[Funland] Một vụ thu xe trả góp của TPB

zaiwaz123

Xe điện
Nó thu hồi rồi bán thanh lý để thu lại số tiền mà chủ xe còn nợ bank, số còn lại trả cho chủ xe chứ nó lấy hết đâu ợ
Trường hợp chủ xe với ngân hàng không thống nhất được giá bán thì giải quyết thế nào ạ vì có thể giá trị chiếc xe là 700 triệu nhưng ngân hàng muốn thu hồi vốn nhanh họ sẽ định giá thấp hơn.....Và quan trọng nữa là tất cả chúng ta đều không được đọc hợp đồng vay tiền mua xe nên chỉ phỏng đoán cho vui thôi đúng không Cụ ? Bọn ngân hàng nó có bộ phận pháp chế cơ mà :)):)):))

theanh212

Xe điện
ô thế cụ chưa gặp à? cũng ko nhiều, nhưng ko phải ko có, nv bank nó dụ khứa ốp tiền đáo hạn khoản vay, nhưng thực ra nó nhận chỉ đạo của lãnh đạo nó là con nợ này sắp chết mẹ nó rồi, anh em mình rút, thế là nó dụ khứa đi huy động nóng, nó hứa là tất toán xong nó lại đáo rút ra ngay, hô hố, nhưng tất xong nó toán cmnl, éo cho vay lại nữa, thế là con nợ với thằng tài trợ đáo hạn nhe răng ra cãi nhau, bank nó té thẳng, nó chả sai éo gì =))
Em cũng biết những trường hợp như thế này.

xuantien_mobis

Xe lăn
Trường hợp chủ xe với ngân hàng không thống nhất được giá bán thì giải quyết thế nào ạ vì có thể giá trị chiếc xe là 700 triệu nhưng ngân hàng muốn thu hồi vốn nhanh họ sẽ định giá thấp hơn.....Và quan trọng nữa là tất cả chúng ta đều không được đọc hợp đồng vay tiền mua xe nên chỉ phỏng đoán cho vui thôi đúng không Cụ ? Bọn ngân hàng nó có bộ phận pháp chế cơ mà :)):)):))
Chắc là sẽ có thời hạn cuối cùng cho chủ xe thu xếp, sau thời hạn đó mà chủ xe vẫn ko xử ký dc thì bank nó giải quyết theo hướng của nó, lúc đấy bank nó giá nào cũng phải chịu thôi

xuantien_mobis

Xe lăn
Bạn em còn bị chỗ Ngân hàng bắtmua Bảo hiểm thân vỏ bên họ, dù dịch vụ bảo hiểm ngân hàng đó rất chuối
Vậy phải làm sao cccm ?
Nếu chính sách từ trên thì chỉ có cách chuyển bank (nhớ hỏi vấn đề này đầu tiên) nhé Cụ

Pumzen

Xe ba gác
Mua xe ko đủ tiền, 1 ofer thế chấp chính chiếc xe đó để vay tiền NH và cái kết - chính ra cụ chủ thớt phải lập title thớt như vậy. :D

Không lái ẩu

Xe buýt
Bạn em còn bị chỗ Ngân hàng bắtmua Bảo hiểm thân vỏ bên họ, dù dịch vụ bảo hiểm ngân hàng đó rất chuối
Vậy phải làm sao cccm ?
kinh nhiệm của em là rắn luôn từ đầu là tao *** mua bảo hiểm đấy tao mua BH theo ý của tao ok thì chơi không thì tao sang bank khác. Em thề với cụ là nó sẽ xuống nước. Thằng xâu rum thì nó kiểu gì cũng có vài bank canh ngoài cửa nên thằng xâu cũng sẽ bằng mọi cách thương lượng với bank để bán được cho khách.
Cụ bảo bạn cụ cứ võ của em mà làm. Gì chứ vụ này kinh nghiệm em đầy mình.

meodenminh

Xe điện
kinh nhiệm của em là rắn luôn từ đầu là tao *** mua bảo hiểm đấy tao mua BH theo ý của tao ok thì chơi không thì tao sang bank khác. Em thề với cụ là nó sẽ xuống nước. Thằng xâu rum thì nó kiểu gì cũng có vài bank canh ngoài cửa nên thằng xâu cũng sẽ bằng mọi cách thương lượng với bank để bán được cho khách.
Cụ bảo bạn cụ cứ võ của em mà làm. Gì chứ vụ này kinh nghiệm em đầy mình.
Vâng, để em bảo bạn em.
Nó mua được 1 năm rồi, nhưng lúc gia hạn giấy tờ ngân hàng ấy (6 tháng lần), ngân hàng nó bảo không cấp giấy nữa nếu không chuyển về mua Bảo hiểm bên đó.
Bây giờ mà chuyển sang Ngân hàng khác thì cũng phiền hà, từ đầu thì họ không nói gì và bạn em cũng ko để ý
Em thấy Ngân hàng vẫn đang cầm đằng chuôi

banmotnucuoi

Xe lăn
Có nhiều loại vay lắm, nhưng trả góp thì chiếc xe vẫn là của ngân hàng thôi

Không lái ẩu

Xe buýt
Vâng, để em bảo bạn em.
Nó mua được 1 năm rồi, nhưng lúc gia hạn giấy tờ ngân hàng ấy (6 tháng lần), ngân hàng nó bảo không cấp giấy nữa nếu không chuyển về mua Bảo hiểm bên đó.
Bây giờ mà chuyển sang Ngân hàng khác thì cũng phiền hà, từ đầu thì họ không nói gì và bạn em cũng ko để ý
Em thấy Ngân hàng vẫn đang cầm đằng chuôi
vậy là bạn cụ bị thòng rồi chắc khi làm hợp đồng cứ nhắm mắt vào ký lấy được mong được nó cho vay nên trong HĐ sẽ có điều khoản chỉ định BH rồi. em tưởng là đang trong giai đoạn đàm phán thì võ của em là thắng 100% vì em mua từ xe tải đến xe gia đình đều chốt điều khoản HĐ là bắt buộc phải mua BH nhưng là BH em tự mua chứ ko để nó ép vì em tự mua em lại ép lại bọn bảo hiểm nữa cũng lợi thêm ít xiền và quan trọng là chọn thằng BH nào mà nó làm ăn tử tế. Như em trước va phát AAA đến khi bị tai nạn mà cứ như là mình ơhair đi xin chúng nó vàem cạch đến già sau quả đấy em mua libety thấy ngon vì xe có làm sao chỉ cần mang đến gara là tự gara với libety làm việc với nhau em chỉ việc kí rồi nghiệm thu ứng ý thì vác xe về.

kfc1981

Xe điện

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Giai đoạn này khó khăn với không ít người.

NNS

Xe ngựa
Bak nó ko cần “thống nhất” giá bán với hỏi ý kiến thằng con nợ có ưng bán hay ko đâu nhé. Tài sản đamr bảo bank nó đến cùng đường nó mới phải xiết về thì nó sẽ bán đấu giá, chứ ko phải nó đd bán dạo ( các trò ma giáo đấu giá lại là lĩnh vực khác, ko bàn)

Parejo_10

Xe điện
Banh là vay để cho vay, cô vít mà mấy bác gửi tiền có zãn lãi cho nó ngày nào không.
À nói chuyện kiểu khôn thì dễ cụ nhỉ. Mấy anh cho bank vay đòi nguyên lãi kể cả cô vít. Nhưng làm ăn kho khăn yêu cầu bank hỗ trợ.

DSTUNG

Xe tải
Chưa có phán quyết của tòa án mà bọn này đã làm thế nhỉ
Đợi phán quyết của toà thì xe còn xác ko à? Như cụ trên còm là chính xác, cứ theo hợp đồng mà làm thôi. Mà hợp đồng bank soạn thì hiểu rồi đó.

motthoidongbim

Xe điện
Đầy bank giờ cong không tìm thấy tung tích xe đâu nữa. May TPB nó túm luôn được xe không thì còn lâu mới thu được

Hai Hom Hinh

Xe tải
Không cần phán quyết của toà án, nhưng để tiến hành thu giữ phải có chính quyền hoặc đại diện chính quyền, trường hợp này e nghĩ, dừng xe để thoả thuận,yêu cầu khách hàng về thời gian thanh toán, xử lý tài sản do khách hàng cố tình trây ì hoặc không hợp tác!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đi xế đẹp mới thuyết phục được đối tác quyết định xuống xèng cộng tác làm ăn, hơn nữa khoản gái gẩm tán cũng tàu nhanh hơn. ;))
Tính em thích nhàn đầu, không vướng bận, không nợ ai cho thanh thản anh ơi :D

Mỗi tội em cũng hay bị dễ dãi giúp bạn khi bạn khó, thành ra nhiều khi lại khó cho cả mình :(