Một số vấn đề nhỏ với Cruze LS sau khi mua xe.

letu

Xe máy
Xe e LS cũng bị như cụ. Khi vào số 1, sau đó cắt côn vào số 2...là vòng tua máy từ 900 lên 1300 v/p (không nhấn ga), nhất là khởi động vào buổi sáng. E có điện hỏi sale Vidamco SG, nó bảo vào hãng reset lại phần mềm là hết, kh biết thực hư thế nào!
Xe của bác như thế là bị òa ga rồi,em thấy xe của gm daewoo chỉ có gentra bị òa ga thôi,chẳng hiểu sao các bác đi cruze mà lắm bệnh thế,trong khi đó lac ex của em sử dụng động cơ như cruze mà có bị 1 bệnh nào đâu,kg chỉ em mà các bác trên forum đi lac ex chẳng kêu ca gì bao giờ,đi vẫn ngon choét.Thế là xe các bác kg bằng lac ex của em rồi!

letu

Xe máy
xe liên doanh thế này thì em sợ quá, mất trợ lái và phanh là lỗi nặng đấy cụ ợ,phải làm gấp thôi. Thảo nàu mà mấy ông anh sành xe bẩu sống chết thì cũng chỉ chơi xe nhập
Úi dời!bác nói thế thì tài xế việt nam chắc chẳng ai dám mua xe nội và các hãng xe ô tô nội địa chắc phá sản mất thôi!

oto_dream

Xe buýt
Xe của bác như thế là bị òa ga rồi,em thấy xe của gm daewoo chỉ có gentra bị òa ga thôi,chẳng hiểu sao các bác đi cruze mà lắm bệnh thế,trong khi đó lac ex của em sử dụng động cơ như cruze mà có bị 1 bệnh nào đâu,kg chỉ em mà các bác trên forum đi lac ex chẳng kêu ca gì bao giờ,đi vẫn ngon choét.Thế là xe các bác kg bằng lac ex của em rồi!
Bệnh của "hàng nội" là bệnh nghe kể, nghe nói ạ :D! Sợ lắm :))!!!

Chào các bác.
Em đã chạy được 600km từ khi lấy xe. Em gặp phải vài vấn đề sau:

1. Òa ga: Em thấy vụ này chắc là kinh niên không chữa được vì chưa thấy cụ nào có vẻ nói chắc có thuốc đặc trị. Trước khi mua em cũng biết với lại em cũng thấy không ảnh hưởng gì lắm.

2. Chân phanh: Con này không có trợ lực phanh hả các bác. EM đạp phanh thấy y như cảm giác đạp phanh cái con xe tải 550kg chở hàng của công ty em vậy.

3. Trục trặc về máy điều hòa: Em đang chạy thì thấy toàn bộ đèn ở các nút điều chỉnh điều hòa & các nút chế độ gió tắt hết, không thể bật lại được. Cả điều hòa và quạt thổi gió đều không hoạt động nữa. (Trong lúc đó máy móc vận hành bình thường, vẫn nghe nhạc) Em tắt máy đi khởi động lại vẫn bị. Một lúc sau thì tự nhiên đèn đóm sáng trở lại, điều hòa lại chạy bình thường. Em đã bị hiện tượng này 2 lần rồi.

Trong các vấn đề trên em chỉ thắc mắc vấn đề 2 và 3 và cách giải quyết thôi. Có bác nào giúp em với.
xe của bác tài kể cứ nhứ là xe đã qua bao đời sử dụng rồi mới thanh lý cho bác sử dụng thì phải. Xe e thi mua mới như bác tài nhưng chạy được 2000km rồi ko thấy có bất kỳ hiện tượng gì? cái này bác phải bảo showroom bán cho bác kiểm tra và khắc phục thôi!
trân trọng!

Tài mới

Xe tăng
Con này to xác mà có 1.6 e rằng chạy ì đó bác nhỉ? Được cái kiểu dáng và hạt rẻ thôi bác à

oto_dream

Xe buýt

heroesdaubu

Xe điện
Ơ thế mà xe em khoá cửa là chỉ có ghế chính mở thôi ạ, còn các ghế sau và ghế phụ khỏi mở ạ. Ngay cả cái xe Gentra hồi xưa cũng là khoá 3 kính trừ ghế lái.
Xe em cũng khóa kính thì chỉ có tài điều khiển đc kính, các chỗ khác thì nhìn thôi!

