Một vài ý tưởng độ xe em mới vẽ, các bác xem thử :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em Vios của bác Ngphuc,em mới độ lại dàn đầu thôi, bác ấy thích phong cách bentley và alston martin ạh :)
Xe gốc :

Toyota Vios Limo by pcters_5_and1, on Flickr

Em độ lại dàn đầu đã :

Toyota Vios_LeMin Tuning by pcters_5_and1, on Flickr

Toyota Vios_LeMin Tuning-1 by pcters_5_and1, on Flickr
Quả này giống y Luxen của Đài. Xe này đã ngắn mà cụ chủ xe còn muốn giống benley thì nó y chang cái bao diêm. Thế này thì nhà Toy tạch nó ghét cụ phải biết.
thôi nhà em mời cụ ly rượu vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

banglangbp

Xe đạp
Cụ tham khảo xe của bác này thử nhé :)
Cụ Lemin ơi, ý tớ nói là kiểu kiểu sport thì 2 sọc màu đen hoặc 1 sọc màu lớn 2 sọc nhỏ 2 bên chạy dọc thân (hông chứ hok phải trên capo đi xuống) xe hoặc lá cờ đua xe ấy, Còn cái kiểu cụ đưa cho tớ xem thì tớ ... hok có khoái lắm, nhìn nó giống Mustang quá ạ. Xe mình màu xám cụ ơi...Phiền cụ nữa nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Ngphuc

Xe đạp
Đúng là nó mang hơi hướng của Luxgen Đài Loan cụ ạ. Không như em mong đợi. Có nghĩ là em muốn cho nó một phong cách mang hơi hướng tương lai một chút. Em gửi cụ thêm mấy hình nữa để cụ tham khảo. Nếu có thể, cụ chiến luôn phần đuôi giúp em để em có cái nhìn tổng thể cụ nhá.
Mong tin cụ lắm ạ./Tks

http://www.mediafire.com/?k9adba06h079186,zatmqr7oxzc39jd,51cu1id58e7o6wp,gx6cshv356bs7sb,cp44xhdk0fcuker,hzmbg7dpo3y8ymg,10d0jn5694o0ifm,xsw51hh755nz9md,woyvfdn436f71p6,wj090h0ftlf59ba,j00qzaumo5oinai,du1nbvfqhzdxs9l,be2abq660wznage

LEMIN

Xe tăng
Quả này giống y Luxen của Đài. Xe này đã ngắn mà cụ chủ xe còn muốn giống benley thì nó y chang cái bao diêm. Thế này thì nhà Toy tạch nó ghét cụ phải biết.
thôi nhà em mời cụ ly rượu vậy :))
Oạch, em mới search google , công nhận giống luxgen thật, xấu hổ quá :(. Phải vẽ mẫu khác lấy lại thể diện mới được :))

LEMIN

Xe tăng
Đúng là nó mang hơi hướng của Luxgen Đài Loan cụ ạ. Không như em mong đợi. Có nghĩ là em muốn cho nó một phong cách mang hơi hướng tương lai một chút. Em gửi cụ thêm mấy hình nữa để cụ tham khảo. Nếu có thể, cụ chiến luôn phần đuôi giúp em để em có cái nhìn tổng thể cụ nhá.
Mong tin cụ lắm ạ./Tks
Xin lỗi cụ, công nhận giống luxgen quá, tại thân xe ngắn mà cụ đòi giống bentley thì nó mới ra vậy :(.
Đi theo hướng tuơng lại một chút thì em càng khoái, nhưng điểm nổi bật nhất của xe tương lai là quả đèn cụ ạh,nên hơi khó đấy ạh, nếu ko thay đèn thì phải làm tới luôn đấy ạh :)
Em sẽ vẽ lại cái đầu xe mới đi kèm với hông xe luôn , bao h đầu xe ok thì em mần đuôi xe cho nó thống nhất ạh :)

LEMIN

Xe tăng
Cụ Lemin ơi, ý tớ nói là kiểu kiểu sport thì 2 sọc màu đen hoặc 1 sọc màu lớn 2 sọc nhỏ 2 bên chạy dọc thân (hông chứ hok phải trên capo đi xuống) xe hoặc lá cờ đua xe ấy, Còn cái kiểu cụ đưa cho tớ xem thì tớ ... hok có khoái lắm, nhìn nó giống Mustang quá ạ. Xe mình màu xám cụ ơi...Phiền cụ nữa nhé...
Dạ ý em về sọc màu chạy dọc thân là dọc nắp capo lên nóc ra đuôi xe luôn đấy ah, chứ em thấy hình như chưa thấy em xe nào độ sọc chạy bên hông lắm vì nó giống...xe cảnh sát đấy ạh :). Em sẽ dán cờ caro đua ze cho bác thử nhé :)

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Oạch, em mới search google , công nhận giống luxgen thật, xấu hổ quá :(. Phải vẽ mẫu khác lấy lại thể diện mới được :))
Em góp ý tí nhá, Xe này cụ chủ xe nên thay đổi quan điểm độ, chỉ có thể làm cho nó đáng yêu hơn hoặc sport hơn chứ sang trọng hơn thì chắc là quá khó với cái xe nhỏ, ngắn, bánh bé xinh xinh. :P
Cái Vioz nó hơi rườm ra về đường nét nên nếu muốn đẹp phải xử lý được cái gờ dọc theo xe, do xe ngắn nên phần đầu nên làm thuôn dài ra hơn chút xíu và lưới tản nhiệt nên làm đơn giản thôi (Kiểu như Lancia Fulvia). Hoặc nếu muốn Sport thì bỏ cái chỉ inox dọc xe, làm phần lips sườn gồ lên rõ nét, mở rộng hốc bánh trước và sau ra khoáng 1inch, thêm fender, đuôi gió...
Mà em thấy cái Luxgen Neora Model 2012 rất có phong cách tương lai đấy ạ. nhìn cái đầu hao hao cảm giác như xe em :))

