[Thảo luận] Mong các cụ tư vấn giúp em trường hợp này!

ChiePCW

Xe tăng
Em tưởng vụ này dùng cái bảo hiểm TNDS của xe cụ để giải quyết được mà cụ.

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Thằng Lái xe thuê lày quá lởm, theo em Cụ chủ đến tận Cty mà lói chuyện phải quấy với GĐ của ló, còn lếu Ló là GĐ thì pó tay rồi...Bựa quá...đành theo phương án báo mất bằng thôi...:))

kienvairo

Xe tải
Cụu chủ thớt không thèm đọc bài của Cháu à.
Cám ơn cụ, em bảo ra gara Tiền Phong sửa lại đ/c X5 còn không đồng ý, giờ bảo sang bên Gia Lâm thì chắc là việc không tưởng. Em có cảm giác đồng chí này thích cầm tiền. Em bảo cậu em nói với đ/c ý thế này: "tình hình tài chính của em không thể đáp ứng được yêu cầu của anh được, giờ em chỉ có 1 triệu gửi anh, hoặc anh mang ra 87 Láng Hạ, em sẽ sửa lại đền anh, nếu không thì em cũng đành chịu, anh cứ cầm lấy bằng lái của em, em đi làm lại cái khác. Một lúc sau đ/c X5 gọi lại cho cậu em trình bày làm lại bằng mất thời gian và tốn kém lắm, chi bằng cứ đến đưa tiền đưa anh mà cầm bằng về đi. Em chẳng hiểu cái tình người nó ở chỗ nào nữa, chán hẳn.

HollowKnight

Xe hơi
Rút kinh nghiệm, không bao giờ đưa giấy tờ cho người không có thẩm quyền. Nên đến gặp thẳng chủ xe, kiếm bà chị nào đáo để tí để đi cùng, ngọt nhạt rồi chửi cho thằng GĐ đó đuổi việc thằng tài ăn bẩn luôn.

Em cũng gặp 1 trường hợp như thế, nhưng chỉ thấy buồn cười. Vì tài cũng là chủ xe luôn. Em chạm từ đằng sau làm cản sau của bác tài hơi xệ xuống (xe cũ). Bác tài nói luôn, xe anh có bảo hiểm nhưng chú đưa anh 200K để anh uống bia trong lúc chờ làm bảo hiểm. Thấy rất tình người, vui vẻ đưa anh 200K.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
1. Nếu chỉ lõm nhẹ,không trầy sơn thì làm lại rất nhanh và rẻ
2. Nếu không thể thương lượng được thì ... làm lại bằng giỏi lắm hết 1 củ
3. Nếu thích chơi bẩn thì hẹn nó ra quán cafe rồi gọi vài anh em đến "xin" lại bằng ,chắc lúc đấy e cụ chỉ đưa bằng cho nó thôi chứ không có bằng chứng là va chạm giao thông đúng không ?? Đi độ dăm bẩy ông đến bảo hôm trước thằng em anh nó làm rơi cái bằng ,chú nhặt được bây giờ bọn anh đến xin lại :)

ninhcd

Xe tăng
cụ vào hãng hỏi trước giá, thấy hợp lý thì làm, không hợp lý thì thôi ko làm, ko thì thôi cụ mang hồ sơ lái xe đây em làm cho cái bằng mới, đi thi luật thôi mà mất cũng chẳng đến 2,7 triệu được :))
E bỏ phiếu cái í kiến của cụ manlathia, vừa có cơ hội bổ túc lại kiến thức vừa hạt rẻ nữa. Chú e dự cái vết lom đó của cụ vào háng nóa chém chít, X5 mờ nị

