[Funland] Một dạng của tâm thần nhẹ .

pooka

Xe container
Rõ ràng những triệu chứng này là của tuổi già , mà tự nhiên nọ lại sảy ra với em ...
Hay quên, mất tập trung nó có một số nguyên nhân, nhưng chủ yếu là mất ngủ kéo dài và do thiếu một số vi chất cho tuần hoàn và tế bào não.
Mợ dùng thử Lohha trí não, của GS Nguyễn Hoàng Sầm ấy, em thấy đa số dùng đều hồi phục tốt.

minhmo

Xe cút kít

Thèm khát

Xì hơi lốp
cccm có cụ mợ nào bị như em hiện tại không ?. Tức là đầu óc đôi khi nó không được tỉnh táo cho lắm .
Trí nhớ thì kém vô cùng , nó thuộc cái dạng gần như mất trí nhớ về khoảnh khắc nào đó nó dẫn đến tình trạng để đâu quên đấy . Nó không phải là bừa bãi, đã cố tình tự nhủ bản thân là cái này phải để vào chỗ này , cái kia để vào chỗ kia nhưng vẫn quên được . Có cái kính đeo ở mắt trước khi đi ngủ đã tự nhủ phải để kệ đầu giường đến lúc dậy lại đi tìm loạn lên thì ra nó lại ở trong nhà tắm .
Đi xe máy nó mới hay . Nhà thì ở Vũ phạm hàm nhưng đi hết đường trung kính cứ đâm thẳng , đâm tận ra đến Trần Duy Hưng mới bừng tỉnh , em thề là đầu óc em lúc ý là rỗng hoặc mải nghĩ cái gì đấy , em cũng biết nữa . Đỉnh điểm là một ngày em bị công an phạt đến 2 lần vì tội không đội mũ bảo hiểm trong khi mũ bảo hiểm vẫn treo ở xe . Còn một lần trên đường đi về nhà em bị trúng gió mà cái lí do nó trúng gió nó cũng khó diễn tả . Suy nghĩ nhiều quá dẫn đến căng thẳng thần kinh , nó kéo lên đầu giật giật , thế là dắt xe đi về , trên đường đi về thì trúng gió (thế đấy) . Còn vô số lần có những hành động khó kiểm soát . Em thì trước giờ đối với ăn mày , ăn xin gần như là em ít cho , nhưng tự nhiên vào một ngày thấy một ông tóc bạc , có vóc dáng nhỏ nhỏ , nhìn khá giống bố em .. bắt đầu đầu óc em lại suy nghĩ “ bố em ở nhà giờ này đag vui vẻ bên cháu nội , cháu ngoại , người ta thì chạc tuổi bố mình mà lăn lộn nọ kia .... em nghĩ nhiều lắm xong đi qua được một đoạn em lại quay lại cho tiền “ cảm giác đi qua thì thấy dằn vặt ý ... Bây giờ chả lẽ đi khám bác sĩ tâm lí lại bảo e bị thần kinh dạng nhẹ ạ .
Mợ kể trên là triệu chứng nên em chưa hình dung được. Mợ mô tả thêm nhé:
1. Sức khỏe: ngủ đủ, ăn uống sinh hoạt đúng chưa?
2. Áp lực: Mợ đang có áp lực gì lớn không? Mợ có giải pháp gì để giải tỏa áp lực này không?

Bemagauvn

Xe điện
Sói nhà hãi nhất là ấy rồi lại bảo chưa :D
Biểu hiện như mợ Su tả thì nặng chứ không nhẹ cụ ạ.
Em có đận cứ đi làm đến chiều là không tài nào nhớ mình mặc gì buổi sáng.
Nên đi khám ngay, như em là chữa cũng mấy năm đấy may mà biết sớm#-o.

pooka

Xe container
Em bị suy nghĩ lan man nhiều quá ý , nó kéo lên đầu ý .. vd đag ngồi nói chuyện bình thường tự nhiên khựng lại tập trung vào suy nghĩ , có đôi khi còn chả để ý ng đối diện nói gì ... ck em bảo đi khám mà e thì phân vân .
Tập thể thao vào buổi chiều muộn như chạy bộ hay đạp xe, chỉnh chế độ ăn ít đường và tinh bột, tăng đạm và hoa quả với vitamin. Uống thêm thuốc nữa em nghĩ sẽ ổn. ( Khuyên dùng Lohha).

