[Funland] Mông lung về quyết định thay đổi môi trường sống tuổi 4x

zonet

Xe tăng
Làm quả định cư Úc hay Mỹ luôn thể

prado2012

Xe điện
Mợ search địa điểm quanh Paradise resort Dốc Lết nhé. Đợt vk ck em xuống tận nơi hỏi luôn dân :D

Ăn uống rẻ, tiện ích đủ, mà dân thì hơi thô =)). Vào TP lái xe mất hơn tiếng nếu lái điềm đạm.
Biển thì đẹp lắm
Cái chỗ này biển bẩn rác khắp nơi, định cư lâu dài chẳng hay ho gì, chỉ có đất cát là ăn mấy sóng giá cao ngất. Cụ mợ nào vào nha trang thì mua đất trong phố phân lô tầm 40 tr/ m2 hoặc quanh khu cam lâm giá rất rẻ như kn parasite chỉ 2x. Tội gì chui vô làng chài giá cao mà xa tít mù khơi. Tp Nha trang nhiều bãi đẹp, ở thì nên chọn chỗ có dịch vụ và trường học , bệnh viện trung tâm cho vui và an toàn.

Moriarty

Xe container
2 tháng nay vợ chồng em đang chết dấp với cái thời tiết nồm ẩm ở HN đây, ho lay lắt mãi chả hết. Lượn đc thì lượn nhanh đi cụ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hay cụ vào Vũng Tàu với em đi. Trong này nhiều người bắc hơn. Gần TP.HCM nên cái gì cũng có. Lại không mưa nhiều như Đà Nẵng. Biển không đẹp bằng thôi.
Vũng Tàu nhiều dân Dầu Khí nên đắt đỏ phết. Em thích nhà như của kụ Vua bị đày ở đó. Villa trên đồi nhìn thẳng ra biển

namphong12

Xe lăn
Vũng Tàu nhiều dân Dầu Khí nên đắt đỏ phết. Em thích nhà như của kụ Vua bị đày ở đó. Villa trên đồi nhìn thẳng ra biển
Dạ. Khu đó khu trên hình kia đấy. Dưới cáp treo ấy thì khoảng 2tr mới sờ vào được.

Ama-Kia

Xe buýt
Theo em cứ để nhà ngoài Hà Nội cho thuê! Vào ĐN tắm biển tận hưởng rộng rãi của nó, kể cả ngập lụt ... (ko biết đã tìm ra nguyên do) ... ko hợp thì mua được trải nghiệm .... hợp thì chén... biết đâu sinh thêm mấy đứa! Hà Nội giờ di chuyển thấy mệt, chổ đậu xe thấy ớn,... ăn sáng thôi cũng phiền phức!

Mytv

Xe điện
Hay cụ vào Vũng Tàu với em đi. Trong này nhiều người bắc hơn. Gần TP.HCM nên cái gì cũng có. Lại không mưa nhiều như Đà Nẵng. Biển không đẹp bằng thôi.
VT của cụ sôi động quá. E e là nhiều ngừoi ko hợp. Chưa kể chi phí giá cả đắt lòi kèn. Mức sống cảm giác cao hơn cả Hn & Sg. Đc cái gái xênh ngắm thoả thích:D

TTS78

Xe hơi
Đẹp quá cụ nhỉ, em mua ở DAD mất rồi, có dip ra DAD giao lưu cụ nhé

cuc_cu

Xe tăng
Đà Nẵng là 1 thành phố đáng sống với:
- Khí hậu mát mẻ và dễ chịu hơn Hanoi nhiều.
- Giao thông ít tắc đường, đỗ xe các khu vực theo ngày chẵn/lẻ vô tư không mất phí, không sợ trộm cắp vặt gương phá xe.
- Hàng quán đồ ăn cảm giác sạch sẽ hơn Hanoi nhiều
- Người dân Đà Nẵng đa số thân thiện hơn dân miền Bắc (cụ thể là dân Hanoi), họ cũng có tính toán - nhưng không khắc nghiệt như dân Hanoi, gọi chung là tính cách "dễ chịu"

