[CCCĐ] Một tuần đi bụi ở Lào

KENO

Xe buýt
gái Lào ngoan và dễ thuơng cụ nhỉ...?
Vientian còn đỡ chút chứ mạn Bắc Lào, thấp, chân đen bóng luôn ạ, lâu lâu mới gặp 1 cô dễ nhìn. à khá ngoan và dễ thương
Như dưới là trắng lắm luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

KenKing

Xe tải
Năm 2014 em có sang Lào thăm thằng bạn học cùng lớp cao học. Lúc đó Viêng chăn buồn lắm. Thằng bạn học giờ làm giám đốc sở tài chính của một tỉnh rồi. Nó mời sang chơi suốt mà dịch giã làm hỏng hết mọi dự định
Lâu rồi không được đọc bài của cụ?!

mig_vn

Xe tải
Vientian còn đỡ chút chứ mạn Bắc Lào, thấp, chân đen bóng luôn ạ, lâu lâu mới gặp 1 cô dễ nhìn. à khá ngoan và dễ thương
Như dưới là trắng lắm luôn ạ
Viêng là mấy e VN sang đấy cụ ạ. E thấy trên Luang với Xiêng KHoảng con gái đạp nhất Lào đấy cụ

KENO

Xe buýt
Viêng là mấy e VN sang đấy cụ ạ. E thấy trên Luang với Xiêng KHoảng con gái đạp nhất Lào đấy cụ
vậy ạ, E chủ yếu là ở Hủa Phăn với Xiêng Khoảng thấy các cháu cũng ko đẹp mấy , gần KS này có 1 cái quán, dựng vách bằng vỏ trái bom, khá thú vị. E còn cái tội chạy quá tốc độ đây, bị nộp phạt 1 cái bắt tay, yêu các bạn Lào thật

mig_vn

Xe tải
vậy ạ, E chủ yếu là ở Hủa Phăn với Xiêng Khoảng thấy các cháu cũng ko đẹp mấy , gần KS này có 1 cái quán, dựng vách bằng vỏ trái bom, khá thú vị. E còn cái tội chạy quá tốc độ đây, bị nộp phạt 1 cái bắt tay, yêu các bạn Lào thật
Phải cái quán cafe của người VN sang mở chỗ trung tâm trên đường đi Muang Kham ko cụ. Cụ lói như nào ấy chứ, cháu thấy Xiêng KHoảng đẹp mà

KENO

Xe buýt
Phải cái quán cafe của người VN sang mở chỗ trung tâm trên đường đi Muang Kham ko cụ. Cụ lói như nào ấy chứ, cháu thấy Xiêng KHoảng đẹp mà
à E chỉ nói các cháu thôi ạ, chứ Lào E khá thích, cái quán đó nó nằm bên này đường của KS thôi ạ, có thể Cụ cũng thấy quán khác decor vậy, khách Tây thích mê luôn
Hủa Phăn E ở nhiều nhất, đêm xuống gọi mấy con sóc nướng, mấy chai beer Lao, ném bi sắt cùng vài thiếu nữ nữa thì cứ gọi là quên hết sự đời

mig_vn

Xe tải
à E chỉ nói các cháu thôi ạ, chứ Lào E khá thích, cái quán đó nó nằm bên này đường của KS thôi ạ, có thể Cụ cũng thấy quán khác decor vậy, khách Tây thích mê luôn
Hủa Phăn E ở nhiều nhất, đêm xuống gọi mấy con sóc nướng, mấy chai beer Lao, ném bi sắt cùng vài thiếu nữ nữa thì cứ gọi là quên hết sự đời
Còn mấy tỉnh e chưa đc đặt chân đến cụ ạ trong đó có Hủa Phăn đấy. NHất định có dịp e phải đến với Hủa PHăn, nhưng e sẽ đến từ phía VN cụ ạ, hehehe. Món bi j thì chưa biết chứ bi sắt là e chưa đc thử bao giờ ấy, kkkk

KENO

Xe buýt
Còn mấy tỉnh e chưa đc đặt chân đến cụ ạ trong đó có Hủa Phăn đấy. NHất định có dịp e phải đến với Hủa PHăn, nhưng e sẽ đến từ phía VN cụ ạ, hehehe. Món bi j thì chưa biết chứ bi sắt là e chưa đc thử bao giờ ấy, kkkk
Bi sắt khá phổ biến ở Lào ạ, các quán nhậu thường có, đôi khi chỉ cần 1 miếng đất trống phẳng vạch 1 đường kẻ là đem bi ra ném được rồi, cứ 1 lượt ném thì lại hớp bia biết bao jo cho say. các cháu nó uống khá lắm

