[Funland] Một vụ thu xe trả góp của TPB

Tony_Le

Xe container
Vấn đề ở chỗ là ông bank này phải thông báo rõ cho thằng xe chứ, và khi thu thì ông nọi banh kia định giá thằng xe như nào. Em thấy banh toàn chơi trò bóp cổ thôi
Khi đã dưới cơ thì làm gì còn quyền. Không lo được xèng trả để đến lúc nó phát mãi tài sản rồi thì rõ với ràng gì nữa cơ chứ!

Chỉnh sửa cuối:

Nam Bim325

Xe tăng
hô hố, thế cụ tưởng bank là cái trại tế bần ư? =))
NHNN nó hỗ trợ, đó là chính sách xh, chứ may nó éo cho thằng nào vay đấy, chứ ko nó cũng đòi bỏ mẹ ra, thế theo cụ thì cứ con nợ éo có tiền trả là bank nó fờ di luôn cho mới là nhân văn hả cụ?=))
bank có thể nó tài trợ vài chục tỏi xây cầu xây nhà tình nghĩa hay những chương trình từ thiện, nhưng nó cũng đập bàn tống cổ khỏi nhà để đòi khoản vay chỉ vài tỏi hay vài trăm củ. Chuyện nào đi chuyện đó, ơ kìa
Banh là vay để cho vay, cô vít mà mấy bác gửi tiền có zãn lãi cho nó ngày nào không.

Không sợ vợ

Xe tăng
Alo cho Vợ cầm tiền đến thanh toán : Gốc - Lãi Vay - Lãi Phạt ... đến tháng tới là lại cắm chìa khóa bon bình thường !... Xem lại HĐ Tín Dụng và HĐ Thế Chấp ... thì Bank nó nắm hơi trắc đấy và có cả một Ban Tư Pháp - Luật Sư ... lo các ca này rồi !.... BĐS- Động Sản và cả Tín Chấp ... cũng đều có hiện tượng này rồi .
Vợ cả áo trắng đang đúng trước đầu xe đấy cụ.

NNS

Xe ngựa
em deal được với bạn mua xe là kí cam kết mua xe và chuyển cọc cái phần em còn nợ để em tất toán với bank, sau đó lấy đăng kí ra làm thủ tục sang tên =))
đó là cụ thỏa thuận đc làm việc 3 bên, bank nó đứng giữa để 2 bên làm việc, nó ở giữa thu xiền tất toán khoản vay, giải tỏa thế chấp vvv
nhưng nói chung phải hời lắm hay quen thân khách hàng nó mới mua kiểu này, vì cũng dễ bị hố, ví dụ như con nợ nó định lừa khách mua xe, cốp tiền nộp bank nhưng hóa ra chỉ để nó đáo hạn, tài sản vẫn éo bán đc, hay bank nó giở mặt, trả tiền khoản vay này nó ko đáo hạn mà úp sọt luôn cho khoản nợ khó đòi nhóm 5 cmnl thì dở hơi

minhhai_police

Xe điện
đó là cụ thỏa thuận đc làm việc 3 bên, bank nó đứng giữa để 2 bên làm việc, nó ở giữa thu xiền tất toán khoản vay, giải tỏa thế chấp vvv
nhưng nói chung phải hời lắm hay quen thân khách hàng nó mới mua kiểu này, vì cũng dễ bị hố, ví dụ như con nợ nó định lừa khách mua xe, cốp tiền nộp bank nhưng hóa ra chỉ để nó đáo hạn, tài sản vẫn éo bán đc, hay bank nó giở mặt, trả tiền khoản vay này nó ko đáo hạn mà úp sọt luôn cho khoản nợ khó đòi nhóm 5 cmnl thì dở hơi
lúc mang tiền ra bank tất toán thì bạn đó trực tiếp mang tiền đưa bank (em chỉ đại diện chủ khoản nợ đứng kí hồ sơ =)) ), sau khi tất toán xog bạn đó cầm hồ sơ gốc ra công chứng sang tên luôn, sang tên xong thì bàn giao xe và khoản tiền còn lại ạ. bạn đó có quen biết chỗ bank em vay nên nhờ tất toán lấy giấy tờ trong có 1 tiếng.

