có người xấu người tốt, nền văn minh nhân loại đa phần xuất phát từ châu âu nhưng những nhà bác học thì đến từ 5 châu 4 biển, không cứ màu da.... ngay trong OF này cũng thế, không phải ai tham gia OF thì ý thức đã tốt đâu. ( em chả hạn.hehe), không phải cứ áo trắng cổ cồn kính cận đã là người tốt ( Nguyễn Đức Nghĩa chẳng hạn ) còn cũng không phải tướng tá bặm trợn đã là kẻ đầu đường xó chợ.

6: em đồng ý, câu 5 cũng là câu trả lời cho câu 6, không phải ai là thành viên OF cũng ngon hết. nhưng cũng không thể nghĩ theo kiểu họ làm được mình cũng làm được ( cái này ăn sâu vào tiềm thức của dân annam rồi ) , ai cũng thấy đường vắng vắng tí là vượt đèn đỏ, kệ mother bọn đi bộ.... nhưng ai cũng nghĩ thế thì đèn xanh đèn đỏ còn sinh ra làm gì.

7: chính xác, hãy cư xử như những quý ông lịch sự, không phải cứ giáo sư tiến sĩ bằng nọ bằng kia đi xe xịn là đã có văn hóa và cũng không phải cứ áo quần nhàu nát đi xe đạp nhặt ve chai học vấn hết cấp 1 đã là vô văn hóa, cái này tùy thuộc vào nhận thức xã hội của từng cá nhân bác ạ.

em chỉ chốt lại 1 câu là sống trên đời hãy tôn trọng lẫn nhau, và muốn người khác tôn trọng mình thì trước tiên tự mình hãy tôn trọng mình và người khác đã.
nhiều bác nhận xét về PKL cũng hơi hàm hồ, chỉ nhìn vào những cá nhân tồi mà quên đi mất những hình ảnh đẹp của những cá nhân tốt.
em xin hết ạ.

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
những comen mang tính chất xây dựng góp ý e xin ghi nhận, e cũng k ngại tranh luận vì lẽ phải, e xin cảm ơn.

e đi làm về đọc nhiều commen nói rằng k thể vì đam mê mà vi phạm pháp luật khi biết rõ ràng mình đã vi phạm. vậy các cụ ofer trả lời giúp e 1 câu. tại sao trong luật giao thông đường bộ nghiêm cấm thay đổi kết cấu xe, vậy sao ofer lại có topic '' ĐỘ CÔNG SUẤT, ĐỘ NGOẠI THẤT, ĐỘ NỘI THẤT ''. phải chăng các cụ biết vi phạm nhưng vẫn cố tình làm, tại sao ofer cũng độ bô, thay bô, đi ầm ĩ ngoài đường... e k có ý nói e k sai, nhưng các cụ giỏi lên án người khác hơn là góp ý xây dựng 1 cộng đồng chơi xe lành manh. e biết e vi phạm, nhưng e cũng cố gắng hết sức để tránh gây ảnh hưởng cho người khác, e đi trong phố rất ngoan, k trêu cơ động, pkl còn rất hay tham gia các chương trình từ thiện.

Chỉnh sửa cuối:

