Một ngày ở Thiên đường

Hung_than

Xe buýt
Người trần mắt thịt thì cứ hạ giới mà hưởng thoai các cụ ợ. Ham hố chi mà lên cái thiên đường này để cho thiên lôi nó chém đứt cổ.:77::77::77:

hanoi77

Xe đạp
Phù , bà chị gái em rủ em đi may mà từ chối được. Chiều qua nghe bả kêu rầm trời, thiên đường đâu chả thấy toàn địa ngục, từ cổng vào ... chịu đói về Big C ăn mới khổ thưn
Em mấy ngày nghỉ này toàn ra cà phê , trà ngồi thôi.
Thấy Hà Nội thênh thang như mấy ngày tết nguyên đán mà thích quá
Bác chủ tóp viết hay quá:41:

Website
maytinhthudo.vn
Bác 3 số viết văn hay :41::41::41:
HN thiếu chỗ chơi quá, thiếu cả chỗ cho người nhớn lẫn trẻ con, nên mặc dù đi 1 lần biết bọn BS nó chuối cả nải mà lúc suy đi tính lại có lẽ vẫn cứ phải vào lần 2 cho bọn nó chém cổ :102::mad: ặc ặc

Thật ra iem nghĩ bọn Bảo Sơn nó xây cái công viên mục đích chỉ để lập dự án xin đất thôi. Vài ba năm sau c*t trâu hóa bùn thì bọn nó hô biến thành vi-la, biệt thự là xong, giống như Saigon Water park thủa nào... Có cái khác là Sai gon Water park đầu tiên nó làm xong cũng ngon thực sự (vào thời điểm đó) chứ k0 lừa đảo như bọn này ặc ặc

sonxe

Xe buýt
:)):)):)) cụ viết đến là 2` :
nằm ngồi lượt thượt bốn góc nhà thỉnh thoảng quẩn chân vợ nó đá cho phát em lại chuyển sang góc khác ngồi
:)):)):)):))

nem-rán

Xe hơi
Hôm 30/4 em cũng định vào đó, may mà có ông bạn thông báo tụi này bố láo lắm, chụp giựt, vào đó đã mất tiền lại mua bực vào người, thế là tụi em chỉ đứng ở cái lối rẽ vào, ngắm đường tắc một tí và đi thẳng lên khu trượt cỏ.

freethinker

Xe tăng
Em bị họ lừa hôm tết rồi đã cảnh báo trên này rồi thế mà các cụ vẫn vào. Không có gì tiến bộ hơn cả. Họ chắc cố tình công viên không còn ai đến để cho chuyển đổi mục đích sử dụng rồi sẻ thịt công viên bán đất nôt. Em vừa làm cuốc Tuần Châu ngon bổ cho cả nhà.

bus_transinco

Xe đạp
Cụ Ba Số viết hay quá, dí dỏm thật.
Nghe xong chuyện này của cụ cộng với chuyện trên dân trí trong 3 ngày khai trương bãi biển Sầm Sơn chết 7 người vì biển động mà em thấy mình may quá! 2 f1 nhà em bị hơi khật khừ vào đúng dịp này chẳng đi được đâu nên phải huỷ chuyến đi biển Sầm Sơn (đã book), nhà thằng em giai cũng nằng nặc đòi đi TĐBS nhưng cuối cùng ko đi đc cũng vì F1. Thế rồi cuối cùng đâm ra lại lành, vừa đến hôm nay thì F1 cũng khoẻ khoắn trở lại, may thế! Hay là chúng nó thương mình? Lạy giời :77::77::77:
(vuốt cụ )

555

Xe đạp
@sonxe: Hồ Gươm và tháp Rùa in trên bạt hiflex rồi căng lên khung, nhìn như sắp có sóng thần đổ ập xuống, chỉ muốn bỏ chạy bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

555

Xe đạp
Em đội ơn các bác đã cho rượu, em say quá hìhì

Chỉnh sửa cuối:

sunnyhanoi

Xe điện
Bài viết của bác 555 dí dỏm quá, thực sự cung cấp rất nhiều thông tin bổ ích để bà con cân nhắc trước khi đi đến "Thiên Đường" :77::77::77: Nhà em quyết định sáng suốt là mấy ngày nghỉ Lễ ở Hà Nội, ăn uống, cafe thư giãn (b)

uigioi

Xe hơi
Chủ đầu tư Thiên Đường Bảo Sơn là ai các bác có biết không ạ?