deongang

Xe buýt
xe nhà cháu đi dc gần 3000km rồi nhưng ko bị hiện tượng 2,3 như cụ chủ, còn bẹnh òa ga thì thỉnh thoảng bị nhưng chỉ nhích lên khoảng 1500-1800v/p thôi cụ ạh

meo hoangkt

Xe tải
Xe e LS cũng bị như cụ. Khi vào số 1, sau đó cắt côn vào số 2...là vòng tua máy từ 900 lên 1300 v/p (không nhấn ga), nhất là khởi động vào buổi sáng. E có điện hỏi sale Vidamco SG, nó bảo vào hãng reset lại phần mềm là hết, kh biết thực hư thế nào!
Mấy bạn sales VDC ko biết gì đâu. Hồi em hỏi câu chân tình việc em lăn tăn SE và LS cách nhau 2000 obama, nhưng SE có ABS và 2 túi khí. Tư vấn đê, tư vấn đê????
Bạn sale nói là vô tư đi vì 2000 obama có thể độ được Phanh ABS và túi khí. em bấm độn ngón tay vài giây. Biết là hôm nay ra đường sẽ bị lừa hoặc gặp thằng điên nên em xin phép ra về. Vậy là Em qua Cầu giấy và tiến hành đặt gạch xe nhập (15 phút sau)

Người Trời

Xe hơi
Em đã lên hãng kiểm tra, kết quả như sau:
1. Vụ trợ lực phanh: Hãng bảo xe nó vậy :-s
2. Vụ điều hòa tắt ngúm: Cắm máy vào kiểm tra không thấy gì. Em cũng đoán trước kết quả thế rồi. Em đồ là nó lỏng dây các cụ ạ. Máy test thế quái nào được.
3. Vụ òa ga: Em test vài lần thì phát hiện rằng đó là do chế độ bù ga của thằng này hoạt động hơi bị dở hơi. Nếu em đạp côn khi đang ở vòng tua 1500 trở lên thì không bao giờ thấy hiện tượng òa ga; nhưng nếu đạp côn lúc vòng tua khoảng 1.000v thì thỉnh thoảng ga nó nhảy lên 1.200v. Em kết luận là do chế độ bù ga hoạt động. Tức là nó kg bị mắc bệnh òa ga kinh niên như các em gentra gì đó.

Kết luận cuối cùng: Mua xe rẻ thì chất lượng vầy cũng được rồi:)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nếu em đạp côn khi đang ở vòng tua 1500 trở lên thì không bao giờ thấy hiện tượng òa ga; nhưng nếu đạp côn lúc vòng tua khoảng 1.000v thì thỉnh thoảng ga nó nhảy lên 1.200v. Em kết luận là do chế độ bù ga hoạt động. Tức là nó kg bị mắc bệnh òa ga kinh niên như các em gentra gì đó.

Kết luận cuối cùng: Mua xe rẻ thì chất lượng vầy cũng được rồi:)
Em không hiểu lắm. Cắt côn đang đi bình thường sao lại lên tới 1500 nhỉ (nếu không đạp ga). Vòng tua mà nó lên 1200-1500 khi cắt côn thì em thấy đi cũng chả ảnh hưởng gì lắm. Thằng Innova mới nổ máy nó cũng lên tới 1500 vòng/phút mà em có thấy ai kêu là nguy hiểm gì đâu.

toanthangcs

Xe điện
Chào các bác.
Em đã chạy được 600km từ khi lấy xe. Em gặp phải vài vấn đề sau:

1. Òa ga: Em thấy vụ này chắc là kinh niên không chữa được vì chưa thấy cụ nào có vẻ nói chắc có thuốc đặc trị. Trước khi mua em cũng biết với lại em cũng thấy không ảnh hưởng gì lắm.

2. Chân phanh: Con này không có trợ lực phanh hả các bác. EM đạp phanh thấy y như cảm giác đạp phanh cái con xe tải 550kg chở hàng của công ty em vậy.

3. Trục trặc về máy điều hòa: Em đang chạy thì thấy toàn bộ đèn ở các nút điều chỉnh điều hòa & các nút chế độ gió tắt hết, không thể bật lại được. Cả điều hòa và quạt thổi gió đều không hoạt động nữa. (Trong lúc đó máy móc vận hành bình thường, vẫn nghe nhạc) Em tắt máy đi khởi động lại vẫn bị. Một lúc sau thì tự nhiên đèn đóm sáng trở lại, điều hòa lại chạy bình thường. Em đã bị hiện tượng này 2 lần rồi.
Cái này đơn giản thôi Cụ ạ, lắp thêm cái rơle cho điều hòa, khoảng 300k. Nơi lắp: cụ Vietvoiz, phường Bồ Đề, Long Biên, Hà Nội.

sepbu

Xe điện
1. Vụ trợ lực phanh: Hãng bảo xe nó vậy :-s
2. Vụ điều hòa tắt ngúm: Cắm máy vào kiểm tra không thấy gì. Em cũng đoán trước kết quả thế rồi. Em đồ là nó lỏng dây các cụ ạ. Máy test thế quái nào được.
3. Vụ òa ga: Em test vài lần thì phát hiện rằng đó là do chế độ bù ga của thằng này hoạt động hơi bị dở hơi. Nếu em đạp côn khi đang ở vòng tua 1500 trở lên thì không bao giờ thấy hiện tượng òa ga; nhưng nếu đạp côn lúc vòng tua khoảng 1.000v thì thỉnh thoảng ga nó nhảy lên 1.200v. Em kết luận là do chế độ bù ga hoạt động. Tức là nó kg bị mắc bệnh òa ga kinh niên như các em gentra gì đó.Kết luận cuối cùng: Mua xe rẻ thì chất lượng vầy cũng được rồi:)
Cụ nói thế này ... thì em éo hiểu bù gas là gì ???

