[Funland] Một dạng của tâm thần nhẹ .

Chè mợ Su

Xe buýt
cccm có cụ mợ nào bị như em hiện tại không ?. Tức là đầu óc đôi khi nó không được tỉnh táo cho lắm .
Trí nhớ thì kém vô cùng , nó thuộc cái dạng gần như mất trí nhớ về khoảnh khắc nào đó nó dẫn đến tình trạng để đâu quên đấy . Nó không phải là bừa bãi, đã cố tình tự nhủ bản thân là cái này phải để vào chỗ này , cái kia để vào chỗ kia nhưng vẫn quên được . Có cái kính đeo ở mắt trước khi đi ngủ đã tự nhủ phải để kệ đầu giường đến lúc dậy lại đi tìm loạn lên thì ra nó lại ở trong nhà tắm .
Đi xe máy nó mới hay . Nhà thì ở Vũ phạm hàm nhưng đi hết đường trung kính cứ đâm thẳng , đâm tận ra đến Trần Duy Hưng mới bừng tỉnh , em thề là đầu óc em lúc ý là rỗng hoặc mải nghĩ cái gì đấy , em cũng biết nữa . Đỉnh điểm là một ngày em bị công an phạt đến 2 lần vì tội không đội mũ bảo hiểm trong khi mũ bảo hiểm vẫn treo ở xe . Còn một lần trên đường đi về nhà em bị trúng gió mà cái lí do nó trúng gió nó cũng khó diễn tả . Suy nghĩ nhiều quá dẫn đến căng thẳng thần kinh , nó kéo lên đầu giật giật , thế là dắt xe đi về , trên đường đi về thì trúng gió (thế đấy) . Còn vô số lần có những hành động khó kiểm soát . Em thì trước giờ đối với ăn mày , ăn xin gần như là em ít cho , nhưng tự nhiên vào một ngày thấy một ông tóc bạc , có vóc dáng nhỏ nhỏ , nhìn khá giống bố em .. bắt đầu đầu óc em lại suy nghĩ “ bố em ở nhà giờ này đag vui vẻ bên cháu nội , cháu ngoại , người ta thì chạc tuổi bố mình mà lăn lộn nọ kia .... em nghĩ nhiều lắm xong đi qua được một đoạn em lại quay lại cho tiền “ cảm giác đi qua thì thấy dằn vặt ý ... Bây giờ chả lẽ đi khám bác sĩ tâm lí lại bảo e bị thần kinh dạng nhẹ ạ .

theanh212

Xe điện
Thiền đi mợ, tĩnh tâm lại là hết.

phuongmit

Xe cút kít
Cần thăm khám vì nhiều biểu hiện liên tục thường xuyên như vậy khi tuổi chưa già thì cũng hơi bất tiện

bimbim71

Xe điện
Em khuyên thật,mợ đi khám tâm thần đi!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thỉnh thoảng não cá vàng thôi mợ ạ, em nhiều khi cứ vướng vướng là rõ ràng mình định làm gì nhưng ko thể nhớ ra, thế là phải tua lại một vòng, đi đứng vào những chỗ mình vừa đứng, và lại nhớ ra được :D

Salamander

Xe tăng
Hôm nào không bình thường cho ít gì đó vào đồ ăn và ship cho các cụ nhà mình thì cũng mệt.

phuongmit

Xe cút kít
Rõ ràng những triệu chứng này là của tuổi già , mà tự nhiên nọ lại sảy ra với em ...
Theo dõi thêm đi mợ, vẫn k hết hoặc khá hơn thì cần khám. Mình có đứa em nó bị xoá sạch kí ức, giờ thần kinh rất yếu và gây ảnh hưởng lớn trong sinh hoạt và làm việc

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em cũng hay quên nhưng quên như mợ thì đúng là phải suy nghĩ. Để không quên những điều cần thiết, mợ hãy viết ra. Mợ chuẩn bị các giấy note, cần nhớ điều gì thì ghi vào, thậm chí ghi những điều rất nhỏ. Ví dụ, đang để nồi cá trên bếp, dự kiến nấu 15 phút, mợ ghi vào note: tắt bếp lúc 10h15p (trong trường hợp bếp không có hẹn giờ). Để cái note ngay trước mặt khi làm việc gì đó. Hoặc: khoá két sắt trước khi đi làm (trên thực tế là nhiều người quên khoá két). Hoặc: đội mũ bảo hiểm. Hoặc: để áo mưa vào cốp xe. Hoặc: nhắc chồng uống thuốc. Có thể trí óc của mợ phải làm việc quá nhiều nên đôi khi nó tự cho phép nó nghỉ ngơi. Mợ phải hỗ trợ cho trí óc mợ bằng cách ghi chép, đỡ bắt nó phải hoạt động nhiều. Thêm vào đó, cho nó được thư dãn thường xuyên hơn nhé.

