Mong các cụ 1 lời chia sẻ hay tư vấn!

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Phải em là em giải tán luôn , chẳng cưới xin gì nữa x-(

Bus_nhanh

Xe điện
Nếu tính toán thấy không an toàn ... thì cấm luôn !

move

Xe tăng
cụ bớt lo đi 1 tí

yêu nhau thì nhường nhịn tí đi cụ, nếu cảm thấy ko cản đc thì đừng cản nữa, dặn dò cẩn thận, và ra nghị quyết là lấy nhau vào ko đc đi phượt kiểu này nữa.

còn những vụ tai nạn mà cụ nói là mấy anh lái moto này nọ vẫn bị, vì các anh ấy tin tay quá, xe phân khối lớn, nên...

p/s: thôi, ra chỗ Láng Hạ, có cửa hàng bán đồ phượt hay lắm, mua cho ny ít đồ :)

Em cũng hay chơi bên TTVN nên em cũng biết hội phượt bên đấy , nói thật cụ chủ thớt quá cầu toàn rồi đấy cụ biết mấy năm vừa rồi bên đấy có bao nhiêu chuyến đi phượt rồi không ? Nghĩ như cụ thì chắc chẳng ai dám đi đâu , kể cả lưu thông trong thành phố . Còn nếu cụ vẫn bảo lưu ý kiến của mình thì nên xem lại mình và gấu tương lai trước khi quyết định đến hôn nhân , bởi cụ và gấu đang có quá nhiều khác biệt trong tính cách rồi đấy !

gocart

Xe cút kít
Cụ chủ thớt và gấu tương lai của cụ khác nhau quá.
Suy tính như cụ thì chắc em không dám ôm vô lăng ra đường đâu. Lúc nào ô tô ngược chiều nó cũng rình cơ hội để lao vào xe mình.^#(^
Có ông bạn chỉ ngủ thôi mà cũng chết. Chả lẽ mình lại không ngủ.
Em mà như cụ thì khăn áo mũ mão đàng hoàng rồi đi phượt cùng nàng thôi.
Nếu không thể đi được thì tính chuyện giải tán quốc hội đi.
Em lấy vợ xong mười năm sau mới được đi riêng tư với nhau một chuyến.

Chỉnh sửa cuối:

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Kụ chủ thớt đừng quá lăn lăn. Đi phượt như vậy là đi theo đoàn đông và đi đứng đàng hoàng, tuân thủ luật giao thông. Tham gia sinh hoạt thập thể như vậy có rất nhiều điều hay, bổ ích. Em khuyên chân tình là kụ alo ngay cho gấu nói là em ơi đóng thêm cho anh 1 xuất nữa để anh đi giao lưu với cho vui. Kụ đừng quá căng thẳng như vậy. Các kụ xưa chẳng nói " Trai khôn tìm vợ chợ đông, gái khôn tìm chồng giữa chốn ba quân là gì". Kụ mà cứ như vậy em sợ sau lần gấu nhà kụ đi phượt giữa chốn 3 quân này về phát sinh vấn đề thì chít... Em không dám nói nữa...

f1_hn

Xe container
hix, có 2 luồng ý kiến Support và không Support...e lại giữa 2 làn nước trong veo rồi. Trc khi yêu e gấu chẳng bao h đi du lịch, yêu e vào e đưa đi cũng nhiều...cũng đi cả nước ngoài rồi.
Khổ cái e còn lăn tăn là mẹ e có tính lo xa, e đi kiểu vậy mà nói ra thì chắc chắn cụ không cho e đi rồi :(; có mỗi 1 thằng chống gậy mà. Trước e đi nước ngoài 3 năm, cũng vùng vẫy mãi rồi mà không sao nhưng về VN đi đâu quá 11h30 là cụ nhà e alo loạn hết cả lên rồi :(. Bây h đi theo kiểu trốn vậy sau này đến tai cụ hoặc có chuyện gì thì ko biết sau này nàng dâu tương lai với mẹ chồng tương lai có chuyện gì ko. Khổ ghê...đầu năm chồng chất nhiều việc mà cứ pải lăn tăn chuyện này

