Mong các cụ 1 lời chia sẻ hay tư vấn!

fiatcoi

Xe tăng
nói chung là không nên ủng hộ cho người yêu mình tham gia phượt nếu không có mình. Vài ngày trong cái khung cảnh lẵng mạn trữ tình biết được điều gì có thể sảy ra, mà mấy cái ông phượt đấy ông nào cũng ưa phiêu lưu mạo hiểm.
cụ nói đúng đấy cần cảnh giác với mấy ông phượt mày . đàn đúm đêm hôm chẳng biết thế nào , chẳng biết có phượt hay không ,lậi ......

Thai Ha

Xe buýt
Nhà cháu có mỗi F1, thằng chống gậy đấy. Hôm rùi nó đi với hội lớp lên Sapa xem suơng đóng băng. Đồng ý cho đi lun, phải động viên gấu đồng ý. Xét cho cùng không thể giữ mãi được ở bên mình vì nó sống đời sống XH của nó, có từng trải mới nên người.
Trường hợp của cụ thì cứ yên tâm. No star where.

momoyama68868

Xe điện
nhà cháu cg female ợ, cũng rất cá tính ơ, nhưng đi phượt kiểu này cháu hãi lắm, k an toàn, với lại nhà cháu thấy vì thể hiện cá tính mà bất chấp lời khuyên can của BF thì k ổn, sau nài khó uốn lém, PN là phái yếu mềm mại là đặc tính điển hình mà hông uốn đc thì hix, cháu hông nói nữa đâu ợ...(@ chủ thớt: ng khuyên can tốt nhất bjờ chính là nhạc phụ tương lai của chủ thớt đấy ạ).

F.I.A.T

Xe điện
Tát cho 1 cái rồi nói tiếp cụ ạ, đàn bà con gái phượt phọt giề.
Em fun tý
Chứ nói thật với cụ cái trò đi phượt này ko phải ai cũng đi là được đâu, lại thân phận con gái, nếu cụ có máu và ủng hộ thì làm chuyến đi cùng thì tốt ko thì giải tán, cái máu đã đi phượt rồi thì trước sau rồi cũng đi. Lấy về rồi có khi cụ ở nhà trông con cho mợ ấy đi phượt

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Theo em: Giải tán đi Phượt, nếu ko đồng ý: Giải tán luôn !

GAT

Xe điện
Kể ra cũng khó.
- Bị tai nạn giao thông như bác chủ thớt phân tích thì cũng không hẳn vì đã "nhọ" thì chả cần đi phượt cũng "dính". (mỗi ngày mấy chục vụ trên toàn quốc !).
- Bác xót bác gái thì là đúng quá roài.
- Nhưng công nhận gấu nhà bác đúng là "gấu" thật.

chuột 74

Xe điện
chủ thớt nhớ mang theo máy ảnh chụp thật nhiều vào để làm kỷ niệm sau này:)
nhà e giờ mà có mợ nào rủ đi phượt thì e cũng đành chịu thiệt thòi xin bám càng làm hộ hoa sứ giá;;)

GAT

Xe điện
Chúc cụ chủ thớt và gấu đi phượt gặp nhiều may mắn và chụp được nhiều ảnh đẹp nhé !!!.

f1_hn

Xe container
Gấu nhà e thì cứ lo là cưới xin xong thì ko đc đi đâu nữa này nọ...còn e thì giải thích rồi, đi thì vẫn đi thôi trừ khi có Baby thì tạm thời nghỉ. E cũng đi lại ở Miền Bắc nhiều cũng muốn đưa gấu đi chơi nhưng khổ nỗi toàn đi cv nên ko cho đi cùng đc.
Cũng suy nghĩ là năm nay mà ổn thì cày thêm con ô tô rồi đi đâu cũng tiện lợi hơn là đi xe máy :( chứ e cũng máu đi kiểu phượt chắc kém các dân phượt chuyên nghiệp nhưng dùng cách nào an toàn nhất

Ten Dexterity

Xe buýt
Ôi trào. Ông này giữ gấu ghê dây. Không cho ra ngoài bit ngày nào lớn???? hi hi

Nhudadauyeu

Xe tăng
E vừa có chuyện bực mình quá các cụ ah...không biết xả đâu, nên vào đây xả chút vậy.
Chẳng là gấu tương lai nhà e thích dc 1 lần đi phượt bằng xe máy, chiều nay thấy đi off rồi đóng tiền cho 1 hội nào đấy bên ttvn. Tối nay mới về nói cho e biết, hôm qua thì nói là muốn đc 1 lần đi rồi mai đi offline vơi hội đấy. E tưởng chỉ đi chơi lấy kinh nghiệm, ai dè đóng tiền luôn. Trước đây có đề cập việc này với e nhưng e gạt đi vì e không ủng hộ chuyện đi xe máy như vậy. Ra đường bây h đầy rẫy nguy hiểm, ngồi ô tô đi đường dài còn thăng nữa là đi xe máy. Mà năm ngoài có mấy vụ đi phượt chết mà e biết: 1 là chết ở mạn Tuyên Quang, 2 là anh gì đội mô tô Hà Nội chết ở Mộc Châu thì phải. A đội mô tô kinh nghiệm đi xe phân khối lớn với dẫn đoàn này nọ đầy mình rồi mà còn đi buôn hoa quả nữa là. Mấy bác phượt 1 năm đi vài chuyến vậy, sức khỏe với kinh nghiệm thì non nên xác suất rủi ro cũng lớn :(. E đã phân tích, nói hết nước mà không chịu nghe cứ nhất quyết đi.
Mà đang tính chuyên cưới xin đến nơi rồi, hàng ngày nhiều tai nạn quá e cũng ớn lắm rồi :(. E cũng không muốn có bất cứ điều gì xảy ra rồi mình sẽ phải ân hận cả đời.
E bảo là nếu thích đi thì bắt ô tô khách lên đấy vì bây h xe đầy ra rồi có gì thuê xe máy đi, an toàn mà rất khỏe người, ,mà cứ thích đi với đoàn.
Trước đây nhà em cũng có suy nghĩ như kụ đấy
Nhưng sau khi đc đi Phượt thì nhà em đã thay đổi suy nghĩ rất nhiều và muốn đc đi nữa ạ. Giờ thì nhà em ko đc đi nữa rồi. Nếu có cơ hội nhà em vẫn muốn đc đi Phượt đấy kụ ạ
Về an toàn đôi khi cũng do số phận rồi, tự bản thân mình phải bảo vệ lấy mình

