[Funland] Một phút nóng giận, ân hận cả đời

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
chắc bọn này nó ở núi, ko đc hàng xóm để ý
Sẽ luôn luôn có những trường hợp bị bỏ sót. Đăcj biệt là khi chúng nó sống ở vùng thưa dân, đất rọng..
Nhưng khi có dấu hiệu rõ ràng thì xã hội sẽ không làm ngơ.

ngocvt

Xe buýt
Sẽ luôn luôn có những trường hợp bị bỏ sót. Đăcj biệt là khi chúng nó sống ở vùng thưa dân, đất rọng..
Nhưng khi có dấu hiệu rõ ràng thì xã hội sẽ không làm ngơ.
vậy xã hội Việt Nam làm ngơ?

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là thằng Bố Láo

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Đấy khổ thế cụ ạ, nuôi con gái cũng khổ mà dạy đc thằng con trai tử tế còn khó gấp trăm.
Giờ dạy chúng nó phải nương theo chúng nó, chứ gẳt như các cụ xưa cũng hỏng
Môi trường sống môi trường học quan trọng lắm cụ, 2 vc cậu em họ khóc nói vc em hiền lành thật thà làm ăn kd nghiêm chỉnh sống tốt vs mọi người mà sao con gái em nó lại vậy, ms lớp 8 thôi cụ ạ con gái đó bỏ nhà đi chơi tụ tập chịch xoạc các kiểu, môi trường xung quanh làm chúng nó hỏng trong phút mốt.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật cha mẹ nào chả có lúc nóng giận, nhiều khi trút giận vào con mình. Sau đó lại ngồi khóc vì mình lỡ tay. Cũng từ rất lâu rồi tôi không đánh con vì nhỡ trong cơn nóng mà lỡ tay thì ân hận cũng muộn. Âu đây cũng là bài học cho các vị phụ huynh khác
Ở nhiều nước trên thế giới đánh con hay bất kỳ ai là phạm pháp. Nên bỏ cách giáo dục bằng roi vọt đi các cụ.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái j cungz có 2 mặt, trươngd hợp như này chỉ là số ít thôi. Bảo vệ trẻ em quá nó cũng sinh ra nhiều bất cập mà các nước đó cũng đang phải đối mặt.
Cụ dẫn chứng những bất cập đó là gì cho em mở mang tầm mắt với.

chẳng có tên

Xe tăng
Ở VN méo có cái cơ chế xã hội bảo vệ bà mẹ trẻ em.
Ở trong 4 bức tường nhà là thôi, coi như pháp luật và quyền con người không còn tồn tại. Thay vào đó là là những cái lề thói "gia phong", mà nhiều khi mục nát thối hoắc,

Những thằng như này thì đáng lẽ ngay từ lần đầu đã bị tống vào trại giam rồi.
Chí ít thì chính quyền cũng đến đưa bọn trẻ con đi, tước quyền nuôi con của bố mẹ.

Nguyên nhân cơ bản nhất vẫn là do sự vô trách nhiệm của chính quyền địa phương và sự hèn nhát của người thân + hàng xóm của bị hại.
Vô trách nhiệm và hèn nhát đến mức vô đạo đức.
Cụ bắt giam thằng nghiện được cả đời không cụ? Hay cho vào trại được mấy tháng rồi cũng phải về. Nó cầm dao đuổi chém vợ con thì cùng lắm là lên Phường ngồi một 1-2 hôm rồi lại về . Muốn bắt vào tù thì cũng phỉ có lý do cụ thể cụ nhé. CA vào nhà dân bắt cho đi tù thì phải có tội cụ thể cụ nhé. Ko mấy nhà dâm chủ lại bảo CA bắt oan với đánh dân.?

