[Thảo luận] ::: Một điều nhịn chín điều lành...có đúng không :::

RX8

Xe hơi
:'(Theo Em thì đã ngồi lên phương tiện tham gia giao thông nhất là 4B cũng nên kiền chế 1 chút :77:( Chữ không phải nhẫn nhục ) cái này phải rèn : Bởi "sảy một ly là đi một dặm , hậu quả khó lường " Nếu bác nào có nóng nảy quá thì nên tập thể thao , nhất là món Yoga cho tâm lạnh đi , hoặc tùy tình huống có thể chiến đấu , lượng sức và quan sát xem tình hình thế nào , có đồng bọn đi cùng không , nhỡ đâu không phải là một thằng mặt rỗ , mà lại có hai hay ba thằng mặt rỗ nữa mình xăm trổ xanh lè như tắc kè đi phía sau là là gay đây ( Bác nào có tí kungphu thì còn đỡ được , nhưng người đã ôn luyện và có nghề thì lại hay điềm đạm :^) cùng lắm mới ra đòn )):mad:
Không phải vì Em can ngăn các bác nên hạ nhiệt xuống :77:: Nhưng bản thân em đã vướng vào chuyện xô xát như thế này cách đây khoang 10 năm rồi trên đường 5 ! Em và thắng bạn đi 2b xuống Hải phòng chơi ! Cũng gặp một thằng mặt rỗ nhảy từ xe khách xuống ngay vào đầu xe mình ngã quay đơ :'(, hai bên vừa lời qua tiếng lại mấy câu , thằng mặt rỗ chạy ngay vào nhà bạn nó ngay sát mặt đương vác con dao chặt mía cùng với khoảng 15 thằng nữa cũng gậy gộc và dao chặt mía xông thẳng vào hai thằng em chém loạn xạ .......! Cũng may Em và thằng bạn tầm vóc đều tương đối cao to và cũng có tập thể thao , Công viên Lê nin chạy 3 vòng là chuyện thường :)) Khi thấy hơn một tiểu đội tay lăm lăm đao kiếm xông vào :mad:, không ai bảo ai hai thằng vứt ngay xe máy ra giữa đường nhằm hướng Hải phòng mà chạy :'(! Lúc đấy Em nghĩ rằng vô địch thế giới chạy 100 mét chắc cũng không nhanh hơn Em và thằng bạn :)) Chạy được khoảng gần cây số thấy đằng sau không thấy có tiếng chân rầm rầm nữa ngoái đầu nhìn lại Thấy bọn chúng đang xúm lại kéo 2 chiếc xe máy vào lề đường ........ ! Trời bắt đầu xẩm tối...chẳng quen biết ai khu vực này , cũng chẳng thấy ông CSxx nào cả ...:'(:'(:'(
Em theo quan điểm của bác, mà dù sao vẫn cứ cần rèn luyện sức khỏe và chuẩn bị đồ nghề tự vệ trong những trường hợp bất khả kháng nữa ạ. Em cũng quan niệm là 1 điều nhịn là 9 điều lành. Nhưng mà nếu nó ko cho mình lành thì mình có rách cũng phải cho nó tơi tả luôn ;(

f1_hn

Xe container
Nhịn thôi các bác, chứ các bác đi 4B lại xe xịn, no quay lại tương cho viên gạch vào xe rùi chạy thì thôi rồi:77:...

thichruoumanh

Xe buýt
Đờ mạ! em không hiểu tại sao có bọn cậy 2 bánh hơi tí lại làm trò với 4 bánh. Đợt trước em bị 1 thằng 2 bánh chửi từ đường Thanh Niên về đến ô Chợ Dừa vì mỗi chuyên là nó đang a lô bị em còi nên giật mình. Hôm đấy em đang chở đối tác đi nên đã nhịn rồi thế mà nó cứ lẵng nhẵng đi song song chửi. Về đên Nguyên Lương BẰng em ức quá ép nó cả người cả xe kẹp cứng vào giải phân cách rồi rút quả vợt muỗi ra gí cho thằng ôn đấy nổ đom đóm mắt.

matroiden

Xe hơi
Nhịn? Sao phải nhịn mấy thằng mất dạy ấy chứ. Chính vì cái tâm lý nhịn ấy mà gặp cướp hay trộm không ai dám bắt, gặp người bị nạn không ai muốn cứu. Chán quá. Em mà gặp bác chủ thớt hôm ấy là thế nào cũng cùng chung chiến hào với bác.

xeđạp

Xe buýt
Em mong được gặp bác trên đường quá, chứ em phanh gấp 2b ko phanh kịp nó húc vào
mình mà nó cũng chửi mình nữa bác ợ :102:

Black_Man

Xe máy
Em thấy ngay trên diễn đàn OF thôi đã có rất nhiều trường hợp bản thân hoặc người thân gặp những cảnh oái oăm như thế. Nhất là các mợ ra đường thì đành chịu.
Vợ con đi ngoài đường bị trêu chọc, cướp giật, ăn vạ, xin đểu, xúc phạm thậm chí còn bị thương tích (đã có bài nói về việc này) thì liệu có nhịn được không? :102::102::102:
Nếu cứ nhịn để lấy chữ lành, nếu cứ lo vì sợ hậu quả thì làm gì có nhiều anh em tổ chức hội "đánh choá", làm gì có những chị phụ nữ rượt đuổi theo cướp và làm gì có những cậu bé cứu bạn mà chấp nhận nguy hiểm... Xã hội sẽ đánh giá rất cao những người như thế.
Nếu để những đứa như thằng rỗ kia hôm nay càn quấy bác ấy mà không bị răn đe thì đến mai sẽ đến lượt mình.
Đây không phải là chuyện va chạm xích mích trên đường mà là hành vi xâm phạm của bọn lưu manh.
Để bác ấy, cậu CSHS và những anh chị em nhiệt huyết kia gô cổ chúng nó lại.
(b)