minhcan

Xe hơi
em gixxer của cụ có giấy tờ xịn không? ;;)
bác TrungCM và hội harley cũng đã phối hợp giúp đỡ ae thi bằng A2 sao cụ chưa thi? đúng là VN cấm đoán vô lý khi hạn chế người dân k được học A2, nhưng đâu phải vì thế mà cứ vi phạm luật? em đã từng đọc 1 cái cmm của 1 bác (xin giấu tên) chạy bandit 250 bị lùa trên đường đi Móng Cái (hình như ở Cẩm Phả thì phải), bác ấy tự hào vì con bandit độ đẽo lung tung beng đấy chạy đc 3 con bồ câu với 1 xe thùng. cuối cùng bị tóm vì đang nghỉ ngơi trên đường. xe bác ấy có giấy thanh lý xịn, nhưng k có A2. vậy là cố tình phạm luật hay là không thế không phạm?
theo em, những gì có thể khắc phục thì hãy khắc phục, đừng đổ lỗi quanh co. trên này không thiếu xxx-es, không thiếu các bác ở các cơ quan hành pháp, không thiếu các bác doanh nhân, không thiếu những người có pkl, tại sao không ai vào ủng hộ cụ? vì lý do cụ đưa ra chưa thuyết phục được ai.
em trẻ hơn cụ, em cũng đam mê và mơ ước pkl. nhưng mà em sẽ không chạy như cụ đâu :-"
thứ nhất xe e giấy tờ xịn nhé
thứ 2 e k đăng kí ở bác trung vì e đang học bằng B
thứ 3 bác cứ mua PKL đi rồi sẽ nói rằng bác k chạy xe như e đâu nhé. bác nói k biết xấu hổ, bác có chắc rằng khi bác ngồi lên pkl bác sẽ k đi bô to k, hay bác có chạy quá tốc độ k, bác có chắc bác k đi pkl trên đại lộ thăng long k. bác làm ơn hãy đứng ở địa vị 1 người chơi PKL đi. có lẽ e hơi ngu tí vì tranh luận vụ này, nhưng tính e thẳng thắn, nhìn nhận 1 vấn đề k theo 1 chiều.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Cụ nói giống hệt cái avarta của cụ
em không muốn gây sự nhưng suy nghĩ của cụ theo em là cực kỳ lệch lạc và khinh người. bọn em ngày xưa thời sinh viên ở quê lên tỉnh dị ứng nhất là những người như cụ. ngày ấy ở lớp em có nhiều đồng chí đi xe ga hoành tráng luôn vỗ ngực ta đây con nhà khá giả nhưng vẫn về nhà xin bố mẹ ( thậm chí là bòn rút ) từng đồng tiền lẻ đổ xăng. khiêm tốn 1 chút cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

hoanglee94

Xe tăng
Úi giời, không được trêu cơ động cụ ạ :)) cụ khoe khôgn trêu làm gì :) đi moto là đc trêu cơ động à

REW

Xe đạp
hôm qua rất nhiều chiếc xe PKL đã tham gia giao thông trên đại lộ thăng long và đã có những bài viết phản ảnh về vấn đề này k ít lần. với niềm đam mê cả PKL và oto, e mạn phép viết bài này nhằm mục đích giải thích, lắng nghe, tránh gây tranh cái, hiểu lầm cho những vấn đề tương tự.
xin thưa các bác, e cũng là 1 dân chơi pkl, hôm qua e cũng tham gia PKL.
-điều đầu tiên: e muốn nói là xin lỗi toàn thể người dân VN rằng bọn e vi phạm ATGT khá nhiều và k định biện hộ hay chối bỏ trách nhiệm về việc sai trái này. đây k phải vi phạm duy nhất, dần pkl còn vi phạm nhiều lắm lắm nhưng e k tiện kể ra
-thứ 2: bọn e cũng vì đam mê thôi, biết là sai nhưng đam mê mà, ai mà k bị ảnh hưởng chứ, các bác thử đứng ở vị trí bọn e mà xem. nói về đam mê thì dài lắm,nhưng chắc các bác cũng là người có niềm đam mê nào đó, như ô tô chẳng hạn. vậy nên cùng là người có niềm đam mê xe, hãy hiểu là suy nghĩ như những người cùng chí hướng, thông cảm cho nhau đi.
-thứ 3: pháp luật việt nam nhiều khi còn hạn chế ae chơi xe như chúng ta, vậy nên thật khó khi vừa chấp hành luật GT và vừa giữ lửa đam mê
-thứ 4: các bác thử nghĩ lại xem, bản thân trong tất cả các bác ở đây đã ai từng k vi phạm luật giao thông chưa, e nói thật các bác vi phạm an toàn giao thông từ khi là học sinh cấp 1 cơ. có ai đã đi đúng làn người người đi bộ chưa, thời học sinh có ai đi xe đạp vượt đèn đỏ chưa, đi xe máy vươttj đèn đỏ thì cũng k hiếm. bọn e cũng đã, đang và cố gắng gây ga ít ảnh hưởng cho người đường nhất
-thứ 5: có những con sâu làm rầu nồi canh, vậy nên các bác đừng vơ cả nắm. PKL.VN phần lớn là dân chơi pkl chân chính hết đấy. họ luôn có trách nhiệm với cộng đồng
-thứ 6: các bác nói bọn e chạy quá tốc độ, bọn e đi lên làn đg giành cho ô tô ( e biết e sai) tuy nhiên có ai dám khẳng định 100% OFER đi đúng tốc độ trên đại lộ thăng long chưa, e đọc nhiều bài rồi, k ít bát OFER đóng 250km/h trên đại lộ thăng long đâu, còn đóng 100-150 thì inova hay civic thì nhiều lắm lắm.
-thứ 7: chúng là đều là dân chơi xe, vậy hãycư xử đúng mức như người lịch sự.
Nói theo cách của mấy cụ bên Tathy thì cãi nhau với mấy con bò là rất vô ích. Biết là sai mà lại lên diễn đàn rêu rao và kêu gọi sự thông cảm thì quả thật là Cindy Thái Tài. Cứ ngang tàng và cứ phá phách thì nó lại là một nhẽ, đằng này lại lên đây thanh minh thanh nga rồi lại vơ đũa cả nắm thì đúng là giống như cái avatar của cụ superdrives.