beomap2

Xe container
Rõ ràng những triệu chứng này là của tuổi già , mà tự nhiên nọ lại sảy ra với em ...
Thế là nặng chứ không hề nhẹ, nên đi khám để được điều trị sớm, về già bị lẫn là khổ lắm

QAZ

Xe container
Chè nhà mợ có cho đường hoá học ko ?

có tuổi thì thần kinh nó cũng lão hóa, dễ hiểu mà các cụ

Chè mợ Su

Xe buýt
Mợ kể trên là triệu chứng nên em chưa hình dung được. Mợ mô tả thêm nhé:
1. Sức khỏe: ngủ đủ, ăn uống sinh hoạt đúng chưa?
2. Áp lực: Mợ đang có áp lực gì lớn không? Mợ có giải pháp gì để giải tỏa áp lực này không?
Dạ . Sức khỏe thì vẫn bình thường , còn ngủ thì gần như không được đủ lắm . Do tính chất công việc nên 10h tối mới dọn hàng xong , lúc đấy về nhà ăn cơm tắm rửa xong là 12h lên giường , 5h sáng dậy nhưng trước đây vẫn vậy nên em thấy cũng bình thường ko mệt mỏi gì .
Còn gần đây tự nhiên em bị suy nghĩ linh tinh nhiều , suy nghĩ cả những việc ko phải của mình . .
Còn áp lực tài chính thì giai đoạn này ai cũng áp lực không chỉ riêng em . Nên áp lực là có , nhưng chả hiểu sao em bị nặng vậy.

nowhereland

Xe điện
cccm có cụ mợ nào bị như em hiện tại không ?. Tức là đầu óc đôi khi nó không được tỉnh táo cho lắm .
Trí nhớ thì kém vô cùng , nó thuộc cái dạng gần như mất trí nhớ về khoảnh khắc nào đó nó dẫn đến tình trạng để đâu quên đấy . Nó không phải là bừa bãi, đã cố tình tự nhủ bản thân là cái này phải để vào chỗ này , cái kia để vào chỗ kia nhưng vẫn quên được . Có cái kính đeo ở mắt trước khi đi ngủ đã tự nhủ phải để kệ đầu giường đến lúc dậy lại đi tìm loạn lên thì ra nó lại ở trong nhà tắm .
Đi xe máy nó mới hay . Nhà thì ở Vũ phạm hàm nhưng đi hết đường trung kính cứ đâm thẳng , đâm tận ra đến Trần Duy Hưng mới bừng tỉnh , em thề là đầu óc em lúc ý là rỗng hoặc mải nghĩ cái gì đấy , em cũng biết nữa . Đỉnh điểm là một ngày em bị công an phạt đến 2 lần vì tội không đội mũ bảo hiểm trong khi mũ bảo hiểm vẫn treo ở xe . Còn một lần trên đường đi về nhà em bị trúng gió mà cái lí do nó trúng gió nó cũng khó diễn tả . Suy nghĩ nhiều quá dẫn đến căng thẳng thần kinh , nó kéo lên đầu giật giật , thế là dắt xe đi về , trên đường đi về thì trúng gió (thế đấy) . Còn vô số lần có những hành động khó kiểm soát . Em thì trước giờ đối với ăn mày , ăn xin gần như là em ít cho , nhưng tự nhiên vào một ngày thấy một ông tóc bạc , có vóc dáng nhỏ nhỏ , nhìn khá giống bố em .. bắt đầu đầu óc em lại suy nghĩ “ bố em ở nhà giờ này đag vui vẻ bên cháu nội , cháu ngoại , người ta thì chạc tuổi bố mình mà lăn lộn nọ kia .... em nghĩ nhiều lắm xong đi qua được một đoạn em lại quay lại cho tiền “ cảm giác đi qua thì thấy dằn vặt ý ... Bây giờ chả lẽ đi khám bác sĩ tâm lí lại bảo e bị thần kinh dạng nhẹ ạ .
Cái này gọi là hội chứng tiền nó vật, mợ kiểm tra lại xem đúng không. Em trước đây cũng có giai đoạn gần 1 năm bị vật đúng như thế này, sau đấy lại tỉnh táo sáng suốt thôi.

