[Thảo luận] ::: Một điều nhịn chín điều lành...có đúng không :::

hoango0o

Xe tải
cháu mà gặp tình huống như cụ thì dí ga 1 phát cho nó chừa :102:

khanhtung12345

Xe hơi
Từ ngày em cắt cái tóc cua ngắn, cũng ít gặp những việc khó xử các bác ạ.

lookati

Xe tải
Em ra đường cứ là một điều nhịn rất nhiều điều lành, mặc dù trong lòng ức chế, bức xúc kinh lên được :mad:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Tình huống của cụ ** le phết nhỉ, em bị quả này khi đi qua quán bia hàng vôi, mấy thằng đi bộ sang đường đầu chọc lốc xăm chổ đầy mình đang thưởng thức món táo hột, nhìn thấy các chú này cũng hơi ngại ngại nên không còi, dừng hẳn từ xa , bỗng nhiên chúng nó đổi hướng đi lại gần phía xe em và ra tay thẳng vào kính xe nguyên 1 hạt táo và bồi thêm 1 quả táo + cười phớ lớ, ngồi trong xe nghe "cạch"+"bụp", hơi bốc lên , 1 loạt phép tính vút qua trong đầu và phương án lựa chọn là coi như học ở trường Nguyễn Đình Chiểu, nhiều lúc cũng nghĩ hơi hèn nhưng biết làm thế nào nhỉ, phải các cụ thì xử lý thế nào đây
Dí ga cho chết con bà chúng nó đi. Em ủng hộ cụ.

focus_S

Xe điện

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
nhà cháu chọn giải pháp nhịn, kệ bu chúng mày

nhỡ gặp chí phèo thật, nó lừa lúc bác hông để ý tiu cho cục gạch vào xe thì cũng quá tội :77:
mà có dí ga phang vào nó nó lăn ra ăn vạ thì lại tốn xèng với xxx
táng cái cột cầu thang vào *** thì lại càng kô nên, quá tay cái vớ vỉn quy thành án hình sự chứ chẳng chơi ... :102::102:

mercurate

Xe tăng
Dưng mà một cái điều nhịn, tám, chín cái điều nhục

attk

Xe tải
Mấy lần đi rửa xe gần đây, em để ý thấy hầu hết xe nào cũng phải có một món đồ gì đó để "phòng vệ" như: Gậy bóng chày, tuýp nước, dao phay, dùi cui điện, bình xịt,... chứng tỏ các bác đi 4 bánh đều có tinh thần "sẵn sàng chiến đấu" rất cao. Không biết nên vui hay buồn nữa :^) :^) :^)

huutv

Xe đạp
Cụ xử lý thế này là chưa đến đầu đến đũa rồi. Hoặc là bỏ qua, còn nếu đã chiến phải làm đến cùng cụ ạ. Nếu không nó cứ đeo bám mình mệt mỏi lắm

Primera

Xe tăng
Cuối cùng thì mình tổng kết lại, thằng nhịn hôm ấy lại là thằng đầu cua mặt rỗ ! Nó nghĩ trong đầu "Thôi nhịn đi tí cho lành"

luxus

Xe tăng
tuần trước em đang đi trên đường Phạm Văn Đồng để ra sân bay buổi tối, lúc đó tốc độ duy trì ở dưới mức 50km/h thì cứ thấy đằng sau có cái xe nháy pha khoảng 3s một lần mà ngay sát xe mình. Em xi nhan phải, giảm tốc độ và chuyển làn để xe đó vượt, nhưng nó lại không vượt mà lại cứ nháy pha như thế. Em lại chuyển sang làn cũ đi tiếp thì xe đấy nó lại dí sát và nháy pha, bấm còi (kiểu còi xe buýt) - cứ thế nó diễn suốt từ cầu vượt Phạm Hùng đến đoạn Cổ Nhuế. Ở ngã tư Cổ Nhuế có cái đèn xanh, đèn đỏ nên lúc dừng đèn đỏ em phanh một phát gần như đứng khựng lại và cách ngã tư quãng độ 30m. Thằng đấy nó chắc cũng phanh dúi dụi vì em còn nghe thấy cả tiếng phịt phịt của hệ thống phanh trợ lực hơi của xe nó nữa. Lúc này em mới để ý nó là cái xe chở rác màu xanh các bác ạ. Sau đó không thấy nó tiếp diễn kiểu nháy pha, bấm còi đấy nữa cho đến khi em đi thẳng lên Nội Bài, còn thằng đấy rẽ trái dưới chân cầu Thăng Long (chắc sang đổ rác bên Sóc Sơn)

