[Funland] Một vụ thu xe trả góp của TPB

Minh123456

Xe tải
Tp nữa ạ, thôi em né né cái ông này ra vậy.

NNS

Xe ngựa
Cụ cho e cái tên cụ thể bank nào làm được cái việc như cụ nói không ah hay là cụ nghe nói lại
ô thế cụ chưa gặp à? cũng ko nhiều, nhưng ko phải ko có, nv bank nó dụ khứa ốp tiền đáo hạn khoản vay, nhưng thực ra nó nhận chỉ đạo của lãnh đạo nó là con nợ này sắp chết mẹ nó rồi, anh em mình rút, thế là nó dụ khứa đi huy động nóng, nó hứa là tất toán xong nó lại đáo rút ra ngay, hô hố, nhưng tất xong nó toán cmnl, éo cho vay lại nữa, thế là con nợ với thằng tài trợ đáo hạn nhe răng ra cãi nhau, bank nó té thẳng, nó chả sai éo gì =))

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Để đến bước cưỡng chế thu hồi xe thì Bank cũng gửi thông báo tới chủ xe ít nhất vài chục ngày rồi. Thôi em cứ có gì dùng nấy, xe đẹp mà nợ chồng chất thì cũng để làm gì đâu :D

minhhai_police

Xe điện
ô thế cụ chưa gặp à? cũng ko nhiều, nhưng ko phải ko có, nv bank nó dụ khứa ốp tiền đáo hạn khoản vay, nhưng thực ra nó nhận chỉ đạo của lãnh đạo nó là con nợ này sắp chết mẹ nó rồi, anh em mình rút, thế là nó dụ khứa đi huy động nóng, nó hứa là tất toán xong nó lại đáo rút ra ngay, hô hố, nhưng tất xong nó toán cmnl, éo cho vay lại nữa, thế là con nợ với thằng tài trợ đáo hạn nhe răng ra cãi nhau, bank nó té thẳng, nó chả sai éo gì =))
em nhớ ko nhầm vụ này lên báo hoặc 1 cụ OF nhà mình đúng ko cụ? vì em nhớ có đọc rồi

LAIMOI

Xe hơi
Tất toán hd với đáo hạn hd là 2 việc khác nhau hoàn toàn

socmeo

Xe buýt
Đến NN h2o còn đang phải bung vốn ra hỗ trợ cho các doanh nghiệp, hộ kinh doanh để vượt qua giai đoạn khó khăn này mà thằng banh này chơi cạn tàu ráo máng nhỉ
Tiền bank cho vay là tiền người dân gửi tiết kiệm cụ nhé! NN h2o bung vốn ra là tiền từ ngân sách cụ nhé, đơn giản vậy thôi mà cụ cũng ko hiểu

Crusaderland

Xe điện
Huyndai Elantra 1.6 form 2018, như vậy là bác chủ vay cũng phải được 2 năm rưỡi là ít, chắc cũng được một nửa hoặc 2/3 thời gian vay rồi, xe này giờ bán đi chắc được khoảng hơn 500 củ, trả ngân hàng xong còn tầm 250 củ mua con SH đi cho nhẹ đầu.

datalink

Xe tải
Đến NN h2o còn đang phải bung vốn ra hỗ trợ cho các doanh nghiệp, hộ kinh doanh để vượt qua giai đoạn khó khăn này mà thằng banh này chơi cạn tàu ráo máng nhỉ
Thế thì nó mới là tổ chức nhà nước. Lý sự ngớ ngẩn.

LAIMOI

Xe hơi
đó là cụ thỏa thuận đc làm việc 3 bên, bank nó đứng giữa để 2 bên làm việc, nó ở giữa thu xiền tất toán khoản vay, giải tỏa thế chấp vvv
nhưng nói chung phải hời lắm hay quen thân khách hàng nó mới mua kiểu này, vì cũng dễ bị hố, ví dụ như con nợ nó định lừa khách mua xe, cốp tiền nộp bank nhưng hóa ra chỉ để nó đáo hạn, tài sản vẫn éo bán đc, hay bank nó giở mặt, trả tiền khoản vay này nó ko đáo hạn mà úp sọt luôn cho khoản nợ khó đòi nhóm 5 cmnl thì dở hơi
E đang hỏi cụ về cái chỗ cụ nói được bôi đỏ này cơ, cụ cứ đưa câu chuyện sang chỗ khác

QMintech

Xe tăng
Cứ thử chơi chứng khoán xem, quá tỉ lệ Margin nó bán không cần hỏi :)

0000quan

Xe buýt
Trong hợp đồng có điều khoản thu giữ tài sản người vay đã đọc kỹ và hiểu rõ, ký rồi thì bank có quyền thu giữ để giải quyết.
Về luật thì QH đã cho phép theo NQ42 từ 2017 để các bank thực hiện rồi.
Thu giữ chưa phải là phát mại ngay mà để đảm bảo người vay chây ì, không trả nợ.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Huyndai Elantra 1.6 form 2018, như vậy là bác chủ vay cũng phải được 2 năm rưỡi là ít, chắc cũng được một nửa hoặc 2/3 thời gian vay rồi, xe này giờ bán đi chắc được khoảng hơn 500 củ, trả ngân hàng xong còn tầm 250 củ mua con SH đi cho nhẹ đầu.
250 củ mua được ối xe 4 bánh chạy ra gì phết đấy, sao phải đi sh cho nó mưa gió

Pumzen

Xe ba gác
Để đến bước cưỡng chế thu hồi xe thì Bank cũng gửi thông báo tới chủ xe ít nhất vài chục ngày rồi. Thôi em cứ có gì dùng nấy, xe đẹp mà nợ chồng chất thì cũng để làm gì đâu :D
Đi xế đẹp mới thuyết phục được đối tác quyết định xuống xèng cộng tác làm ăn, hơn nữa khoản gái gẩm tán cũng tàu nhanh hơn. ;))

longsd

[Tịch thu bằng lái]
người ta cũng phải 5-7 trát thông báo này nọ rồi, chủ xe nào nhây mới thế. Ngân hàng nào cũng chỉ muốn lấy tiền thôi, xách của nợ này về thanh lý cũng quá tội

hưvô

Xe lăn
Em cũng bị tờ giấy A4 xích vào hơn 20 mùa thu mà chưa thoát được đây 8-}

NNS

Xe ngựa
E đang hỏi cụ về cái chỗ cụ nói được bôi đỏ này cơ, cụ cứ đưa câu chuyện sang chỗ khác
à, vì cụ bảo tất với đáo, thì em tiện mồm
còn chỗ cụ hỏi, trong hoạt động tín dụng cũng chả phải hiếm gặp đâu, mịe, ko phải ông nào vay vốn cũng ngon lành cành đào, lắm vụ quá mẹ nó dây với nghiện, thế là bọn tín dụng nó tìm cách tìm thế thân để thoát nợ xấu, tránh trách nhiệm lọ chai, nó thông lưng với con nợ đi lừa người khác, tuy mức độ lừa nó cũng ở mức ... vừa phải, tức là nó éo nói hết thông tin, nó ko nói thực hết chứ sao, mà 1 nửa quả táo đúng là cắn vẫn là táo, nhưng nửa sự thực thì thằng mua 3 bên dễ nắm đằng lưỡi chứ sao: