Một vài ý tưởng độ xe em mới vẽ, các bác xem thử :)

LEMIN

Xe tăng
Cái nắp capo em cruize đẹp quá, tiếc là em hết rượu mời cụ lemin rồi, để bữa sau em bù nhá :P
Cụ lemin cho em hói tí, có cách nào làm cái sống gồ lên trên nắp capo không ạ? Em hỏi mấy chú thợ gò, khóc thét hết cả. :D
Sống gồ mà cụ nói tới là như em Cruze này hay là gân thôi ạh, Ko vấn đề gì hết cụ àh,nếu như em Cruze này thì làm đồng lên thội ạh,còn gân thì dễ nữa. Làm khe thì hơi mất công tí chứ làm gồ lên thì đơn giản ạh :)

mec c200a

Xe buýt
đẹp quá cụ ạ tiếc là em hết rượu rồi cụ độ em spark cho em nhé :D

LEMIN

Xe tăng

Dalat

Xe đạp
Tại chưa có bác nào nhờ em vẽ design Altis đấy ạh. Xe bác màu bạc thì có thể dán được khá nhiều màu nên tùy sở thích thôi ạh, màu đen vẫn là mạnh nhất :).
Còn kiểu decal thì nếu bác thích kiểu sport thì 2 sọc màu đen hoặc 1 sọc màu lớn 2 sọc nhỏ 2 bên chạy dọc thân xe là kinh điển và dễ đẹp nhất. Ko thì dán decal lá cờ đua xe ( cờ caro trắng đen ) nếu bác thích xe đua. Còn lại các kiểu tem khác thì ở các tiệm dán decal đều có sẵn khá nhiều bác thích mẫu nào nó có sẵn trong máy chỉ cần in ra cắt là được ạh :)
Cám ơn bác đã phúc đáp. Em sẽ chụp hình xe em và up lên nhờ bác design nó cái.
Coi cái email của bác chắc công ty bác ở An Lạc phải không ạ?

LEMIN

Xe tăng
Cám ơn bác đã phúc đáp. Em sẽ chụp hình xe em và up lên nhờ bác design nó cái.
Coi cái email của bác chắc công ty bác ở An Lạc phải không ạ?
Dạ em đang làm part time ở cty cổ phần Anlac ạh :) ( ko phải AnLac của Samco đâu ạh, GĐ e là GĐ Anlac Samco vài năm trc giờ mở cty riêng lấy tên đó cho tiện kinh doanh ạh)

LEMIN

Xe tăng

KhoaiLangVn

Xe buýt
Em cruze thật sport của cụ pandazu :) , cụ mec c200a tham khảo luôn ạh :)
hình gốc :

Black Cruze by pcters_5_and1, on Flickr

HÌnh em độ lại :

Blac Cruze_LeMin Tuning by pcters_5_and1, on Flickr
thanks cụ nhiều ợ, mời cụ 1 ly
xe e đã cụ lại đèn bi xenon, đèn led gầm, đuôi gió rồi (nhưng của e đuôi liền cốp, quả đuôi cụ vẽ liệu có mua đc ko hay phải chế ạ)
mấy cái hốc gió trên nắp capo là đục thủng ra ạ, như thế trời mưa nước vào ko ạ, cả cái ở sườn nữa

LEMIN

Xe tăng
thanks cụ nhiều ợ, mời cụ 1 ly
xe e đã cụ lại đèn bi xenon, đèn led gầm, đuôi gió rồi (nhưng của e đuôi liền cốp, quả đuôi cụ vẽ liệu có mua đc ko hay phải chế ạ)
mấy cái hốc gió trên nắp capo là đục thủng ra ạ, như thế trời mưa nước vào ko ạ, cả cái ở sườn nữa
Cánh gió đuôi thì cụ có thể mua về, còn muốn theo ý mình thì chế thôi ạh
Mấy khe gió trên nắp capo và bên sườn thì cụ làm giả là được rồi (đục xuống nhưng bịt kín phía dưới lại ) :)

Thưa cụ LEMIN là con Verna nhà cháu đã đem đi độ mặt Calang theo như đúng cụ Design rồi ạ. Riêng cái nắp Capo em ko muốn đụng tới ạ. Cái hốc gió trên capo cụ thiết kế có lẽ em dán Carbon làm giả thôi như vậy có dc ko?
Khi nào làm xong em chụp lại gửi cho cụ xem ạ

ThanhTrung

Xe điện
Bác Lemin ơi đã đến lượt con Veracruz màu đen và con Morning 2012 màu trắng sứ của em chưa ạ?

LEMIN

Xe tăng
Thưa cụ LEMIN là con Verna nhà cháu đã đem đi độ mặt Calang theo như đúng cụ Design rồi ạ. Riêng cái nắp Capo em ko muốn đụng tới ạ. Cái hốc gió trên capo cụ thiết kế có lẽ em dán Carbon làm giả thôi như vậy có dc ko?
Khi nào làm xong em chụp lại gửi cho cụ xem ạ
Dán carbon giả cũng được cụ àh, nhưng cụ cẩn thận dán decal carbon dễ trầy lắm đấy ( mà đã trầy là nhìn ghê lắm ạh ). Cụ nên sơn đen mờ hoặc sơn giả carbon luôn chứ ko nên dán ạn :)
Bao h cụ mần xong thì chụp hình cho em nhé, em háo hức lắm đấy :)

Chỉnh sửa cuối:

LEMIN

Xe tăng
Bác Lemin ơi đã đến lượt con Veracruz màu đen và con Morning 2012 màu trắng sứ của em chưa ạ?
Xin lỗi bác ạh,hôm đó em có hỏi bác là độ lại ntn mà ko thấy bác trả lời ạh, Veracruz màu đen đời nào em cũng ko biết nữa(bác có hình cho em thì tốt ko thì google cho em cũng đc)
Em độ lại morning 2012 màu trắng sứ trước nhé,hẹn bác sáng T6 có hình cho bác ạh :)

LEMIN

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

mec c200a

Xe buýt
Con vios đẹp quá chất hẳn dưng mà bộ đèn pha đó kiếm đâu đc bây h :))

mec c200a

Xe buýt
Em thấy con vios này còn có vấn đề về nắp capo. Cụ lemin cho nó từ có phần nhô lên của lưới tản nhiệt mà giờ cho nó bẹp xuống thế làm sao đc

KhoaiLangVn

Xe buýt
Cánh gió đuôi thì cụ có thể mua về, còn muốn theo ý mình thì chế thôi ạh
Mấy khe gió trên nắp capo và bên sườn thì cụ làm giả là được rồi (đục xuống nhưng bịt kín phía dưới lại ) :)
bịt kín phía dưới thì trời mưa nước nó đọng lại ở đấy, có giải pháp nào nữa ko cụ

Ngphuc

Xe đạp
Em Vios của bác Ngphuc em độ lại thế này đc chưa ạh ( bác ấy muốn độ tới bến mang hơi hướng concept một tí luôn ạh :)
Hình gốc :

vios1 by pcters_5_and1, on Flickr

Hình em độ lại :

Toyota Vios_LeMin Tuning_B by pcters_5_and1, on Flickr
Úi trời, hợp với ý em rồi đấy cụ ạ. Nhìn chẳng giống Vios chút nào cả " chất quá, chất quá". Có điều em hơi lăn tăn vụ đèn pha và cạnh chém của nó, có vẻ không thực tế lắm. Em đề xuất như này cụ xem có hợp lý thì triển khai luôn giúp em
1. Đèn pha em dự định làm bi xenon, nên cụ thiết cho nó yêu yêu một chút nhá. Mà quả đèn này cụ lấy đâu ra vậy, em dự là của Forte đúng không ?
2. Cạnh chém chỗ đèn pha cụ cho ngăn hơn chứ em thấy để dài thế nó hơi yếu. Sợ đóng mở nắp capo thì dễ bị cong vênh lắm cụ ạ. Hoặc cụ vuốt lại cho em nó thực tế hơn.
3. Hai bên xườn xe cụ cho nó sắc nét hơn một chút, nhất là phần sau cụ nhé.
4. Cụ cho em cái nhìn chi tiết về lưới tản nhiệt, chứ em chẳng nhìn thấy gì cả
5. Gầm đằng trước đoạn giữa là cụ vuốt hay để phẳng vậy, em dự là cụ vuốt lên chỗ đó thì đẹp hơn. Nhưng nhớ chừa ít đất để em còn lắp biển số :)
6. Cuối cùng là cụ show cho em cái mông của em nó luôn nhé./Tks cụ.

Ngphuc

Xe đạp
Em thấy con vios này còn có vấn đề về nắp capo. Cụ lemin cho nó từ có phần nhô lên của lưới tản nhiệt mà giờ cho nó bẹp xuống thế làm sao đc
Yên tâm cụ ạ. Cụ LEMIN quảng cáo là nhà cụ còn đóng mới thùng ô tô được cơ mà chứ cái vụ này nhằm nhò gì đối với cụ ấy.:)

banglangbp

Xe đạp

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ khéo tay quá, cái nào Cụ vẽ lại cũng đẹp lắm ah.