Mrthành

Xe buýt
đáng lẽ là em đc đi TĐBS nhưng do em về quê nên k đc đi TĐBS, em cứ tiếc mãi
nhưng bây h ngồi đọc thì em lại đổi ý là may quá k đc đi BS:21::21:

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Em đội ơn các bác đã cho rượu, em say quá hìhì
Vote cho cu nhá, cụ viết hay lắm(b), nhà cháu cũng sợ cảnh Tear in Heaven nên ở lại trần thế loanh quanh dạo phố phường mấy hôm thấy relax, nhưng chiều nay lại thấy đông như hội rồi, chỗ Kimliên-Đại cồ việt chắc sáng mai tắc phải biết...

vili

Xe tải
Bài viết của bác 3 số hay quá, em đọc cho vợ nghe mà cười, sặc tí ngất
Âu cũng biết kinh doanh thì phải tính tới lợi nhuận nhưng thực sự cách làm của các các vị sinh ra lớn lên dưới mái trường XHCN này còn phải xách dép đi học miền nam

Em đã được cảnh bảo bằng bài viết của một offer khác trên 4r này, nên tất cả các đề xuất đi "thiên đường" đều bị em phủ quyết - mấy ngày vừa rồi đi cafe mà sao thấy yêu HN thế :D :D

555

Xe đạp
Tổng thiệt hại: khoảng 1 chai
Chia buồn với bác.
:'(:'(:'(​
em thấy có cái xe 7 chỗ dán Logo otofun, của bác Ba số phải không ạ ??????????
dạ không phải xe của em, chắc lại một bác nào trong nhà mình đến Thiên đường nộp mạng.

Sau chuyến vừa rồi em thấy thế này ạ, có thể nhiều bác phản đối, nhưng mà có lẽ em vẫn sẽ quay lại TĐBS khi nó hoàn thiện hẳn. Lý do lý trấu là:
  • Với cự ly trên dưới 15km tính từ tháp Rùa thì điểm vui chơi này ổn so với các điểm tương tự như Công viên nước, CV Vầng Trăng, CV Cầu Đôi... có thể đi về thong thả trong ngày.
  • Mặt bằng tương đối thoáng đãng và phong phú, nếu cơ sở vật chất hoàn thiện xong, nhân viên được training thành thục hơn thì có thể phục vụ tốt lượng khách bằng 1/3 so với hôm 1-5 vừa rồi.
  • "Chiến thuật" đi chơi của em sẽ thay đổi cho phù hợp, đi vào ngày nghỉ bình thường, tuyệt đối không đi vào kỳ nghỉ lễ. Có thể đi từ buổi chiều, dạo chơi thăm thú nhẹ nhàng, vào bể bơi hoặc xem phim 3D. Tối xem các hoạt động biểu diễn, khoảng 9h tối về.
  • Lý do quan trọng nhất: Các điểm vui chơi ở HN quá thiếu, chẳng còn lựa chọn nào đỡ tệ hơn.

Leila

Xe buýt
Chia buồn với bác.

dạ không phải xe của em, chắc lại một bác nào trong nhà mình đến Thiên đường nộp mạng.

Sau chuyến vừa rồi em thấy thế này ạ, có thể nhiều bác phản đối, nhưng mà có lẽ em vẫn sẽ quay lại TĐBS khi nó hoàn thiện hẳn. Lý do lý trấu là:
  • Với cự ly trên dưới 15km tính từ tháp Rùa thì điểm vui chơi này ổn so với các điểm tương tự như Công viên nước, CV Vầng Trăng, CV Cầu Đôi... có thể đi về thong thả trong ngày.
  • Mặt bằng tương đối thoáng đãng và phong phú, nếu cơ sở vật chất hoàn thiện xong, nhân viên được training thành thục hơn thì có thể phục vụ tốt lượng khách bằng 1/3 so với hôm 1-5 vừa rồi.
  • "Chiến thuật" đi chơi của em sẽ thay đổi cho phù hợp, đi vào ngày nghỉ bình thường, tuyệt đối không đi vào kỳ nghỉ lễ. Có thể đi từ buổi chiều, dạo chơi thăm thú nhẹ nhàng, vào bể bơi hoặc xem phim 3D. Tối xem các hoạt động biểu diễn, khoảng 9h tối về.
  • Lý do quan trọng nhất: Các điểm vui chơi ở HN quá thiếu, chẳng còn lựa chọn nào đỡ tệ hơn.
Cụ ơi, cho em pem cụ 1 phát. Giấc mơ của cụ có lẽ hơi hoang đường. Em nghĩ giống cái cụ nào trên này đã nói rồi, chắc là ông chủ BS chỉ đầu tư đến vậy thôi (vì thấy cái gì cũng rất hàng mã), chờ thời cơ là chuyển quyền sử dụng đất ngay (xung quanh đã nhiều biệt thự rồi). Túm lại, cứ ngày nghỉ em ử nhà cho ló lành.:21:

Đường dài

Xe tải
E cũng vào thiên đường 2 lần rồi. Về cơ bản thì như bác ba số nói thật. Đắt lắm, cứa cổ. Ăn uống thì chán và đắt.