buonnon

Xe buýt
cccm có cụ mợ nào bị như em hiện tại không ?. Tức là đầu óc đôi khi nó không được tỉnh táo cho lắm .
Trí nhớ thì kém vô cùng , nó thuộc cái dạng gần như mất trí nhớ về khoảnh khắc nào đó nó dẫn đến tình trạng để đâu quên đấy . Nó không phải là bừa bãi, đã cố tình tự nhủ bản thân là cái này phải để vào chỗ này , cái kia để vào chỗ kia nhưng vẫn quên được . Có cái kính đeo ở mắt trước khi đi ngủ đã tự nhủ phải để kệ đầu giường đến lúc dậy lại đi tìm loạn lên thì ra nó lại ở trong nhà tắm .
Đi xe máy nó mới hay . Nhà thì ở Vũ phạm hàm nhưng đi hết đường trung kính cứ đâm thẳng , đâm tận ra đến Trần Duy Hưng mới bừng tỉnh , em thề là đầu óc em lúc ý là rỗng hoặc mải nghĩ cái gì đấy , em cũng biết nữa . Đỉnh điểm là một ngày em bị công an phạt đến 2 lần vì tội không đội mũ bảo hiểm trong khi mũ bảo hiểm vẫn treo ở xe . Còn một lần trên đường đi về nhà em bị trúng gió mà cái lí do nó trúng gió nó cũng khó diễn tả . Suy nghĩ nhiều quá dẫn đến căng thẳng thần kinh , nó kéo lên đầu giật giật , thế là dắt xe đi về , trên đường đi về thì trúng gió (thế đấy) . Còn vô số lần có những hành động khó kiểm soát . Em thì trước giờ đối với ăn mày , ăn xin gần như là em ít cho , nhưng tự nhiên vào một ngày thấy một ông tóc bạc , có vóc dáng nhỏ nhỏ , nhìn khá giống bố em .. bắt đầu đầu óc em lại suy nghĩ “ bố em ở nhà giờ này đag vui vẻ bên cháu nội , cháu ngoại , người ta thì chạc tuổi bố mình mà lăn lộn nọ kia .... em nghĩ nhiều lắm xong đi qua được một đoạn em lại quay lại cho tiền “ cảm giác đi qua thì thấy dằn vặt ý ... Bây giờ chả lẽ đi khám bác sĩ tâm lí lại bảo e bị thần kinh dạng nhẹ ạ .
Cụ còn biết những điều ko bình thường của cụ như vậy chứng tỏ thần kinh cụ chưa có vấn đề gì

DidiLe

Xe container
Em thắc mắc là sao lại đến TDH ạ, không xa hơn và không gần hơn.
Mợ năm nay đến 30 chưa. em xin lỗi vì hỏi tuổi PN, tuổi tác cũng có ảnh hưởng nhất địnhđến sự quên nhiều hơn nhớ.

Chè mợ Su

Xe buýt
Thỉnh thoảng não cá vàng thôi mợ ạ, em nhiều khi cứ vướng vướng là rõ ràng mình định làm gì nhưng ko thể nhớ ra, thế là phải tua lại một vòng, đi đứng vào những chỗ mình vừa đứng, và lại nhớ ra được :D
Em bị suy nghĩ lan man nhiều quá ý , nó kéo lên đầu ý .. vd đag ngồi nói chuyện bình thường tự nhiên khựng lại tập trung vào suy nghĩ , có đôi khi còn chả để ý ng đối diện nói gì ... ck em bảo đi khám mà e thì phân vân .

Chè mợ Su

Xe buýt
Em thắc mắc là sao lại đến TDH ạ, không xa hơn và không gần hơn.
Mợ năm nay đến 30 chưa. em xin lỗi vì hỏi tuổi PN, tuổi tác cũng có ảnh hưởng nhất địnhđến sự quên nhiều hơn nhớ.
Em năm nay 30 rồi ạ . Còn tại sao đến TDH thì em ko nghĩ ra

La già

Xe tăng
Phải thông mợ ơi, thông đến lúc nào thấy tự nhiên như có ánh chớp xoẹt qua đầu, chân tay bủn rủn là hết bệnh.Lúc đó có khi vừa đi đường vừa hát cơ :D