XPQ

Xe cút kít
Bác cẩn thận đấy,nên nhịn đi là hơn vì nhỡ bọn xấu dùng chiêu này để "điệu hổ ly sơn" thì gay go to!Còn không thì cũng mất thì giờ mua bực vào người.Chúc bác vui!

Black_Man

Xe máy
Cũng may cho bác là gặp một thằng dở hơi ! yếu bóng vía . Không thì câu chuyện sẽ diễn ra như thế này :
Bác : - Thằng kia ! mày điên à , mày làm gì thế
Thằng dở hơi nọ : - Ô ! mày thích gì , muốn chết hả
Bác : - Mẹ mày ! Chết với bố ( Và rút con tiện gỗ ra lao xuống xe )
Thằng dở hơi nọ: - Á ! Mày muốn chết rồi , Thế là nó vứt xe máy ngay đầu xe bác và nhảy bổ sang đường vớ ngay chiếc bơm xe đạp của một cụ già bên hè phố , Một trận hỗn chiến sảy ra , người bể máu . người sứt tai !!! Đường sá tắc ngẽn giao thông ,còi xe inh ỏi , người xem xúm đông , xúm đỏ , ....... Và trong khi Bác còn đang giằng co phang nhau với nó và trần tình với mọi người , một vài thằng đạo chích đã kịp thời mở cửa xe lục soát đồ , ví, cặp da ....Vì lúc xuống vội và đang máu chìa khóa xe vẫn nằm trên ổ :))
Theo bác làm gì nếu nó giẫm chân và nhỗ 1 bãi to tướng vào xe bác rồi chửi vào mặt như thế?
:41::41::41: bác chủ thớt
Không chửi rủa, tắt máy, xuống xe là quá bình tĩnh và có tí "nghề" rồi.
Lần sau gặp các xe khác (trong đó có cả xe của em) nó sẽ bỏ cái thói này đi.
Nói nhịn thì dễ nhưng vào các trường hợp này hay tương tự thì em e rằng khó ai mà kiềm chế được.
Ủng hộ bác summer
(b)

FORWD

Xe tải
tuần trước em đang đi trên đường Phạm Văn Đồng để ra sân bay buổi tối, lúc đó tốc độ duy trì ở dưới mức 50km/h thì cứ thấy đằng sau có cái xe nháy pha khoảng 3s một lần mà ngay sát xe mình. Em xi nhan phải, giảm tốc độ và chuyển làn để xe đó vượt, nhưng nó lại không vượt mà lại cứ nháy pha như thế. Em lại chuyển sang làn cũ đi tiếp thì xe đấy nó lại dí sát và nháy pha, bấm còi (kiểu còi xe buýt) - cứ thế nó diễn suốt từ cầu vượt Phạm Hùng đến đoạn Cổ Nhuế. Ở ngã tư Cổ Nhuế có cái đèn xanh, đèn đỏ nên lúc dừng đèn đỏ em phanh một phát gần như đứng khựng lại và cách ngã tư quãng độ 30m. Thằng đấy nó chắc cũng phanh dúi dụi vì em còn nghe thấy cả tiếng phịt phịt của hệ thống phanh trợ lực hơi của xe nó nữa. Lúc này em mới để ý nó là cái xe chở rác màu xanh các bác ạ. Sau đó không thấy nó tiếp diễn kiểu nháy pha, bấm còi đấy nữa cho đến khi em đi thẳng lên Nội Bài, còn thằng đấy rẽ trái dưới chân cầu Thăng Long (chắc sang đổ rác bên Sóc Sơn)
Chết cười, lúc đầu em lại tưởng 2B đòi vượt, văn với chả phong.

viettan333

Xe tải
Em mà như bác e sẽ tặng nó 1 lọ tăm cho nó về rửa mặt, chắc nó sẽ không ghét bác đâu :21::21:(b)