NNS

Xe ngựa
lúc mang tiền ra bank tất toán thì bạn đó trực tiếp mang tiền đưa bank (em chỉ đại diện chủ khoản nợ đứng kí hồ sơ =)) ), sau khi tất toán xog bạn đó cầm hồ sơ gốc ra công chứng sang tên luôn, sang tên xong thì bàn giao xe và khoản tiền còn lại ạ. bạn đó có quen biết chỗ bank em vay nên nhờ tất toán lấy giấy tờ trong có 1 tiếng.
vâng, thì xuôi chèo mát mái thì mọi việc nó đơn giản như đan rổ thế thôi
chỉ nhỡ giữa chừng có bên giở quẻ, mà thường là bank :))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Một số cụ bênh chủ xe thì đưa xe của các cụ đây. Ví dụ xe giá 700 em trả các cụ 300 xong cho em xe đi luôn, ok làm đc thế thì hẵng bênh chủ xe :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vấn đề ở chỗ là ông bank này phải thông báo rõ cho thằng xe chứ, và khi thu thì ông nọi banh kia định giá thằng xe như nào. Em thấy banh toàn chơi trò bóp cổ thôi
Thông báo chán rồi cụ ạ. Em trc được xem quy trình của bank, khá tuần tự ko có chuyện quá hạn cái thu xe ngay đâu.

AnhViVu

Xe điện
Đến NN h2o còn đang phải bung vốn ra hỗ trợ cho các doanh nghiệp, hộ kinh doanh để vượt qua giai đoạn khó khăn này mà thằng banh này chơi cạn tàu ráo máng nhỉ
Có vay có trả, làm ăn chứ không phải từ thiện.

• Vodka
Reactions: ITI

Tiểungưnhi88

Xe điện

toichothue

Xe tải
Em ở bên bank nhưng công nhận TPB vs VPB họ làm quyết liệt thật. Bên em vẫn hỗ trợ thoải mái.
Khéo nợ của bác áo trắng trên 90n rồi, họ gọi lên rồi thu xe luôn. Đến bước cưỡng chế thu hồi xe thì đúng là ko còn gì để cứu vãn. Thôi bác bán xe đi để cứu vãn "danh dự cic". 2,3 năm sau mua lại con xe khác bác ah :D

refineman79bqt

Xe tải
Chắc có lí do riêng gì chăng vì vk ck chủ xe còn trẻ nên hoàn toàn biết rõ hợp đồng đã kí với bank.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
đồng ý là ko trả nợ thì thu xe :) cơ mà làm ko đúng quy trình cẩn thận ăn đòn nếu gặp chủ xe cứng :P
Cứng thế nào dc với bank. Mịa đội thu hồi tài sản toàn gấu mèo xăm trổ, từ tốn thì nó từ tốn lại chưa gấu chó với bank nó cho đội kia ra hết kháng cự

via OTOFUN for iPhone

UFA

Xe điện
Đơn giản mà cụ, trước e bán xe cho 1 cụ trên này , e check xem còn thiếu bao nhiêu, ( cũng ít thôi, hình như hơn trăm), thế là cụ ý chuyển cmnl cho e 300tr, he he, tất toán thoải mái, bank báo c.a xóa thế chấp, thế là xong thôi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
hô hố, thế cụ tưởng bank là cái trại tế bần ư? =))
NHNN nó hỗ trợ, đó là chính sách xh, chứ may nó éo cho thằng nào vay đấy, chứ ko nó cũng đòi bỏ mẹ ra, thế theo cụ thì cứ con nợ éo có tiền trả là bank nó fờ di luôn cho mới là nhân văn hả cụ?=))
bank có thể nó tài trợ vài chục tỏi xây cầu xây nhà tình nghĩa hay những chương trình từ thiện, nhưng nó cũng đập bàn tống cổ khỏi nhà để đòi khoản vay chỉ vài tỏi hay vài trăm củ. Chuyện nào đi chuyện đó, ơ kìa
Hội "Sao nó giàu thế mà không làm từ thiện, lại đi mua cái xe hàng mấy chục tỷ nhỉ?" đông lắm anh ạ.

LAIMOI

Xe hơi
vâng, thì xuôi chèo mát mái thì mọi việc nó đơn giản như đan rổ thế thôi
chỉ nhỡ giữa chừng có bên giở quẻ, mà thường là bank :))
Cụ cho e cái tên cụ thể bank nào làm được cái việc như cụ nói không ah hay là cụ nghe nói lại

toichothue

Xe tải
đồng ý là ko trả nợ thì thu xe :) cơ mà làm ko đúng quy trình cẩn thận ăn đòn nếu gặp chủ xe cứng :P
Bác chủ xe cứng như thế nào ah? HĐ tín dụng và HĐ thế chấp ghi rõ lắm rồi cụ ah. Bank thu xe có phải dân trộm cắp hay dân anh chị thu họ đâu, chơi vs bank là chơi bằng luật VN chứ ko phải luật giang hồ =))