omerta77

Xe điện
Em nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em trường hợp này với:
Em có cậu em họ, lái xe cho sếp. Hôm đó nó đang đi trên đường Hai Bà Trưng, xe cảnh sát lấn đường sang làn của nó để dẹp đường, cu cậu non gan nên bẻ lái tránh thì phía bên phụ có con BMW X5 cũng nhô sang, thế là tông nhẹ vào cửa sau bên lái, làm một vét lõm nhỏ bằng ngón tay trỏ, nhưng không sước sơn, vết lõm k sâu, nếu nhìn thẳng thì không thấy, nhìn nghiêng mới thấy. Đứa em cũng hiền, vì vội đưa sếp đi họp và có chú xxx ở đấy tư vấn nên đưa tạm bằng lái cho đ/c lái X5. Ngày hôm sau gọi cho đ/c X5 để thỏa thuận, vì nhà đứa em cũng nghèo, nên nó trình bày hoàn cảnh và xin lỗi, chuyện xảy ra không ai muốn, xe của anh có bảo hiểm thì anh sửa giúp em, đ/c lái X5 bảo xe không mua bảo hiểm, đòi đền bù 2,7 triệu, và nói đã đi khảo giá rồi. Đứa em xin lỗi và trình bày thế nào cũng không được, về hỏi em, em bảo: mày bảo nó đánh xe ra Gara Tien Phong, 87 Láng Hạ, sơn lại đẹp đẽ, hết bao nhiêu tiền em thanh toán. Đứa em liên lạc với đ/c X5 thì nhận dc câu xanh rờn, gara đấy lởm nên không đồng ý. Hôm nay lại còn gọi cho cậu em, giờ anh đồng ý phương án cho vào hãng sửa, hết bao nhiêu em thanh toán.
Rất mong các cụ tư vấn giúp em, cám ơn các cụ rất nhiều

Cụ cứ bảo e cụ rủ thêm mấy a e đến mà nói chuyện với nó. Đưa cho nó ít tiền bảo cho xin lại cái bằng. Nếu ko đồng ý thì nói thẳng luôn: Bố mày cho mày cái bằng này. Nhưng từ giờ đi xe thì thuê thêm 4 thằng vệ sỹ nữa mà trông xe. Ko thì còn phải mất nhiều nhiều tiền hơn thế nữa để sửa đấy. Mà ko có ai để bắt đền đâu.Rồi chụp lại ảnh cái xe đấy. Nói thật chả có thằng nào đi X5 mà muốn dây phải *** đâu cụ ạ. Tự nhiên mai đang đi bị nửa viên gạch bay vào xe thì biết đền ai

mido

Xe tải
E cụ lại gặp phải quả củ chuối thế ? Cùng nghề với nhau lại làm cái trò này ! Chẳng hiểu thằng kia nó nghĩ gì ...x-(

soc1202

Xe tải
Em đồng ý P.án đến cty nó. Đến gặp chủ xe trình bầy đàng hoàng. Nếu nó luơn lẹo để làm tiền cụ thì chắc nó sẽ bị đuổi việc còn cụ sẽ ko mất tiền đâu.

donguoi

Xe tải
đi xe đẹp đâu phải thằng nào cũng có tiền đâu bác, lấy mẽ còn đi lừa thằng khác nữa chứ. Khổ thân thằng em bác rồi.

Kia6582

Xe buýt
X5 ***gì mà bẩn tính thế. Cụ cho biển số của nó lên đây để anh em còn....... tránh8-}

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cụ cứ bảo e cụ rủ thêm mấy a e đến mà nói chuyện với nó. Đưa cho nó ít tiền bảo cho xin lại cái bằng. Nếu ko đồng ý thì nói thẳng luôn: Bố mày cho mày cái bằng này. Nhưng từ giờ đi xe thì thuê thêm 4 thằng vệ sỹ nữa mà trông xe. Ko thì còn phải mất nhiều nhiều tiền hơn thế nữa để sửa đấy. Mà ko có ai để bắt đền đâu.Rồi chụp lại ảnh cái xe đấy. Nói thật chả có thằng nào đi X5 mà muốn dây phải *** đâu cụ ạ. Tự nhiên mai đang đi bị nửa viên gạch bay vào xe thì biết đền ai
Cái lũ lừa ưa nặng thì dùng cách của kụ là hiệu quả nhất đấy. Dưng mà cũng phải cửn thựn không lại gặp phải Chí thì cũng chẳng vừa đâu.

