[CCCĐ] Một tuần đi bụi ở Lào

ZHZ

OFer Xuất sắc
Lãng phí mợ nhể, với con rô phi nướng và đĩa xào kia thì nên có ít nhất 2 người, làm chục lon bia xong, chẹp chẹp ... :)) :)) :))
:)) :)) :)) Thế nên em mới nói đi một mình nhiều lúc muốn nhậu hay thưởng thức đặc sản địa phương mà không có "đồng bọn" nên toàn phải nhịn thèm thôi.

Daotan

Xe tải
Ở góc sân nhà nào cũng có một ban thờ giống hệt Thái Lan. Thật ra em thấy nói Lào giống Việt Nam không hoàn toàn chính xác, phải nói là Lào giống Thái Lan mới đúng.
Việc có một ban thờ ngoài sân là phổ biến ở miền Trung trở vào, em về quê ở Huế nhà nào cũng có ban thờ như thế này

ZHZ

OFer Xuất sắc
Việc có một ban thờ ngoài sân là phổ biến ở miền Trung trở vào, em về quê ở Huế nhà nào cũng có ban thờ như thế này
Ồ thế ạ? Em cũng đi Huế rồi mà sao không thấy nhỉ? 🤔

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp đi mợ

mig_vn

Xe tải
Vâng ạ, hôm qua mải xem bóng đá nên tối nay em mới định viết tiếp :):)
Ngưỡng mộ mợ quá đê. E cũng có ở thích giống mợ toàn lang thang 1 minh thôi. Cơ mà 5 ngày mà mợ đi có Viêng, Luang với Vang Viêng thì phí quá. Hay e với mợ lập team đê, cho nó có bạn gọi là ăn với uống bia cùng thôi. Bia Lào ngon mà mợ, cơ mà mợ phải uống loại L1 cơ, còn 2,3 với 4 thì xuống dần theo số.
E ở Lào hơn 1 năm mà dấu chân e in gẩn hết cái đất Lào này rồi, là e chỉ đi vào cuối tuần thôi đấy chứ ngày thường còn phải đi làm. Nhưng e lại toàn thích mấy chỗ kiểu như mạo hiểm chút ấy, hang động, thác nước, rừng rú, đèo dốc thì mới háp dẫn e đc.
Vẫn hóng chuyến đi của mợ đấy.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Ngưỡng mộ mợ quá đê. E cũng có ở thích giống mợ toàn lang thang 1 minh thôi. Cơ mà 5 ngày mà mợ đi có Viêng, Luang với Vang Viêng thì phí quá. Hay e với mợ lập team đê, cho nó có bạn gọi là ăn với uống bia cùng thôi. Bia Lào ngon mà mợ, cơ mà mợ phải uống loại L1 cơ, còn 2,3 với 4 thì xuống dần theo số.
E ở Lào hơn 1 năm mà dấu chân e in gẩn hết cái đất Lào này rồi, là e chỉ đi vào cuối tuần thôi đấy chứ ngày thường còn phải đi làm. Nhưng e lại toàn thích mấy chỗ kiểu như mạo hiểm chút ấy, hang động, thác nước, rừng rú, đèo dốc thì mới háp dẫn e đc.
Vẫn hóng chuyến đi của mợ đấy.
Ha ha, thế này là em "múa rìu qua mắt mợ" rồi! Nào em có kịp tìm hiểu bia Lào có mấy số gì đâu. Cứ uống đại thôi. Vâng em dành thòi gian mỗi nơi hơi nhiều vì tính em cũng lười, đến đâu là cứ phải thong thả nhẩn nha (nhất là sang Lào sống chậm cho giống người Lào. kkk) nên không bố trí lịch trình dày quá.

