[Thảo luận] ::: Một điều nhịn chín điều lành...có đúng không :::

Black_Man

Xe máy
.....thế là cũng chỉ đoạch đoạch 2 phát rồi đi thôi vì ko thấy nó bắt đền nữa...Nói chung nhẹ nhàng và nhã nhặn ....
:41::41::41: kụ
Kụ có món này thì đúng là nhẹ nhàng rồi, đâu cần đao to búa lớn làm chi :21::21::21:
Em đang nhờ gửi ở trển về để sẵn trong xe cho nó nhã nhặn

ichbinminh

Xe buýt
Lái xe như bác hơi thiếu bản lĩnh

Lẽ ra phải cười tười giơ tay mời cụ 2B đi trước
Em hiểu tâm trạng của bác summer, nhiều lúc đi trên đường em bị ám ảnh bởi suy nghĩ là tậu 1 nhóc nóng từ Campuchia & dí vào sọ cái thằng đang giở trò kia (Amen, chỉ là nghĩ thôi ợ). Nhưng thực tế thì nhiều khi vẫn phải cười tươi rói & xin lỗi nó rối rít (dù người có lỗi ko phải là em), vì mấy cái thằng không có gì để mất thì cho nó làm "bề trên" nó sẽ thỏa mãn, mà mình thì chả mất gì.

Nhưng tất nhiên thì em thấy câu "Một điều nhịn, chín điều lành" chưa chí lí bằng câu "Tùy cơ ứng biến", bởi vì "Đi với Bụt mặc áo cà sa, đi với ma thì mặc áo giấy" mờ.

P/s: Nhưng em cũng chúc mừng bác chủ thớt là mọi chuyện chỉ dừng ở đấy. Chứ thằng đầy mà là chim mồi, hoặc là "cái sảy nảy cái ung" thì có lẽ anh em OF chưa chắc đã được đọc thớt này của bác đâu đấy ợ (mà có khi sẽ được đọc trên Dân trí hoặc VnExpress :)))

Latte

Xe tăng
Em hiểu tâm trạng của bác summer, nhiều lúc đi trên đường em bị ám ảnh bởi suy nghĩ là tậu 1 nhóc nóng từ Campuchia & dí vào sọ cái thằng đang giở trò kia (Amen, chỉ là nghĩ thôi ợ). Nhưng thực tế thì nhiều khi vẫn phải cười tươi rói & xin lỗi nó rối rít (dù người có lỗi ko phải là em), vì mấy cái thằng không có gì để mất thì cho nó làm "bề trên" nó sẽ thỏa mãn, mà mình thì chả mất gì.
EM thỉnh thoảng còn sôi máu muốn chơi hẳn một quả lựu đạn cơ (b):)):))

Bigcom

Xe tăng
NÓI CHUNG MỘT ĐIỀU NHÌN LÀ CHÍN ĐIỀU LÀNH các cụ dạy cấm có sai nhưng ae đi xe nên có cái phòng thân " quân tử phòng thân " ........ trên xe e lúc nào cũng có đồ nóng lạnh đủ cả nhưng chỉ để dọa thôi.

longvu

Xe tăng
xe em lúc nào cũng thủ sẵn dùi cui nhưng chả bao giờ dám dùng bác ợ :D, thôi nhịn đi mất gì đâu :P
Thủ cái đồ đó trên xe ko có lợi đâu bác ạ, rất rách việc nếu mấy chú xxx phát hiện ra nếu bác ko có giấy phép sử dụng. Theo em, vẫn nên mang theo 1 tuýp nước hoặc 1 thanh gỗ nhỏ, xxx hỏi mà thấy có chả sao cả

