Một bữa sáng tủi nhục của cháu bé

HUNGSMUN

Xe container
Thấy các cụ cũng bất bình giống em vụ sáng nay, em quyết định sáng mai em vẫn ra quán kia ăn sáng, nếu gặp bà em sẽ chụp ảnh để các cụ chiêm ngưỡng. Quả thực đến bây giừ em vần thấy ấm ức với bà già quái đản kia:102:

wavelonton

Xe tải
chắc là chàu ngoài ý mún của bà này roài....

Chi Chi

Xe điện
tại sao lại thế nhỉ?
đến người dưng nhìn còn cay mũi
sao bà ngoại - người đáng nhẽ phải xót cháu hơn hết chứ?
:mad::mad::mad:

Website
www.facebook.com
Nước mình chán nhỉ, ở Germany mà như thế gọi Police cho bà ngoại vào ngồi ngay, nước mình trẻ con không được bảo vệ (nếu như bố, mẹ . . . cũng không bảo vệ chúng), do đó OFer chúng ta phải hết lòng iêu thương trẻ con nhà mình và trẻ con nhà khác vì rất có thể đấy là con nhà mình:41:
Thêm tí cho chẩn, lão Vòi nhá.

Hê, em mờ oánh con em thì bà nội mí cả bà ngoại đi theo để oánh em :D
:'(:'(:'(:'( Vừa cầm roi định tẩn F1 thì cả bà nội lẫn bà ngoại đều ôm chặt lấy nó roài. Nên có bà đến chơi là bướng kinh khủng.

tại sao lại thế nhỉ?
đến người dưng nhìn còn cay mũi
sao bà ngoại - người đáng nhẽ phải xót cháu hơn hết chứ?
:mad::mad::mad:
Đảm bảo sau này Chi Chi quý cháu ngoại hơn cháu nội là cái chắc.:102::102::102::102:

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Đâu ạ!
làm sao e bit đc?
cả 2 bà cùng yêu cháu nhưng mà e thấy bà ngoại tình cảm ơn, hay là với bà ngoại em thế nên em nghĩ như thế nhỉ? :redface:

Google

Xe tăng
Đâu ạ!
làm sao e bit đc?
cả 2 bà cùng yêu cháu nhưng mà e thấy bà ngoại tình cảm ơn, hay là với bà ngoại em thế nên em nghĩ như thế nhỉ? :redface:
Ý cụ Bụp là "Cháu ngoại của bà thì chắc roài, còn cháu ngoại của ông thì vẫn chưa chắc" CC nhá :P

Website
www.facebook.com
Đâu ạ!
làm sao e bit đc?
Hay là tại cháu bà ngoại mới chuẩn, còn cháu nội thì chưa chắc.:D

nguoi yeu xe

Xe tăng
f1 nhà em mà bà lên chơi hoặc về quê . là gấu bảo cũng ko ghe vì ông bà lại chiều cháu quá . em chỉ hay nói gấu là con hư tại gấu cháu hư tại bà . mà em ko giám nói đâu bà mà ghe thấy là em rung như sung luôn > vậy sao có người lại đánh cháu như vậy được nhỉ . em nóng tính nhưng ko bao giờ em thèm tát gấu hay f1 bao giờ . . có 1 lần tát f1 một cái xong mình lại khóc cùng với f1 luôn :77::77::77::77:

Viking

Xe điện
Bẩm các cụ, em vừa đi ăn sáng về liền kể lại câu chuyện em vừa gặp để các cụ cùng nghe và cùng suy ngẫm.
Chuyện là thế này: em vừa ngồi vào bàn ăn thì thấy có hai bà cháu vào ăn (trông dáng dấp của bà kia thì em đoán là không phải Ô-sin) còn cô cháu gái tầm khoảng gần 4 tuổi. Bà kia gọi cho cháu một bánh dò rồi đút cho cháu khoảng hơn 10 phút sau cháu ăn hết. Tiếp đó bà gọi một quả trứng vịt lộn cho cháu, cháu đã nói là no lắm rồi nhưng bà cố đút và cuối cùng là cháu không thể nuốt được nữa nên đã nôn ra. Khi cháu nôn xong (chưa kịp súc miệng) thì liên tiếp nhận những cái tát rất mạnh từ phía bà già kia, tay tát mồm chửi rủa những câu đại loại như: không ăn cho mày đói hộc máu ra, mày chết đi, cho mày về quê để bà mày nuôi xem mày ăn cái gì...vv...và...vv...Cháu bé sợ quá khóc không thành tiếng, còn em ngồi bên cạnh mà thấy cứ nghèn nghẹn vừa thương cháu bé vừa căm tức cái bà già kia. Thấy thế em liền bảo:" bà ơi cháu nó có muốn nôn ra đâu, chắc tại no quá thôi mà sao bà đánh nó và mắng cháu nó nặng lời thế?". CÙng lúc đó mấy người ngồi ăn bên cạnh cũng bắt đầu lên tiếng, bà kia đứng phắt dậy trả tiền và dắt cháu đi. Ra ngoài cửa bà ấy trèo lên xe đạp và đạp đi còn cháu bé cứ thể chạy theo.
Hỏi bà chủ quán thì bà ấy bảo bà già kia là bà ngoại của cháu bé đó. Ôi, trời ơi sao lại có cái loại bà thế này cơ chứ, em thật không hiểu nổi cái tình thương con trẻ của bà kia để ở đâu. Bây giờ, khi đang ngồi kể lại câu chuyện này cho các cụ nghe em vẫn thấy cay cay nơi sống mũi.:^)
Ô
Bác vác điện thoại ra quay cảnh đó rồi theo nó về đưa cho bố nó xem, nhớ là bố nó chứ không phải mẹ nó nhé.
Bố nó xem xong mà không có quả "mẹ vợ phải đấm" hơi phí.