bes

Xe lăn
Thế đích thị cụ là con 1 rồi, giá người yêu cụ ngoan ngoãn, cam chịu, biết nghe lời nhỉ ...
Hay thử tìm người như thế cho đỡ nhọc não.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E ko ác cảm gì chuyện đi phượt đâu cụ...nói chúng mỗi người có 1 sở thích. E cũng có sở thích đi du lịch đây đó nhưng e luôn tính phương án an toàn nhất có thể: tàu, oto máy bay chứ pải cả 10 năm nay chưa bao h đi xa Hà Nội quá 25km bằng xe máy. Vớ vỉn đi ngắm gà khỏa thân với buôn chuối xanh đấy chứ (e xl, ko pải e nói gở nếu trong này có cụ nào cũng hay đi phượt bằng xe máy). Thằng bạn cấp 3 của e đi xe máy trên đường Láng-Hòa Lạc (đi Ba Vì chơi) , đợt đấy dân đốt dạ mù mịt, chẹt pải viên gạch lăn vài vòng thế là pải nằm viện mất mấy tháng. Số nó còn may chán vì chỉ veo đốt sống cổ thôi chứ không thì h này cũng đi đêm đêm ngửi mùi hương rồi. Còn 1thằng nữa cũng học cấp 3 nhưng số không may thì chui gầm xe công mà pải điều xe cẩu đến mới lấy đc xác ra.
Vừa search lại thì đọc tin về A Phạm Thế Lợi đội mô tô Hà Nội, một người giờ bay trên đường đầy mình không thể nghĩ rằng có thể die kiểu đấy mà lại die :(. Bác già đã vậy, thanh niên còn nhiều lúc bốc đồng nữa mà nên ko biết có chuyện gì xảy ra nữa.

Đi cái trò này là tâm lý nó pải thoái mái, ko bị vướng bận nhiều...cug pải chuẩn bị thu xếp chứ có pải nói cái đi được ngay đâu. Đi đường mà lơ đãng là xong phim luôn đấy chứ, mà e đang có nhiều thứ pải tính toán và suy nghĩ trong đầu.
Với cả e nghĩ đầu năm đi các tỉnh có nhiều hội hè, dân tình uống rượu nhiều rồi đi đường ghê vãi (hôm qua ông anh tí nữa cho 2 thằng say rượu tèo vì đi tạt đầu trên đường cao tốc, ông ý đi cũng hơi nhanh nhưng ông ý bảo là lần đầu thấy tác dụng của phanh ABS là thía nào)
Cụ này cẩn thận quá! Cứ như vậy chắc mai kia có con cụ cũng không cho chúng tập xe đạp hở cụ!! Cụ chẩn bị phượt thôi!!!!! hay lắm đấy ợ!!

Leopon

Xe tăng
nói chung là không nên ủng hộ cho người yêu mình tham gia phượt nếu không có mình. Vài ngày trong cái khung cảnh lẵng mạn trữ tình biết được điều gì có thể sảy ra, mà mấy cái ông phượt đấy ông nào cũng ưa phiêu lưu mạo hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

roninVN

Xe buýt
Chứng tỏ chủ thớt và vợ tương lai chưa hợp nhau nhé.
Cụ không đi mà bồ đi thì tính sao đây? Trải nghiệm xong “người ta” thấy cụ kém tắm thì mệt đấy. Nếu thực sự cụ có khả năng (sức khỏe và thời gian…) thì nên đi sẽ thấy hay. Biết là sắp cưới cụ nhiều việc lo lắng và thường tính cầu tòan nhưng tranh thủ đi nay mai con cái đi du lịch đúng nghĩa sau.

new_farmer

Xe container
Kiểu này có nhẽ Min/mod hay cụ nào đứng ra lập cái hội Phượt OF chuẩn bị khởi hành đi là vùa! em thấy nhiều cụ máu lắm rồi đấy ợ :D

hanguyen157

Xe máy
hix, có 2 luồng ý kiến Support và không Support...e lại giữa 2 làn nước trong veo rồi. Trc khi yêu e gấu chẳng bao h đi du lịch, yêu e vào e đưa đi cũng nhiều...cũng đi cả nước ngoài rồi.
Khổ cái e còn lăn tăn là mẹ e có tính lo xa, e đi kiểu vậy mà nói ra thì chắc chắn cụ không cho e đi rồi :(; có mỗi 1 thằng chống gậy mà. Trước e đi nước ngoài 3 năm, cũng vùng vẫy mãi rồi mà không sao nhưng về VN đi đâu quá 11h30 là cụ nhà e alo loạn hết cả lên rồi :(. Bây h đi theo kiểu trốn vậy sau này đến tai cụ hoặc có chuyện gì thì ko biết sau này nàng dâu tương lai với mẹ chồng tương lai có chuyện gì ko. Khổ ghê...đầu năm chồng chất nhiều việc mà cứ pải lăn tăn chuyện này
Em là mợ, em có ý kiến thế này để cụ chủ xem xét nhé.

Về mặt phụ nữ mà nói, em nghĩ trước khi lấy chồng, lúc còn son rỗi thì nên vui chơi hết mình đi, nên khám phá, phiêu lưu khi còn có thể vì khi có gia đình rồi muốn cũng khó làm. Ví dụ như em có F1 rồi là nghĩ đến phiêu lưu, phượt phiếc là em ngại vì mình có làm sao thì ai chăm sóc con, sau này chồng em đi phượt là em phải để cho đi 1 mình thôi chứ em ở nhà để bảo toàn lực lượng chăm sóc con.

Thứ hai là khi phụ nữ/ con người nói chung đã được sống hết ước mơ, hết tham vọng của tuổi trẻ rồi thì khi sang giai đoạn lập gia đình họ mới có thể chấp nhận hy sinh mà không thấy hậm hực ấm ức. Với những người cá tính thì họ ko chấp nhận được chuyện người khác cấm cản họ đâu (như em đây) mà họ muốn tự nguyện. Bác cứ để bác gái thỏa ước mơ rồi đến khi bác muốn vui chơi bay nhảy thì bác gái cũng sẽ ủng hộ bác. Con người là phải trải nghiệm nhiều cung bậc cuộc sống thì mới vị tha với người khác được bác ạ. Sống với nhau về lâu dài là phải như 2 người bạn, tôn trọng sở thích của nhau và khuyến khích nhau.

Chuyện bác lo lắng thì cũng có lý của bác nhưng mình không thể dùng tình yêu, sự quan tâm của mình mà trói buộc chân tay người khác bác ạ, thế là tình yêu ích kỷ. Theo em bác nên cùng bác gái tương lai chuẩn bị đồ đạc cho chu đáo, bác tham khảo các diễn đàn đi phượt xem họ cần những gì mà trang bị cho bác gái đi cho yên tâm. Phần bác ở nhà thì thái độ phải vui vẻ, ủng hộ, có lo thì cầu giời khấn phật cho bác gái đi đường xuôn xẻ. Đấy là cách em vẫn làm với lão nhà em.

Về chuyện gia đình, mẹ bác lo bác là thằng chồng gậy duy nhất nhưng bác là đàn ông bác phải có quan điểm của bác. Thế chả nhẽ bác là thằng chống gậy duy nhất thì cả đời bác ở trong bếp cho mẹ bác yên tâm à. Không như thế được phải không nào ? Lão nhà em cũng con trai duy nhất nhưng quan điểm rất rõ ràng, hết 18 tuổi, ý kiến của bố mẹ chỉ có tính chất tham khảo, đúng thì nghe, không đúng thì phải giải thích cho hiểu. Bác phải giữ lập trường đấy thì sau này mẹ chồng con dâu mới không va chạm. Ai đúng thì mình đồng tình, ai chưa đúng thì mình phải khuyên giải. Bác cứ để mẹ bác giữ thói quen quan tâm can thiệp như lúc bác còn bé là hỏng đấy ạ.

Vài lời hy vọng giúp được bác.

starex

Xe tăng
cụ chủ lo quá thôi, không có gì đâu, tâm lý người ở nhà lo cho người đi là đúng rồi, em cũng toàn thế mà nhưng nếu vậy thì suốt ngày trong nhà cho nó lành.
hồi em còn tham gia svtn bọn em đi suốt, lúc đầu chỉ là về nhà đứa này đứa nọ, sau thì lộ mọ tới các khu dulịch. toàn đi 2 bánh nhé, mệt đâu nghỉ đấy, đẹp đâu chụp đấy vui lắm. giờ thi thoảng em vẫn cưới 2 b phi 160km về quê gấu đấy, cứ từ mà chạy, sống chết nó có số rồi, có tránh cũng không thoát được :))

Website
www.facebook.com
Phải em em cũng chả cho đi phượt mà ko có em đi cùng.