ngocvt

Xe buýt
Ở bển đánh con nó gọi police là phải ra toà đấy cụ.
Bố mẹ dạy con có nhiều cách không cần động chân tay.
ý em là ông này cái j cũng bên Mẽo là nhất, chứ đâu chả có ng này ng kia, nhà 4 ng thôi đã mỗi ng 1 nết, đất nước 90 triệu người, kiểm soát sao nổi. Xã hội muôn hình vạn trạng

chomchom2020

Xe hơi
Cụ chửi ông bố hơi vội, còn phải xem thằng con thế nào nữa.
E cũng nghĩ có khi lời nói xúc phạm nào đó của con làm cho giọt nước tràn ly. Trẻ con giờ cũng khó bảo lắm nhất là tuổi dở dở ương ương. Tuy nhiên bố mẹ mà phải đánh mắng con là thể hiện sự bất lực rồi. Dù gì thì bm cũng phải làm gương. Cảm xúc là thứ k nói mạnh được, phải đặt trong hoàn cảnh đó mới hiểu được. Thật tiếc cho 1 gia đình đã tan nát.

spartacus88

Xe tăng
Thế này thì sống làm sao được hả các cụ? Đớn đau quá đi mất

em tò mò là không biết chọc vào chỗ nào của ngực mà chết được nhỉ??? đũa n tù chứ có nhọn đâu

duongqua

Xe container
Cái lúc dạy dỗ con nhiều người khó kiềm chế được lắm, chung quy cũng tại lâu ngày dồn nén lại nên đến lúc phát ra thì người làm bố làm mẹ không thể lường được nó lại thành ra như vậy. Thằng bạn học cùng em hồi lớp 4, viết chữ xấu quá bố nhắc bao nhiêu lần không thay đổi, sáng hôm đó ông bố chuẩn bị đi làm, thấy ông con đang ngồi viết bài. Ông bố xem vở thấy chữ vẫn xấu vậy, thế là điên lên vừa quát mắng, tiện tay đang mặc cái áo sơ mi vút 1 cái vào đầu ông con, lúc đầu chỉ nghĩ cái áo không thôi cũng ko sao. Biết đâu trong túi áo vẫn để cái móc chìa khóa dạng cái mở bia (3 cấp độ: vừa là dao, vừa là móc nhọn, vừa là giũa móng tay), thế là cái dao nó bung ra,cắm luôn vào đầu ông con.Ông bố thấy con ôm đầu khóc, xem lại cái áo sơ mi thì đẫm máu, sợ quá xem lại đầu thằng bé thì cả 1 vệt dài, vội vàng xin lỗi khóc lóc đưa ông con vào viện khâu mất gần chục mũi trên đầu. Giờ thằng bạn cắt đầu cua nhìn rõ cái sẹo to tướng trên đầu, nó kể cũng chả trách gì bố nó, cũng vì bố nó nóng giận quá lúc đấy ko kiểm soát được nên lỡ tay, may mà không sâu thêm hoặc đâm vào mắt không thì lại ân hận cả đời. Lúc đó cả bố cả con cùng khóc, vào bệnh viện nhờ bác sỹ khâu cho mà phải nói tránh ra ông con nghịch quá leo trèo bị ngã vỡ đầu.
Giờ nuôi dậy con cái nhiều lúc cũng phải nhịn như nhịn cơm sống, lựa để nó nghe theo mình, vừa nịnh vừa đe thôi, chứ không thể dùng tay chân được. Nói dần cho thấm, chứ biết là không thể thay đổi 1 sớm 1 chiều được. Nó hiểu thì đời nó sướng, còn không thì sau này sướng khổ hay không thì do nó. Không trách bố mẹ được.

Sơn thật thà

Xe buýt
Chắc học theo phim Kim Dung, ám sát bằng que

lix

Xe hơi
Nghe câu chuyện mà tự kiểm diểm bản thân các cụ ạ..giận quá mất khôn. Đi nhậu say sỉn về ngủ một hôm đãng đi, sáng dậy chỉ nhìn xung quang xem con đâu. Mà nhiều lúc tức giận cungc mất kiểm soát. May là em chỉ tét đít con vài cái thôi.
Cụ như thế là lỗi nặng rồi. Bản thân em đi nhậu về là đã thấy có lỗi với vợ con rồi, im im thay quần áo rồi ngủ thôi (mặc dù em nhậu say là phục vụ công việc). Vì chưa nói đến chuyện không chăm con, mình nhậu say là người khác lại phải phục vụ lại mình, biết bao phiền toái.