Một ngày ở Thiên đường

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hết nổi, hài nhất là 2 cái trống kêu oan:21:

datinh

Xe container
Biết ngay là chả ra cái quái rề
Xin lỗi cụ nào là chủ hoặc dính dáng đến BS ạ...:21:
Em thi thoảng phải chiều vợ con đi chỗ nọ chai...thấy chán phèo
(y)

CHU DU

Xe buýt
Bác ở đó được cả ngày cơ à? Phục bác thật!

Leila

Xe buýt
Ối giời ơi gặp cụ chủ thớt đây rồi, văn hay chữ tốt cho ae tichs lũy tí kinh nghiệm về "Địa ngục Bảo Sơn". Đợt nghỉ này nhà em cũng chả đi đâu cả, cứ loanh quanh trong nhà ngoài sân cả ngày hôm 30/4 nghĩ cũng thương bọn trẻ. Bố mẹ thì ôm máy tính, con cái thì ôm tivi. Thế là ngày hôm qua 1/5 cũng cố gắng đưa con đi chơi công viên tí cho tụi nó khỏi tủi thân. Nghĩ mấy cái công viên trong nội thành cũng chả có rì thế là cả nhà biểu quyết vi hành Thiên đường một chuyến. Nhà em khởi hành lúc hơn 8.00AM mà tầm 11h kém đã phắn rồi. (Nghĩ vẫn may vì mình té sớm). Đi bộ 1 vòng quang Địa ngục, toàn gặp Quỷ Sa tăng đội lốt Thiên Lôi, chỗ nào cũng chặt chém. Kinh người. Văn hóa và đạo đức kinh doanh quá tệ.:mad::mad::mad: Chả có cái mịe rì cả. Chắc là chỉ lừa được mấy chú khoai tây công nghiệp thôi. Đến 10.30AM, cái lũ kids sau khi được chơi mấy trò vớ vỉn chả khác gì mấy cái trò ở chỗ gửi xe của nhà em thì kêu đói nhặng cả lên. Ban đầu cũng định xếp hàng mua cắp - pông để vào thưởng thức cái văn hóa ẩm thực và không gian văn hóa ẩm thực xem nó dư thía lào, nhưng xếp hàng kinh quá. Trộm nghĩ, mua vé còn thế lày thì đợi được người ta bưng đồ ăn ra chắc cũng đến tối. Thế là lại phải làm công tác tư tưởng cho gấu và lũ kids về quán Sen ăn cho ló lành. Sáng suốt thật các cụ ợ. Ra bãi đỗ xe đông nghịt. Có 1 cu em đang tìm chỗ đỗ xe hỏi "anh ơi trong đấy có gì ko mà anh ra sớm thế?". Trả lời: "Anh nghĩ chú nên về luôn đi có khi còn kịp." :21::21::21:Gấu và lũ kids phải lếch thếch đi bộ từ cổng chính ra quá cái cầu vượt đang xây dở mới trèo lên được xe. Ra đến ngoài đường cái thì ôi thôi. Tắc. Nhưng cũng ko lâu lắm. (Chắc tại về sớm). Đi thêm một đoạn. Chời mưa. Thương cho mấy gia đình bìu ríu nhau đi xe máy, mặc áo mưa đứng chờ tắc đường (ở cái chiều đi vào Địa ngục BS). May mà nhà em thoát ra được khỏi cái địa ngục Bảo Sơn. Nhớ đời.

Tổng thiệt hại: khoảng 1 chai
150K (vé vào cổng người lớn)
120K (vé vào cổng trẻ con)
Đưa 300K, em xé vé trả lại 10K (quịt 20K). Vì đông quá nên bo luôn.
ăn vặt: 300K
Mua vé chơi: 400K

PS: Cái tư duy làm kinh doanh của bọn này em nghĩ kém. Cơ sở hạ tầng chưa đủ để đưa vào khai thác mà chúng nó đã tính ăn sổi thế này ---> tiếng lành đồn xa, tiếng dữ đồn còn xa hơn + dân Bắc chưa có thói quen ăn chơi nên chắc cũng ko tồn tại được lâu (như kiểu công viên nước + công viên Vầng Trăng í).

