Một số vấn đề nhỏ với Cruze LS sau khi mua xe.

Người Trời

Xe hơi
Chào các bác.
Em đã chạy được 600km từ khi lấy xe. Em gặp phải vài vấn đề sau:

1. Òa ga: Em thấy vụ này chắc là kinh niên không chữa được vì chưa thấy cụ nào có vẻ nói chắc có thuốc đặc trị. Trước khi mua em cũng biết với lại em cũng thấy không ảnh hưởng gì lắm.

2. Chân phanh: Con này không có trợ lực phanh hả các bác. EM đạp phanh thấy y như cảm giác đạp phanh cái con xe tải 550kg chở hàng của công ty em vậy.

3. Trục trặc về máy điều hòa: Em đang chạy thì thấy toàn bộ đèn ở các nút điều chỉnh điều hòa & các nút chế độ gió tắt hết, không thể bật lại được. Cả điều hòa và quạt thổi gió đều không hoạt động nữa. (Trong lúc đó máy móc vận hành bình thường, vẫn nghe nhạc) Em tắt máy đi khởi động lại vẫn bị. Một lúc sau thì tự nhiên đèn đóm sáng trở lại, điều hòa lại chạy bình thường. Em đã bị hiện tượng này 2 lần rồi.

Trong các vấn đề trên em chỉ thắc mắc vấn đề 2 và 3 và cách giải quyết thôi. Có bác nào giúp em với.

Mr_maycay

Xe đạp
Sự thật thế sao bác? Em đang định múc em nó đây!!

oto_dream

Xe buýt
Bác đi 600km trong tình trạng phanh như thế thì chân cụ khỏe thật :)). Phanh không trợ lực thì đạp phanh sao nổi. Xe bác lỗi rồi! Chắc cái thằng công nhân lắp ráp nó vừa đánh tá lả vừa làm việc :D. Xe mới chạy 600km thì đi bắt đền đi cụ. Có khả năng bác đang đi bị chết máy nên bị hiện tượng như trên. Xe này ở vòng tua thấp chạy ngoài đường không nghe thấy tiếng máy, ở vòng tua cao nghe khá rõ. E cũng lần đầu tiên sở hữu xe và mua xe này nhưng chưa bị cái gì cả cụ ạ. Cứ yên tâm mà đi nhé >:D<

tuanlong2011

Xe máy
Website
www.valalo.com
Thưa bác em cũng mới chạy được 1700km e cũng thấy òa ga, chân phanh cũng nặng nặng. E cũng chưa biết xử lý thế nào đây. Hix! Còn điều hòa chắc là bác vặn mức lạnh qua hết cả phần xanh về dấu chấm rồi. Nếu về dấu chấm là tắt đấy bác à. Đi Cruze ko được vặn hết cỡ điều hòa vì nó đóng tuyết ji đấy. khổ lắm. E còn bị cả thỉnh thoảng đạp côn lại chết máy cơ

sepbu

Xe điện
Chào các bác.

1. Òa ga: Em thấy vụ này chắc là kinh niên không chữa được vì chưa thấy cụ nào có vẻ nói chắc có thuốc đặc trị. Trước khi mua em cũng biết với lại em cũng thấy không ảnh hưởng gì lắm.
Xe Cụ là xe trong nước, em không rõ lắm ... chứ LAC nhập từ trước đến giờ không có bệnh òa ga, bệnh này chỉ có ở các đời cũ thôi.

2. Chân phanh: Con này không có trợ lực phanh hả các bác. EM đạp phanh thấy y như cảm giác đạp phanh cái con xe tải 550kg chở hàng của công ty em vậy.

Em nghĩ là nặng hơn thôi chứ không phải là không có trợ lự. Em công nhận là chân phanh hơi nặng, đi lâu ngày cũng thấy quen ... hơi nặng nhưng rất thật chân.

3. Trục trặc về máy điều hòa: Em đang chạy thì thấy toàn bộ đèn ở các nút điều chỉnh điều hòa & các nút chế độ gió tắt hết, không thể bật lại được. Cả điều hòa và quạt thổi gió đều không hoạt động nữa. (Trong lúc đó máy móc vận hành bình thường, vẫn nghe nhạc) Em tắt máy đi khởi động lại vẫn bị. Một lúc sau thì tự nhiên đèn đóm sáng trở lại, điều hòa lại chạy bình thường. Em đã bị hiện tượng này 2 lần rồi.