sepbu

Xe điện
1. Vụ trợ lực phanh: Hãng bảo xe nó vậy :-s Cụ đi thử xe khác chưa, thử đi xe nhập xem thế nào ... nếu không phải chửi chết mẹ tụi nó đi
2. Vụ điều hòa tắt ngúm: Cắm máy vào kiểm tra không thấy gì. Em cũng đoán trước kết quả thế rồi. Em đồ là nó lỏng dây các cụ ạ. Máy test thế quái nào được. lỏng dây thì tìm chỗ lỏng ... thế Cụ cứ thế mà mang xe về ah! sao ngu thế ... em xin lỗi đã quá lời , nhưng Cụ ngu thật
3. Vụ òa ga: Em test vài lần thì phát hiện rằng đó là do chế độ bù ga của thằng này hoạt động hơi bị dở hơi. Nếu em đạp côn khi đang ở vòng tua 1500 trở lên thì không bao giờ thấy hiện tượng òa ga; nhưng nếu đạp côn lúc vòng tua khoảng 1.000v thì thỉnh thoảng ga nó nhảy lên 1.200v. Em kết luận là do chế độ bù ga hoạt động. Tức là nó kg bị mắc bệnh òa ga kinh niên như các em gentra gì đó... khi nào gọi là bù ga ???
Kết luận cuối cùng: Mua xe rẻ thì chất lượng vầy cũng được rồi:) ... câu này thì vái Cụ cả nải ... xe hơn 500T mà bảo vậy dược rồi thì 1 là Cụ quá thừa tiền...2 là Cụ ....8-}

Chỉnh sửa cuối:

Người Trời

Xe hơi
1. Vụ trợ lực phanh: Hãng bảo xe nó vậy :-s Cụ đi thử xe khác chưa, thử đi xe nhập xem thế nào ... nếu không phải chửi chết mẹ tụi nó đi
2. Vụ điều hòa tắt ngúm: Cắm máy vào kiểm tra không thấy gì. Em cũng đoán trước kết quả thế rồi. Em đồ là nó lỏng dây các cụ ạ. Máy test thế quái nào được. lỏng dây thì tìm chỗ lỏng ... thế Cụ cứ thế mà mang xe về ah! sao ngu thế ... em xin lỗi đã quá lời , nhưng Cụ ngu thật
3. Vụ òa ga: Em test vài lần thì phát hiện rằng đó là do chế độ bù ga của thằng này hoạt động hơi bị dở hơi. Nếu em đạp côn khi đang ở vòng tua 1500 trở lên thì không bao giờ thấy hiện tượng òa ga; nhưng nếu đạp côn lúc vòng tua khoảng 1.000v thì thỉnh thoảng ga nó nhảy lên 1.200v. Em kết luận là do chế độ bù ga hoạt động. Tức là nó kg bị mắc bệnh òa ga kinh niên như các em gentra gì đó... khi nào gọi là bù ga ???
Kết luận cuối cùng: Mua xe rẻ thì chất lượng vầy cũng được rồi:) ... câu này thì vái Cụ cả nải ... xe hơn 500T mà bảo vậy dược rồi thì 1 là Cụ quá thừa tiền...2 là Cụ ....8-}
hehe cụ muốn biết em ngu hay không cứ gặp em khắc rõ ạ. Tìm cái chỗ lỏng thì chắc cụ cũng tự biết là có tìm đằng trời, em kg muốn mất thời gian thôi cụ ạ. Nếu hỏng quá thì em bắt nó thay toàn bộ chứ nó mà tìm được chỗ lỏng thì em vái nó bằng cụ luôn.

Chế độ bù ga em nói ở đây là cái chế độ để nó giữ ga ở mức ga lăng ty khi chân cụ không nhấn vào ga đấy ạ. Nó làm việc không tốt thôi cụ ạ. Nếu em nói sai thì cụ lập luận chính xác hơn giùm em nhé.

Em ít đi xe, không hiểu các thuật ngữ về xe lắm nhưng nói về biết chăm sóc xe sao cho chạy tốt, thế nào là xe chạy tốt thì em tự tin ạ, do...có năng khiếu.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ Sepbu lại quá lời rồi, hiện tượng mất điện, mất điều hoà đột ngột trên xe Cruze theo em được biết tới giờ có 3 chiếc bị rồi, cái này ko phải do lỏng giắc cắm dây đâu, mà em nghi nó là một chức năng tự ngắt bảo vệ hoặc là rơ le bị đuối hoặc là lỗi điều khiển ECU. Nếu scan vẫn chưa ra lỗi thì chắc cụ phải đi một thời gian nữa để triệu chứng rõ hẳn rồi mới đoán được bệnh.