2fast2fear

Xe tăng
Sao cụ chủ thớt dừng xe xong thì nhổ 1 bãi bọt vào mặt nó nhể :21:

gamo2007

Xe tải
Em cũng mới sắm được 1 củ dùi cui điện TQ sẽ tuỳ tình huống để sử dụng...mong sẽ không phải dùng đến..nhịn đến giới hạn có thể...

xeđạp

Xe buýt
Em cũng mới sắm được 1 củ dùi cui điện TQ sẽ tuỳ tình huống để sử dụng...mong sẽ không phải dùng đến..nhịn đến giới hạn có thể...
Bác làm ơn hướng dẫn dùm em cách sử dụng em này như thế nào là hiệu quả.
( Em cũng tính làm 1 em, ra đường bây giờ chả biết thế nào mà lần. Mà em lại ko biết tính năng của nó )

CAP_bl

Xe điện
Các cụ mua đâu thế, pm nhé

theph

Xe điện
Các bác chơi toàn hàng nóng à? Em hàng lạnh cũng chả dám vì tính em cứ nhịn cho nó lành các cụ ạ. Quan điểm của em là mình còn nhiều cái để mất, mấy thằng dặt dẹo ở ngoài đường nó có gì đáng để mất đâu ngoài cái mạng ... sắp bỏ đi của nó.

2fast2fear

Xe tăng
( Em cũng tính làm 1 em, ra đường bây giờ chả biết thế nào mà lần. Mà em lại ko biết tính năng của nó )
Có gì đâu cụ, cụ cứ lấy cái vợt muỗi, dí vào người cụ test thử là biết hết tính năng của nó ngay :21:

hoanghai

Xe tải
Các cụ cứ theo phương châm trên avatar của em là hay nhất .....trừ khi nó đụng vào người mình thì hẵng hay....bây giờ ra đường nhiều ông hơi tý là sừng sộ .....thiệt hại bé tý mà cứ làm ầm ĩ cả lên ..."tinh gấu" vớ vẩn...tắc hết cả đường...em đi 4b đã 15 năm chưa bắt đền được 2b bao giờ ....va nhẹ thì ko đáng bắt đền ....bị quả va mạnh thì thủ phạm lại là sinh viên và xin lỗi tử tế nên cũng thôi ...Những lần mình là thủ phạm thì xuống xin lỗi hẳn hoi nói năng tử tế người ta cũng cho qua....chỉ phải đánh nhau mỗi 1 lần vì 1 thằng 2b đâm đằng sau mình rồi nhảy lên chặn đầu xe bắt đền ....mình bảo nó sai và bảo nó tránh ra cho mình đi thì nó đòi "bem" mình .....thế là cũng chỉ đoạch đoạch 2 phát rồi đi thôi vì ko thấy nó bắt đền nữa...Nói chung nhẹ nhàng và nhã nhặn vẫn vẫn hay các Cụ ạ.

Latte

Xe tăng
Các cụ cứ theo phương châm trên avatar của em là hay nhất .....trừ khi nó đụng vào người mình thì hẵng hay....bây giờ ra đường nhiều ông hơi tý là sừng sộ .....thiệt hại bé tý mà cứ làm ầm ĩ cả lên ..."tinh gấu" vớ vẩn...tắc hết cả đường...em đi 4b đã 15 năm chưa bắt đền được 2b bao giờ ....va nhẹ thì ko đáng bắt đền ....bị quả va mạnh thì thủ phạm lại là sinh viên và xin lỗi tử tế nên cũng thôi ...Những lần mình là thủ phạm thì xuống xin lỗi hẳn hoi nói năng tử tế người ta cũng cho qua....chỉ phải đánh nhau mỗi 1 lần vì 1 thằng 2b đâm đằng sau mình rồi nhảy lên chặn đầu xe bắt đền ....mình bảo nó sai và bảo nó tránh ra cho mình đi thì nó đòi "bem" mình .....thế là cũng chỉ đoạch đoạch 2 phát rồi đi thôi vì ko thấy nó bắt đền nữa...Nói chung nhẹ nhàng và nhã nhặn vẫn vẫn hay các Cụ ạ.
Cụ nói hay (b)(b)

gamo2007

Xe tải
cứ sạc đầy điện thui..khi nào ko nhịn nổi thì mở khóa an toàn sau đó ấn cái nút màu đỏ là xong ngay mà bác..đảm bảo vàng rộm..thơm lừng..

minhacoong

Xe máy
1 điều nhịn thì 9 điều lành. Chuẩn ko cần chỉnh !!!(c)

koreame

Xe hơi
Em hơi khác các kụ 1 chút:6:
Động khẩu là không động thủ, mà đã động thủ là nhằm ngay vào cổ họng hay móc lỗ mũi nó luôn cho hết be

dht

Xe điện
Lái xe như bác hơi thiếu bản lĩnh

Lẽ ra phải cười tười giơ tay mời cụ 2B đi trước

xeđạp

Xe buýt
Nếu được như bác thì còn nói gì nữa. Chẳng qua là em phòng khi mình muốn tử tế mà nó cũng ko cho bác ợ. ( Chứ 2b húc vào đít xe em, thậm chí em còn chẳng xuống ngó nữa )