thienphuc

Xe điện
Ối giời ơi gặp cụ chủ thớt đây rồi, văn hay chữ tốt cho ae tichs lũy tí kinh nghiệm về "Địa ngục Bảo Sơn". Đợt nghỉ này nhà em cũng chả đi đâu cả, cứ loanh quanh trong nhà ngoài sân cả ngày hôm 30/4 nghĩ cũng thương bọn trẻ. Bố mẹ thì ôm máy tính, con cái thì ôm tivi. Thế là ngày hôm qua 1/5 cũng cố gắng đưa con đi chơi công viên tí cho tụi nó khỏi tủi thân. Nghĩ mấy cái công viên trong nội thành cũng chả có rì thế là cả nhà biểu quyết vi hành Thiên đường một chuyến. Nhà em khởi hành lúc hơn 8.00AM mà tầm 11h kém đã phắn rồi. (Nghĩ vẫn may vì mình té sớm). Đi bộ 1 vòng quang Địa ngục, toàn gặp Quỷ Sa tăng đội lốt Thiên Lôi, chỗ nào cũng chặt chém. Kinh người. Văn hóa và đạo đức kinh doanh quá tệ.:mad::mad::mad: Chả có cái mịe rì cả. Chắc là chỉ lừa được mấy chú khoai tây công nghiệp thôi. Đến 10.30AM, cái lũ kids sau khi được chơi mấy trò vớ vỉn chả khác gì mấy cái trò ở chỗ gửi xe của nhà em thì kêu đói nhặng cả lên. Ban đầu cũng định xếp hàng mua cắp - pông để vào thưởng thức cái văn hóa ẩm thực và không gian văn hóa ẩm thực xem nó dư thía lào, nhưng xếp hàng kinh quá. Trộm nghĩ, mua vé còn thế lày thì đợi được người ta bưng đồ ăn ra chắc cũng đến tối. Thế là lại phải làm công tác tư tưởng cho gấu và lũ kids về quán Sen ăn cho ló lành. Sáng suốt thật các cụ ợ. Ra bãi đỗ xe đông nghịt. Có 1 cu em đang tìm chỗ đỗ xe hỏi "anh ơi trong đấy có gì ko mà anh ra sớm thế?". Trả lời: "Anh nghĩ chú nên về luôn đi có khi còn kịp." :21::21::21:Gấu và lũ kids phải lếch thếch đi bộ từ cổng chính ra quá cái cầu vượt đang xây dở mới trèo lên được xe. Ra đến ngoài đường cái thì ôi thôi. Tắc. Nhưng cũng ko lâu lắm. (Chắc tại về sớm). Đi thêm một đoạn. Chời mưa. Thương cho mấy gia đình bìu ríu nhau đi xe máy, mặc áo mưa đứng chờ tắc đường (ở cái chiều đi vào Địa ngục BS). May mà nhà em thoát ra được khỏi cái địa ngục Bảo Sơn. Nhớ đời.

Tổng thiệt hại: khoảng 1 chai
150K (vé vào cổng người lớn)
120K (vé vào cổng trẻ con)
Đưa 300K, em xé vé trả lại 10K (quịt 20K). Vì đông quá nên bo luôn.
ăn vặt: 300K
Mua vé chơi: 400K

PS: Cái tư duy làm kinh doanh của bọn này em nghĩ kém. Cơ sở hạ tầng chưa đủ để đưa vào khai thác mà chúng nó đã tính ăn sổi thế này ---> tiếng lành đồn xa, tiếng dữ đồn còn xa hơn + dân Bắc chưa có thói quen ăn chơi nên chắc cũng ko tồn tại được lâu (như kiểu công viên nước + công viên Vầng Trăng í).
bác cứ yên tâm tiếng lành đồn xa họ chưa xây xong nên mới thế chứ em nghĩ khi họ xây xong chắc chẳng có ma nào đến nữa.mà có khi nó tính gặp nhau 1 lần nên cũng chẳng cần xây nốt đâu

Leila

Xe buýt
bác cứ yên tâm tiếng lành đồn xa họ chưa xây xong nên mới thế chứ em nghĩ khi họ xây xong chắc chẳng có ma nào đến nữa.mà có khi nó tính gặp nhau 1 lần nên cũng chẳng cần xây nốt đâu
:)):)):)):)):)):))