minhcan

Xe hơi
em không muốn gây sự nhưng suy nghĩ của cụ theo em là cực kỳ lệch lạc và khinh người. bọn em ngày xưa thời sinh viên ở quê lên tỉnh dị ứng nhất là những người như cụ. có nhiều đồng chí đi xe ga hoành tráng luôn vỗ ngực ta đây con nhà khá giả nhưng vẫn về nhà xin bố mẹ ( thậm chí là bòn rút ) từng đồng tiền lẻ đổ xăng. khiêm tốn 1 chút cụ ạ
cháu còn ít tuổi, nhìn cái awata của chú là đoán thế. nhưng chú nên biết rằng phần lớn ae PKL đi xe PKL k phải vì oai đâu, vì đam mê đó. và cũng có nhiều người kiếm tiền để mua pkl

khangdep

Xe đạp
Đúng là bọn e sai,bọn e nhận lỗi.ko cãi dc câu nào.nhưng đọc một vài cm thấy mang tính chất khích bác quá.bề trên quá.ko biết ngoài đời thật các bác đấy sống thế nào.liệu có dc gương mãu như lời các bác nói ko.ai chẳng có lúc sai phạm,e cũng đã từng thấy rất nhiều thành viên otofun chạy xe vựơt láo,lạng lách,gặp tai nạn ko giúp,vv.ở đâu cũng có ngừơi tốt và ngừơi chưa tốt,đừng nên vơ cả nắm các bác ah.hạ hỏa thôi

tintin8866

Xe đạp
Ôi Việt Nam..... :)) Tôi yêu đất nước và pháp luật Việt Nam. Cứ thế mà đam mê và dùng tranh luận làm gì các bác nhờ.(Nhớ là dùng và đam mê của bạn kệ thiên hạ tọc mạch) :))

Chỉnh sửa cuối:

DML

Xe tăng
Chán thật, vào đây rồi cũng không biết cmt gì. E có ý kiến thế này, hay là mấy bác ở PKL cử đại diện vào tranh luận với ae không ở PKL đi, các bác cứ vào mỗi người một í, mỗi người một quan điểm chả biết đâu mà lần. Điều đó không trách mọi người ném đá các bác được. Câu trước câu sau đã đả kích nhau rồi.

Định thôi không cmt nữa nhưng vẫn cứ phải nói vài câu vậy , có lẽ các bạn bên PKL bây giờ tuổi còn trẻ nên thiếu cái chín chắn như các bậc đàn anh bên CLBMTHN ngày trước , hình như mình cũng đã có nói là mình cũng đam mê PKL và chơi từ năm 1997 , biết rất nhiều các bác chơi xe từ ngày đó , nhưng chả thấy ai chơi ngông như các anh em bây giờ .
Theo e biết thì cũng k trẻ đâu, đầu 6 cũng tương đối và lứa đầu của đầu 7 cũng k ít