thang_nth

Xe hơi
em nghe thấy nói là có loại đá lạnh gì ý em quên tên rồi, đắp vào chỗ lõm ( nhưng không sâu quá nhé ) thì nó sẽ tự bung cái vết lõm ra đấy, cụ thử bảo em cụ chịu khó ra mấy cái gara xịn xem có không, chứ vào gara thì nó toàn bắt làm cả cánh thôi, con getz của em bị lõm tý mà nó bắt sơn cả cánh đấy ạ.

vietanhp

Xe hơi
1. Nếu chỉ lõm nhẹ,không trầy sơn thì làm lại rất nhanh và rẻ
2. Nếu không thể thương lượng được thì ... làm lại bằng giỏi lắm hết 1 củ
3. Nếu thích chơi bẩn thì hẹn nó ra quán cafe rồi gọi vài anh em đến "xin" lại bằng ,chắc lúc đấy e cụ chỉ đưa bằng cho nó thôi chứ không có bằng chứng là va chạm giao thông đúng không ?? Đi độ dăm bẩy ông đến bảo hôm trước thằng em anh nó làm rơi cái bằng ,chú nhặt được bây giờ bọn anh đến xin lại :)
cần phải nhớ kỹ cái biển số xe của bác này :-hra đường gặp bác em tránh cho xa... L-)
Rút ra được bài học là nếu giải quyết được tại chỗ thì giải quyết, chứ không nên đưa giấy tờ cho người không có thẩm quyền

bimbim1976

Xe điện
Em cũng xin trình bầy 1 việc sau ạ,sáng nay 3-11 em gửi xe chỗ bãi Hào Nam,trước cổng Nhạc viện đang xây,mấy thằng trông xe nó chỉ em đỗ vào bên đừong chỗ nhạc viện,em phải đánh vào chỗ trống có 2 xe đã đỗ trứoc,rồi đến tối em đến lấy xe,kiểm tra xe thì thấy ba đờ sỗc sau bị 1 vết xước dài 1 gang tay,gọi mấy thằng trông xe ra và hỏi thì chúng nó bảo là ko biết,rồi tại xe anh có vét xước đấy rồi,em tức quá vì mình đi xe mình phải biết là xe mình có xước ở đâu chứ,rồi đôi co.E thì em ko bắt chúng nó bắt đền vết xứoc đấy,nhg mà bọn trông xe vô trách nhiệm,chỉ nhận tiền rồi chối trách nhiệm,bực nhất là tự dưng bị 1 vêt to đùng đằng sau *** mà ko rõ nguyên nhân,em chỉ nghĩ là có cụ nào đỗ sau xe em rồi húc ***,bọn trông xe nó cũng ko làm gì đựoc,các cụ bảo em phải làm sao?chúng nó thì cứ cãi là vêt xươc có trứoc,em bực quá héo nói chuyện nữa lên xe đi mât,tức quá !vậy phải làm sao?

Tribute

Xe container
Em cũng xin trình bầy 1 việc sau ạ,sáng nay 3-11 em gửi xe chỗ bãi Hào Nam,trước cổng Nhạc viện đang xây,mấy thằng trông xe nó chỉ em đỗ vào bên đừong chỗ nhạc viện,em phải đánh vào chỗ trống có 2 xe đã đỗ trứoc,rồi đến tối em đến lấy xe,kiểm tra xe thì thấy ba đờ sỗc sau bị 1 vết xước dài 1 gang tay,gọi mấy thằng trông xe ra và hỏi thì chúng nó bảo là ko biết,rồi tại xe anh có vét xước đấy rồi,em tức quá vì mình đi xe mình phải biết là xe mình có xước ở đâu chứ,rồi đôi co.E thì em ko bắt chúng nó bắt đền vết xứoc đấy,nhg mà bọn trông xe vô trách nhiệm,chỉ nhận tiền rồi chối trách nhiệm,bực nhất là tự dưng bị 1 vêt to đùng đằng sau *** mà ko rõ nguyên nhân,em chỉ nghĩ là có cụ nào đỗ sau xe em rồi húc ***,bọn trông xe nó cũng ko làm gì đựoc,các cụ bảo em phải làm sao?chúng nó thì cứ cãi là vêt xươc có trứoc,em bực quá héo nói chuyện nữa lên xe đi mât,tức quá !vậy phải làm sao?
Ráng chịu thôi kụ ợ, chả bao giờ bắt đền được bọn trông xe chuyện cọ quẹt đâu. Xe em đi chưa hề va chạm cọ quẹt vào đâu mà bây giờ xước lung tung như mặt giặc cũng toàn là ở bãi đỗ thôi, thậm chí biết rõ xe nào cọ vào (vì nó để lại vết sơn) mà cũng chả bắt đền được, để dành hết lại cuối kỳ bảo hiểm làm 1 thể cho yên chuyện.