555

Xe đạp
Phải công nhận là Thiên đường Bảo Sơn có nhiều trò chơi cho trẻ em. Em không biết Đấng tối cao nào tạo ra cái Thiên đường này nhưng mà em rất chi là phục nhá, em nhớ lại một câu em đọc trong Thần thoại Hy Lạp, đoạn mà Thần Dớt dạy Tôn Ngộ Không rằng: "hãy cho trẻ con chơi, cha mẹ chúng sẽ cho nhà ngươi tiền". Đúng quá, đúng không cưỡng được các bác ạ. Trẻ con dại dột, ham chơi, người lớn ham chơi cộng với dại dột trót làm ra trẻ con. Từ giờ trở đi em sẽ chỉ làm ra các trò chơi thôi. Em thề!

Đáng lẽ ra thì em cũng lên đường về trần gian cho sớm chợ, nhưng sợ ra đường lại bị tắc nghẽn phần vì thấy tội cho bọn trẻ háo hức bao nhiêu là trò mà chưa được chơi. Em nấn ná đến chiều cố cho bọn trẻ chơi vài trò rồi cuốn xéo. Cả nhà lại lốc xốc tua lại khu trò chơi. Ra đến quầy bán vé "Nhà ma" chen vào được đến nơi thì được tin sét đánh "khách mua vé từ sáng vẫn đang chờ vào xem, một tiếng nữa anh thử quay lại". Mua tạm 2 cái vé vào trò vũ trụ hơi 15.000đ/1vé cho bọn trẻ chui vào đó, tạm được yên thân, vợ chồng em ngồi bệt xuống vệ đường cho hồi sức trong lúc đợi bọn trẻ con. Sau trò vũ trụ hơi, bọn trẻ chỉ đến trò tàu siêu tốc chạy trên cái đường ray cao và khá ngoằn ngoèo phức tạp, có vẻ có cảm giác mạnh đây nhưng đến gần thì lại thất vọng, toàn thấy tàu chạy không, có cả các bác kỹ thuật ngó nghiêng, gõ gõ đường ray, lúi húi cắt cắt nối nối... hình như mới chỉ đang chạy thử nên không dám đi. Bọn trẻ nhà em cứ nhất quyết đòi đi tàu hỏa, thế là em lại đành hòa vào đám đông các vị phụ huynh đang chen nhau ném tiền vào quầy vé của trò tàu hỏa bên cạnh. Lúc xếp hàng, thỉnh thoảng lại có bác mồ hôi nhễ nhại mặt mũi thảm thương ra gạ gẫm em mua lại vé "nhà ma" nhưng em khôn rồi, em nhìn sang đoàn người chờ trước cửa để được gặp ma là em lắc đầu ngay. 30 nghìn tiếp cho 2 vé trò tàu hỏa, vào đến chỗ trò chơi lại có cảnh hỗn loạn khác, các nhân viên điều khiển trò chơi chỉ lo việc thu đủ vé là bấm nút cho tàu chạy 3 vòng xong bấm nút tắt, lại thu đợt vé mới. Còn lại việc giữ trật tự và an toàn là của cha mẹ. Chẳng ai xếp hàng, tất cả đứng vòng quanh khu trò chơi trong tư thế xuất phát, tàu dừng lại là ào vào ném đứa vừa chơi ra ngoài, xếp con mình vào, chậm chân phải chờ lượt sau. Có hai chị chờ năm bảy lượt không chen được còn xông vào cãi nhau, trong lúc các chị cãi nhau người khác chiếm mất chỗ thế là tàu lại chạy, thế là hai chị xông vào oánh nhau luôn, thế là... hỗn độn vô cùng. Trẻ con thì dại dột và ham chơi, chỉ cần được chơi là chẳng biết gì xung quanh nữa, mặt mũi vẫn hớn hở chỉ tội cho người lớn biết mình dại dột mà vẫn phải chấp nhận vì trẻ con. 15.000đ cho khoảng nửa phút ngồi tàu hỏa, 20.000đ cho 1 phút ô tô điện... vì con cứ tranh nhau mà xuống tiền. Sau mấy trò đấy em vẫn còn cố quay lại quầy vé "nhà ma" nhưng người bán vé đã cất hẳn quyển vé đi không bán nữa, trước quầy đã khá đông các bác đứng chửi đổng vì không chờ vào xem được nhưng cũng không được lấy lại tiền vé.