longvu

Xe tăng
Nếu là em thì nó nhổ vào xe em , em có thể nhịn nhục cho qua, nó nhổ vào mặt em thì em quyết tử với nó. Chí Phèo bây giờ nhiều vô kể, tùy cơ ứng biến thôi, đôi lúc cương là là to chuyện nhưng đôi lúc nhu cũng không chắc là xong được..Ở sân nhà còn có thể đọc được phần nào trận đấu chứ đi sân khách( ngoại tỉnh) tuyệt đối em nhịn. Nhìn thì có thể nuốt được anh CHí nhưng mà gần nhà nó, lôi cả làng Vũ Đại ra thì cũng mãnh hổ nan địch quần hổ, huống hồ em thì như mèo hen :21: Thằng cu cụ gặp cũng may nó là loại giang hồ vặt chứ loại có phóng trong người nó cũng chả chịu kém miếng đâu. :102:
Em cũng bị một con mụ đi bộ, chỉ vì mụ ấy đi giữa đường, em còi làm mụ ấy giật hết cả ...cửa mình (mặc dù còi em là còi thường, ko hề ngân hay oang oang gì nhá). Mịa, thế mà con mụ ấy dám nhổ vào kính lái xe em, điên hết cả người. Em đã dừng xe lại, kéo phanh tay, định nhẩy ra vuốt mấy phát vào alo con ranh kia nhưng nghĩ thế nào lại đi tiếp, ko muốn dây. Vậy mà cũng phải mất hơn nửa tiếng sau, em mới hết bực, sau khi bồi thêm điếu thuốc lá hút cho hạ hỏa.
Tóm lại, đi xe 4B gặp nhiều chuyện rất bực mình, nhưng vì là lâu dài, nếu có thể, ko nên gây thù chuốc oán. Còn nếu ko thể thì ....có trời mà biết đc :102::102::102::102:

gamo2007

Xe tải
Thủ cái đồ đó trên xe ko có lợi đâu bác ạ, rất rách việc nếu mấy chú xxx phát hiện ra nếu bác ko có giấy phép sử dụng. Theo em, vẫn nên mang theo 1 tuýp nước hoặc 1 thanh gỗ nhỏ, xxx hỏi mà thấy có chả sao cả
Ngại gì bác..chẳng bao giờ các chú XXX xục vào xe bác kiểm tra mấy cái linh tinh..bác dùng cái đồ này nó quá tiện và hiệu quả..chứ dùng tuýp nước, con tiện nhẹ thì đổ máu, nặng vớ vẩn lại chấn thương sọ não..còn dính dáng đến PL ko hay lắm..chơi hàng điện chỉ cần trích một nháy êm ru, cả hai bên đều vui vẻ (a em thì hả giận, còn các chú gây nhiễu thì được phê tung người)..em vẫn giữ vững lập trường..nhịn đến hết mức có thể..qua ngưỡng thì..trích thẳng tay..

water_nuoc

Xe đạp
bây giờ chắc không ai thủ sẳn cây bóng chày hay súng điện trên xe nữa ! nhà em vừa sắm innova ! nghe tụi bạn chơi trò AiR-SOFT nói ở trung quốc có loại súng bắn bằng ga để đẩy đạn 6mm ra ở mỗi phát đạn chỉ dành cho hình sự sài ! nếu làm đc một cây trên xe thì tốt lắm ! dù mọi tình huống sảy ra làm vài phát ngay mặt đối phương cho chắc !
_ em thấy ông anh em cũng nhịn một lần rồi ! mới đi phước hải lúc tết ! ghé quán ăn tụi đó dựa xe của ông anh còn ra vẻ khiêu khích ! sau chuyến đó ông anh đã thủ sẵn súng điện trên xe ! sau vụ này nghe bác chủ topic kể thì chắc chắn làm 1 cây súng GA !
* vừa tham gia đc khoản một tháng : đây là comment đầu tiên !

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
Ngại gì bác..chẳng bao giờ các chú XXX xục vào xe bác kiểm tra mấy cái linh tinh..bác dùng cái đồ này nó quá tiện và hiệu quả..chứ dùng tuýp nước, con tiện nhẹ thì đổ máu, nặng vớ vẩn lại chấn thương sọ não..còn dính dáng đến PL ko hay lắm..chơi hàng điện chỉ cần trích một nháy êm ru, cả hai bên đều vui vẻ (a em thì hả giận, còn các chú gây nhiễu thì được phê tung người)..em vẫn giữ vững lập trường..nhịn đến hết mức có thể..qua ngưỡng thì..trích thẳng tay..
Bác nhầm đấy, em nhớ có đọc được cái thông tư liên tịch gì đó: Phạt 3 - 5 triệu đối với ng lái xe sử dụng công cụ hỗ trợ mà ko có giấy phép. Cái
là 1 trong số các công cụ hỗ trợ đấy, rách việc lắm