Chỉnh sửa cuối:

mec c200a

Xe buýt
bác giúp em con van này nhé độ lại dàn full bodykit với style thật ngầu và sport cảm ơn bác :D

mec c200a

Xe buýt
em rất thích dáng con này tuy ko phải xe em nhưng cụ cũng design lại cho máu nhé :D
vẫn là style sport và ngầu

LEMIN

Xe tăng
Em góp ý tí nhá, Xe này cụ chủ xe nên thay đổi quan điểm độ, chỉ có thể làm cho nó đáng yêu hơn hoặc sport hơn chứ sang trọng hơn thì chắc là quá khó với cái xe nhỏ, ngắn, bánh bé xinh xinh. :P
Cái Vioz nó hơi rườm ra về đường nét nên nếu muốn đẹp phải xử lý được cái gờ dọc theo xe, do xe ngắn nên phần đầu nên làm thuôn dài ra hơn chút xíu và lưới tản nhiệt nên làm đơn giản thôi (Kiểu như Lancia Fulvia). Hoặc nếu muốn Sport thì bỏ cái chỉ inox dọc xe, làm phần lips sườn gồ lên rõ nét, mở rộng hốc bánh trước và sau ra khoáng 1inch, thêm fender, đuôi gió...
Mà em thấy cái Luxgen Neora Model 2012 rất có phong cách tương lai đấy ạ. nhìn cái đầu hao hao cảm giác như xe em :))
Cụ nhận xét hay quá ạh, nhưng phải để xem cụ chủ có muốn phá tới bến ko đã ạh, để em dụ dỗ cụ ấy chơi tới bến luôn :D

LEMIN

Xe tăng
em rất thích dáng con này tuy ko phải xe em nhưng cụ cũng design lại cho máu nhé :D
vẫn là style sport và ngầu
Dạ cũng có một cụ nhờ em độ cruze màu đen, chắc là mai em có hình cho cụ ấy, cụ xem luôn nhé :)

LEMIN

Xe tăng
bác giúp em con van này nhé độ lại dàn full bodykit với style thật ngầu và sport cảm ơn bác :D

Hẹn bác sáng T6 em có hình em nó thật ngầu và sport cho bác nhé, cho em hỏi luôn bác ở TP nào ạh :)

cesar

Xe tăng
Đuôi em Camry của bác Cesar :), độ led và thêm miếng phản quang hoặc led ở phần cản để hợp xu hướng ạh :)
Hình e độ lại :

Camry 2004_LeMin Tuning_Back by pcters_5_and1, on Flickr

Camry 2004_LeMin Tuning_Back -1 by pcters_5_and1, on Flickr
Tuyệt quá , thanks bác LEMINH , tiếc là em lại ở HN , bác có thể giới thiệu em Gara có thể làm được theo ý tưởng của Bác và chi phí sơ bộ được không . Nếu xe em độ thành hiện thực em chắc chắn em tính cả kinh phí design cho ý tưởng của bác

Ngphuc

Xe đạp
Cụ nhận xét hay quá ạh, nhưng phải để xem cụ chủ có muốn phá tới bến ko đã ạh, để em dụ dỗ cụ ấy chơi tới bến luôn :D
Luxgen Neora Model 2012
Rất hợp với ý em đấy ạ. Chỉ có điều cụ cứ giữ nguyên bộ đèn Vios mà phát triển thêm, với lại em không thích đuôi gió đằng sau cụ nhé. Phần sườn & đuôi cụ làm cho em giông "coup" một chút và em khoái 2 ống xả cụ nhé./Tks cụ

Ngphuc

Xe đạp
Luxgen Neora Model 2012
Rất hợp với ý em đấy ạ. Chỉ có điều cụ cứ giữ nguyên bộ đèn Vios mà phát triển thêm với lại em không thích đuôi gió đằng sau cụ nhé. Phần sườn & đuôi cụ làm cho em giông "coup" một chút và em khoái 2 ống xả cụ nhé./Tks cụ

LEMIN

Xe tăng
Luxgen Neora Model 2012
Rất hợp với ý em đấy ạ. Chỉ có điều cụ cứ giữ nguyên bộ đèn Vios mà phát triển thêm với lại em không thích đuôi gió đằng sau cụ nhé. Phần sườn & đuôi cụ làm cho em giông "coup" một chút và em khoái 2 ống xả cụ nhé./Tks cụ
Em Luxgen Neora Model 2012 concept này đẹp đấy chứ ạh ( hơi giống phong cách concept mới của honda ), đâu có vẻ gì là xe đài loan đâu :)
Vậy là cụ chủ đã bị dụ dỗ làm tới bến, đèn vios em dán mí mắt lại là sắc ngay ấy mà :)

LEMIN

Xe tăng
Của cụ đây ạh

Gray Kia Forte_LeMin Tuning_Decal A by pcters_5_and1, on Flickr

Gray Kia Forte_LeMin Tuning_Decal B by pcters_5_and1, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

LEMIN

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái nắp capo em cruize đẹp quá, tiếc là em hết rượu mời cụ lemin rồi, để bữa sau em bù nhá :P
Cụ lemin cho em hói tí, có cách nào làm cái sống gồ lên trên nắp capo không ạ? Em hỏi mấy chú thợ gò, khóc thét hết cả. :D

Chỉnh sửa cuối: