Một bữa sáng tủi nhục của cháu bé

hoangyenF430

Xe tăng
trẻ con nó nào có tội tình gì . thật là già mà láo nháo :mad::mad::mad:

thienphuc

Xe điện
chắc lỡ kế hoạch nên cháu bé bị đối xử như vậy

Laixe

Xe tải
Nói chung em thấy ở VN có nhiều trẻ con bị đối xử tàn tệ bằng nhiều cách mà người lớn nhiều khi không lường hết được hậu quả. Vì trẻ con rất non nớt và dễ tổn thương. Bị đối xử như vậy từ khi 2,3,4 tuổi, thậm chí từ sơ sinh tới 1 tuổi, nên lớn lên rất dễ bị biến dạng tâm lý, lại thành côn đồ, lại đi hành hạ người khác và cả con cái mình.

Nhân chuyện bác chủ thớt em xin kể 1 chuyện khác mà em không biết xử lý thế nào.

Em cũng đi ăn sáng, gặp 1 nhà có 2 bố mẹ trông rất XH thâm, với thằng cu con khoảng 5 tuổi trông kháu khỉnh, sáng sủa. Bố mẹ nói chuyện với nhau toàn chuyện và giọng XH, em ngồi cạnh nghe đã thấy hãi. Thỉnh thoảng quay ra nẹt thằng con toàn bằng giọng chợ búa mày tao, nào là bắt nó ăn nhanh lên, nào là trông nó ăn nhìn ngứa mắt, rồi cái loại mày thì thế nọ thế kia xyz... Cứ người tung người hứng xỉa xói thằng bé, mà em thấy nó có làm gì đâu, cứ cắm đầu ăn rất nhẫn nhịn. Thỉnh thoảng nó ấp úng bố ơi hoặc mẹ ơi... Bố thì lờ đi, còn mẹ thì "tao không có mẹ con với mày gì hết, ăn nhanh *** mày lên..." Nói chung họ không quát tháo ầm ĩ hay đánh đập gì ở chỗ đó hết, nhưng cái kiểu xỉa xói lạnh lẽo đấy thì nói thật em ngồi cạnh cũng thấy căng thẳng hết cả người chứ chả nói gì thằng bé con. Nhưng mà mình lại chẳng nói được gì họ vì 1. Họ không ầm ĩ. 2. Trông họ đã phát hãi. 3. Kể cả mình có to gan nói được gì với họ thì chắc chắn với khả năng trí tuệ của họ cũng không bao giờ tiếp thu được.

Nói chung là hôm đấy em cũng thấy ức chế giống bác chủ thớt. Tự nhiên hôm nay đọc thớt này nên nhớ lại lại thấy ức chế.

free-man F.E

Xe tải
Cháu bà nội,hại cháu:Bà Ngoại:'(:'(:'(:'(