Một chút thay đổi cho KF Bố cháu không tắm !

kenu97

Xe container
Chẹp, cụ Cuabien là fan của KIA à, xe nào cũng long lanh sạch sẽ thế! (b)
Bí thưa Cua hội e nổi tiếng là ngơời sạch sẽ về xe. còn người thì ko sạch cho lắm :)) Thà bẩn người còn hơn xe bẩn :))

Cuabien

Xe điện
Màu này thì đc coi là nam tính và đẹp nhất trong KF đấy cụ, cái vụ cao su non này tác dụng nhất là khi đi trời mưa, KF có 1 tật hơi xấu là đi trời mưa nghe tiếng nước dội lên hốc bánh hơi khó chịu, xử lý đc cao su non vào đấy thì ok.
Trong hội KFC cũng có 1 bác dỡ tung hết xe ra để làm chống ồn nhưng chưa thấy bác ý review mà em cũng chưa đi thử đc do hôm đấy mải....test loa Sub :21:
Chủ tịch ơi, hôm rồi em hỏi bọn nó thì thay phần nỉ của ghế bằng da đục lỗ cũng được đấy. Thử ngâm cứu xem ! :6: Nếu bọc da phần Táp pi mà thay phần nỉ đó bằng da cùng mầu sẽ rất OK !

Cuabien

Xe điện
Bí thưa Cua hội e nổi tiếng là ngơời sạch sẽ về xe. còn người thì ko sạch cho lắm :)) Thà bẩn người còn hơn xe bẩn :))
Tại gấu nhà em lại thích kiểu đen đen hôi hôi nên em toàn không tắm thôi, nhìn chữ ký của em thì biết ! :)):)):))

summer

Xe tăng
Đẹp lắm (l)
Cái vụ bọt cao su ổn không kụ

daitakyoc

Xe hơi
đẹp thía vodka cụ (b)(b)(b)

hungapu

Xe buýt
xe bác treo mấy cái tua tua nhìn như Long đình . hehe:21:

pilotco2

Xe hơi
kaka, cụ cua đúng là sành điệu ...
cảm ơn cụ đã làm chuột trắng nhé, em lấy xe xong là cứ học theo cụ: sơn hộc bánh, đèn led, logo (nhưng em sẽ dán cái volang là logo vip thì hay hơn, chứ cứ nhìn hổ báo lại sợ), sàn da... có gì hay là học theo (b)

Cuabien

Xe điện
kaka, cụ cua đúng là sành điệu ...
cảm ơn cụ đã làm chuột trắng nhé, em lấy xe xong là cứ học theo cụ: sơn hộc bánh, đèn led, logo (nhưng em sẽ dán cái volang là logo vip thì hay hơn, chứ cứ nhìn hổ báo lại sợ), sàn da... có gì hay là học theo (b)
Vụ xe cụ thế nào rồi mà lâu lâu không thấy cụ lên post ? Cụ lấy đi rồi lên đây em đưa cụ đi làm ngon luôn ! :6:

Trungmytu

Xe điện
3t gồm những gì hả bác chủ thớt?Chỉ phần da bọc thêm hay cả phần vân gỗ nữa?Cá nhân em thấy phần vân gỗ không phù hợp nội thất lắm!:)

Cuabien

Xe điện
3t gồm những gì hả bác chủ thớt?Chỉ phần da bọc thêm hay cả phần vân gỗ nữa?Cá nhân em thấy phần vân gỗ không phù hợp nội thất lắm!:)
3T là bao gồm cả sơn và bọc da ạ ! Em thích sơn giả Cabon cơ nhưng mà mẫu nó xấu quá nên em đành sơn chứ cá nhân em cũng không thích gỗ lắm. Tạm thời thôi, sau này có mẫu nào đẹp em sơn lại !

SpecX7426

Xe tăng
Nội thất bác bọc da thế là OK rồi đấy! Thế tiếng máy vọng vào cabin đã xử lý được chưa ạ? Sao bác ko xịt luôn vào tấm tôn vách ngăn giữa cabin và khoang máy?

Trungmytu

Xe điện
Bọc da cả phần nỉ lỗ lỗ ở cánh cửa nữa thì chuẩn ạ!Nhưng giá có vẻ hơi chát, hôm trước em hỏi chỗ bác dungvan, bọc da toàn bộ phần taplo và bọc 4 cánh cửa giống của bác bằng da thật cũng chỉ hết hơn 4t thôi!Xe em Civic ạ!:)

Cuabien

Xe điện
Thấy nhiều cụ quan tâm tới vụ xịt gầm của 3M, em post lại cái này tí. Đây là loại bọt tương tự như hắc ín hoặc nhựa đường chuyên dùng sơn phần dưới gầm của xe hơi do Hãng 3M SX, nó đóng bình như bình xịt muỗi và có 6 bình cho 1 thùng.

Em chơi cả thùng hết 1 triệu và tự làm lấy nên không mất tiền công, sau khi xịt gầm xong nó tạo ra 1 lớp nhựa nhám bám vào phần tôn và hốc bánh của xe. Việc tạo nhám và cũng tương đối dẻo của loại sơn này giúp cho những rung động của tôn giảm đi và những đá, sỏi nhỏ trên mặt đường văng lên không còn văng trực tiếp vào tôn nên giảm thiểu tiếng ồn dội từ gầm xe vào Cabin đến mức tối đa. Việc sơn này nên chia thành 2 lần, lần đầu sơn một lớp mỏng cho bán dính, sau khi mặt sơn khô các cụ lắp cái vòi nhỏ kèm theo bình sơn và phun nhẹ từng mảng để tạo ra mặt sần sùi (Việc này gián tiếp làm cho việc tán âm hiệu quả hơn). Nó cũng có tác dụng chống bám nước và bùn bẩn giữ cho gầm xe đỡ gỉ sét !

Mua thì các cụ ra Của hàng bán đồ 3M ở đầu đường Giải phóng - Chỗ Nhà máy ô tô 3/2 đó là có ạ ! Hình dáng nó thế này :

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Bọc da cả phần nỉ lỗ lỗ ở cánh cửa nữa thì chuẩn ạ!Nhưng giá có vẻ hơi chát, hôm trước em hỏi chỗ bác dungvan, bọc da toàn bộ phần taplo và bọc 4 cánh cửa giống của bác bằng da thật cũng chỉ hết hơn 4t thôi!Xe em Civic ạ!:)
Xe em toàn bộ là nhựa đen, cái bác nhìn thấy mầu sáng đó là em mới bọc da hết, phần lỗ cũng là da em mới bọc chứ không phải nỉ đâu ạ !

Có 1 cụ bên KFC cũng đã hỏi chỗ cụ Dũng vân rồi nhưng hét giá 1,5 triệu cho 1 cánh làm như vậy nên bọn em té đấy chứ ! :102: