Móng Cái- Trà Cổ U60 Độc hành kí

soul 3.0

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ thật phong độ , ước gì khi bằng tuổi cụ e cũng được phượt như cụ.

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Rã hết cả rời ,180km xe số sàn làm E tê dại cả cái chân bên phải ,may quá CH có cơm ,rau dưa thôi mà ngon quá
Cái bàn tay này phải trẻ hơn bác đến 20 tuổi ẩy nhể, nhìn gắp mực dẻo thế cơ mà ;)

Thái Phượt

Xe tăng
Lạy các Cụ ! " Hãy để cho ngày ấy lụi tàn " ...thấy cái Thread chìm nghỉm E đã mừng ,các Cụ lại lôi lên .Lạy các Cụ ,E bắt đầu thấy Sợ rồi đấy

ttvn

Xe tải
Bẩm cả Làng ,ngồi nhà mãi cũng chán,mí lị nghĩ rằng thi là ko có gi tàn phácon người nhanh bằng sự buồn chán và nỗi cô đơn.Nên nhân lúc Bà Xã đưa 2 Ô F2 về lại Sè Goòng ,E vác con Rotxinante cà khổ đi khám phá nốt góc phía Đông của bản đồ TQ. Trước nay E đi đâu cũng cùng hội đồng môn CVA ,mấy anh giề thay nhau cầm lái xe tự động,lần này ko rủ đc ai E lấy con Captiva số sàn ra chạy ,với phuơng châm trải nghiệm bản thân,mệt đâu nghỉ đấy.Cũng như mọi chuyến đi trước,chuẩn bị đầy đủ ĐT,Máy Ảnh và Ipad cùng thuốc men ,nhu yếu phẩm 6h30 sáng CN 29/7 E lên đường trực chỉ cầu Thanh trì thẳng tiến.Trước khi đi trên diễn đàn có mấy Cụ hỏi đáp về đường đi mỗi người nói một kỉu,tựu trung lại là có 2 đường chính 1/ QL1 BN - QL18 - Q Ninh. 2/ QL5 - rẽ ngã 3 Phú Thái ra Mạo Khê - QL18 .E quyết định đi QL5 về QL1 .Đường dẫn cầu TT với tấm biển 40km nằm im lìm trong mưa

do đã đc cảnh báo nên E lái xe rât cửn thựn,tuân thủ tốc độ và xi văn nhan đầy đủ
Cụ ơi cụ độc hành ký thì ai chụp ảnh cho cụ lúc cụ đang lái xe thế ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Em phục bác rồi đấy, 60 tuổi mà vẫn đi phượt 1 mình thế này. Không biết 20 năm nữa em còn đủ sức rong ruổi như bác không :D
Bác mạnh khóe nhé

củ chuối

Xe hơi
Rã hết cả rời ,180km xe số sàn làm E tê dại cả cái chân bên phải ,may quá CH có cơm ,rau dưa thôi mà ngon quá
[/QUOTE]
Em nhìn thấy cái máy ảnh tự độngcủa cụ rồi nhé, hihi công nhận nuột nà thật:-*

chevroletcruz

Xe điện
phục cụ chủ thớt. cụ đúng là còn dẻo dai quá, khối thanh niên bây giờ mơ ước đấy (trong đó có em)

Thái Phượt

Xe tăng
ôi các Cụ đừng lôi cái Thớt của E ra nữa ,E đang buồn thúi cả ruột ra đây.Số là hôm qua đọc bên Phượt .cơm mới biết ra đến mũi Sa Vĩ ở Trà Cổ,đợi nước triều xuống thuê cái thuyền nhỏ( có xin phép BP ) phi ra cột mốc BG 1378 cắm nổi giữa sông Bắc Luân đổ ra biển .Buồn quá bây giờ E mới biết ,A Pa Chải & Cột cờ Lũng Cú - Bờ Y 3 nước Đông Duơng đã đến rồi mà cái cột mốc vô cùng Ấn Tượng thế này mà ko biết để ra thăm....Hãy Đợi Đấy ! Cậu còn ra

Chỉnh sửa cuối:

toyota_ls

Xe tải
cu vẫn còn phong độ nhể

kubi82

Xe điện
Chào mừng cụ đến với quê em :x, cụ khỏe thật đấy, mọi thứ luôn :D
Chỗ trạm thu vé này 15k là cả 2 chiều, cụ còn 1 nửa đi chiều về không phải mua nữa :)
e tưởng 15k qua 2 trạm đưa 2 liên,1 liên lưu chứ nhỉ

webzy

Xe tải
Hơn 10 năm rồi e chưa quay lại MC, cụ lại cho e cảm hứng để quay lại. Mời cụ 1 ly nhé.

catrang7557

Xe hơi
Nói thật lòng là E ko ưa thằng Đồng Chí Láng Riềng lắm nên cũng ko mất tiền sang bên nó làm gì .Nếu có điều ước thì e ước được cầm trăm vạn hùng binh kéo sang phá thành đoạt ải như cụ Lý thường Kiệt năm xưa ấy chứ quý báu gì mà thăm thú .Nhờ có thành tích đi đến rất nhiều đồn BP và chụp được khá nhiều ảnh với chỉ huy BP khắp nơi ,nên khi vào gặp BP CK nói năng nhỏ nhẹ khiêm tốn,cho các ĐC xem ảnh chụp thế là Th.Phượt được đặc cách cấp cho cái thẻ Đi Lại CK đeo trước ngực vào tận nơi,đi bộ qua cầu chụp choạch thoải mái

Sao cái cột mốc này lại ở phía bên địa phận Việt nam cụ nhỉ?

embedixemay

Xe tải
Nói thật lòng là E ko ưa thằng Đồng Chí Láng Riềng lắm nên cũng ko mất tiền sang bên nó làm gì .Nếu có điều ước thì e ước được cầm trăm vạn hùng binh kéo sang phá thành đoạt ải như cụ Lý thường Kiệt năm xưa ấy chứ quý báu gì mà thăm thú .Nhờ có thành tích đi đến rất nhiều đồn BP và chụp được khá nhiều ảnh với chỉ huy BP khắp nơi ,nên khi vào gặp BP CK nói năng nhỏ nhẹ khiêm tốn,cho các ĐC xem ảnh chụp thế là Th.Phượt được đặc cách cấp cho cái thẻ Đi Lại CK đeo trước ngực vào tận nơi,đi bộ qua cầu chụp choạch thoải mái

Sao cái cột mốc này lại ở phía bên địa phận Việt nam cụ nhỉ?
rất đơn giản là không thể cắm ở giữa sông được cụ ơi nên cột mốc ở móng cái phải có ít nhất là 2 cái ở 1 vị trí 1 cái ở bên vn còn cái kia bên tq . em nói thêm là ở dưới ngã ba sông lục lầm họ còn đặt 3 cái nữa cơ 2 cái bên vn còn 1 cái bên tq

phuonghx

Xe tải
ôi các Cụ đừng lôi cái Thớt của E ra nữa ,E đang buồn thúi cả ruột ra đây.Số là hôm qua đọc bên Phượt .cơm mới biết ra đến mũi Sa Vĩ ở Trà Cổ,đợi nước triều xuống thuê cái thuyền nhỏ( có xin phép BP ) phi ra cột mốc BG 1378 cắm nổi giữa sông Bắc Luân đổ ra biển .Buồn quá bây giờ E mới biết ,A Pa Chải & Cột cờ Lũng Cú - Bờ Y 3 nước Đông Duơng đã đến rồi mà cái cột mốc vô cùng Ấn Tượng thế này mà ko biết để ra thăm....Hãy Đợi Đấy ! Cậu còn ra
Chia buồn cùng cụ, nhưng em chỉ mong có 1 chuyến đi như cụ là mãn nguyện rồi!!! Kính cụ 1 ly.

Buýt 379

Xe đạp
Cửa khẩu MC đây ,đang cấm Biên Mậu nên cổng chính đc kéo lại

hàng hóa ko được thông quan nên chỉ có khách du lịch là vẫn xuất nhập bình thường

Úi chà . Bóng ai tên cầu đẹp quá ta:bz

clm.zk

Xe buýt
"Đừng hỏi vì sao...với tại sao ..A sẽ ko trả lời đc ,A ko lói đâu người ơi " .Lói toẹt ra ló mất hay đi ,Cụ thông văn củm cho nhà Iem nhé

" vợ 1 + 2 cu nhà cụ về quê

cụ phượt 1 mình cùng 1 ai đó nhưng cụ ko tiếc lộ " :)):)):))

các cụ suy diễn giùm em đi ạ =))=))

nhưng em cũng chúc mừng cụ chuẩn bị có vợ mới ạ :P

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hôm nay em mới vào đây, vừa lần từng trang lúc thì tủm tỉm lúc phá lên cười không nhịn được vì tài hóm hỉnh của Cụ chủ cũng như các Cụ OF nhà ta. Thanks các Cụ.