Matrix79

Xe hơi
Nhà cháu thấy các cụ nói ít câu nào thừa, 1 điều nhịn 9 điều lành. Tự nhủ bình tĩnh và nghĩ đến f1 để có hành vi hợp lí thôi.
Có chuyện này nhà cháu muốn chia sẻ với các cụ. Chuyện này có thật và cũng xảy ra được dăm năm rồi ạ. Dư thế này:
Hôm ấy, đoạn chỗ rẽ vào Học viện Ngân hàng phố Chùa Bộc xảy ra tắc đường. Anh này cũng giống như cụ chủ thớt và hung thủ cũng như thằng mặt rỗ, có những hành vi tựa thế. Xảy ra xô xát. Giải tán. Thằng kia phóng xe 2B đi mất. Anh này vào xe. Đi thêm 1 đoạn nữa. Thằng kia quay lại, dựng xe lên vỉa hè. Chạy xuống gần ghế lái chửi bới. Anh này quay kính lái xuống, thò tay ra đấm nó. Thằng kia rút con dao chọc tiết lợn ra đâm trúng tim.
Tất nhiên, hung thủ sau đó đã bị pháp luật xử lí nhưng hậu quả thì thật buồn.
Theo nhà cháu, mỗi khi lên xe các cụ nhớ cài dây bảo hiểm và nên tự nhắc mình phải bình tĩnh trước mọi tình huống trên đường. Tất cả vì tương lai con em chúng ta.
Chúc các cụ lái xe an toàn!(b)

Matrix79

Xe hơi
Các bác chơi toàn hàng nóng à? Em hàng lạnh cũng chả dám vì tính em cứ nhịn cho nó lành các cụ ạ. Quan điểm của em là mình còn nhiều cái để mất, mấy thằng dặt dẹo ở ngoài đường nó có gì đáng để mất đâu ngoài cái mạng ... sắp bỏ đi của nó.
(b) chuẩn cụ ợ

Shinta

Xe tăng
nhịn bác ợ... bác làm thế xả giận thì được... nhưng đánh nó... bẩn tay mình ra... (chỗ đó lại có XXX, phiền).
nhìn avatar cháu, bác biết cháu có gì rồi... :D

3G

3Bugi
đúng là muốn có 1 điều lành thì phải có 9 điều nhịn.nhịn mãi mà để cho nó lành thì cũng đói lắm.(k)

datinh

Xe container
Ôi ,học được chữ Nhẫn quả khó thay..........:102:

Random

Xe hơi
Thật ra nhìn ở một góc cạnh cũng là giữa người và người. Em tin những cái thắng bỏ mịe chí phèo này nó cũng vừa gặp phải chuyện gì ức chế nên nó tìm cách trút lên những người xung quanh. Và cái kiểu sống này của nó chắc chắn sẽ *** thọ lâu được.
Em để ý là khi mình đang có ức chế từ trước sẽ rất dễ lên cơn điên trên đường. Có lần có thằng 2b tạt đầu em đang bực mình em mở cửa kính chửi nó như kiểu muốn giết nó ngay lập tức í. Nó cũng dừng xe lại quay ra chửi xong thế nào đường đông nên cũng bỏ đi. Mãi mới hết tức.
Xong lại có lần em đang tâm trạng bình thường đi đường bị thằng 2b Dylan nó đâm vêu hết cả *** vợ. Đâm xong nó còn lườm mình, chẳng hiểu sao em chẳng phản ứng gì rồi cả 2 đi. Đi qua ngó lại thấy thằng bỏ mie đấy nó táp xe vào đường mở cốp lấy khăn với bình xịt lau lau xịt xịt hối hả. Em lại cười khểnh hehe.
Tất cả đều là do tâm trạng nên các bác cố gắng kiềm chế và giữ mình. Đi đường dễ ức chế lắm, ngãy xưa hồi du học em nhớ bọn Tây nó dạy nhiều về Road Rage (Ức chế trên đường) và kết 1 câu là một điều nhịn bằng chín điều lành.:6:

BABETNHE80

Xe tải
bây giờ chắc không ai thủ sẳn cây bóng chày hay súng điện trên xe nữa ! nhà em vừa sắm innova ! nghe tụi bạn chơi trò AiR-SOFT nói ở trung quốc có loại súng bắn bằng ga để đẩy đạn 6mm ra ở mỗi phát đạn chỉ dành cho hình sự sài ! nếu làm đc một cây trên xe thì tốt lắm ! dù mọi tình huống sảy ra làm vài phát ngay mặt đối phương cho chắc !
_ em thấy ông anh em cũng nhịn một lần rồi ! mới đi phước hải lúc tết ! ghé quán ăn tụi đó dựa xe của ông anh còn ra vẻ khiêu khích ! sau chuyến đó ông anh đã thủ sẵn súng điện trên xe ! sau vụ này nghe bác chủ topic kể thì chắc chắn làm 1 cây súng GA !
* vừa tham gia đc khoản một tháng : đây là comment đầu tiên !
Kha kha , bác này cũng quan tâm tới súng ống của dan Air Soft à. Em có ông anh chơi trò này có nhiều súng lém. Khẩu súng ga như bác nói nhìn chẳng khác gì súng thật mà bắn thì mạnh lắm- ông ấy mang ra bắn còn chết cả chuột đấy bác ạ. Sắm được quả súng đấy để trong xe cũng yên tâm, khi cần rút ra nhìn như súng thật nó cũng đã sợ vãi ra rồi nên chắc là sẽ bỏ chạy thôi còn nếu nó không sợ bác cứ phệt cho nó phát vào mặt thì nó cũng rách mặt ra chứ cũng không nhẹ nhàng gì đây ạ. Nếu xxx có vịn thì nói đây là súng đồ chơi, chả ai nói gì được. :)):)):)). Em cũng đang đạt mua rồi bác ạ. Đặt tận Hongkong mang về. hehehehe. không biết khi nào mới có cơ hội sử dụng đây.

cominup

Xe hơi
Em thấy ở quê mình thì tùy cơ ứng biến, còn ra khỏi quê thì nhịn hết mức có thể.

Ở quê mình em gặp nhiều rồi, nhiều thằng hâm hâm đơ đơ loại giang hồ lởm, đầu trọc, xăm trổ đầy mình nhưng chỉ là cái mã bên ngoài thôi. Mình mà không gân nó càng bóp mình hơn.

Quan trọng nhất là phải tỉnh thôi. Nguyên cái việc mình tỉnh chúng nó đã chán rồi. Trước có chú còn xông vào túm cổ áo em, em vẫn cứ để nguyên, mồm vẫn nói chuyện phải trái không run. Thằng đấy phải bỏ tay ra rồi đi, chán

3 gac

Xe tải
@all & k Cp: Cám ơn đã chia x nhiu kinh nghim
Đây là câu chuyn xy ra đã lâu.....và thc s em mun quên nó
Bình thường đâu có thế
Ngi va chm là em
Ra đường cố mà nhường
Dù đúng dù sai họ văng ra mấy câu mắng chửi ....đáng gì, thôi thì kệ cho nó lành
Lắm khi nghĩ cũng AQ, có đụng chạm nhỡ ra lại chẳng quen người này cũng bạn người kia của mình thì sao...nghĩ thế lại càng thôi
Chuyện lặt vặt giao thông trên đường, thiệt tí bỏ qua cũng xong
Gặp phải đứa lưu manh, mình càng lảng nó càng đè
Trong phút chốc bị lăng mạ, xúc phạm và đang bị đe doạ đến bản thân thật khó kìm lại được
Nhường ta vẫn nhường, mà đường ta vẫn đi, nhịn được thì nhịn, không nhịn được ta chiến đấu vì lẽ phải của mình thôi. Đúng không cụ?

aquanpt

Xe đạp
em mà gặp như trường hợp các bác đưa ra đây, chắc em lại nhịn thôi, từ bé đến giờ em đã oánh nhau bao giờ đâu :((