Mệt quá đôi chân ta này

Mua vé 50k để được ngủ bờ ngủ bụi

Hết chịu nổi, em quyết định về. Hòa vào đoàn quân thất trận nhếch nhác tả tơi lũ lượt đi ra khỏi cổng, chẳng còn thấy ai cười nói, nhiều người mệt quá cứ đi một đoạn lại ngồi xụp xuống thở. Vẫn cảnh tượng như lúc vào cờ, hoa, đèn lồng, bóng bay mà chẳng thấy rực rỡ gì cả, chỉ thấy cảm giác mệt mỏi tơi bời.

Chào Thiên đường! Về thôi, về lại trần gian thôi.
Sáng nay đi cafe thấy trần gian của em se se mát, nắng nhạt và vắng tênh.

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
:)):)):)):)) Chuyện của cụ hay quá.
Khổ ! dân VN mình đất chật người đông, đến chỗ chơi cũng phải chen lấn.
Rút kinh nghiệm , ngày lễ cứ ở nhà cho lành.
(b)(b)(b)

Latte

Xe tăng

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
KJhuyến cáo cả nhà đừng vào đây nữa nhé, hôm nay em cũng vừa đi về, cám cảnh kinh khủng, mà em không phải là nguời hay ca thán đâu nhé, nẫu cực, thấy mỗi cái trò 4D tạm đuợc, còn toàn ăn dỗ trẻ con, nhà cửa, cơ sở vật chất thì tan hoang , tạm bợ, chụp giựt, chưa xong đã hỏng,

Bác chủ thớt nói cái xe điện em mới nhớ, nhà em vẫn còn phiếu đây mà chưa đi, loanh quanh 90 phút là về, đấy là lão chồng em còn chụp ảnh chứ phải em và trẻ con thì chỉ 40 phút, ( lão chụp Canon, không lên màu mây được nên chim cú với Nikon của em:P:P)

Chắc chắn bác nào vào Thiên đuờng BS đêu nhận ra đây là thiên đuờng của các bác trông giữ và bảo vệ xe thì có, xe mình riêng còn đỡ, nghe các ông ấy chửi các bác taxi mới cú chứ, cứ như đi ăn xin, cứ như chầu trực xếp hàng thời bao cấp, chán .

em chẳng thèm chụp cái ảnh nào.....................

( em thấy có cái xe 7 chỗ dán Logo otofun, của bác Ba số phải không ạ ??????????

vua_luoi

Xe điện
Cái kiểu ăn xổi thế này cháu lại nhớ bữa cách đây 10 năm đi khia trương Công viên H20 Cầu Đôi, Đông Anh, vừa đông vừa khệnh, bây h thì bò gặm cỏ lâu rồi(y)

chauchau

Xe điện
oài, những ngày này mà các bác không "đọc vị" để mà dấn thân vào những chốn này???

ngày 29.4 em cho cả nhà lên lại Hoa Quả Sơn, một mình 1 dinh cơ, thoải mái ăn chơi, các cháu cứ đứng chờ được phục vụ. Kể không vướng víu nhiều thì thuê cái phòng ngủ luôn 1 tối trên đó. Trẻ con đổi không khí, có chỗ chạy nhảy, cảm giác cuối là thoải mái.

Mấy hôm nay thì ngủ.

lx125_black

Xe container
Bác viết rất hay, giọng văn rất hài hước :)
Mấy ngày lễ em ở nhà chơi cho lành, HN mấy ngày này cũng vắng vẻ, dễ chịu. Tự thấy mình khôn quá :)) :)) :))

rgvmen

Xe container
Nhiều cụ bị lừa nhỉ :P Sáng nay cũng có 1 bác cùng cơ quan nằng nặc rủ em đi, từ chối mãi mới được :102:

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mấy ngày nghỉ em ra Bảo Khánh uống cafe nhẹ nhàng, thanh bình. Đến thứ Hai mới tính đi chơi đâu...:21:

công nông tàu

Xe container
Ở hạ giới chỗ lào mợ ới em 1 câu nhá nhá nhá (b)(b)(b)

Em mượn câu của cụ Đoàn Viên : Ở đâu có CHiCHI ở đó là thiên đường