mig_vn

Xe tải
Ha ha, thế này là em "múa rìu qua mắt mợ" rồi! Nào em có kịp tìm hiểu bia Lào có mấy số gì đâu. Cứ uống đại thôi. Vâng em dành thòi gian mỗi nơi hơi nhiều vì tính em cũng lười, đến đâu là cứ phải thong thả nhẩn nha (nhất là sang Lào sống chậm cho giống người Lào. kkk) nên không bố trí lịch trình dày quá.
Vầng, lần sau đi Lào mợ nhớ kêu e nhé, e làm HDV cho mợ, đảm bảo với mợ cả cái đất Lào này chưa có ai có thể đưa mợ đi những nơi chưa phảt triển du lịch nhiều đc như e đâu nhưng mợ phải đi đc XM cơ. Đẹp lắm mợ ạ, còn nguyên sơ chưa có nhiều dấu ấn của con người tới thiên nhiên mợ ạ. Khi nào rảnh chắc e phải viết về những tháng ngày lang thang trên đất Lào thôi chỉ sợ ko có thời gian.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Vầng, lần sau đi Lào mợ nhớ kêu e nhé, e làm HDV cho mợ, đảm bảo với mợ cả cái đất Lào này chưa có ai có thể đưa mợ đi những nơi chưa phảt triển du lịch nhiều đc như e đâu nhưng mợ phải đi đc XM cơ. Đẹp lắm mợ ạ, còn nguyên sơ chưa có nhiều dấu ấn của con người tới thiên nhiên mợ ạ. Khi nào rảnh chắc e phải viết về những tháng ngày lang thang trên đất Lào thôi chỉ sợ ko có thời gian.
Nhất trí ạ, được thế thì còn gì bằng. Mợ ở Vientiane hay ở đâu ạ? Chừng nào rảnh mợ lập thớt kể về Lào đi mợ, em đi thế chưa thấm vào đâu, còn bao nhiêu thứ chưa được trải nghiệm và rất nhiều nơi chưa biết.

KenKing

Xe tải
Đọc đến đây lại ngồi hóng tiếp! chưa mời Mợ một ly vì sợ Mợ ngủ mất.

mig_vn

Xe tải
Nhất trí ạ, được thế thì còn gì bằng. Mợ ở Vientiane hay ở đâu ạ? Chừng nào rảnh mợ lập thớt kể về Lào đi mợ, em đi thế chưa thấm vào đâu, còn bao nhiêu thứ chưa được trải nghiệm và rất nhiều nơi chưa biết.
E là cụ ạ. kkkk. E ở vùng Trung Lào ấy mợ, chỉ còn vài tính giáp với TQ là e chưa đến đc thôi. Do covid nên mấy đợt nghỉ dài ko về VN đc nên e mới đi đc mấy nơi xa xôi ấy mợ. Với e Lào như là 1 địa danh chưa đc đánh thức ấy, nhiều nơi đẹp lắm mà ng Lào họ ko có hứng thù phát triển du lịch ấy nên ít ng biết đến lắm, cả ng Lào chứ e chưa nói đến ng nước ngoài đâu. E đi vào những chốn đó 1 mình mà ng Lào họ còn ngạc nhiên nữa sao ng VN lại biết.

ZHZ

OFer Xuất sắc
DAY 2 (16/08/2021): VIENTIANE - VANG VIÊNG
Sáng ngày thứ 2 ở Vientiane em hỏi cô bé lễ tân là có thể xem các nhà sư đi khất thực ở đâu. Cô bé bảo chị phải dậy thật sớm cơ, họ đi khất thực 5-6h sáng là đã xong rồi. Tiếc quá!

Em book vé đi Vang Viêng ngay tại khách sạn chuyến 1:30 chiều, VIP BUS giá vé 50.000LAK.

Khách sạn nào cũng có một cái bảng giá như thế này nên nhờ họ đặt vé luôn cho tiện, nhà xe sẽ có người qua đón tận nơi.

Mihu8388

Xe tải
Cụ triển ngay thớt đi Lào kèm hình ảnh đi

KENO

Xe buýt
Vang Viêng không nhầm thì có khu di tích lịch sử cách mạng tương tự Pác Pó của mình

mig_vn

Xe tải
Vang Viêng không nhầm thì có khu di tích lịch sử cách mạng tương tự Pác Pó của mình
Cái đó ở Hua Phăn cụ ạ, Vang Viêng nó chỉ có mấy trò như chèo thuyền, chạy xe địa hình, zipline các kiểu mà mấy a tây lông nó thích. Cơ mà có mấy cái hang cũng ra trò đấy.

mig_vn

Xe tải
Cụ triển ngay thớt đi Lào kèm hình ảnh đi
E sẽ cố cụ ạ, nếu viết chắc phải mấy tháng mới xong đc cụ ơi, nghĩ đã thấy nản rồi. Đã làm thì phải làm cho xong chứ bỏ giữa chừng lại ko muốn.

• Vodka
Reactions: ZHZ

KENO

Xe buýt
Cái đó ở Hua Phăn cụ ạ, Vang Viêng nó chỉ có mấy trò như chèo thuyền, chạy xe địa hình, zipline các kiểu mà mấy a tây lông nó thích. Cơ mà có mấy cái hang cũng ra trò đấy.
Vâng có lẽ E nhớ nhầm CỤ ạ vì mấy cái di tích là E chỉ đi qua chứ ít viếng thăm. trước E ở cái sân bóng đá Hủa Phăn hơi nhiều (2005-2006)