Một vài kinh nghiệm nho nhỏ sau khi sở hữu 1 chiếc xe mới!!!

đii bộ

[Tịch thu bằng lái]
cụ mà thấy :)) Khi đỗ ở đâu đó, xong việc rồi chuẩn bị khởi hành nhìn thấy lốp xịt thì hiệu qủa lắm ;))

Ji Bro

Xe buýt
thank cụ, cơ mà em vẫn chưa có 4 bánh =.=

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Nếu cụ nào hay chạy đường trường thì nhớ chuẩn bị những thứ sau: kích, bộ tháo lắp lốp, một ít đồ sửa chữa vặt như kìm, tô vít, đinh vít đầu bằng các cỡ ( vít lốp thủng) tay công ( dùng mở lốp hoặc tự vệ), bơm điện, bộ dây câu điện, bóng đèn sờ cua ( đề phòng cháy bóng), cầu chì các loại ( xem trên nắp hộp cầu chì ), hộp cứu thương ( không dùng cho mình thì dùng cho người khác), đèn pin, bình cứu hoả, hộp câu điên nếu có, tấm trải ( đề phòng phải chui gầm), 1 thùng lavie nhỏ, dầu bổ sung ( loại 1 lít thôi nhé ), vài viên rủa kính ( tránh ăn phải hàng lởm ), một ít đồ ăn khô ..., hãy tự cứu mình thay vì phải đợi chờ hàng tiếng đồng hồ nơi hoang vắng. Tất cả chỗ đồ cháu nêu trên có thể cho vừa vào 1 thùng voka to thôi các cụ ạ =))
Bản thân em cũng là người thích phượt, em vote cho, thỉnh thoảng nhớ ghé qua em trà đá chém gió cụ nhé

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
=)) nếu cụ có máy test film, nếu cụ hiểu về các thông số film có lẽ cụ không nói vây, cái cụ đang dùng là đề can màu, em không làm dịch vụ nhưng em nghĩ cụ nên tìm hiểu lại, công nghệ sản xuất film cách nhiệt đắt hơn hàng nghìn lần công nghệ sản xuất đề can hay nilon, xin lỗi nếu em có động chạm tới cụ !
Cụ chơi với em có khác, chuẩn quá :"> , em đùa thôi, chính xác

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Tác dụng của film
Loại bỏ:
- 99% tia cực tím ( UV hay tử ngoại) cái này được đánh giá cao nhất về film vì tia này gây hại cho sức khoẻ ...
- 98% tia hồng ngoại ( đây là nguyên nhân các cụ cảm thấy nóng, nhưng tia hồng ngoại có tác dụng tốt, áp dụng trong y tế như đèn hồng ngoại ... )
- 99,5% phản xạ nhiệt ...
Ngoài ra một vài thông số khác như hạn chế loá, độ xuyên sáng ...
- nếu tấm đề can của cụ cản được tia UV thì em sẽ không góp ý thêm lời nào nữa.
- Nếu cụ dán film mà dán mỗi kính lái mà không dán kính sườn và kính trần thì tác dụng gần như không có.
- Film cách nhiệt phát huy hiệu quả tối đa khi xe của cụ di chuyển nhé, nếu ở trạng thái tĩnh thì nó hạn chế thôi.
- về phần kính lái có thêm lớp silicon hay polime gì đó thì tác dụng chính của lớp này để đảm bảo an toàn cho lái xe khi kính bị vỡ là chính, nếu cụ dán thêm film mức độ an toàn còn tăng thêm một lần nữa ... Nếu cụ dán đề can màu thì về mức độ an toàn không ai dám chắc vì tầm quan sát của cụ sẽ có vấn đề ...
- Còn về cơ cấu hoạt động của điều hoà với động cơ xe thì lại là cả một chủ đề mà nghe cụ viết như vậy em không có thêm nhận xét gì nữa ...
Uầy, em phân khối lớn của cụ dán film cách nhiệt chưa ? :)) , hôm nào qua reload lại vỏ đi cụ ạ, đến thời gian rồi đấy cụ ạ :D

lukyhapy

Xe tải
Bài viết thú vị. Cảm ơn bác nhé

Genghis Khan

Xe hơi

vdt1982

Xe hơi
bác chủ viết là để a e tham khảo ai thấy hợp cái gì thì học theo còn ko thì lót dép học hỏi,hì

Aka13

Đi bộ
Đọc hết mục này, no quá, em sắp mua xe thôi nên đọc nhiều cái còn chưa hiểu rõ, chắc mua xong lại đọc lại !

kiaduoicut123

Xe hơi
phải độ đẽo mụt chút thì mới lưu dấu ấn cá nhân lên xe mình chứ

ZepZack

Xe tải
E cũng đang tìm ttin cảm biến áp suất lốp
Thank cụ