hưvô

Xe lăn
Sau khi thăm 3 ngôi chùa và đạp xe bắt đầu thấy mỏi mỏi, em quyết định đi uống bia. Ai đó đã thuyết phục rằng đến Vientiane là phải ra bờ sông Mekong ăn cá nướng và uống bia Lào. Em quyết định làm theo lời khuyên "thông thái" ấy vì trời tuy không nắng nhưng khá là oi. Lúc này là lúc thích hợp nhất để ngồi nghỉ chân và làm một lon bia.
Em tạt vào một cái quán bên đường.
Gọi một lon bia Lào. Bia Lào được mệnh danh ngon nhất thế giới. Xạo! Tuy em không thể nhớ chính xác mùi vị nó như thế nào vì uống từ 5 năm trước nhưng em nghĩ chắc chắn là không ngon, vì nếu ngon thì chắc chắn em đã nhớ :)) .

Một đĩa thịt xào

Và một con cá nướng. Gọi cho đủ bộ thôi chứ mình em ăn không hết vì con cá khá to.
Thật ra trong một chiều mưa như thế, có thêm mấy người bạn cùng uống bia và ngắm sông Mê Kong thì chắc sẽ rất tuyệt :)):)):))
Em ko biết bia Lào uống ở Lào thì ngon như thế nào, nhưng ở HN cũng mua được bia Lào rồi, em thấy cũng bình thường hay tại em chân quê ko biết thưởng thức :P

tridaulau

Xe tăng
Em ko biết bia Lào uống ở Lào thì ngon như thế nào, nhưng ở HN cũng mua được bia Lào rồi, em thấy cũng bình thường hay tại em chân quê ko biết thưởng thức :P
Nó giống như cụ mua bia hơi về nhà uống thôi, không thể ngon bằng ngồi quán
Bia Lào thì bia vàng chọn uống chai to, loại chai bé thì là hàng xk, không đậm vị bằng chai to. Còn vị ngon hơn hẳn là chai bia đen

hưvô

Xe lăn
Bia Lào thì bia vàng chọn uống chai to, loại chai bé thì là hàng xk, không đậm vị bằng chai to. Còn vị ngon hơn hẳn là chai bia đen
Thế có khi phải setup 1 chuyến đi Lào để thưởng thức tại chỗ cụ nhỉ.

tridaulau

Xe tăng
Thế có khi phải setup 1 chuyến đi Lào để thưởng thức tại chỗ cụ nhỉ.
Vâng, nên đi nhưng để hàng xóm bên mình cũng tiêm tươm tươm đã.
Nói thế làm em lại nhớ em gái ở Udonxay

hưvô

Xe lăn

Muomchua

Xe điện
Phải công nhận LUANG đẹp và cổ kính, chẳng thế mà được UNESCO xác nhận là di sản văn hóa thế giới. Hội An cũng đẹp nhưng chỉ bằng một góc nhỏ của LUANG. Từ LUANG có tour đi thác, đi thuyền trên sông Mekong thăm hang động ... nhưng những điểm này so với Việt Nam thì quá bình thường. Tuy vậy ở LUANG nhiều ngày cũng hết nơi đi, với lại đi cũng là ủng hộ kinh tế địa phương luôn.

Muomchua

Xe điện
Vâng, em cũng thấy bình thường, nhưng đi đâu thì uống bia ở đấy cho biết thôi.

buhogia01

Xe tải
Đi Lào thú vị nhất là vào dịp tết của họ (Từ 13/4 đến 16/4). Em đã 2 lần sang chơi dịp tết Lào (một lần tự lái xe 7 chỗ và 1 lần tổ chức 1 đoàn thuê xe 29 chỗ) và thấy rất rất vui (Nếu có người quen đến chơi nhà họ càng thik) ra đường té nước tùm lùm. Em vẫn định hết dịch lại làm chuyến sang ăn tết Lào

• Vodka
Reactions: ZHZ

DuongThoAn

Xe buýt
Bi sắt khá phổ biến ở Lào ạ, các quán nhậu thường có, đôi khi chỉ cần 1 miếng đất trống phẳng vạch 1 đường kẻ là đem bi ra ném được rồi, cứ 1 lượt ném thì lại hớp bia biết bao jo cho say. các cháu nó uống khá lắm
Công nhận môn bi sắt ở Lào phổ biến, có lần em xuống Muang Khua (bắc Lào) từ phía Tây Trang, tít góc bắc Lào mà quán cafe bên đường cũng có khoảng đất chơi môn bi sắt luôn ah

ZHZ

OFer Xuất sắc
Em nghĩ nói thế này chính xác hơn nè: "bia gì mà ngồi uống một mình thì cũng không thể ngon được".