Pham Quoc Han

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt.#-o Nói chung ở ta những trường hợp kiểu này toàn giải quyết theo cảm tính hoặc thỏa thuận vì chả có luật lệ gì cả. Ở nước ngoài ai đúng, ai sai, đều được bảo hiểm làm tuốt. Còn ở ta như trường hợp của Cụ, thằng X5 nó bảo mang xe sang Đức mới có sơn đúng chủng loại thì sao nhể?8-}

alibaba2010

Xe đạp
Nếu đúng nội tình sự việc như cụ chủ thớt nói thì thằng BMW đi bên trong và có thể là vượt phải. Còn khi tham gia GT không ai muốn xảy ra va chạm. Khi việc xảy ra rồi thì nên giải quyết bằng tình người. Với vết lõm như vậy mà nó đòi 2,7 củ (mặc dù em cụ nhiệt tình giải quyết và đã đề nghị đưa vào 87 Láng Hạ mà BMW không nghe) thì nếu là em cách giải quyết như sau:
Bước 1: Ra trụ sở CAP nơi cư trú làm cái đơn trình báo là mất giấy tờ, bằng lái ... và nhờ CAP xác nhận là đã nhận đơn (cái này để tình cơ quan chức năng khi cấp lại bằng lái, vì theo quy chế cấp lại bằng lái thì người được cấp lại không bị cơ quan có thẩm quyền thu giữ hoặc tịch thu tiêu hủy do vi phạm pháp luật, không cầm cố. Chỗ bôi đậm thì xxx check được ngay).
Bước 2: Mang đơn xác nhận của xxx đến nơi có thẩm quyền xin cấp lại bằng lái.
Bước 3: chờ kết quả.
Sau 3 bước này thì em dự là lái xe BMW suốt ngày gọi cho em cụ ý chứ.
Đành rằng là chi phí thời gian và chi phí vật chất cho việc xin cấp lại bằng mới có thể cao hơn 2,7 củ nhưng nó để lại cho lái xe BMW 1 bài học LÀM NGƯỜI.
Hoặc có 1 cách giải quyết khác nữa là chấp nhận đền nó 2,7 củ, sau đó cụ ra đường 70 mượn con U OÁT rồi rình con BMW đi đường nào thì cụ vượt lên đầu xe nó và phanh 1 phát, chú ý làm sao cho lực đâm đủ mạnh và thiệt hại tương đối lớn đối với BMW. Sau khi đâm xong cụ kéo phanh tay, xuống xe và chèn bánh xe (bài học an toàn trong mỏ) rồi ung dung hỏi lái xe BMW đó muốn thế nào, có cần gọi xxx hay không?
Đến lúc này thì tùy cụ xử lý.
Sống ở trên đời CẦN CÓ TÌNH NGƯỜI. Như thằng BMW này thì tư cách không đáng 1 xu đâu ạ, Tai nạn chết người còn giải quyết bằng tình cảm nữa là cái loai thằng BMW này.
Bác nghĩ được chiêu này phải nói là "độc" thật, em ghi vào sổ tay rồi.