Một chuyến giúp các bác hiểu hơn về những chú "khủng long" ạ :D

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
chuyện của cụ rất hay, e hay gặp xe công nhưng ko hiểu đc công việc này thế nào, e lót dép hóng tiếp
Công việc của lái xe công này thì đơn giản lắm cụ ạ :D Không đau đầu như công sở mà cũng khôn vất vả như công nhân...Nhận lệnh, lái xe, và chờ đợi :D Nhưng mà cái em muốn nói thêm ở đây là nhiều vụ tai nạn xảy ra họ chỉ nghĩ là lỗi do xe công, mà từ đó lại gán cho xe công cái tên là "hung thần xa lộ". Nhưng đâu thể hiểu rằng, chỉ khi nào ngồi trên cabin của xe tải này thì mọi người mới hiểu được là ai đi sai, và ai đúng ạ. Cũng trong chuyến đi này thôi hôm trời mưa em đi, đường vào cảng rất xấu, có bác đi xe máy, đang đi thì phanh cái thế là xòe ngay trước mũi xe em, em đi ngay sau chỉ cách khoảng 4-5 mét thôi. Nếu gần hơn chắc cụ kia toi rồi ạ!!

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chuyện của Cụ chủ mộc mạc nhưng rất hay. Hồi bé ông bố nuôi em cũng lái xe siêu trọng (xe cần cẩu), cũng theo ông đi nhiều nơi ở miền Bắc, nhưng hồi đó chưa có internet & otofun :D
Xem lướt qua chuyện của Cụ em lại nhớ kỉ niệm hồi bé. Mời Cụ ly rượu nhạt (b)
Vâng, cảm ơn cụ ạ :D Xe tải chỉnh ra cũng có nhiều cái thú vị lắm cụ ạ :D

hongtuoi06

Xe tải
Cụ cho em hởi chút lúc chờ các cụ ngủ trên xe có máy lạnh không mùa hè nóng lắm.

Takeshi

Xe tải
Em đồng ý với cụ,xe máy thường chạy ẩu, kỹ năng kém, hiểu luật kém... nhưng khi tai nạn xảy ra thì bao nhiêu lỗi lầm đổ hết lên đầu xe to thôi. Mời cụ 1 ly.

nguyensonkc

Đi bộ
Mộc mạc chân thật quá ạ. Bác cũng thể bớt "ạ" cũng đc đc ạ :D e ngồi trong xe container mới thấy lái xe này muốn ẩu cũng khó ạ :D thank bác vì câu chuyện ạ :D

ducanhengineer

Xe máy
Câu chuyện của bác phần nào giúp em hiểu dc tình cảnh.

Chỉnh sửa cuối:

Kysidemtrang

Xe buýt
đi chuyến nào nữa cụ lại viết tiếp nhé, em rót rượu ngồi hóng :D
mà xe em thấy có 8 số? cụ bảo 18? em chưa hiểu?

nivana_vn

Xe tăng
Xe này phải đến 20 bánh cụ nhỉ? Ko đc vào CLB 4 bánh rồi :D

ninhcd

Xe tăng
Chuyện của Cụ hay, e kính cụ 1 ly

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chuyện hay, em vodka rồi đấy !

kentdju

Xe điện
Chuyện của cụ rất hay, công việc của lx công thì em cũng hiểu vì thằng út nhà em làm vận tải cũng có 1 đầu công nên bận bịu suốt ngày nhưng em cũng nói thật các bác xe công chạy ẩu và đỗ nghênh ngang lắm vì nhà em ở Lê Thánh Tông (HP), ngày nào em cũng đi xuống dưới mạn cảng Chùa Vẽ nên em không lạ gì các bác xe công cả, vượt phải, lấn làn, vượt đèn đỏ... là chuyện bình thường.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu khoái bài của kụ ghê - Mộc mạc, dung dị và lạ món :D
Kính kụ 1 ly nhá :D (b)(b)(b)

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
À...số xe em là số 2 tầng cụ ạ. Mỗi 1 số có 2 tầng nhanh và chậm :D Về bản thì chỉ có 9 số thôi...nhưng mà tính đúng ra là 18 số ạ :D
Mai em sẽ viết bài đường đi Nghĩa Đàn ạ :D

mylove8x

Xe hơi
CÂu chuyện của cụ chân thật quá, vote cụ

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhìn trên sơ đồ thế là có 8 tiến 1 lùi, nhưng mỗi 1 số đó lại có 2 tầng nhanh và chậm bác ạ :D Tất cả là 18 số ạ :D Vâng cảm ơn bác...nếu được các bác ủng hộ thì em sẽ tiếp tục viết ạ :D

