Một cuộc đời thất bại.

Tép diu

Xe hơi
khá hay và thực tế ạ. em hóng tiếp câu chuyện của mợ chủ.Chúc mợ sức khỏe, vượt qua được khó khăn thử thách cuộc sống.
Cám ơn cụ nhiều. Những lời động viên của các cụ khiến em thấy ấm lòng và sẵn sàng cho cuộc chiến mới ạ.

imnothing8888

Xe hơi
em băn khoăn chẳng lẽ công việc của chồng mợ không có tiến triển gì sau từng đấy năm, vẫn cứ làm công ăn lương ba bọc ba đồng.
em nghĩ mợ là con gái thì không cần kiếm nhiều tiền, việc đó là việc của đàn ông trong nhà.

Rô-Ron

Xe điện
Nhưng mợ ấy thích nghi tốt và tự ra đi, chứ ko phải là phải ra đi.
Còn cụ cũng có phần nào đúng, ko sai, nhưng
chưa chắc chuẩn! Em từng làm nhân viên và quản lý, cty riêng là 2 cty và kiêm cả tuyển dụng nên em biết cách nhìn của cụ, nó rất lệch, hixx.
Trong mỗi lần nghỉ việc thì dù tự ra đi hay phải ra đi đều là do không thích nghi được dù ít dù nhiều. Ở mợ thớt tính cầu thị là có. 1 số kỹ năng văn phòng tốt. Tư duy cũng tương đối ổn nhưng sự tinh tế bị hạn chế ( cái cảm nhận này rất khó tả ). Nếu làm việc độc lập mợ ý ko đủ khả năng giải quyết vấn đề. Làm việc team work mợ ý khó hoà nhập. Làm chủ mợ ý lại ko biết cách điều hành sắp xếp công việc.
Đây là cá nhân em nhận xét vậy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ nhiều. Những lời động viên của các cụ khiến em thấy ấm lòng và sẵn sàng cho cuộc chiến mới ạ.
Em có một cô bạn y như cụ luôn, tính cách và con người.
Bạn ấy cực thành công, vốn giờ ko dưới 20-30 tỷ. Giờ là cổ đông 1 cty lớn lắm. Em ko dám lấy ví dụ của em vì nó thiên lệch quá.
Em nghĩ may mắn nó rất quan trọng. Cụ chưa may mắn thôi.
Cụ thay đổi, làm gì đó cho riêng mình thì hợp với tính cách và con người cụ hơn. Em biết có 1 cụ off trên này, tính cách cũng khá tương đồng, giờ bạn ấy ra mở cty riêng, làm ăn rất tốt.
Nghĩ việc sắp thất nghiệp là cơ hội của cụ thì sẽ tốt hơn cho cụ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trong mỗi lần nghỉ việc thì dù tự ra đi hay phải ra đi đều là do không thích nghi được dù ít dù nhiều. Ở mợ thớt tính cầu thị là có. 1 số kỹ năng văn phòng tốt. Tư duy cũng tương đối ổn nhưng sự tinh tế bị hạn chế ( cái cảm nhận này rất khó tả ). Nếu làm việc độc lập mợ ý ko đủ khả năng giải quyết vấn đề. Làm việc team work mợ ý khó hoà nhập. Làm chủ mợ ý lại ko biết cách điều hành sắp xếp công việc.
Đây là cá nhân em nhận xét vậy.
Nhưng người cởi mở và sôi nổi thì thường ko hay tinh tế và sâu sắc cụ ah - bản chất rồi.
Em nghĩ cụ chắc là quá sâu sắc, quá tinh tế thôi, hehe.

Rô-Ron

Xe điện
Nhưng người cởi mở và sôi nổi thì thường ko hay tinh tế và sâu sắc cụ ah - bản chất rồi.
Em nghĩ cụ chắc là quá sâu sắc, quá tinh tế
thôi, hehe.
Mợ thớt ko phải người cởi mở và sôi nổi. Mợ nhầm rồi!

Tép diu

Xe hơi
Câu chuyện của em nó là do em viết trực tiếp trên này từ qua đến nay và viết theo dòng cảm xúc của em, cũng chưa một lần đọc lại và edit nên có thể có phần lủng củng hay rời rạc mong các cụ/mợ thông cảm. Có thể là do tâm trạng nên em cảm thấy em đang là lính thất bại trên chiến trường....

Em thấy rất vui vì có nhiều người vào xẻ chia cùng em, rất nhiều câu nói tâm đắc, rất nhiều comment khiến em bật cười vì sự hài hước. Với các cụ thì chỉ là một thớt đọc cho vui, nhưng với em thì em có rất nhiều cảm xúc với thớt này và em trân trọng nó.

Có thể câu chuyện của em nó không được "đã" như kỳ vọng, nhưng đây là câu chuyện thật và thực tế, nó không phải kịch bản văn học nên có thể không có nút thắt cũng không có cao trào nghẹt thở...

Khi đưa câu truyện của mình lên đây, không tránh khỏi những ý kiến thuận chiều, trái chiều, cảm thông, dè bỉu, phán xét, phê phán và có cả sự bênh vực v.v.... em xin nhận hết, em biết là điều này là điều tất nhiên phải có trong một diễn đàn, không vấn đề gì cả, dù sao cũng cám ơn otofun nhiều lắm nhé. Các cụ các mợ có tâm sự cứ vào đây chia xẻ nhé hihi....

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ thớt ko phải người cởi mở và sôi nổi. Mợ nhầm rồi!
Cụ đọc ko kỹ rồi, hixx.
Cụ ấy rất cở mở sôi nổi tham gia nhiều hoạt động cộng đồng của tổng cty ... Hà Nội cụ nhé. Chỉ là sau này khi đi làm cụ ấy va chạm quá, bị đập quá nên thu mình lại thôi.
Em cùng gu như cụ chủ top nên em biết, hihi.

manowar04

Xe tải
Viettlot đi mợ, biết đâu lại thành tỷ phu.

vietran

Xe ba gác
Viết có cái tiêu đề còn sai thì khó thành công lắm.
Mới nửa cuộc đời thất bại thôi
Mong mợ chủ nhận ra sai lầm của mình, khắc phục nhược điểm và thành công ở nửa sau cuộc đời. Cái đó gọi là có hậu =))

Kususu

Xe hơi
Cuộc đời là vậy có gì gọi là thất bại...

Charmsalot

Xe tăng
Viettlot đi mợ, biết đâu lại thành tỷ phu.
Trúng vietlott thì các cụ trên này lại: "Đấy, đã bảo mà, phải kiên trì với ước mơ của mình, không được nản chí. Người kiên định như mợ, không cam chịu với cuộc sống tầm thường thì thất bại sao được."

Kususu

Xe hơi
Đây gọi là thiếu ý chí,,, cho đi hoạt động cách mạng ....

DidiLe

Xe container
Em đọc được com của mợ. Sống thì hãy là chính mình.

Em sẽ trả lời luôn nếu bị nghe so sánh khiếm nhã "hãy chọn họ đi"

Em xóa còm rùi, cụ 79 xóa hộ em quote mí. Hqua em mất ngủ nên trải lòng chút tâm sự bản thân, nhg có lẽ nhiều người ko hiểu, lại cho là thế nọ thế kia, nên em xóa cho đỡ bận tâm mí đỡ tồn tài nguyên diễn đàn ạ :)

Kususu

Xe hơi
Mà chắc mợ này không phải đảng viên...lý tưởng bấp bênh quá

Kususu

Xe hơi
Phải xem lại bộ phim...Rồi mai trời lại sáng,,,đi mợ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện của em nó là do em viết trực tiếp trên này từ qua đến nay và viết theo dòng cảm xúc của em, cũng chưa một lần đọc lại và edit nên có thể có phần lủng củng hay rời rạc mong các cụ/mợ thông cảm. Có thể là do tâm trạng nên em cảm thấy em đang là lính thất bại trên chiến trường....

Em thấy rất vui vì có nhiều người vào xẻ chia cùng em, rất nhiều câu nói tâm đắc, rất nhiều comment khiến em bật cười vì sự hài hước. Với các cụ thì chỉ là một thớt đọc cho vui, nhưng với em thì em có rất nhiều cảm xúc với thớt này và em trân trọng nó.

Có thể câu chuyện của em nó không được "đã" như kỳ vọng, nhưng đây là câu chuyện thật và thực tế, nó không phải kịch bản văn học nên có thể không có nút thắt cũng không có cao trào nghẹt thở...

Khi đưa câu truyện của mình lên đây, không tránh khỏi những ý kiến thuận chiều, trái chiều, cảm thông, dè bỉu, phán xét, phê phán và có cả sự bênh vực v.v.... em xin nhận hết, em biết là điều này là điều tất nhiên phải có trong một diễn đàn, không vấn đề gì cả, dù sao cũng cám ơn otofun nhiều lắm nhé. Các cụ các mợ có tâm sự cứ vào đây chia xẻ nhé hihi....
39 vẫn còn trẻ, em thay đổi công việc khi đã 43. Mà cũng chả chắc có thay đổi ko nữa, hixxx.
Em nghĩ cánh cửa này đóng, cánh khác mở ra có khi rộng lớn hơn, chưa ko phải luôn nhỏ hơn.
Cái gì qua cho qua, ko ngoái lại. Em thấy cụ chủ thớt vẫn ocnf nuối tiếc cái thời 2 năm làm tổng công ty ... HN. Em nghĩ thời gian đó là đẹp đẽ nhất của cụ, vì cụ được làm, đc sống đúng với khả năng bản chất của cụ.

sonvg

Xe điện
Mợ quá thừa sự tự tin của tuổi trẻ :)

Na ná Nadal

Xe buýt
Em có con vợ, chắc chẳng bao giờ nó nghĩ được như nầy
Cụ hơi thiếu tôn trọng gấu nhà cụ thì phải. Hoặc cụ hiện đc coi là thành đạt nên có quyền tự cao. Ko nên thế chút nào cụ ạ. Nếu phiền thì cụ bỏ qua còm này