[Funland] Một vụ thu xe trả góp của TPB

getzbac

Xe tăng
Nick cụ cũng từ con đấy mà ra phải ko :D
Vâng cụ
Trước khi mua xe lần đầu em cũng lên đây học hỏi các cụ đi trước bằng nic họ và tên của em luôn. Do có một bài viết về xxx em bị min giangtroc xì hơi thế là em bỏ luôn. Sau khi lấy xe em làm cái nic mới đúng màu và xe luôn

asset19

Xe buýt
Đúng rồi Cụ nọ thằng em em bị bọn chó VIB 37 Ngô Quyền thu như ăn cướp luôn, E sang còn chửi bọn nó như chó suýt oánh nhau với chúng nó, nhiều người bị lắm, đây Cụ đọc đi thu như ăn cướp luôn

Bank đòi được nợ phải có mẹo chứ.
Ai lại khơi khơi mời cụ đến để cẩu xe thì đời nào cụ đến.
Em ủng hộ VIB và TPB trong trường hợp này. Cứ thẳng băng luật mà làm, ko tình cảm gì hết.
Cụ đủ cứng thuê luật sư thì cứ làm.
Xong báo lại kết quả cho mọi người tham khảo nhé.

Chỉnh sửa cuối:

getzbac

Xe tăng
Thông báo cho cụ dc biết để mà BUỒN
với lịch sử trả nợ CHẬM NHỮNG 4 NGÀY như thế, cụ sẽ lại dc bank mời chào vay vốn tiếp đấy =))
- Chậm dưới 10 ngày (kể từ ngày hạn cuối mà bank chốt vs ng vay phải nộp) thì là ko việc gì.
+ từ ngày thứ 10 thì tính nhóm 2 - vay sẽ khó hơn 1 chút. Từ N2 muốn về N1 thi nộp tiền trước hoặc đúng ngày mà NH yêu cầu trong vòng 3-6th liên tục.
+ nhóm 3-4-5 mời cụ gúc gồ
Em hãi nhất vụ vào danh sách đen, nó sẽ chặn cửa khi muốn làm việc với bank. Nói thật với cụ là em là con nợ của ngân hàng cả chục năm nay kể từ khi mua cái xe đầu tiên. Nhà, xe sau này em đều sử dụng vốn ngân hàng và hiện tại vẫn đang là con nợ. Có lẽ thángnayf em cho tất toán luôn bởi vì lãi vay đang cao hơn gấp đôi lãi em gửi 6 tháng

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ VIB và TPB trong trường hợp này. Cứ thẳng băng luật mà làm, ko tình cảm gì hết.
à k phải việc của E Cụ ạ, E mà vay thì mấy thằng ngân hàng óc chó tuổi gì thu đc xe E nói thế cho nhanh

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Tờ điện tử lại tên nongnghiep viết về ngân hàng là e không ưng cái bụng rồi. Cụ bị ngân hàng thu xe e nghĩ chắc chậm không dưới 3-5 tháng và nhiều người gọi điện hay nhắc nhở cụ thanh toán lắm rồi. Nghe cách nói của cụ e nghĩ cụ nghĩ gọi kệ chúng mày không làm gì được tao đâu khi nào tao thích thì tao trả. Có gì không đúng cụ bỏ qua cho
à k phải việc của E mà Cụ nhưng E thấy bất bình hộ =)) E mà vay thì mấy thằng ngân hàng óc chó tuổi gì thu đc xe E nói thế cho nhanh

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Ko xích ông mang xe của nó đi mất hút ah.

barca6996

Xe container
Nếu vẫn là sản của Bank thì Bank có quyền thu hồi thôi
Việt Nam thì có vẻ lạ vì mới chứ các nước tiêu dùng bằng vay nợ chuyện này quá bình thường, có việc thì có nhà,có xe và đủ thứ, mất việc cái là ra ngồi cửa lên xuống tàu điện ngầm

duongnhatvnn

Xe tăng
các cụ cứ bênh bên nợ chậm chứ ? Để phải đến mức thu hồi nợ tức là món vay này thuộc món có nguy cơ mất vốn rồi tức nhóm 5 CIC rồi ấy,

NDD_HN

Xe tải
Có vay có trả, nợ không trả được thì nó thu xe là đúng rồi. Ngân hàng nó muốn lấy tiền chứ xe thì là hết cách nó mới phải làm vậy.

QDV2012

Xe tăng
Bạn em còn bị chỗ Ngân hàng bắtmua Bảo hiểm thân vỏ bên họ, dù dịch vụ bảo hiểm ngân hàng đó rất chuối
Vậy phải làm sao cccm ?
Cụ cứ mua bên ngoài bình thường. Không có quy định phải mua bảo hiểm thân vỏ của bên ngân hàng.

