Chi hội Một số kinh nghiệm cho anh em đi mua xe cũ

nguyenvanhoiah

Xe hơi
Website
xehoiford.vn
Nếu các bác không thích mua taxi, em có mấy kinh nghiệm nhỏ của em (nhiều bác nói việc này quá rồi, nhưng em cứ nói kinh nghiệm của em)
Thứ nhất, taxi chỉ ở một số phiên bản hạn chế như matis S (không phải SE), vios limo chứ không phải G, inova J chứ không phải G... thế nên các cụ cứ cầm cái đăng kiểm phát là các cụ nghi ngay cho em nếu nó rơi vào các trường hợp đó. Em thì em next luôn. Tuy vậy, vẫn có một số taxi đi xe phiên bản cao nên các cụ phải cẩn thận một số chỗ nữa.
Thứ hai, taxi thường đăng ký công ty nên để giấu điều đó các bác thường chuyển về tên CHÍNH CHỦ nên cứ mấy bác CHÍNH CHỦ thì các cụ cứ nghi cho em. Tuy vậy, em là người cẩn thận, nên em cũng thích chính chủ . Sau này em bán xe đừng cụ nào nghi em. he
Thứ ba là nhiều đồ lỉnh kỉnh (cái này chắc để đánh vào lòng tham nhỏ nhoi của người mua) nào là vè chắn, nào là cản inox, nào là giàn đèo hàng, nào là lá giăng đúc, nào là dvd, nào nước hoa, cảm biến lùi, ốp cánh cửa, vè cánh cửa, dán hình lên thân xe. Gặc các bác loại này, em là em chạy luôn
Thứ tư là mọi thứ đều mới quá. Xe người dùng thì khi bán nó, trông nó như cái chuồng gà. Quan điểm của em là mua cái chuồng gà nhà người ta về làm nhà nhà mình. Tại sao ư. Có nhiều lý do bán xe. MỘt trong các lý do là nó bắt đầu hỏng, chán sửa rồi nên bán quách đi. thế thì làm sao mà đẹp được. còn các bác taxi thì phải mông lại toàn bộ nên nó mới kính cong.
Thứ năm là, chân ga và chân côn bóng như sư. tay lái cũng bóng nhãy luôn (nên hay có bọc tay lái để che đi) xe nào có bọc tay lái các cụ cũng nên bỏ nó ra mà xem, mọi thứ đều bóng nhoáng thì next cho sớm.
Ghi sổ tay, để khi cần sử dụng, cảm ơn bác xuanhoi2000 chia sẻ rất thực tế!

keisatsu

Xe đạp
e cũng nghiền kỹ lắm rồi, nhưng ko đủ tự tin để tự đi xem 1 mình. gọi theo thợ đi cho chắc.

Ngô Tài Hưng

Xe máy
e cũng nghiền kỹ lắm rồi, nhưng ko đủ tự tin để tự đi xem 1 mình. gọi theo thợ đi cho chắc.
Giờ có các cụ tư vấn và dịch vụ của các cụ trên Of đó, như cụ Chọc gậy, cụKiên Ỉn... cụ có thể tham khảo ý kiến các cụ ấy.
Mấy cụ còn có gara nên check choác cho cụ lun.
Vậy thì yên tâm cụ nhé!
Chúc cụ sớm có vk 2 để cưỡi!

keisatsu

Xe đạp
Giờ có các cụ tư vấn và dịch vụ của các cụ trên Of đó, như cụ Chọc gậy, cụKiên Ỉn... cụ có thể tham khảo ý kiến các cụ ấy.
Vậy thì yên tâm cụ nhé!
báo cáo các cụ e vừa cưới 1e wagon. e có kinh nghiệm 3 năm lên mạng đọc các trang hướng dẫn xem xe cũ, khi đến xem xe e còn ko biết xem cái gì luôn. bác cường bác bazoka đến (cuongbazoka) bắn 1 phát thế là 1e wagon theo e về nhà luôn.

keisatsu

Xe đạp
Vậy thì yên tâm cụ nhé!
báo cáo các cụ e vừa cưới 1e wagon. e có kinh nghiệm 3 năm lên mạng đọc các trang hướng dẫn xem xe cũ, khi đến xem xe e còn ko biết xem cái gì luôn. bác cường vác bazoka đến (cuongbazoka) bắn 1 phát thế là 1e wagon theo e về nhà luôn.

Ngô Tài Hưng

Xe máy
báo cáo các cụ e vừa cưới 1e wagon. e có kinh nghiệm 3 năm lên mạng đọc các trang hướng dẫn xem xe cũ, khi đến xem xe e còn ko biết xem cái gì luôn. bác cường vác bazoka đến (cuongbazoka) bắn 1 phát thế là 1e wagon theo e về nhà luôn.
Thế mới biết học mà ko hành thì cũng công cốc!
Chúc mừng bác có vk 2 để cưỡi đều đều nhé! =D>=D>=D>

cargoman

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ vì thông tin rất bổ ích. Em đang tìm e spark tâm 200củ, các cụ véo em cái xem có ổn ko

raytran

Đi bộ
Cảm ơn vì bài viết rất hay của bác !