1.25 ton

Xe điện
Hoạt huyết dưỡng não uống đi mợ. Không phải bệnh tật gì đâu, có tý suy giảm trí nhớ do stress thôi.

Chè mợ Su

Xe buýt
Cái này gọi là hội chứng tiền nó vật, mợ kiểm tra lại xem đúng không. Em trước đây cũng có giai đoạn gần 1 năm bị vật đúng như thế này, sau đấy lại tỉnh táo sáng suốt thôi.
Tiền thì không hẳn ạ . Vì tình hình kinh tế chung , nhà em không hẳn khá giả , nhưng mọi thứ về cơ bản vẫn ổn cho tới thời điểm hiện tại .

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Có khi nào trong đầu cứ nghĩ tiền tiền nên đâm sinh bệnh hả mợ @@

darthvader

Xe điện
Mợ yên tâm không phải cá biệt đâu, những người hay lang thang chém gió trong OF này như em cũng là 1 dạng tâm thần nhẹ rồi,

Thèm khát

Xì hơi lốp
Dạ . Sức khỏe thì vẫn bình thường , còn ngủ thì gần như không được đủ lắm . Do tính chất công việc nên 10h tối mới dọn hàng xong , lúc đấy về nhà ăn cơm tắm rửa xong là 12h lên giường , 5h sáng dậy nhưng trước đây vẫn vậy nên em thấy cũng bình thường ko mệt mỏi gì .
Còn gần đây tự nhiên em bị suy nghĩ linh tinh nhiều , suy nghĩ cả những việc ko phải của mình . .
Còn áp lực tài chính thì giai đoạn này ai cũng áp lực không chỉ riêng em . Nên áp lực là có , nhưng chả hiểu sao em bị nặng vậy.
Em cũng từng ở trạng thái tương tự như Mợ.
1. Thiếu ngủ trầm trọng: 1h ngủ 6h dậy, trí nhớ em dạo đấy rất kém, trong đầu luôn có cảm giác không tỉnh táo.
Giải pháp: Em tìm mọi cách ngủ trước 11h đêm.
Kết quả: Trí nhớ em được cải thiện khá nhiều.

2. Ăn uống:
Giảm: giảm ăn ngọt, giảm mặn, giảm đồ uống có ga..
Tăng: uống nước, trái cây, rau..
Kết quả: tỉnh táo hơn.

3. Áp lực cuộc sống:
Tăng: tập thể dục, nghe Phật pháp.
Kết quả: chịu được áp lực tốt hơn, cơ thể khỏe mạnh hơn, đầu óc tỉnh táo hơn.

Mợ cứ thử xem sao ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Chè mợ Su

Xe buýt
Có khi nào trong đầu cứ nghĩ tiền tiền nên đâm sinh bệnh hả mợ @@
Nói đến tiền sinh bệnh thì đâu chỉ riêng em . Nhưng nếu là tiền thôi thì chắc nó không đến nỗi nặng như thế ạ . Tiền hết thì kiếm , hoặc xoay sở chứ ko cần phải suy nghĩ quá nhiều dẫn đến thần kinh như thế cụ ạ

Chè mợ Su

Xe buýt
Em cũng từng ở trạng thái tương tự như Mợ.
1. Thiếu ngủ trầm trọng: 1h ngủ 6h dậy, trí nhớ em dạo đấy rất kém, trong đầu luôn có cảm giác không tỉnh táo.
Giải pháp: Em tìm mọi cách ngủ trước 11h đêm.
Kết quả: Trí nhớ em được cải thiện khá nhiều.

2. Ăn uống:
Giảm: ăn ngọt, giảm mặn, giảm đồ uống có ga..
Tăng: uống nước, trái cây, rau..
Kết quả: tỉnh táo hơn.

3. Áp lực cuộc sống:
Tăng: tập thể dục, nghe Phật pháp.
Kết quả: chịu được áp lực tốt hơn, cơ thể khỏe mạnh hơn, đầu óc tỉnh táo hơn.

Mợ cứ thử xem sao ạ.
Cảm ơn cụ