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
cháu còn ít tuổi, nhìn cái awata của chú là đoán thế. nhưng chú nên biết rằng phần lớn ae PKL đi xe PKL k phải vì oai đâu, vì đam mê đó. và cũng có nhiều người kiếm tiền để mua pkl
hề hề, đủ tuổi đi A2 thì cũng kém tuổi em ít thôi, gọi em = chú nghe tổn thọ chết.hihi. tớ nói cái commen của bạn Long_troc cơ, không nói anh em PKL chân chính. tớ cũng đam mê PKL đấy, cực đam mê là đằng khác. với tớ chơi PKL là để thỏa mãn phần nào cái lãng du trong người tớ chứ không phải để lấy le với thiên hạ rằng ta đây có PKL.
em nói thật, các bác trai trẻ là bốc đồng lắm, chưa nghĩ được thấu đáo đâu, em nói không phải theo kiểu bề trên xoa đầu bề dưới đâu vì em biết có những bác 50 60 vẫn chơi PKL rồi độ xe ầm ầm cơ. nên nghĩ tích cực 1 chút các cậu ạ, ai cũng có 1 thời trai trẻ nên sống sao cho đúng nghĩa tự hào để sau này khỏi hối khỏi tiếc.
. ai đã có niềm đam mê PKL thì đầu tiên vì dáng hầm hố của nó, vì âm thanh trầm đục phát ra của nó, vì nó là dòng có thể độ theo cá tính của từng người.... nên việc độ chế là khó tránh khỏi, nhưng độ làm sao, chế làm sao lại là vấn đề, thứ nhất là không được làm sai kết cấu dẫn đến nguy hiểm cho chính mình và xã hôi, thứ hai tránh để các bác xxx vợt được vì cái tội "đam mê" vì đúng rằng độ chế thay đổi kết cấu xe là phạm pháp rồi, vì vậy em không khuyên các bác chỉ được làm những gì mà pháp luật cho phép mà HÃY LÀM NHỮNG GÌ MÀ PHÁP LUẬT KHÔNG CẤM, LƯƠNG TÂM KHÔNG CẤM.
thứ ba là đừng vì sở thích của mình làm điếc tai những người không thích, ảnh hưởng tới cộng đồng là tự mình thấy có lỗi, có đúng không bác? độ chế gì thì cũng vừa vừa thôi, đừng phản cảm quá.
trả lời cho bác thêm 1 tí nhé
xe PKL là em sẽ độ Po nhưng độ ở mức độ vừa phải hợp tình hợp lý, ngoài ra tránh nẹt ga bừa bãi ảnh hưởng đến người khác. ( em thường thường ra chỗ thật vắng mới dám thốc ga lên 1 tí rồi nghệt mặt ra phê lấy phê để.hihi)
xe PKL nói riêng và 2B nói chung thì em cũng chả dại gì đi vào những làn đường dành cho xe 4B ( đường cấm 2B ) đâu, mất mạng như chơi. hic
xe PKL thì ai cũng tò mò về tốc độ nhưng em sẽ hạn chế chạy tốc độ cao, nguy hiểm lắm vì không xử lý được + đường xá VN chưa đáp ứng được.

ở địa vị chơi xe PKL không ai cũng có suy nghĩ như bác đâu. không biết tuổi bác ra sao nhưng em đoán bác còn trẻ nên suy nghĩ hơi bồng bột. dù sao cũng phải khen bác vì bác thật thà và dũng cảm, dám nhận lỗi và bảo vệ quan điểm.

PS: quên, em chỉ đi xe côn tay thôi chứ không phải đi PKL nhé.

Chỉnh sửa cuối:

