Một chuyến đi thực tế cắt nhung Hươu ở Hương Sơn, Hà Tĩnh

Vaan

Xe buýt
em thấy khổ thân con hiêu qúa.
mà các bác mua ở đâu đấy em cũng đang khoái món này

HI_CLASS

Xe điện
Nhìn các bác làm em cứ thấy ghê ghê thế nào, chắc hẳn em cung ko dám uống rươuh tiết hươu khi xem xong mấy cải ảnh

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Nói chung các cụ nhà mềnh nhìn thì ghê nhưng chẳng chê cái gì. Ra quán nhậu thì chiến nhiệt tình mà có biết quy trình xử lý vật phẩm nó dư nào đâu. Nếu các cụ chứng kiến cảnh hoá kiếp một chú cẩu hay một chú mão thì......

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com

Mrthành

Xe buýt
em thấy thương con hươu quá :(

gabay

Xe đạp
thế giá cả thế nào hả cụ chủ thot

thoatlut

Xe tải
nói kn với buôn bán nhung hươu.

cậu_02

Xe đạp
Chài ui tội nghiệp con huơu quá ,có cặp sừng đẹp mà phải cắt bỏ ,mà seo mấy ông lái bun HN ông nào cũng phúm phím thế kja mà còn chơi mấy cái đồ bổ nữa chj vậy chài

MinhPH

Xe tải
Nhìn mà thương cho con hươu quá, máu ở sừng vậy mà nhiều ghê nhỉ.
Hóa ra chai rượu mà tay chã kia cầm là chậu rượu rửa sừng hươn àh, thế thì bẩn chết nhỉ, í ẹ :))

Vietkid

Xe điện
Con hươu nuôi để lấy nhung, lấy thịt, không cắt thì để làm gì mà thương với chẳng xót, thế hàng ngày các cụ không ăn thịt à.
Có điều cụ chủ thớt post ảnh chi tiết quá, nhìn đến ghê, cụ chủ thớt bỏ bớt mấy ảnh cưa nhung thì hay hơn.

cậu_02

Xe đạp
Con hươu vẫn nằm yên, có vẻ nó cũng không đau lắm, vì không thấy nó giẫy dụa nhiều. Lúc này chú hươu đang nghĩ gì nhỉ=>" kiếp sau ông làm hươu cho tui cắt " :((

[/QUOTE]

EVN

Xe buýt
Ai chả bít hằng ngày ai cũng pải ăn thịt, hok ăn chín cũng chén tươi dưng mờ nhìn kận kề xương em hươu wa

giaophuong

Xe điện
Con hươu nó nghĩ:"Chúng mày mà bổ cho lắm thì càng chóng "đi" sớm thôi"

babinbon

Xe buýt
ảnh cụ nét căng

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thấy nhiều bác thương con hươu quá, thế nhưng có ai thương người nông dân nuôi hươu không nhỉ? Cả năm chăm bẵm, cắt cỏ về nuôi hươu, chỉ hy vọng vào một vụ cắt nhung/1 năm. Giá em mua là 800K/lạng, trung bình một cặp nhung là 6 lạng, vị chi là nuôi hươu cả năm thu được khoảng 500tr, chia trung bình chỉ cho thu nhập 400K/tháng.

Họ nuôi hươu để khai thác nhung, như người ta nuôi gia súc, gia cầm để lấy thịt, như người ta nuôi gấu để hút mật (mà rất nhiều bác lấy mật gấu pha rượu, phục vụ cho các bữa nhậu tiêu tốn hơn cả một cặp nhung hươu). Thậm chí, người ta còn giết cả con gấu để lấy cả túi mật, chứ có ai giết hươu để lấy nhung đâu.

Với lại, con hươu bị cắt nhung cũng không đau lắm đâu, máu cũng không chảy nhiều lắm đâu. Các bác trong thấy máu me be bét, thực ra lúc đó là họ lấy rượu rửa, nó bai ra trông thế thôi. Các bác có thể nhìn thấy vết cắt trên nhung hươu, máu nó chỉ rỉ ra thôi, chứ không chảy ồ ồ đâu. Lấy tiết pha rượu người ta chỉ lấy khoảng 1 chén uống trà là có thể pha thành 2 chai rồi. Hươu không cảm thấy đau lắm có lẽ là thực chất nhung hươu cũng không phải là da thịt thực sự, để một thời gian là nó hoá sừng ngay

