[Funland] Một vụ thu xe trả góp của TPB

Freeman Bodhany

Xe tăng
Nhiều cụ cứ lên án NH, em thấy cũng không phải. Trừ NH Nhà nước ra được NN bao cấp, chứ các NH TM họ cũng như cty tư nhân phải bươn chải kinh doanh kiếm tiền, chứ họ có được Nhà nước bao cấp gì đâu....:D

toichothue

Xe tải
CỤ đọc hợp đồng chưa?
hợp với ngân hàng là giao dịch dân sự
vậy nên cái hợpđồngđấy k thể nàođứng trên luật phápđc, cụ nhé
Em làm bank nên đọc HĐ chắc cũng gọi là "chán ko buồn đọc nữa" cụ ah
Bank chả đứng trên Luật đâu cụ ah, trước khi gọi thu xe của cụ cũng làm văn bản thông báo nợ theo tuần tự, nợ nhóm 2 - nhóm 3 - nhóm 4...cho thời gian chuẩn bị thanh toán, hẹn gặp (lần nào hẹn hay thông báo đều có bb làm việc hết).
Còn các bố khác cứ thích ăn vạ vs đòi ăn không cái xe, thu xe phải có Công an, chính quyền bla bla bla thì xin lỗi cụ NHẦM TO đấy ạ.

LAIMOI

Xe hơi
Cụ này nói đúng này vì bọn nó thu xe kiểu này là k có biên bản giao nhận, trong xe có gì nó cũng thu luôn, bọn nó làm sai luật chỗ đấy
Cụ nghĩ là đi thu giữ thế này có mỗi người ngân hàng còn không có ai nữa ah??? Bần cùng lắm mới phải thu và trong đoàn thu giữ có nhiều cơ quan tham gia cùng nhé

vietpq75hanes

Xe container
Vay tiền mua xe, giờ ko trả thì Bank họ siết thôi.

0902149678

Xe máy
thủ tục về sau cung .mua được cung mệt lắm .để lâu hỏng hết xe

Tuan Can

Xe container
tài sản của mình đâu mà bán hả cụ?
Thực ra là có chứ cụ. Nhưng chỉ một phấn thôi. Vì một số d kiện ràng buộc khác mà giờ là của NH. NH thu xe và bán chia nhau, của ông còn bao nhiêu thì được hưởng bấy nhiêu. Hết rồi thì thôi.

MAGIC LIFE

Xe buýt
Bán thế nào dc cụ. Đấy là tài sản của bank mà, Em cũng gặp TH như thế này ngay Hà Nội mình thôi sáng 5h mua cafe và xôi đừng đầu ngõ nhà khách hàng chờ tận 9h đêm. Rình mãi gần 20 chụ ngày mới phát hiện xe gửi ở trường cấp 3 sau mấy quán cầm đồ ngay đầu Láng :D
vãi nhân viên bank phải đi rình á. Như thám tử í nhể. Conan detected =))

Đến NN h2o còn đang phải bung vốn ra hỗ trợ cho các doanh nghiệp, hộ kinh doanh để vượt qua giai đoạn khó khăn này mà thằng banh này chơi cạn tàu ráo máng nhỉ
Cụ gửi tiền đến hạn cụ rút Bank nó bảo đang Covid đếch trả cụ có tốc mả nó lên chởi không ? Tư duy như cụ thì VN bao giờ mới văn minh được.

zaiwaz123

Xe điện
Khi mua xe ngân hàng cho người mua vay 50% , 70% hoặc 80% giá trị chiếc xe và đương nhiên sau một thời gian nhất định người vay cũng đã trả cho ngân hàng một số tiền nhất định vì vậy giá trị chiếc xe không phải là 100% tài sản của ngân hàng . Khi thu xe đương nhiên chủ xe có phản ứng ...Em toàn mua trả thẳng không biết em nghĩ như thế có đúng không các Cụ ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Khi mua xe ngân hàng cho người mua vay 50% , 70% hoặc 80% giá trị chiếc xe và đương nhiên sau một thời gian nhất định người vay cũng đã trả cho ngân hàng một số tiền nhất định vì vậy giá trị chiếc xe không phải là 100% tài sản của ngân hàng . Khi thu xe đương nhiên chủ xe có phản ứng ...Em toàn mua trả thẳng không biết em nghĩ như thế có đúng không các Cụ ?
Nó thu hồi rồi bán thanh lý để thu lại số tiền mà chủ xe còn nợ bank, số còn lại trả cho chủ xe chứ nó lấy hết đâu ợ, nếu chủ xe sợ bank bán giá thấp thì thương lượng tự tìm khách bán xe đi để tất toán

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
Giao dịch vay mượn này ở mình hình như luật vẫn còn thiếu hoặc luật không nghiêm nên mới có những vụ như thế này càng ngày cành nhiều thì phải? Về nguyên tắc thì chả cứ cái xe mà kể cả cái nhà nếu đã vay thế chấp thì ngân hàng sau khi hoàn thành các thủ tục đòi nợ mà vẫn không có kết quả thì họ thu là đúng chứ nhỉ? Vì đấy là tài sản của họ khi người vay ký tên thế chấp rồi còn gì nữa. Em ủng hộ tịch thu miễn làm đúng luật hoặc luật không cấm :P

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ôi cái này em từng dính =)) đang đi ngoài đường bị cả đội chặn mẹ lại cứ tưởng cướp xe hay vụ gì =)) ốp luôn về nhốt trong bãi kệ em tự tìm người bán =))