datinh

Xe container
Phải em em mua trứng mời bà ấy ăn,không ăn được thì em vả:102::102:
Chí lí.....
Con mụ rà ngu si đần độn
...1 cái bánh giò con nhà em nó chưa chắc ăn đã hết ,đây lại nhồi thêm quả trứng vị lộn .Nó chán ọe ra còn chửi mắng nó.Thế mà có cụ còn bênh được

Chuong ga

Xe buýt
Sao cụ không làm một đoạn clip để anh em xem. Có khi bố đứa bé lại là offer thì sao?

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Tôi nghiệp cháu bé, E mà ở đo chắc e k kìm đc đâu (mắc bệnh k nói k chịu đc mà) kiểu gì cũng phải nói cho bà ấy ngượng thì thôi. Con cháu mình, máu mủ nhà mình mà k thương thì bà ấy chắc chỉ thêm cái cán chổi là bay đc ấy nhỉ?

tran_thuat_lai

Xe lăn
hay hôm nào anh em mình qua đó mai phục đi, quay phim rồi cho lên báo cho cả thế giới biết có một con mụ Bà ngu si đần độn như thế ...........:102:

có những chuyện k thể nói trước đc đâu ...
có những bà nội đàng hoàng cơ ... vì ghét mẹ cháu nội làm con zai bà í khổ đuổi cháu mình xuống bếp đứng fạt mà bà nội đó là giáo viên cơ đấy ...
cũng có những bà ngoại đxử tàn nhẫn với cháu mình chỉ vì bố mẹ nó k đưa tiền trông nom cháu , cứ bỏ đi đâu í ... cái đói nghèo cùng với sự vất vả làm người ta sinh ra bẩn tính và cáu kỉnh
cũng có những ông bà ghét cháu vì nó là 1 đứa cháu ko như mong muốn ... vì nó làm ảnh hưởng đến tương lai fát triển của con zai hay con gái của ông bà ... tức là bố mẹ của đứa trẻ ...
cũng có những đứa trẻ ngang ngược bướng bỉnh ... hay làm mình làm mẩy làm cho ông bà ghét bỏ hoặc những đứa trẻ đó vớ fải ông bà ko tốt , ko qtâm cháu mình mà chỉ làm đúng theo nghĩa vụ ... này kia bla bla ...
xã hội còn nhiều trường hợp trái ngang lắm ...có đi nhiều , gặp nhiều & tiếp xúc nhiều mới biết đc ...
nói chung cũng chẳng trách đc họ ... nếu như đặt địa vị là họ ... có hoàn cảnh như thế , vốn học thức như thế hay đang fải bức xúc với những nỗi khổ tâm cá nhân đời thường thì có lẽ ... sẽ có lúc nào đó ... hoặc đôi khi chúng ta cũng có thể tàn nhẫn hơn thì sao ...
tổng thể lại thì đời luôn lắm trái ngang ... xã hội fức tạp lắm ... chả biết đâu mà lần ...:redface:

NTamthu

Xe tải
Đúng là quá bức xúc. Chả hiểu là loại bà gì nữa.

ngsykhoa

Xe hơi
Em thì lại nghĩ giống 1 bác ở trên, bà này là: Nhiệt tình + ngu dốt = .....
Thực ra bác nào cho con ăn rồi mới biết, em cho con ăn toàn phải làm trò vui, nịnh nọt, mua chuộc, dọa dẫm....Con ăn hết bát vừa mừng, vừa thở phào nhẹ nhõm.
Nuôi 1 đứa trẻ k dễ 2 chút nào.

Đâu ạ!
làm sao e bit đc?
Vì chỉ bà ngoại mới chắc chắn 100% là cháu của mình, còn bà nội thì chưa chắc đâu.