Về tác dụng của nhung hươu, em cũng chả rõ lắm, nhưng theo người ta nói thì đây là chất bổ dưỡng, rất thích hợp với người già, yếu và gầy. Ăn vào chỉ là bồi bổ sức khoả thôi. Những người trẻ, béo hoặc huyết áp cao ăn vào không tốt. Theo report từ cậu bạn em, 2 năm vừa rồi cho ông già (~90 tuổi) ăn rất tốt, thế nên bọn em mới làm chuyến thực tế, vừa là đi chơi, vừa là tham quan cho biết, mua về cũng chỉ là để biếu ông bà già, ăn vào bồi bổ sức khoẻ, sống lâu hơn với con với cháu thôi. Người ta bán đc cho bọn em tốt hơn nhiều bán cho lái buôn, bị ép giá nhiều lắm

Quan điểm cá nhân, mỗi bác có một cách nhìn riêng. Vậy thôi

khanhpro

Xe tải
Thấy nhiều bác thương con hươu quá, thế nhưng có ai thương người nông dân nuôi hươu không nhỉ? Cả năm chăm bẵm, cắt cỏ về nuôi hươu, chỉ hy vọng vào một vụ cắt nhung/1 năm. Giá em mua là 800K/lạng, trung bình một cặp nhung là 6 lạng, vị chi là nuôi hươu cả năm thu được khoảng 500tr, chia trung bình chỉ cho thu nhập 400K/tháng.

Họ nuôi hươu để khai thác nhung, như người ta nuôi gia súc, gia cầm để lấy thịt, như người ta nuôi gấu để hút mật (mà rất nhiều bác lấy mật gấu pha rượu, phục vụ cho các bữa nhậu tiêu tốn hơn cả một cặp nhung hươu). Thậm chí, người ta còn giết cả con gấu để lấy cả túi mật, chứ có ai giết hươu để lấy nhung đâu.

Với lại, con hươu bị cắt nhung cũng không đau lắm đâu, máu cũng không chảy nhiều lắm đâu. Các bác trong thấy máu me be bét, thực ra lúc đó là họ lấy rượu rửa, nó bai ra trông thế thôi. Các bác có thể nhìn thấy vết cắt trên nhung hươu, máu nó chỉ rỉ ra thôi, chứ không chảy ồ ồ đâu. Lấy tiết pha rượu người ta chỉ lấy khoảng 1 chén uống trà là có thể pha thành 2 chai rồi. Hươu không cảm thấy đau lắm có lẽ là thực chất nhung hươu cũng không phải là da thịt thực sự, để một thời gian là nó hoá sừng ngay

Về tác dụng của nhung hươu, em cũng chả rõ lắm, nhưng theo người ta nói thì đây là chất bổ dưỡng, rất thích hợp với người già, yếu và gầy. Ăn vào chỉ là bồi bổ sức khoả thôi. Những người trẻ, béo hoặc huyết áp cao ăn vào không tốt. Theo report từ cậu bạn em, 2 năm vừa rồi cho ông già (~90 tuổi) ăn rất tốt, thế nên bọn em mới làm chuyến thực tế, vừa là đi chơi, vừa là tham quan cho biết, mua về cũng chỉ là để biếu ông bà già, ăn vào bồi bổ sức khoẻ, sống lâu hơn với con với cháu thôi. Người ta bán đc cho bọn em tốt hơn nhiều bán cho lái buôn, bị ép giá nhiều lắm

Quan điểm cá nhân, mỗi bác có một cách nhìn riêng. Vậy thôi
Nhìn thì cũng thấy thưôưng con hươu thật ,nhưng nếu cần thì vẫn phải dùng thôi.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
theo người ta nói thì đây là chất bổ dưỡng, rất thích hợp với người già, yếu và gầy. Ăn vào chỉ là bồi bổ sức khoả thôi. Những người trẻ, béo hoặc huyết áp cao ăn vào không tốt. Theo report từ cậu bạn em, 2 năm vừa rồi cho ông già (~90 tuổi) ăn rất tốt,
Ong ba cu nha chau da ngoai 80 t,nha chau muon mua bieu ong ba 1 cap thi lam sao cu? Cu co the PM cai alo roi nha chau lien lac voi nguoi ban.30/4 nay nha chau di HT.
Tien the,cu cho cai huong dan su dung luon.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Ong ba cu nha chau da ngoai 80 t,nha chau muon mua bieu ong ba 1 cap thi lam sao cu? Cu co the PM cai alo roi nha chau lien lac voi nguoi ban.30/4 nay nha chau di HT.
Tien the,cu cho cai huong dan su dung luon.
Thanks!
Thường thì người ta cắt dịp sau Tết, ko để lâu được vì lúc đó nhung đã hoá sừng. Bác để em gọi thử ông anh trong quê, nếu còn nhà nào chưa cắt thì em báo cho bác. Số em là 0913536715