coneli

Xe tải
hề hề, đủ tuổi đi A2 thì cũng kém tuổi em ít thôi, gọi em = chú nghe tổn thọ chết.hihi. tớ nói cái commen của bạn Long_troc cơ, không nói anh em PKL chân chính. tớ cũng đam mê PKL đấy, cực đam mê là đằng khác. với tớ chơi PKL là để thỏa mãn phần nào cái lãng du trong người tớ chứ không phải để lấy le với thiên hạ rằng ta đây có PKL.
em nói thật, các bác trai trẻ là bốc đồng lắm, chưa nghĩ được thấu đáo đâu, em nói không phải theo kiểu bề trên xoa đầu bề dưới đâu vì em biết có những bác 50 60 vẫn chơi PKL rồi độ xe ầm ầm cơ. nên nghĩ tích cực 1 chút các cậu ạ, ai cũng có 1 thời trai trẻ nên sống sao cho đúng nghĩa tự hào để sau này khỏi hối khỏi tiếc.
. ai đã có niềm đam mê PKL thì đầu tiên vì dáng hầm hố của nó, vì âm thanh trầm đục phát ra của nó, vì nó là dòng có thể độ theo cá tính của từng người.... nên việc độ chế là khó tránh khỏi, nhưng độ làm sao, chế làm sao lại là vấn đề, thứ nhất là không được làm sai kết cấu dẫn đến nguy hiểm cho chính mình và xã hôi, thứ hai tránh để các bác xxx vợt được vì cái tội "đam mê" vì đúng rằng độ chế thay đổi kết cấu xe là phạm pháp rồi, vì vậy em không khuyên các bác chỉ được làm những gì mà pháp luật cho phép mà HÃY LÀM NHỮNG GÌ MÀ PHÁP LUẬT KHÔNG CẤM, LƯƠNG TÂM KHÔNG CẤM.
thứ ba là đừng vì sở thích của mình làm điếc tai những người không thích, ảnh hưởng tới cộng đồng là tự mình thấy có lỗi, có đúng không bác? độ chế gì thì cũng vừa vừa thôi, đừng phản cảm quá.
trả lời cho bác thêm 1 tí nhé
xe PKL là em sẽ độ Po nhưng độ ở mức độ vừa phải hợp tình hợp lý, ngoài ra tránh nẹt ga bừa bãi ảnh hưởng đến người khác. ( em thường thường ra chỗ thật vắng mới dám thốc ga lên 1 tí rồi nghệt mặt ra phê lấy phê để.hihi)
xe PKL nói riêng và 2B nói chung thì em cũng chả dại gì đi vào những làn đường dành cho xe 4B ( đường cấm 2B ) đâu, mất mạng như chơi. hic
xe PKL thì ai cũng tò mò về tốc độ nhưng em sẽ hạn chế chạy tốc độ cao, nguy hiểm lắm vì không xử lý được + đường xá VN chưa đáp ứng được.

ở địa vị chơi xe PKL không ai cũng có suy nghĩ như bác đâu. không biết tuổi bác ra sao nhưng em đoán bác còn trẻ nên suy nghĩ hơi bồng bột. dù sao cũng phải khen bác vì bác thật thà và dũng cảm, dám nhận lỗi và bảo vệ quan điểm.

PS: quên, em chỉ đi xe côn tay thôi chứ không phải đi PKL nhé.
bác lày lói cứ như Bao Chửng ý nhở...

superdrives

Xe điện
năm 2007 vn cam kết cho nhập khẩu PKL sau khi gia nhập WTO, nhưng lại k cho học A2 bác nhé, cho người ta mua xe nhưng k cho ngta có quyền đc đi, nói j là xây đường cho ngta chạy
Vâng đúng là vậy! ấy thế nhưng phần lớn người dân Việt Nam chấp nhận cụ ạ! ở đây quy định của Nhà nước nhưng phải được phần lớn người dân ủng hộ hoặc chí ít là không phản đối thì mới thực thi được! Ko cho học A2 nhưng khi tham gia vào CLB moto PKL thì vẫn có thể có được bằng A2 phải không cụ? Vậy mua xe PKL về vẫn có người dùng được đấy thôi! Có cấm sử dụng hoàn toàn đâu?

minhcan

Xe hơi
Vâng đúng là vậy! ấy thế nhưng phần lớn người dân Việt Nam chấp nhận cụ ạ! ở đây quy định của Nhà nước nhưng phải được phần lớn người dân ủng hộ hoặc chí ít là không phản đối thì mới thực thi được! Ko cho học A2 nhưng khi tham gia vào CLB moto PKL thì vẫn có thể có được bằng A2 phải không cụ? Vậy mua xe PKL về vẫn có người dùng được đấy thôi! Có cấm sử dụng hoàn toàn đâu?
cụ có biết rất rất nhiều ae đã tham gia moto HN cũng k có bằng A2 k. nhà nước cho nhập khẩu pkl để lách WTO nhưng k cấp bằng cho ngta đi mà cụ vẫn thấy hợp lí ak.
tất nhiên là phần lớn dân VN ta chấp nhận mà cụ, bản thân e hay 90% dân số VN thì bây h nhà nước có đánh thuế ô tô lên 500% e cũng k thèm quan tâm, vì e k thích đi oto, vì những lí do sau, đi ô tô hay tắc đg, đi ô tô hay bị công an bắt vì nhiều bẫy, e k hay đi tỉnh nên k đi ô tô nhiều. chỉ có 10% dân số với lo khi thuế ô tô tăng thôi

Chỉnh sửa cuối: