Chi hội Một số kinh nghiệm cho anh em đi mua xe cũ

min18vn

Xe điện
Để kiểm tra Matiz S lên đời, ngoài những kinh nghiệm các cụ truyền lại như ốp trụ, trợ lực... theo em còn 2 điểm nữa cần quan tâm
- Giá nóc, tất nhiên là đã lên đời là phải lắp rồi nhưng Matiz S ko có chỗ bắt nên thợ toàn bắt vít từ trên xuống, SE thì có cái này

Ốp cửa, Matiz S ko có ốp cửa nên không có hàng lỗ này, chả ông nào khoan dư lày, toàn bắt vít thoai

vinh287tn

Xe buýt
Để kiểm tra Matiz S lên đời, ngoài những kinh nghiệm các cụ truyền lại như ốp trụ, trợ lực... theo em còn 2 điểm nữa cần quan tâm
- Giá nóc, tất nhiên là đã lên đời là phải lắp rồi nhưng Matiz S ko có chỗ bắt nên thợ toàn bắt vít từ trên xuống, SE thì có cái này

Ốp cửa, Matiz S ko có ốp cửa nên không có hàng lỗ này, chả ông nào khoan dư lày, toàn bắt vít thoai

Thế này thì lại phải tháo hết ra mới biết hả cụ?

min18vn

Xe điện
Cái giá nóc thì nhấc cái nắp lên là thấy mà

luckyboy1508

Xe hơi
Em mua xe 30 ngày mới đóng thuế, giờ vẫn chưa sang tên, gần 5 tháng rồi vì cũng chẳng mấy khi đi, ko biết cóa sao ko

sonnh

Đi bộ
Oánh dấu cái, lúc nào rảnh lại vào ngâm cứu.

PSD

Xe buýt
Đi xem xe nhớ mang theo đồ tháo giá nóc :D

laixe01

Xe container
Bác chủ thật là có nhiều kinh nghiệm xương máu
Rất hữu ích cho mọi người bác ạ

Xe Huế

Xe máy
cụ viết chân thật quá ợ, em đọc đến bài thứ 5 là chảy cả nước mắt ra!

Y4B2014

Đi bộ
Cảm ơn cụ chủ thớt đã chia sẻ kinh nghiệm làm chuột bạch của mình (like) .

E là dân miền trung, rất chi là gà mờ về xe cộ, money cũng hạn hẹp, nhưng lỡ mê mấy em 4 bánh mất rùi nên đang tính rước 1 cô matiz về để che nắng, chắn mưa, đưa con đi học.

Loanh quanh nhiều ngày trên mạng thì vô tình gặp 1 bác trong miền nam đang rao bán e matiz đời 2000, giá 120 củ.
Qua liên sờ lạc với bác í thì được cung cấp thông tin rằng e nó do chính bác í bóc tem, chung sống từ đó cho tới nay, đã đi khoảng 120k km, nội tạng chưa thay cái gì cả, chỉ mới đổi mỗi cái ống pô bị mục theo thời gian (giọng bác chủ nhân rất chi là chân thành nhé :D ).

Mới đầu e cũng thấy ưng cái bụng vì nó phù hợp với năng lực tài chính của mình. Nhưng sau đó lại thấy lăn sờ tăn vì ko bít với tình trạng như thế, lỡ rước e nó về thì có phải thường xuyên mang đến bác sỹ để điều trị bệnh ko.

Mong các cụ trong hội chỉ giáo giúp e cái vụ này với . Vodka cả nhà (b)(b)(b)

Dung nhan của e nó đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

deateam

Xe hơi
Thông tin các cụ đưa ra thật bổ ích.
Em cũng tính mua con xe cỏ đi chống mưa nắng mà cứ nghĩ đến đi mua thì rùng hết cả mình.

dienlanh2810

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu các bác không thích mua taxi, em có mấy kinh nghiệm nhỏ của em (nhiều bác nói việc này quá rồi, nhưng em cứ nói kinh nghiệm của em)
Thứ nhất, taxi chỉ ở một số phiên bản hạn chế như matis S (không phải SE), vios limo chứ không phải G, inova J chứ không phải G... thế nên các cụ cứ cầm cái đăng kiểm phát là các cụ nghi ngay cho em nếu nó rơi vào các trường hợp đó. Em thì em next luôn. Tuy vậy, vẫn có một số taxi đi xe phiên bản cao nên các cụ phải cẩn thận một số chỗ nữa.
Thứ hai, taxi thường đăng ký công ty nên để giấu điều đó các bác thường chuyển về tên CHÍNH CHỦ nên cứ mấy bác CHÍNH CHỦ thì các cụ cứ nghi cho em. Tuy vậy, em là người cẩn thận, nên em cũng thích chính chủ . Sau này em bán xe đừng cụ nào nghi em. he
Thứ ba là nhiều đồ lỉnh kỉnh (cái này chắc để đánh vào lòng tham nhỏ nhoi của người mua) nào là vè chắn, nào là cản inox, nào là giàn đèo hàng, nào là lá giăng đúc, nào là dvd, nào nước hoa, cảm biến lùi, ốp cánh cửa, vè cánh cửa, dán hình lên thân xe. Gặc các bác loại này, em là em chạy luôn
Thứ tư là mọi thứ đều mới quá. Xe người dùng thì khi bán nó, trông nó như cái chuồng gà. Quan điểm của em là mua cái chuồng gà nhà người ta về làm nhà nhà mình. Tại sao ư. Có nhiều lý do bán xe. MỘt trong các lý do là nó bắt đầu hỏng, chán sửa rồi nên bán quách đi. thế thì làm sao mà đẹp được. còn các bác taxi thì phải mông lại toàn bộ nên nó mới kính cong.
Thứ năm là, chân ga và chân côn bóng như sư. tay lái cũng bóng nhãy luôn (nên hay có bọc tay lái để che đi) xe nào có bọc tay lái các cụ cũng nên bỏ nó ra mà xem, mọi thứ đều bóng nhoáng thì next cho sớm.
Xe e cũng lắp đầy đủ mọi thứ như cụ nói. Thế cụ cũng cho e la taxi thì oan cho e qua!
Taxi hay ko thì cứ giá cả và xe đi thấy ngon hợp lí là quất thôi. Nói thực chạy matiz dc 3 năm. Nhjn cug doan dc phan nao la chay qua taxi

terio

Xe hơi
tốt nhất nhớ bác nào có chuyên môn đi cùng

dienlanh2810

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tiện thể em quảng cáo là em mới bán hẳn inova chỉ để mua matit cụ ạ. sướng lắm cụ ạ. mỗi lần về quê mất có 100k tiền xăng cho cả đi cả về. Mà quả thực là em không biết nhiều về xe thật. nhưng cứ sửa nhiều sẽ biết cụ ạ. em thì hay đi xe cỏ nên em phải sửa nhiều hơn các bác đi xe xịn. bác đang đi xe gì. giao lưu đê
Hôm nào giao lưu ko cụ. E cũng đi matiz. E cũng đang muốn có ng chê xe e ở điểm j để e khắc phục. Trừ vc bắt e thay 4 lốp

Beola

Xe hơi
thanks cụ đã chia sẻ

OngBo_BN

Đi bộ
Chào các cụ,
Em cũng đang định cưới 1 em matiz cũ, đọc bài của cụ hay quá, voka cụ.