Cụ cứ mua về làm đủ chuyền quyền bảo hiểm theo mẫu bank là đc. Cơ mà phải chốt trước khi đi đối ứng,đối ứng rồi là ngân hàng nó nắm thóp mình ko làm gì được đâu.

_AHA_

Xe điện
Đến NN h2o còn đang phải bung vốn ra hỗ trợ cho các doanh nghiệp, hộ kinh doanh để vượt qua giai đoạn khó khăn này mà thằng banh này chơi cạn tàu ráo máng nhỉ
Làm gì có vốn nào hỗ trợ. Ép các ngân hàng phải giảm lãi, lãi huy động giảm. Cứ chây ì ra NH nó lấy đâu ra tiền.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thu xe, dù có là thu kiểu gì thì cũng là việc NH (hay bất cứ chủ nợ nào) không muốn làm.
Thu xe, ấy là phương án cuối cùng trong các phương án đòi nợ.

mà đã phải chọn đến phương án cuối cùng thì chả thằng nào làm một cách vô căn cứ, thiếu cơ sở cả.

Mà kể cả trong phương án thu xe, thì cũng có nhiều cách thu khác nhau.
Chặn đường để thu, "lừa" đến chỗ nào đó để thu thì cũng là cách cuối cùng/gần như cuối cùng của việc thu xe rồi.

Nên chả thằng nào muốn làm điều đó.

Âu cũng là "đường cùng" của bên cho vay rồi.

các cụ cứ bênh bên nợ chậm chứ ? Để phải đến mức thu hồi nợ tức là món vay này thuộc món có nguy cơ mất vốn rồi tức nhóm 5 CIC rồi ấy,
Có vay có trả, nợ không trả được thì nó thu xe là đúng rồi. Ngân hàng nó muốn lấy tiền chứ xe thì là hết cách nó mới phải làm vậy.
Đúng rồi Cụ nọ thằng em em bị bọn chó VIB 37 Ngô Quyền thu như ăn cướp luôn, E sang còn chửi bọn nó như chó suýt oánh nhau với chúng nó, nhiều người bị lắm, đây Cụ đọc đi thu như ăn cướp luôn

Em ở bên thu hồi nợ của Bank nên em biết cực chẳng đã mới phải làm vậy chứ sung sướng gì đâu những dạng khách như thế này cũng là chuối cả nải rồi chầy bửa thôi rồi đây là phương pháp cuối cùng phải làm để thu hồi nợ.
Em xem chủ đề này thấy nhiều bác rất đề cao tinh thần thượng tôn pháp luật/quy trình. Bác thì nói phải có trát của Tòa, bác thì nói phải đúng quy trình thu xe, đồ trong xe của chủ xe thì sao. Theo em các bác đó đang "đánh tráo khái niệm", giống như vụ của anh tulai24 ấy, giao dịch dân sự mà, từ từ, tôi có tiền tôi sẽ trả mà, nhưng xe thì cứ để đấy tôi sử dụng. Theo dòng suy luận như thế thì chết dở anh ngân hàng/tín dụng và làm sống lại thuật ngữ "hình sự hóa vụ việc dân sự". Nói thật, đi đến đâu cũng chẳng ai bênh anh "nợ khó đòi" đâu ạ.
Quan bác đã thích vay tiêu dùng thì phải chấp nhận luật chơi của người cho vay (ngân hàng), thể hiện qua hợp đồng cho vay. Bác ý kiến ý cò gì thì mời bác đi ngân hàng khác,đi đâu cũng gầm trời này thôi, không cài điều này thì cài điều khác để đảm bảo trả nợ và tối ưu lợi nhuận, bác đi vay là phụ thuộc rồi.

toichothue

Xe tải
Em hãi nhất vụ vào danh sách đen, nó sẽ chặn cửa khi muốn làm việc với bank. Nói thật với cụ là em là con nợ của ngân hàng cả chục năm nay kể từ khi mua cái xe đầu tiên. Nhà, xe sau này em đều sử dụng vốn ngân hàng và hiện tại vẫn đang là con nợ. Có lẽ thángnayf em cho tất toán luôn bởi vì lãi vay đang cao hơn gấp đôi lãi em gửi 6 tháng
Nếu gđ cụ dư giả thì tất toán cho nhanh. Mắc nợ làm gì cho phiền hà. Ls huy động năm nay đang giảm mà ls vay của cụ vẫn cao thì tốt nhất “nghỉ chơi” với bank cho nhanh

Hai Toan

Xe container
bán xe giá rẻ rồi gán lại nợ/lấy tiền đó để trả nợ có ổn hơn so với để đội đó thu hồi ko các cụ?
Xe mới còn hạ giá đôi ba trăm,xe cũ mà bán có khi chả đủ tiền vay,haiza Covid-Corona này triệt hạ nhiều Grap quá đi.