Cụ cho em hởi chút lúc chờ các cụ ngủ trên xe có máy lạnh không mùa hè nóng lắm.
Không bác ơi...làm gì có tiền mà dùng máy lạnh đâu...ạ...bọn em chế cái quạt điện hoặc hôm nào nóng hơn thì tìm gốc cây nào mắc võng nghỉ hoặc là xuống gầm xe ngủ ạ :D

saothang2

Xe máy
Hôm nào cụ làm cái phóng sự offroad bằng khủng long đi

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chuyện của cụ rất hay, công việc của lx công thì em cũng hiểu vì thằng út nhà em làm vận tải cũng có 1 đầu công nên bận bịu suốt ngày nhưng em cũng nói thật các bác xe công chạy ẩu và đỗ nghênh ngang lắm vì nhà em ở Lê Thánh Tông (HP), ngày nào em cũng đi xuống dưới mạn cảng Chùa Vẽ nên em không lạ gì các bác xe công cả, vượt phải, lấn làn, vượt đèn đỏ... là chuyện bình thường.
Thực ra cái này nó là vấn đề nan giải chứ không riêng gì xe công bọn em đâu bác. Xã hội thì có người này người nọ mà bác, chứ không phải 100% đều như vậy.
-Những thành phần lái xe công nhà phóng nhanh vượt ẩu như bác nói thì chủ yếu là xe tư nhân hoặc doanh nghiệp khoán xe. Thì lái xe họ phải chạy nhanh để quay được nhiều chuyến, đạt chỉ tiêu, và nhanh thu hồi vốn. Và chủ yếu là lái xe trẻ họ chưa ý thức được vấn đề là "xe càng to thì càng phải cẩn thận".
-Còn đối với lái xe thuê như bọn em, công ty lệnh đâu thì đi đấy, chạy nhanh hay chậm thì vẫn vậy thôi, chứ người ta không trả bọn em thêm tiền, vì vậy bọn em cứ túc tắc mà đi thôi, đi chán thì lại nghỉ, không thì vừa đi vừa chơi, có khi 2 ngày mới vào tới Đà Nẵng...và do công ty họ khoán dầu, nếu cứ đi số 7 chậm tầm 40km/h thì từ Hà Nội vào đến Đà Nẵng là bọn em vừa đủ dầu luôn, còn nếu cứ nhanh hơn là âm dầu hết.
Cái này em nghĩ xe nào cũng có thôi chứ không riêng gì xe tải đâu ạ, xe con, xe taxi, xe máy, cũng nhiều người vượt đèn đỏ với đi sai chứ ạ!!! Nhưng mà mong các bác nhìn cuộc sống theo hướng tích cực hơn ạ!!

cayenneturbo

Xe tải
Bìa của cụ hay quá, vodka cho cụ đồng nghiệp mà k đc.(e k trực tiếp lx container mà có liên quan thôi)

adidas_hn_man

Xe tăng
hình như theo cụ nói là cụ mới đếm đc 15 cái lá bàng rơi........... nếu như vậy thì công nhận văn tả cảnh của cụ rất hay đấy... .. cái nghề nó bận vào thân... quan trọng mình thíc nó....tài "khủng" nào mà cũng có suy nghĩ như cụ thì chắc tai nạn giảm đáng kể
Thực ra cái này nó là vấn đề nan giải chứ không riêng gì xe công bọn em đâu bác. Xã hội thì có người này người nọ mà bác, chứ không phải 100% đều như vậy.
-Những thành phần lái xe công nhà phóng nhanh vượt ẩu như bác nói thì chủ yếu là xe tư nhân hoặc doanh nghiệp khoán xe. Thì lái xe họ phải chạy nhanh để quay được nhiều chuyến, đạt chỉ tiêu, và nhanh thu hồi vốn. Và chủ yếu là lái xe trẻ họ chưa ý thức được vấn đề là "xe càng to thì càng phải cẩn thận".
-Còn đối với lái xe thuê như bọn em, công ty lệnh đâu thì đi đấy, chạy nhanh hay chậm thì vẫn vậy thôi, chứ người ta không trả bọn em thêm tiền, vì vậy bọn em cứ túc tắc mà đi thôi, đi chán thì lại nghỉ, không thì vừa đi vừa chơi, có khi 2 ngày mới vào tới Đà Nẵng...và do công ty họ khoán dầu, nếu cứ đi số 7 chậm tầm 40km/h thì từ Hà Nội vào đến Đà Nẵng là bọn em vừa đủ dầu luôn, còn nếu cứ nhanh hơn là âm dầu hết.
Cái này em nghĩ xe nào cũng có thôi chứ không riêng gì xe tải đâu ạ, xe con, xe taxi, xe máy, cũng nhiều người vượt đèn đỏ với đi sai chứ ạ!!! Nhưng mà mong các bác nhìn cuộc sống theo hướng tích cực hơn ạ!!