Móng Cái- Trà Cổ U60 Độc hành kí

giaophuong

Xe điện
Ô Giáo ơi ! Tôi chỉ đợi bán đc Cậu Vàng là Tôi đi ...Mũi Đôi thôi.E chắc chắn về mặt khoảng cách địa lí giữa Tuy Hòa- Mũi Đôi- Nha Trang Cụ nhầm.Trước khi phượt đến địa điểm nào E đều nghiên cứu rất kĩ trên cụ Gúc và Phượt.com ,ở Tuy Hòa E còn có số ĐT của ô chuyên cho thuê xe máy và cả Cty cho thuê xe u tu nữa kia .Còn về chiện kia thì ...." Mỹ nhân thiên hạ nhiều vô kể - Thử hỏi tri âm có mấy người " được cùng Tri âm Tri kỉ " Biển một bên và Em một bên " Nâng chén Quỳnh Tuơng ngâm nga câu cảm khái của Đô Đốc Nguyễn văn Thường " Ai công hầu ,Ai khanh tướng .Vòng trần ai ,Ai dễ hơn Ai " thì rồi " Thăng " cũng sướng Cụ nhỉ. Chít chít E lại rườm lời với Ô Giáo rồi ,Thân ái chào Ô Giáo chúc Ô Giáo vui,khỏe nhé
Hehe,Chúc Cụ mau chóng thực hiện kế hoạch,tại Cụ nhắc đến Đại Lãnh mà ,thế thì cái Mũi Đôi nó ở phía bên kia Đèo Cả,địa phận Khánh Hòa (nhưng chưa đến Đại Lãnh rồi),Cụ cho em hỏi thăm mẹ con cô Thu Hải ,cùng Khu nhà cụ nhé,em đã từng sống ở vùng đất Phú Yên,Khánh Hòa 3 năm đấy,trước nó còn có chuyên bay HN _Đông Tác (Tuy hòa) nữa cơ.

giaophuong

Xe điện
Nếu Cụ đến Tuy hòa ,để em ĐT cho thằng bạn em, nó đón Cụ,cụ ở nhà nó luôn,lấy xe máy của nó đi luôn,trược kia,em ở cùng phòng với nó,vui buồn,Gái Trai với nó suốt mấy năm đấy,nhưng nó chót lấy vợ trong đó,còn em kịp chạy ra ngoài Bắc,chỉ "bị thương" tí thôi.ĐT của E 0928825868.hehe

Thái Phượt

Xe tăng
Nếu Cụ đến Tuy hòa ,để em ĐT cho thằng bạn em, nó đón Cụ,cụ ở nhà nó luôn,lấy xe máy của nó đi luôn,trược kia,em ở cùng phòng với nó,vui buồn,Gái Trai với nó suốt mấy năm đấy,nhưng nó chót lấy vợ trong đó,còn em kịp chạy ra ngoài Bắc,chỉ "bị thương" tí thôi.ĐT của E 0928825868.hehe
Đa tạ thịnh tình của Cụ ,E sẽ ghi nhớ ghi nhớ số phôn của Cụ . E ko dám làm phiền người khác việc gì mà Mình còn tự giải quyết đc ,nhưng cuộc sống mà...ko ai nói trước đc điều gì ,Thiên lí tha huơng ngộ...người quen vẫn hơn Cụ nhỉ. Cụ ơi KTT xưa bị san bằng mở rộng vườn hoa ,mọi người tứ tán hết rồi ko biết Bà O và cháu Th.H phiêu dạt về đâu nữa .Ngày xưa nếu có duyên thì Th.H đã là con dâu E rồi ( kém F1 nhà E 2t lại học cùng ĐHVH ) .Vài lời với Cụ ,cám ơn Cụ nhiều hẹn gặp lại trong CCCCĐi Cụ nhé

muadem

Xe cút kít
Cụ đúng là dân phượt chính hiệu, em mong sau này nhiều thời gian đặng còn giải phóng cái máu xê dịch cuồn cuộn trong tim :-bd

mondeo1186

Xe tăng
Chúc mừng cụ có một chuyến đi thú vị. Trước đây em cũng có một thời gian làm việc ngoài Móng Cái, không ngờ đường từ Hạ Long ra MC giờ đẹp thế.

tomlee

Xe đạp
Cụ U60 mà giỏi quá.