Gấu nhà bác đi phượt chắc chắn phải có 1 chàng chở roài, cô nam quả nữ đi cùng nhau cả mấy ngày giời, ôm ấp kề cận.

Hổ mới biết chuyện gì sẽ xảy ra. Em suy từ thân em ra thì biết.:D

Aids

Xe điện
Không biết bác chủ thớt bao nhiêu tuổi nhưng tôi đoán dưới 30 . Bác sợ mẹ không cho đi vì lo an toàn nhưng an toàn của bác do bác quyết định là chính . Bác đi đứng cẩn thận, đúng luật thì tôi nghĩ đi xe máy cũng an toàn không đến nỗi như bác nghĩ đâu . Không có gì là tuyệt đối an toàn được cả. Tôi thấy bác có vẻ là ngai đi xe máy do đường xa bụi bặm thì phải . Vợ tương lai của bác phải nói là người cá tính, sống tập thể và rất thích ngao du đấy có lẽ hơi lệch một chút với thế giới của bác và mẹ bác định đặt ra. Tôi là bác sẽ chấp nhận dấn thân gian khổ tí đi phượt cùng vợ tương lai xem thế nào tất nhiên nếu các điều kiện về gia đình , công việc bác cảm thấy dung hòa được . Còn nếu không bác chọn cách cứ ngồi nhà để người yêu đi phượt tình cảm sau này đến đâu thì đến vì nếu ko lấy nhau được cũng là do các sở thích ko dung hòa được để có sự đồng thuận tốt nhất cho cả 2 phía . Còn giải pháp cấm đi của bác nào đó đưa ra là ko khả thi vì bác đã tước đi sở thích chính đáng của người khác và mang nhiều tính chất áp đặt .
Đã đến lúc bác đưa ra quyết định của mình ngoài sự phụ thuộc quá nhiều vào mẹ bác .
Je vous souhaite bon voyage
Aids

Smee april

Xe điện
Em chả dám đi phượt nhưng mà em ném đá tí:
1. Cụ chủ thớt có vẻ thích bình yên còn gấu tương lai thích cảm giác mạo hiểm. Đây là hai cá tính khác nhau. Cụ chủ thớt và cả gấu tương lai nhà cụ đừng có ảo tưởng là sau khi lấy nhau về một người sẽ phải chịu hẳn người kia nhé. Chung sống hòa bình thôi.
2. Giờ chưa cưới mà mợ gấu thích đi chơi: theo em cụ chủ thớt nên ủng hộ. Thay vì cụ ở nhà thì cụ nên đi cùng với gấu tương lai. Đi tập thể bên TTVN thì em nghĩ khả năng an toàn là cao. Chuyện lằng nhằng khó xảy ra. Em đi chơi với các bạn theo kiểu tập thể nhiều rồi nên em biết. Nhưng mà đấy là đi xe ô tô, đi tàu, máy bay. Chứ còn đi xe 2B thì em nhắc các cụ là chỉ có 2 người trên 1 xe thôi. Cái yên nó hẹp thế, đường đi phượt thì dốc thế.... cụ nào hay ghen thì đừng bao giờ giao trứng cho ác nhé. Cụ chủ nên đi mà chở gấu tương lai nhà cụ đi.
3. Cụ sắp cưới: mọi người đều nói giai đoạn đó là hạnh phúc nhất cụ ạ. Nếu cả hai có dịp đi xa cùng nhau chia xẻ các cảm xúc thì sẽ hiểu nhau hơn, hạnh phúc nhân lên. Sao cụ lại không đi nhể???
4. Cụ lo về an toàn: cái đó hãy để số phận và các vị thần thánh quyết định cụ ạ. Cụ đang hạnh phúc sao phải nghĩ tới mây đen, vận rủi làm gì.

Túm cái váy lại là cụ đi đi. Trên này ối cụ thèm như cụ đấy. Nhớ gửi báo cáo cập nhật và báo cáo tổng kết chuyến đi chia xẻ với bà con.