[Thảo luận] Mong các cụ tư vấn giúp em trường hợp này!

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Em cũng xin trình bầy 1 việc sau ạ,sáng nay 3-11 em gửi xe chỗ bãi Hào Nam,trước cổng Nhạc viện đang xây,mấy thằng trông xe nó chỉ em đỗ vào bên đừong chỗ nhạc viện,em phải đánh vào chỗ trống có 2 xe đã đỗ trứoc,rồi đến tối em đến lấy xe,kiểm tra xe thì thấy ba đờ sỗc sau bị 1 vết xước dài 1 gang tay,gọi mấy thằng trông xe ra và hỏi thì chúng nó bảo là ko biết,rồi tại xe anh có vét xước đấy rồi,em tức quá vì mình đi xe mình phải biết là xe mình có xước ở đâu chứ,rồi đôi co.E thì em ko bắt chúng nó bắt đền vết xứoc đấy,nhg mà bọn trông xe vô trách nhiệm,chỉ nhận tiền rồi chối trách nhiệm,bực nhất là tự dưng bị 1 vêt to đùng đằng sau *** mà ko rõ nguyên nhân,em chỉ nghĩ là có cụ nào đỗ sau xe em rồi húc ***,bọn trông xe nó cũng ko làm gì đựoc,các cụ bảo em phải làm sao?chúng nó thì cứ cãi là vêt xươc có trứoc,em bực quá héo nói chuyện nữa lên xe đi mât,tức quá !vậy phải làm sao?
Em mỗi lần gửi xe kiểu đấy đều bảo bọn trông xem 1 vòng quanh xe mà nhìn, gương lược, gạt nước, xi nhan v.v... không nhọ nhem trứng cá rồi mới đi.
Cụ gặp phải bọn vô trách nhiệm rồi, chia buồn với cụ

namlieu102vnn

Xe điện
tình huống GT thì ko phân tích nữa vì em cụ đã đưa GPLX rồi ,
giờ biết được cái tài X5 là lái thuê thì cháu nghĩ 99% là nó làm tiền .
cụ cứ gặp trực tiếp chủ xe nói hoàn cảnh , nếu chủ và tớ một ruột thì làm lại bằng (hoặc đưa 1tr nếu nó cầm) , và nhắc nhở nó là mặt và cái xe của ông tôi nhớ lắm :( , hy vọng ông ra đường an toàn .
XH muốn đối xử đểu với nhau đơn giản , chứ tốt đẹp với nhau mới là cái khó .

siuga

Xe tăng
Chưa chuối bằng vụ e đc chứng kiến. Kụ nào ở gần khu Nguyễn Thị Định thì chắc biết nhà của bà " Phò Chủ Tịt Qựn Kầu Rấy". Hôm trc bảo vệ của 1 cty cạnh nhà lái xe lỡ làm móp 1 tí đuôi con Yaris, xe của con dâu bả. Thế là ku ông rất nhẹ nhàng và từ tốn, bảo là xe ko có bảo hiểm, tôi mang vào hãng hết bao tiền thì chú trả. Chú bảo vệ này thấy xe ko nặng gật gù, hôm sau báo giá hơn 5 quả. Vãi luôn. Bây giờ nhiều người có tiền mà bẩn bựa quá. Có tí có quyền nữa thì thôi rồi. Đợt kon giai bà này cưới thì mấy hôm trc các chú bên phường lượn lờ đi dẹp quán xá xung quanh. Lại còn cấm các nhà xung quanh ko đc để xe ở ngoài cửa mà phải gửi xuống tầng hầm. quá bựa, báo hại hôm đó bọn em ko có chỗ ngồi trà đá.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
tình huống GT thì ko phân tích nữa vì em cụ đã đưa GPLX rồi ,
giờ biết được cái tài X5 là lái thuê thì cháu nghĩ 99% là nó làm tiền .
cụ cứ gặp trực tiếp chủ xe nói hoàn cảnh , nếu chủ và tớ một ruột thì làm lại bằng (hoặc đưa 1tr nếu nó cầm) , và nhắc nhở nó là mặt và cái xe của ông tôi nhớ lắm :( , hy vọng ông ra đường an toàn .
XH muốn đối xử đểu với nhau đơn giản , chứ tốt đẹp với nhau mới là cái khó .
Em rất đồng tình với ý kiến cụ, cụ chủ thớt ngâm cứu thử xem :D

kienvairo

Xe tải
Báo cáo với các cụ, từ hôm em xui cậu em bảo với cậu X5 " Em không có điều kiện để đáp ứng yêu cầu của anh, em chỉ có thể: một là anh cầm 1 triệu rồi đi sửa xe giúp em, hai là anh mang ra Gara Tiên Phong, 87 Láng hạ, em sửa lại đẹp đẽ đền anh. Nếu anh không đồng ý thì anh cầm giúp em cái bằng, em đi làm lại cái khác" Cậu X5 hôm sau có gọi lại cho cậu em " Làm lại bằng tốn kém và mất thời gian lắm, em cứ suy nghĩ, chi bằng đưa anh 2,7 củ rồi đến lấy bằng" cậu em cương quyết vẫn "Nguyễn Văn Y". Mấy hôm nay không thấy chú X5 gọi lại, theo các cụ bước tiếp theo là làm gì ạ? Đã phải đi làm bằng mới chưa ạ? Em đang nghĩ cách trị cho chú X5 này một bài học để đồng chí này tự suy nghĩ về tư cách đạo đức, theo các cụ có nên áp dụng trò tiểu nhân vụ này k?

vt2phuc

Xe điện
Chơi đi cụ. Cho nó 1 bài học làm người đi. Mình nhịn quá, nó cứ trèo lên cổ.

siuga

Xe tăng
Báo cáo với các cụ, từ hôm em xui cậu em bảo với cậu X5 " Em không có điều kiện để đáp ứng yêu cầu của anh, em chỉ có thể: một là anh cầm 1 triệu rồi đi sửa xe giúp em, hai là anh mang ra Gara Tiên Phong, 87 Láng hạ, em sửa lại đẹp đẽ đền anh. Nếu anh không đồng ý thì anh cầm giúp em cái bằng, em đi làm lại cái khác" Cậu X5 hôm sau có gọi lại cho cậu em " Làm lại bằng tốn kém và mất thời gian lắm, em cứ suy nghĩ, chi bằng đưa anh 2,7 củ rồi đến lấy bằng" cậu em cương quyết vẫn "Nguyễn Văn Y". Mấy hôm nay không thấy chú X5 gọi lại, theo các cụ bước tiếp theo là làm gì ạ? Đã phải đi làm bằng mới chưa ạ? Em đang nghĩ cách trị cho chú X5 này một bài học để đồng chí này tự suy nghĩ về tư cách đạo đức, theo các cụ có nên áp dụng trò tiểu nhân vụ này k?
Xời, kụ bảo mấy thằng ku em đi qua cho nó bay ( rụng, gẫy...v.v.. )củ gương đi là Ok. X5 thay gương thì cũng đc kụ ợ.

siuga

Xe tăng
Hay là chơi bài đi qua cào sơn xe hay dùng bình sơn phun vào kính chít mạ ló đi kụ. Tính e đã bựa thì bựa hơn nó.;))