hieuorbis

Xe buýt
Trước đây nhà em cũng có suy nghĩ như kụ đấy
Nhưng sau khi đc đi Phượt thì nhà em đã thay đổi suy nghĩ rất nhiều và muốn đc đi nữa ạ. Giờ thì nhà em ko đc đi nữa rồi. Nếu có cơ hội nhà em vẫn muốn đc đi Phượt đấy kụ ạ
Về an toàn đôi khi cũng do số phận rồi, tự bản thân mình phải bảo vệ lấy mình
Em là em thấy các mem nữ không ủng hộ cụ, còn các mem nam là ủng hộ cụ giải tán vụ phượt phiếc, thế cuối cùng thì cụ và gấu quyết định thế nào rồi

trungnc

Xe điện
Phương án các cụ khuyênlaf cụ chuẩn bị xe đưa Người iu đi phượt là hay nhất đấy ạ,chứ bây giờ cụ có phân tích cái gì cũng vô nghĩa.Chúc cụ 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ,cảm nhận thêm nhiều trải nghiệm mới:)

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Phương án các cụ khuyênlaf cụ chuẩn bị xe đưa Người iu đi phượt là hay nhất đấy ạ,chứ bây giờ cụ có phân tích cái gì cũng vô nghĩa.Chúc cụ 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ,cảm nhận thêm nhiều trải nghiệm mới:)
Vấn đề là gấu ko cho đi cùng thì kụ chủ thớt mới thế chứ, còn nếu gấu cho đi cùng thì kụ chủ thớt là 1 người tham lam và ích kỷ e đã xem mấy bài của cụ chủ thớt rồi nói như kụ thì những người hôm đấy đi phượt đều ngủy hiểm hết à, kụ ko muốn cho gấu của kụ đi chẳng lẽ kụ biết trước nhưng người ôm đấy đi sẽ bị làm sao à? Đưng nói kụ là thân tiên nhé. Nếu gấu đã đóng tiền ma ko cho cụ đi cung thì kụ cần xem lại minh nhé.

quangcaomythuat

Xe buýt
Em là em rất thích những gấu nào có cá tính như thế>:D<

f1_hn

Xe container
Vấn đề là gấu ko cho đi cùng thì kụ chủ thớt mới thế chứ, còn nếu gấu cho đi cùng thì kụ chủ thớt là 1 người tham lam và ích kỷ e đã xem mấy bài của cụ chủ thớt rồi nói như kụ thì những người hôm đấy đi phượt đều ngủy hiểm hết à, kụ ko muốn cho gấu của kụ đi chẳng lẽ kụ biết trước nhưng người ôm đấy đi sẽ bị làm sao à? Đưng nói kụ là thân tiên nhé. Nếu gấu đã đóng tiền ma ko cho cụ đi cung thì kụ cần xem lại minh nhé.
E ko pải là người tham lam ích kỷ đâu...cụ chưa đọc kỹ rồi, vì gấu chỉ nói là đi off chư ko nói với e là đóng tiền đi luôn, đến lúc về rồi mói nói với e. E thì nghĩ có gì về bàn bạc với nhau xem sao cho hợp lý chứ ko pải là e ko cho đi hay thế này, mà mình chưa đi bao h cũng pải tính toán xem sao. E làm việc gì cũng pải thận trọng chứ ko bộp chộp linh tinh đc.
Ko pải là e nói gở này nọ nhưng mình vẫn pải lo xa mọi chuyện thôi...chắc tính cụ khác tính e nên suy nghĩ của cụ cũng khác

gocart

Xe cút kít
Lửa to rồi, em đổ thêm tí dầu: Núi rừng Tây Bắc thì lạnh thế, đêm Tây Bắc thì dài thế, tài xế thì khỏe mạnh đẹp trai thế......
Ông Bụp nài lái tầu dầu hay sao í.
Chuyển sang Sở chữa cháy đê.

vutamhoan

Xe tăng
Phải em em cũng chả cho đi phượt mà ko có em đi cùng.

Gấu nhà bác đi phượt chắc chắn phải có 1 chàng chở roài, cô nam quả nữ đi cùng nhau cả mấy ngày giời, ôm ấp kề cận.

Hổ mới biết chuyện gì sẽ xảy ra. Em suy từ thân em ra thì biết.:D
Cháu hoàn toàn đồng ý với cái sự nguy hiểm của cụ nói đến.
Đến ở TP mà nhoằng cái trưa còn chạy đi tranh thủ nữa là vài ngày - tối đến cắm trại, uống rượu, đàn hát vào rồi thì ... khỏi phải toán :D

sapthanh4banh

Xe điện
Với cá tính này thì CỤ còn mệt nhiều. Được đằng chân, lân đằng đầu. Cụ phải rắn ngay ko là hỏng hết. "Dạy con từ thủa còn thơ, dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về" - Cứ thế mà làm cụ ah.