Với những dữ liệu cụ chủ cung cấp về con cái, bạn đời, công việc.... thì câu chuyện chuyển vào Đà Nẵng không có gì phải quá suy nghĩ đắn đo nữa. Cứ vậy mà lên đường thôi.... :)

5-10 năm tới, khi "ổn định" được như cụ chủ top, em cũng sẽ dịch chuyển cả nhà vào Đà Nẵng. Hẹn gặp cụ sau 10 năm nữa, nếu đủ duyên! :D

khanhtx8

Xe tăng
Kính chào các cụ các mợ
Vợ chồng em đều từ quê ra học tập và lập nhiệp ở Hà Nội, từ đó đến giờ cũng gần 2 chục năm sống học tập và làm việc tại đây. Em có nhà Chung Cư và một doanh nghiệp nhỏ hai vợ chồng tự quản lý vận hành, trộm vía quy mô nhỏ nhưng hoạt động rất hiệu quả.
Năm vừa rồi vợ chồng em mua được căn nhà trong Đà Nẵng tính chuyển vào đó sinh sống do thích môi trường trong đó, và cũng có thêm cơ hội phát triển thêm công việc hiện tại.
Về công việc thì không có vấn đề gì, vợ chồng em có thể làm việc ở bất cứ nơi đâu, miễn là nơi đó có wifi. Nhưng sau nhiều đếm suy nghĩ vẫn chưa thoát ra được cái cảm giác lưu luyến nếu phải rời ra nơi cả gia đình đã sinh sống trong thời gian dài, rời xa các mối quan hệ bạn bè, đồng nghiệp đã gây dựng trong nhiều năm qua, đi lại hai bên quê nội-ngoại cũng xa hơn nhiều so với ở Hà Nội
Về việc học tập của con cái thì cũng không phải lo nghĩ, cháu năm tới sẽ chuyển cấp lên cấp 1, là thời điểm vàng để chuyển đổi, chứ nếu đã đi học rồi thì quen lớp, quen thầy cô bạn bè lại khó chuyển đổi.
Nếu là 20 năm trước thì em sẽ làm trước, nghĩ sau, miễn sao được làm điều mình thích là được. Nhưng ở tuổi này thì không còn mạnh dạn được như thế nữa
Có cụ mợ nào cũng ở trong hoàn cảnh và sắp có quyết định tương tự giống em không ạ
Em cũng mơ giấc mơ như cụ tính cả chục năm nay rồi, từ lúc em tìm ra cái làng Tam Thanh ( trước em cũng tính về ĐN ) em lại càng máu mà đến giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến cái chuyện đó 1 cách nghiêm túc vì thấy chưa đủ dũng cảm để dứt áo ra đi . Mẹ già vẫn cần bệnh viện, thằng đầu thì đã nhỡ gửi gắm cô giáo cấp 2. Chắc phải đợi 5 năm nữa khi thằng lớn nó học xong cấp 2 mới tính tiếp đc

Nhà em thì ở HN hay ở làng thì cũng như nhau vì vốn toàn tự kỷ, nếu vào Tam Thanh có khi còn giao lưu mạnh vì trong Đà Nẵng có cạ cứng. Trong khi vào kia, muốn biển có biển, muốn sông có sông, muốn núi có núi mà muốn đô hội thì 15p đi xe, nói thật là gần hơn ở HN nếu đi chơi

Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe điện
Từ cụ lên trung tâm SG có đến 130km không ạ, địa lý phía nam em điếc đặc. :)

namphong12

Xe lăn
Từ cụ lên trung tâm SG có đến 130km không ạ, địa lý phía nam em điếc đặc. :)
Không đến cụ ạ. Lên đến Q1 khoảng 110km thôi. Nhưng hiện tại mất thời gian lắm. Ql 51 liên tục bị tắc.Chắc phải 2 năm nữa cao tốc Biên Hòa- Vũng Tàu xong mới nhanh được.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
E cũng mới lấy lô 5x20 ở Cẩm Lệ, đang xin giấy phép xây dựng.
Cụ chủ top mua chỗ nào thế ạ?