Em chưa thấy ai gặp trường này bao giờ, Cụ nên mang vào hãng kiểm tra ...

Trong các vấn đề trên em chỉ thắc mắc vấn đề 2 và 3 và cách giải quyết thôi. Có bác nào giúp em với.

TheBlue

Xe buýt
Hôm Thứ 7 vừa rồi, thằng bạn thân đi mua xe rủ đi cùng, nó rất thích kiểu dáng của Cruze nhưng phải nói xe LD lắp ráp nhìn kém thật, trông xe thì to xác mà ấn vào vỏ thì lún vào kinh. Vỏ nhựa trên tap lo thì thô cứng nhìn dại dại; nói chung kém rất nhiều so với xe nhập. E đã đi khảo giá với thằng bạn thì giá thấp nhất cho bản Cruze LS là 470 củ ,chưa mặc cả.
Có cụ nào biết chỗ nào có bản nhập SE, giá hợp lý thì mách cho thằng bạn e với ah. Tks các cụ nhiều.

hiep.economic

Xe buýt
Chào các bác.

Em đi hơn 5000km rồi ko thấy bị..hay cụ sử sự với e nó ko dịu dàng nên em nó gầm lên thôi
2. Chân phanh: Con này không có trợ lực phanh hả các bác. EM đạp phanh thấy y như cảm giác đạp phanh cái con xe tải 550kg chở hàng của công ty em vậ
em thấy bình thường mà hay tai chân cụ yếu
về cai này thì em ko bao giờ bâth đến số 2 ,số 1 đã lạnh tê hết người rôi...

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
1. Trước đã có mấy cụ cảnh báo về việc oà ga xe LS bình mới rượu cũ này rồi
2, 3: em không biết, nhưng hệ thống điện dòng Cruze này không ngon như các cụ tưởng. Hồi trước khi chuẩn bị cho ra đời dòng Cruze liên doanh này cũng thấy một số cụ nói rằng Cruze Việt Nam chưa ra đời sớm là do hệ thống điện vẫn chưa ổn. Cụ nhắc lại giờ em mới nhớ, hồi em vào chỗ thằng bạn ở số 1 Lê Trọng Tấn, có 2 bác đang test 1 con xe Cruze LS và thắc mắc rằng tại sao đã khoá hệ thống điều khiển kính cửa sổ rồi mà ông ngồi ghế phụ vẫn hạ được kính cửa sổ xuống, thế mới tài. Vụ này đích thân em chứng kiến và cũng thò tay vào test.
Hôm trước có một cụ cũng thắc mắc là đang đi bị mất trợ lực phanh và trợ lực lái; giờ tới trường hợp của cụ nên em nghĩ có lẽ do hệ thống điện chưa chuẩn nên mới bị như vậy.

oto_dream

Xe buýt
1. Trước đã có mấy cụ cảnh báo về việc oà ga xe LS bình mới rượu cũ này rồi
2, 3: em không biết, nhưng hệ thống điện dòng Cruze này không ngon như các cụ tưởng. Hồi trước khi chuẩn bị cho ra đời dòng Cruze liên doanh này cũng thấy một số cụ nói rằng Cruze Việt Nam chưa ra đời sớm là do hệ thống điện vẫn chưa ổn. Cụ nhắc lại giờ em mới nhớ, hồi em vào chỗ thằng bạn ở số 1 Lê Trọng Tấn, có 2 bác đang test 1 con xe Cruze LS và thắc mắc rằng tại sao đã khoá hệ thống điều khiển kính cửa sổ rồi mà ông ngồi ghế phụ vẫn hạ được kính cửa sổ xuống, thế mới tài. Vụ này đích thân em chứng kiến và cũng thò tay vào test.
Hôm trước có một cụ cũng thắc mắc là đang đi bị mất trợ lực phanh và trợ lực lái; giờ tới trường hợp của cụ nên em nghĩ có lẽ do hệ thống điện chưa chuẩn nên mới bị như vậy.
Trời! Cụ ơi! Cái khóa kính là dành cho hàng ghế sau cụ ạ! Hàng ghế trước không khóa cụ ạ! E thấy cái biểu tượng nó vẽ khóa kính 2 hàng ghế sau ạ :)

tuandiep

Xe đạp
xe e chạy hơn 2000km, cũng 2 lần bị mất trợ lực lái nhưng lại có ngay sau 2 giây.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Trời! Cụ ơi! Cái khóa kính là dành cho hàng ghế sau cụ ạ! Hàng ghế trước không khóa cụ ạ! E thấy cái biểu tượng nó vẽ khóa kính 2 hàng ghế sau ạ :)
Ơ thế mà xe em khoá cửa là chỉ có ghế chính mở thôi ạ, còn các ghế sau và ghế phụ khỏi mở ạ. Ngay cả cái xe Gentra hồi xưa cũng là khoá 3 kính trừ ghế lái.

Người Trời

Xe hơi
@ bác tuanlong2011: Em không tắt điều hòa đi mà điều hòa đang chạy bình thường em cảm thấy nóng nóng mới nhìn xuống kiểm tra thì thấy đèn đóm nó tắt ngúm rồi

@oto_dream: Cả 2 lần bị điều hòa đều trong tình trạng đang chạy trên đường 5 cụ ạ. Em đang phi 80km/h và không phải do chết máy. Em thử tắt máy và khởi động lại mà nó vẫn bị cơ mà cụ. Mà 2 lần đó đều trong tình trạng trời đang mưa cụ ạ. Không biết có phải mưa làm em nó ẩm IC không.

2 vấn đề em nghĩ chắc cũng nhỏ. Xe tầm tiền rẻ mà chạy đầm, cảm giác lái khá tốt như em Cruze vẫn rất đáng múc. Cụ nào đang ngắm nghía thì cũng không cần lăn tăn về vấn đề của em đâu ạ. Mấy hôm nữa em về HN rồi ra gara sửa xong báo lại cho các cụ biết.

sepbu

Xe điện

sepbu

Xe điện
Em khuyên các Cụ thật lòng ... nên mua xe nhập!

oto_dream

Xe buýt
@ bác tuanlong2011: Em không tắt điều hòa đi mà điều hòa đang chạy bình thường em cảm thấy nóng nóng mới nhìn xuống kiểm tra thì thấy đèn đóm nó tắt ngúm rồi

@oto_dream: Cả 2 lần bị điều hòa đều trong tình trạng đang chạy trên đường 5 cụ ạ. Em đang phi 80km/h và không phải do chết máy. Em thử tắt máy và khởi động lại mà nó vẫn bị cơ mà cụ. Mà 2 lần đó đều trong tình trạng trời đang mưa cụ ạ. Không biết có phải mưa làm em nó ẩm IC không.

2 vấn đề em nghĩ chắc cũng nhỏ. Xe tầm tiền rẻ mà chạy đầm, cảm giác lái khá tốt như em Cruze vẫn rất đáng múc. Cụ nào đang ngắm nghía thì cũng không cần lăn tăn về vấn đề của em đâu ạ. Mấy hôm nữa em về HN rồi ra gara sửa xong báo lại cho các cụ biết.
Vâng thế chắc xe cụ lỗi rồi! Cụ mang ra hãng bắt đền xem sao ạ?! Đi như thế thì nguy hiểm thật :(. Xe e chạy cũng kha khá rồi, e thấy lành như cục đất. Cụ nào máu cứ múc không lăn tăn gì đâu; mà đủ điều kiện thì múc xe nhập chắc ngon hơn, thấy các cụ bảo đi xe nhập không lỗi lầm gì :x

letrung2009

Xe buýt
Xe e LS cũng bị như cụ. Khi vào số 1, sau đó cắt côn vào số 2...là vòng tua máy từ 900 lên 1300 v/p (không nhấn ga), nhất là khởi động vào buổi sáng. E có điện hỏi sale Vidamco SG, nó bảo vào hãng reset lại phần mềm là hết, kh biết thực hư thế nào!

Loong Phoong

Xe điện
xe cụ bị lỗi rồi, kiểm tra lại thôi

cathymeo

Xe buýt
xe liên doanh thế này thì em sợ quá, mất trợ lái và phanh là lỗi nặng đấy cụ ợ,phải làm gấp thôi. Thảo nàu mà mấy ông anh sành xe bẩu sống chết thì cũng chỉ chơi xe nhập