Cụ thật tài tình, U60 mà còn đi nhiều hơn cả em.

khải23c0545

Xe tăng
Tóm lại là vưỡn có hàng cắp nách theo :D
"Đừng hỏi vì sao...với tại sao ..A sẽ ko trả lời đc ,A ko lói đâu người ơi " .Lói toẹt ra ló mất hay đi ,Cụ thông văn củm cho nhà Iem nhé

xuantruong

Xe tải
Cửa khẩu MC đây ,đang cấm Biên Mậu nên cổng chính đc kéo lại

hàng hóa ko được thông quan nên chỉ có khách du lịch là vẫn xuất nhập bình thường

=D> Kính chào cụ chủ, Em chỉ thấy cái tay đeo vòng, cầm mũ, vai đeo túi mầu da bò đi bộ trên cầu...có phải cái tay ấy không cụ Thái ơi

Rexton6886

Xe máy
Phuc cụ không còn gì để nói, tôi cũng cố gắng học tập cụ.

alongcamepolly

Xe lăn
rất nhiều thông tin bổ ích! Cám ơn cụ chủ, cuối năm nịnh Gấu làm chuyến MC đổi gió;

phu0ngxal0

Xe hơi
chiều buông xuống rùi tìm chỗ " Đổ Cơm " nào.Trước khi đi đã tham khảo các cụ đi trước thì được biết đến Tiên Yên là phải xơi đặc sản Gà " lợn MC ,gái Đầm Hà gà Tiên Yên " .gái ĐHaf thìmddeer mai tính đi măm gà đã,có 2 quán nổi tiếng là " Đủ Thảo" và " Diệp Mùi " ,đi từ H L lên cách Tiên Yên 14km là quán " Đủ Thảo" còn sát ngay TY là " Diệp Mùi " .quán DM đây

Quán này còn có một " Đặc Sản " rất đặc biệt mà E đã đi khắp VN chưa thấy nơi nào có ,đó là cái ...Toilet .Đặc biệt ở chỗ nó được gia công thêm phần phụ để phục vụ mọi hạng người ,thích ngồi kiểu gì cũng chiều tất
e kết quả này rùi đấy cụ ak=))

phu0ngxal0

Xe hơi
Cụ Thái cho em hỏi cửa khẩu biên giới Việt Trung có gì khác k, hàng hóa hai bên vẫn giao thương bình thường chứ ? Vì e đọc mạng thấy tình hình Việt Nam và Trung Quốc là rất chi là tình hình!
cấm biên mà cụ.năm ngoái tầm này em ở dưới đấy cũng cấm biên mấy tháng

phu0ngxal0

Xe hơi
Cụ Fuxe ơi cái cổng thu phí trên là cổng đầu đường 18 là cửa ra nó thu nốt cái cuống ,còn đầu vào đằng đường 5 đây cơ 15k nó xé một nửa vé,chứ ko phải 15k khứ hồi đâu Cụ ơi ( có phải thế ko hay E đóng thuế ngu ).Thanks đã vào ủn thớt của E
cụ đúng đấy.e là dân gốc ở đấy. cụ fuxe bảo quê ở đây sao lại bảo thế nhỉ.nếu cụ mua vé cầu phú thái mà sang mạo khê thì đến cầu đá vách k pải mua nữa.đưa mỗi cuống vé thui đi ngược lại cũng thế.chứ k có khứ hồi đâu.có nghĩa qua 2 cầu chỉ mất 1lầnn mua vé.đi cầu nào trước cũng vậy

newidea09

Xe tăng
Hôm nay nhà cháu mới được biết thớt này. Chỉ biết nói 1 câu: ngưỡng mộ cụ chủ thớt quá. Cụ thật phong độ =D>. Đọc xong cháu lại có ý định sắp tới làm chuyến bụi đi Móng Cái cho biết mới được.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Oto cụ này quá xịn .Lại chụp đc cả ảnh nữa .Cụ đặt ở đâu mách giúp e nhé .Xin hậu tạ .he he .
Cụ đi cùng máy tính xách tay hay sao mà chụp đc vậy?

Sau này có tuổi em cũng ao ước đc thảnh thơi hưởng thụ như cụ ko biết có đc ko. Chúc cụ thượng lộ bình an
iem đoán không sai thư ký của cụ u 3x dáng đẹp nhưng sao cụ không choanhem chiêm ngưỡng dung nhan với chụp gì mà toàn chụp lưng với tay vậy cụ
=))=)) e thua xa cụ thái

red_line

Xe hơi
Em cũng lạy cụ Thái đới. Năm ngoái em cũng đi MC + TC lái một mình cùng gấu nhà em mà mệt phờ râu trê, sau về đi đường Lạng Sơn làm em nhớ đời luôn

Ti tach

Xe buýt
Chệu cụ Thái !