Chi Chi

Xe điện
Em thề là em ngưỡng mộ cụ chủ thớt (l)
Hành động mạnh mẽ đầy quyết đoán!
Em chả khuyên cụ lần sau nhịn hơn đâu, vì cái thằng đi xe 2b kia chả đáng :redface:

Latte

Xe tăng
Nếu là em thì nó nhổ vào xe em , em có thể nhịn nhục cho qua, nó nhổ vào mặt em thì em quyết tử với nó. Chí Phèo bây giờ nhiều vô kể, tùy cơ ứng biến thôi, đôi lúc cương là là to chuyện nhưng đôi lúc nhu cũng không chắc là xong được..Ở sân nhà còn có thể đọc được phần nào trận đấu chứ đi sân khách( ngoại tỉnh) tuyệt đối em nhịn. Nhìn thì có thể nuốt được anh CHí nhưng mà gần nhà nó, lôi cả làng Vũ Đại ra thì cũng mãnh hổ nan địch quần hổ, huống hồ em thì như mèo hen :21: Thằng cu cụ gặp cũng may nó là loại giang hồ vặt chứ loại có phóng trong người nó cũng chả chịu kém miếng đâu. :102:

Bavaria MW

Xe đạp
Hay thật!Lên OF học được đủ kinh nghiệm hay. Hôm rồi là đối phó với vặt gương, xe ôm - cò tai nạn, giờ đến lượt bọn hâm này nữa. Em đang dự định mở cửa hiệu kinh doanh các mặt hàng "nóng - nguội" dành cho các xế đây. Có bác nào hùn vốn với em không?(b)(b)(b)(b)

Chelski

Xe điện
:'(Theo Em thì đã ngồi lên phương tiện tham gia giao thông nhất là 4B cũng nên kiền chế 1 chút :77:( Chữ không phải nhẫn nhục ) cái này phải rèn : Bởi "sảy một ly là đi một dặm , hậu quả khó lường " Nếu bác nào có nóng nảy quá thì nên tập thể thao , nhất là món Yoga cho tâm lạnh đi , hoặc tùy tình huống có thể chiến đấu , lượng sức và quan sát xem tình hình thế nào , có đồng bọn đi cùng không , nhỡ đâu không phải là một thằng mặt rỗ , mà lại có hai hay ba thằng mặt rỗ nữa mình xăm trổ xanh lè như tắc kè đi phía sau là là gay đây ( Bác nào có tí kungphu thì còn đỡ được , nhưng người đã ôn luyện và có nghề thì lại hay điềm đạm :^) cùng lắm mới ra đòn )):mad:
Không phải vì Em can ngăn các bác nên hạ nhiệt xuống :77:: Nhưng bản thân em đã vướng vào chuyện xô xát như thế này cách đây khoang 10 năm rồi trên đường 5 ! Em và thắng bạn đi 2b xuống Hải phòng chơi ! Cũng gặp một thằng mặt rỗ nhảy từ xe khách xuống ngay vào đầu xe mình ngã quay đơ :'(, hai bên vừa lời qua tiếng lại mấy câu , thằng mặt rỗ chạy ngay vào nhà bạn nó ngay sát mặt đương vác con dao chặt mía cùng với khoảng 15 thằng nữa cũng gậy gộc và dao chặt mía xông thẳng vào hai thằng em chém loạn xạ .......! Cũng may Em và thằng bạn tầm vóc đều tương đối cao to và cũng có tập thể thao , Công viên Lê nin chạy 3 vòng là chuyện thường :)) Khi thấy hơn một tiểu đội tay lăm lăm đao kiếm xông vào :mad:, không ai bảo ai hai thằng vứt ngay xe máy ra giữa đường nhằm hướng Hải phòng mà chạy :'(! Lúc đấy Em nghĩ rằng vô địch thế giới chạy 100 mét chắc cũng không nhanh hơn Em và thằng bạn :)) Chạy được khoảng gần cây số thấy đằng sau không thấy có tiếng chân rầm rầm nữa ngoái đầu nhìn lại Thấy bọn chúng đang xúm lại kéo 2 chiếc xe máy vào lề đường ........ ! Trời bắt đầu xẩm tối...chẳng quen biết ai khu vực này , cũng chẳng thấy ông CSxx nào cả ...:'(:'(:'(