uron_86

Xe tải
Cảm ơn bài viết sâu sắc của cụ, e cung đang tìm xe cũ mà đang mông lung chưa biết chk kiểu gì :)

xedepgiare.vn

Đi bộ
Mình cũng từng đi 3 đời xe cũ: đầu tiên là Kia Moring đời 2009, sau đó là Hyndai i20 đời 2010, và bây giờ mình đang đi Corolla Altis đời 2009, có đặc điểm chung là mình chỉ mua tại một Showroom xe cũ ( anh Bảo, Showroom Ô tô Anh em, đc: số 8 Lê Quang Đạo, Mỹ Đình, Hà Nội) và cả 3 chiếu xe này mình rất ưng ý, như vậy mua xe cũ nếu có địa chỉ Showroom xe cũ uy tín thì cũng không vấn đề gì, còn nếu mua xe mới thì các bạn nên đến đại lý chính hãng để mua ( các bạn có thể tham khảo tại web: xedepgiare.vn để có thể tìm được xe ưng ý)

Tú Paris

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Nếu các bác không thích mua taxi, em có mấy kinh nghiệm nhỏ của em (nhiều bác nói việc này quá rồi, nhưng em cứ nói kinh nghiệm của em)
Thứ nhất, taxi chỉ ở một số phiên bản hạn chế như matis S (không phải SE), vios limo chứ không phải G, inova J chứ không phải G... thế nên các cụ cứ cầm cái đăng kiểm phát là các cụ nghi ngay cho em nếu nó rơi vào các trường hợp đó. Em thì em next luôn. Tuy vậy, vẫn có một số taxi đi xe phiên bản cao nên các cụ phải cẩn thận một số chỗ nữa.
Thứ hai, taxi thường đăng ký công ty nên để giấu điều đó các bác thường chuyển về tên CHÍNH CHỦ nên cứ mấy bác CHÍNH CHỦ thì các cụ cứ nghi cho em. Tuy vậy, em là người cẩn thận, nên em cũng thích chính chủ . Sau này em bán xe đừng cụ nào nghi em. he
Thứ ba là nhiều đồ lỉnh kỉnh (cái này chắc để đánh vào lòng tham nhỏ nhoi của người mua) nào là vè chắn, nào là cản inox, nào là giàn đèo hàng, nào là lá giăng đúc, nào là dvd, nào nước hoa, cảm biến lùi, ốp cánh cửa, vè cánh cửa, dán hình lên thân xe. Gặc các bác loại này, em là em chạy luôn
Thứ tư là mọi thứ đều mới quá. Xe người dùng thì khi bán nó, trông nó như cái chuồng gà. Quan điểm của em là mua cái chuồng gà nhà người ta về làm nhà nhà mình. Tại sao ư. Có nhiều lý do bán xe. MỘt trong các lý do là nó bắt đầu hỏng, chán sửa rồi nên bán quách đi. thế thì làm sao mà đẹp được. còn các bác taxi thì phải mông lại toàn bộ nên nó mới kính cong.
Thứ năm là, chân ga và chân côn bóng như sư. tay lái cũng bóng nhãy luôn (nên hay có bọc tay lái để che đi) xe nào có bọc tay lái các cụ cũng nên bỏ nó ra mà xem, mọi thứ đều bóng nhoáng thì next cho sớm.
cụ nói cũng có ý đúng...như xe nhà e chẳng hạn...xe sạch sẽ đẹp đẽ chả khác j mới.mua từ 2009 đến h vẫn kính kong .chứ k như chuồng gà như cụ nói...e ngĩ cái này là do tùy chủ và tùy tính người thôi chứ k thể vơ đũa cả nắm đc cụ ạ....cụ đùng ném đá e nhá.góp ý thôi =))

zeroman

[Tịch thu bằng lái]
Em note lại mấy nữa có nhu cầu thì đọc lại, cảm ơn bác

luongduc

Đi bộ
Cảm ơn bài viết hữu ích của bác chủ!
Tình hình là em đang xem 1 chú spark lt đời cuối 2009. Xe thì nhìn chung máy còn êm. Đã trang bị màn dvd, loa sub. Vỏ xe bên ngoài có xước xát, nắp capo có vẻ hơi lệch, bên khít bên hở.
Chủ xe là 1 bác CSGT, nghe ổng bảo đời chủ thứ 2. Xe hơn 9 vạn đang hô giá 170tr
Các bác xem em nên trả bao nhiêu cho hợp lý? 9 vạn km thì có khả năng là xe taxi ko ạ?
Mong các bác giúp đỡ! Em cảm ơn nhiều!

tuanhgl

Xe máy
chào các Bác. em theo otofun từ năm 2012, nhưng chỉ đọc ko dám bình luận gì. Các bác có thể tư vấn cho em con Matiz 2005 giá 130t nhé...

tuanhgl

Xe máy
em ở Gia Lai, con này ở HCM, nhờ các bác tư vấn cho em với. với cho em hỏi có cách nào biết được xe nhập với xe liên doanh ko các Bác nhỉ?

Nghia.catre

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em ở Gia Lai, con này ở HCM, nhờ các bác tư vấn cho em với. với cho em hỏi có cách nào biết được xe nhập với xe liên doanh ko các Bác nhỉ?
Xem xe sản xuất trong nước hay nhập khẩu tại sổ đăng kiểm có ghi rõ mà.x-(

peaceful

Xe máy
Em đọc xong quên hết rồi. Mà có ko quên thì em cũng ko biết xem từ đâu, cái gì chỗ nào.