[Thảo luận] Một cú đá gió không trúng ai,nhưng cả triệu người khốn đốn!

duongcua03

Xe tăng
Ngụy biện đằng sau mỹ từ " chống ùn tắc và giảm thiểu tai nạn" để móc túi hàng triệu người.Từ những người được coi là sở hữu những xe khủng siêu sang đến những "đại gia" sở hữu những xe chuồng gà vài chục triệu.Thử hỏi khi tăng các loại thuế như thế thì người đi bộ có phải chịu chung số phận với những người có xe hay không? Xin trả lời rằng: CÓ. Bởi người đi bộ khi ốm đau có cần đến những chú taxi, hay xe ôm hay không? Vẫn phải đi.Khi về quê có đi bộ được không?Câu trả lời rằng :KHÔNG .Toàn dân có tự cung tự cấp từ mớ rau đến con cá con tép, mà không phải mua của những người nông dân chuyên chở đến tận thành thị mới có người tiêu thụ.Vậy tất cả đều trông chờ vào các loại hình vận tải.Khi thuế khóa tăng người làm dịch vụ chuyên chở vận tải có chịu bù lỗ tiền đó không? hay là họ chi nhiều họ phải tăng cước vận chuyển để bù vào những khoản phải chi không mong muốn kia!Như Bà Bùi Thị An đại biểu quốc hội phát biểu rằng; cả ô tô xe máy đều là phương tiện làm ăn của người dân Việt Nam, chứ không phải chỉ là phương tiện đi lại phục vụ một bộ phận nhỏ "đại gia" như nhiều lập luận của một số người phát biểu .Thế là toàn dân bị khổ tụt hậu về một số ngành nghề cơ khí không phát triển được cụ thể là công nghiệp oto và một số ngành phụ trợ liên quan .Chưa kể đục nước béo cò một số ngành nghề không liên quan thấy mọi thứ tăng thì cũng a dua tăng theo cuối cùng thì ai cũng đều chịu ảnh hưởng của cú đá gió này mặc dù chẳng trúng cụ thể vào ai.Thử hỏi các cụ có bị ảnh hưởng không? Đây là một câu hỏi rất nghiêm túc, cũng mong các cụ tham gia nghiêm túc,để Min Mod không nghĩ rằng ofer chỉ toàn các cụ rỗi hơi nói chuyện tầm phào.Chứ khi mọi người nói không với xe hơi thì diễn đàn này sã vắng bóng các cụ Fun là chính để giải tỏa những Xì choét cuộc đời.:-B
Cụ nói chí lý đề nghị bac nào có địa chỉ Email của bác # chuyển cho bac ấy xem làm tài liệu giải trình với ban thường vụ quốc hội tới đây...

moonlight

Xe tăng
Túm lại rằng thì là mà ai đi ô tô hay xe cơ giới là có tội với Dân, với nước, là kéo lùi nền công nghiệp của đất nước về thời "tiền đồ đá" phỏng ạ?!
BT # ở đâu vào xác nhận quan điểm cho ae OF cái!

Lungcu

Xe điện
Muốn thu cái gì thì thu, nhưng tất cả sẽ đổ lên đầu ông cầm cầy . Mà VN 80% là dân cầm cầy ~X(

AnhNB

Xe buýt
Xưa các cụ ví von "nợ như chúa Chổm", sau này con cháu ta sẽ phải nhớ thêm một câu "ngu như #\#" :77:
Em sẽ phát huy câu nói của cụ, từ nay không " Ngu như bò " nữa mà là " Ngu như #` # " :))

Vova

Xe container
Em ngán # đến tận cổ rồi, em thật :(. Giá mà anh # nhà em cũng thấy mệt mỏi rồi tự nguyện đi nghỉ mát đâu đó một thời gian nhỉ, haizzz :).

pham minh

Xe container
Cụ nói chuẩn quá, Bộ GTVT chỉ tính đến lợi ích trước mắt mà không tính đến các mặt tiêu cực khác, nhất là mất lòng tin của nhân dân
nói tóm tắt là : thăng nó làm được cái mà các thế lực ********* bao nhiêu năm nay không làm được

inova2611

Xe điện
em vote cho anh #, e rất thích 1 phong cách, phong cách ĐINH LA CHÉM!

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Năm 1972 Đế quốc định đưa VN về thời kỳ đồ đá, rất cám ơn , nay tự làm lấy gần xong rồi !
Câu này của cụ hay. Nhưng em nghĩ là cắm đầu xuống bùn vì một lũ lưu manh.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Khổ thân a# đợt này ăn không ngon ngủ không yên vì hắt hơi liên tục:(

phinm

Xe tăng
Nếu mà muốn hạn chế xe cá nhân thì phải đánh vào khi người ta mua xe mới thì mới gọi là có logic chứ nhỉ, vì cái xe đã mua rồi thì có nộp phí người ta vẫn phải đi chứ chả nhẽ nộp phí xong thì mang lên Thái Nguyên để hạn chế à
Chắc a# ngày xưa không học môn logic học

Alps_vn

Xe buýt
Nó cần gì biết logic học, chỉ biết thiếu tiền thì nghĩ cách kiếm tiền thôi, Nhìn được một quãng chứ không nhìn xa được đâu. Mấy năm nữa không còn xe nữa thì có cái gì mà thu?

duongoto

Xe tải
Tác đường không phải do anh # đâu mà các cụ cứ chửi a ấy thế, khổ thân. A ấy đang đi đổ vỏ thôi mừ. chắc giờ a ấy cũng bức xúc như ae mềnh (chúng nó chỗ ngon xơi hết đến đến giờ ông mày phải khổ thế đây). E hỏi các cụ nhá. giờ có một cái dự án quy hoạch làm đường .... cho xã hội và một cái dự án quy hoạch trung tâm TM + căn hộ cao cấp trên cùng khu vực cụ là người quyết định cụ kí đồng ý cho làm cái nào.... Các cự tự hiểu vì sao lãnh đạo hà lội ủng hộ a # lắm lắm.

tuan304

Xe hơi
Em không hiểu nổi, trình độ một #` như thằng 4` # này mà lại được vào UVTW, rồi lại được làm BT nữa...Nghe cách nói, cách tư duy đã thấy #` này có vấn đề nặng rồi..Tư duy của một #` làm cán bộ đoàn, tàm nhìn ngắn từ trán đến rốn, thế mà......Các cụ cứ nghiên cứu các bào trả lời chất vấn, các QĐ của #` 4` này sẽ thấy ngay ợ..
Nghe câu này nhiều rồi mà nghe cụ nói lại e vẫn thấy thấm. Mấy thằng lờ đờ quê e cũng xuất thân từ cán bộ đoàn thế nên mấy chục năm giời quê e ko ngóc đầu lên nổi. Nói vậy các cụ dự được quê e ở đâu ko ạ?

Thanhz

Xe tăng
Tác đường không phải do anh # đâu mà các cụ cứ chửi a ấy thế, khổ thân. A ấy đang đi đổ vỏ thôi mừ. chắc giờ a ấy cũng bức xúc như ae mềnh (chúng nó chỗ ngon xơi hết đến đến giờ ông mày phải khổ thế đây). E hỏi các cụ nhá. giờ có một cái dự án quy hoạch làm đường .... cho xã hội và một cái dự án quy hoạch trung tâm TM + căn hộ cao cấp trên cùng khu vực cụ là người quyết định cụ kí đồng ý cho làm cái nào.... Các cự tự hiểu vì sao lãnh đạo hà lội ủng hộ a # lắm lắm.
Em là em tìm tòi lâu òi, giờ mới thấy có cái để chứng minh Quan là nô bộc của dân (cả cái thớt này chứ không phải chỉ riêng trích dẫn nhớ).
Đề xuất mới chỉ là đề xuất mà anh ấy đã bị đâm, chém, ném gạch đá, đổ xi măng tơi bời; mà anh ấy là BT nhớ, chứ nho nhỏ hơn tí nữa chắc chả sống nổi để làm nô bộc. Vì ai lên lỗi, sao anh lại phải khổ thế lày...
Mà em nhắc các cụ là có nhiều vụ bạo hành người giúp việc phải ra tòa rồi nhớ.

Chỉnh sửa cuối: